พระเครื่องสายวัดท่าซุง หน้าสุดท้าย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 2 พฤศจิกายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    สวัสดียามค่ำครับเฮียปอฯ
    ผมพึ่งกลับมาถึงซักพักครับ พระแก้วมรกต ทรงเครื่องฤดูร้อน กำลังมองหาอยู่ แต่ยังไม่ได้ซักที เด๋ว ได้เมื่อไหร่ จะนำมาให้ชม (ถ่ายพร้อมกัน 3 ฤดู)
    ปล. ผมมีอย่างละองค์ 2 องค์เองครับ ที่เห็นซ้ำน่าจะเป็นพิมพ์พระเหนือพรหมพิมพ์กลาง มี 3 แบบ 1.แบบเนื้อขาวไม่แช่น้ำชา 2.แบบแช่น้ำชา 3.แบบขึ้นพระธรรมธาตุทั้งองค์ครับ ส่วนพระในกล่องใหญ่ กับอีก 1 กระเป๋า และอยู่ในถุง 3-4 ถุง ผมยังไม่ได้คัดดู ไม่รู้มีพระแบบไหนบ้างครับ ^^
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2012
  2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีตอนเช้าครับคุณชัย

แซวเล่นนะครับ เห็นว่ามีหลายองค์แต่ถ้านำลงกระทู้ให้บูชาเมื่อไหร่สะกิดด้วยนะครับ :cool:

.

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

.....................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2012
  4. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ..........................................................................

5. baimin

สวัสดียามเที่ยงครับเฮียปอฯ
    ถ้าตัดสินใจให้บูชาเมื่อไหร่ จะแจ้งให้ทราบครับ ^^
    ขอนำพระเครื่องเนื้อผงพุทธคุณ (องค์ครู) ที่พึ่งบูชามาให้ชมครับ

พระเนื้อผงพุทธคุณ พิมพ์เศียรพ่อแก่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก พิมพ์เดี่ยวแบบนี้ถือว่าหาแท้ยากมาก ที่พบส่วนมากจะไม่แท้ และที่พบเจอก็จะมีพบปรากฎอยู่ในพระแผง 23 ซึ่งพระแผง 23 ก็หายากมากไม่แพ้กัน (รูปพระแผง 23 ด้านล่างครับ)

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    โอ้ว ... พิมพ์เศียรพ่อแก่ ราคาน่าจะหลายอัฐ ไม่เคยเห็นเลยนะครับในเว็บพลังจิต

7. baimin

ใช่ครับ หาแท้ๆ ยากมาก จึงไม่ค่อยมีหมุมเวียนให้เห็น ราคาก็หลายอัฐอยู่เหมือนกันครับ เรียกว่าไม่แพ้ยันต์ดวง เศรษฐีเลยครับ แต่พอเห็นองค์จริงแล้วต้องยอมครับ ^^ :cool:
    ปล. เด๋ว ผมมีพิมพ์หายากมาให้ชมอีกครับ ^^

8. ฉันรักแม่

ฉันรักแม่ สมาชิก

18 พฤษภาคม 2007
    ได้รับพระสมปรารถนาแล้ว สวยทั้งสององค์เลย ขอบคุณมากครับ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2

ขอบคุณมากครับที่แจ้งกลับมา ... (good)

10. baimin

สวัสดียามค่ำครับเฮียปอฯ
    ขอนำมาให้ชมอีก 1 องค์ครับ (สำหรับพิมพ์นี้ก็หาไม่ง่ายเหมือนกันครับ)
    ^^
    baimin

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับคุณชัย ... ผมชักอิจฉาคุณชัยนิด ๆ ครับ

แต่ละพิมพ์นี้ผมไม่เคยเห็นเลยครับ ... สาธุครับ

12. baimin

สวัสดียามดึกครับเฮียปอฯ
    หลายๆ พิมพ์กว่าผมจะได้มา ก็ใช้เวลาหาเหมือนกันครับ ตอนเริ่มบูชาใหม่ๆ ก็เป็นพิมพ์ที่หาได้ง่ายๆ โดยทั่วไป แต่พอมีพิมพ์นี้แล้ว ก็อยากจะหาพิมพ์ที่ยังไม่มี ทำให้เริ่มหายากขึ้น และราคาบูชาก็ยังเพิ่มสูงขึ้นไปเรื่อยๆอีกครับ
    ปล. ผมยังพอมีพิมพ์ที่หายากอีก แล้วจะนำมาให้ชมอีกครับ ^^

13. baimin

สวัสดีเช้าวันศุกร์ครับเฮียปอฯ
    ^___^
    baimin

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2

สวัสดียามสายครับคุณชัย

รอชมนะครับ ... พิพม์หายาก ๆ ... น่าสนใจ ๆ

15. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    จัดส่งพระ ฯ

คุณธีรภัทร ... EJ546368121TH

16. baimin

สวัสดีค่ำวันเสาร์ครับเฮียปอฯ
    ^O^
    baimin

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    พระหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม
    เพื่อกอบกู้ธรณีสงฆ์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ เข้าพิธีเสาร์ 5 ที่วัดท่าซุง
    วันที่ 7 พฤษภาคม 2554 สร้าง 2 พิมพ์ องค์นี้เป็นพิมพ์พระพุทธ

*** ใส่กรอบเรซิ่นชุบทอง ให้บูชา 950 บาท + ค่าส่ง 50 บาท
    รูปขนาดเล็ก

พระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิรุ่น มหาเศรษฐีอมฤตโชค
    วัดพระธาตุห้าดวง จ.ลำพูน

*** ใส่กรอบเรซิ่นชุบทองให้บูชา 1,450 บาท + (ค่าส่ง 50 บาท)

พระพิมพ์ หกกษัตริย์
    ศิษย์สร้างบูชาพระคุณหลวงปู่ปานฯ เข้าพิธีเสาร์ 5 ที่ วัดท่าซุง
    และพิธีที่วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ (กล่องชำรุด)
    *** ให้บูชา 400 บาท + ค่าส่ง 50 บาท

ปิด 3 รายการนี้นำไปร่วมบุญสร้างห้องน้ำ

http://palungjit.org/posts/7103362

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ธันวาคม 2012
  18. เฮียปอ ตำมะลัง

2

สวัสดียามดึกสงัดครับ ... ผมมาทักซะดึกครับผม ขออภัยครับ

มัวแต่นั่งดู DVD หนังอยู่ครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ล็อกเก็ตมงกุฎเพชร ( เข็มกลัดมงกุฏเพชร ) หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง

เป็นเหรียญที่ระลึกสมณศักดิ์ มีรูปลงยาหลวงพ่อในวงกลม บนรูปมีมงกุฎครอบเพชร และประภามณฑลรอบล่างเขียนชื่อสมณศักดิ์ มีด้วยกัน 2แบบ แต่ละแบบก็สร้างหลายครั้ง......

1) แบบตัวหนังสือ "พระสุธรรมยานเถระ" มี 3แบบ คือ ตัวหนังสือเล็ก ตัวหนังสือกลาง และตัวหนังสือขนาดใหญ่ สร้างครั้งแรกเมื่อเดือน มีนาคม 2528

2) แบบตัวหนังสือ "พระราชพรหมยาน" สร้างครั้งแรกเมื่อเดือน มีนาคม 2533
    ด้านหลังมียันต์เกราะเพชรทั้ง 2แบบ

หลวงพ่อท่านเล่าถึงอานุภาพของเหรียญมงกุฎเพชรไว้เมื่อครั้งปลุกเสกเมื่อเดือนกันยายน 2532 ว่าดังนี้

"พอเต็มแล้ว ฉันก็ขึ้นไปกราบพระ พระใหญ่คือองค์ปฐม ท่านเป็นประธานอยู่ ถามว่าของทั้งหมด ทั้งพระบูชา และก็มงกุฎเพชรนี่ มีประโยชน์อย่างไรครับ มีอะไรบ้าง ท่านก็บอกเอาอย่างนี้ก็แล้วกัน ด้วยอำนาจพุทธานุภาพ ธัมมานุภาพ เทวานุภาพ พรหมานุภาพ ทั้งหมดต้องมีความไม่ประมาทอาราธนาไว้เสมอ
    อันดับแรกที่ฉันจะบอกเธอนะ คือ กันโรคระบาดทุกอย่าง ขึ้นชื่อว่าโรดระบาดทุกอย่างนี่กันหมด พอท่านบอกแบบนี้ เจ้าของโรคระบาดก็ปรากฏตัวเป็นกลุ่มใหญ่ โรคระบาดขั้นถึงตายอย่างอหิวาต์ชุดแดง คนนะ โรคระบาดสัตว์นี่ชุดเขียว บอกผมครับเป็นเจ้าหน้าที่โรคระบาดทั้งสองฝ่าย
    มาแล้วก็ถามว่า ถ้าเขามีของนี้บูชาอยู่ หรือจะติดตัวอยู่ก็ตาม พระบูชาก็ตาม จะมีผลไหม เขาก็บอกว่า อย่าลืมนึกถึงพระพุทธเจ้านะ ผมเคารพพระพุทธเจ้า ถ้ามีผลจะจัดหลีก ก็เลยถามท่านบอกว่า โรคระบาดอันดับแรกที่พระองค์จะทรงสงเคราะห์คือโรคอะไรครับ ท่านบอก "โรคเอดส์"
    ถามท่านว่า ถ้าเชื้อมันมาจะเป็นอย่างไร ท่านบอกถ้าเชื้อเข้ามามันจะด้าน พอดีท้าวเวสสุวัณท่านอธิบายต่อว่า คำว่า "ด้าน" คือตาย เชื้อมันตาย แต่ว่าทั้งนี้ต้องอาราธนาเช้า อาราธนาเย็น ก็บูชาเช้าบูชาเย็น ต้องบอกไว้เรื่อยๆ โรคระบาดทั้งหมด

ประการที่สอง ท่านบอกว่าถ้าต้องการความปลอดภัย ท้าวเวสสุวัณอธิบายว่า อำนาจพุทธานุภาพ "พุทโธ อัปปมาโณ" คุณของพระพุทธเจ้าหาประมาณมิได้ "ธัมโม อัปปมาโณ" คุณของพระธรรมหาประมาณมิได้ "สังโฆ อัปปมาโณ" คุณพระสงฆ์หาประมาณมิได้
    ถ้าหากว่าไม่ต้องการให้ของหาย ขอให้อธิฐานบอกว่า "ขอผู้ร้ายจงอย่าเห็นบ้าน จงอย่าเห็นประตู หรือศัตรูอย่าเห็นตัว เฉพาะศัตรู หมายความว่าเขายังไม่คิดจะทำร้าย เขาก็อาจจะเห็น ถ้าคิดจะทำร้ายเขาจะไม่เห็น ถ้าคนนั้นยังเป็นขโมยยังไม่ลักบ้านเรา อาจจะเห็น ถ้าจะลักบ้านเราอาจจะไม่เห็น ให้อธิฐานตามนั้นนะ และต่อไปเรื่องลาภสักการะอะไรต่างๆธรรมดา

*** ให้บูชาเบา ๆ 750 บาท + ค่าส่ง 50 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2012
  20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    พระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ รุ่น มหาเศรษฐีอมฤตโชควัดพระธาตุห้าดวง จ.ลำพูน
    รายละเอียดของวัตถุมงคล
    วัตถุมงคลรุ่นนี้ใต้ฐานองค์พระได้บรรจุมวลสารและได้รับการอธิษฐานจิตโดยครูบาอาจารย์ ดังนี้
    1. พระบรมสารีริกธาตุที่เสด็จมายัง วัดพระมหาธาตุห้าดวง จ. ลำพูน
    2. ผงปะการังกัลปังหาดำ
    3. ว่าน 108 ผงอิทธิเจ ผงพุทธคุณ ผงปถมัง
    4. ผงมหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    5. ผงหินมรกตเขียว
    6. ผงแร่โคตรเศรษฐี
    7. ผงพระธาตุข้าวพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน
    8. ผงพระธาตุข้าวพระพุทธเจ้ากกุสันโธ
    9. ผงเหล็กน้ำพี้
    10. เศษพลอยแท้เมืองจันทบุรี
    11. เทียนชัยงานบวงสรวงต่างๆ หลายพิธี

ครูบาอาจารย์ที่ร่วมอธิษฐานจิต
    1. สมเด็จพระพุทฒาจารย์เกี่ยว (เกี่ยว อฺปสโณ) เจ้าอาวาสวัดสระเกศ กทม.
    2. ครูบาอิน อินโท วัดทุ่งปุย(2วาระ) จ. เชียงใหม่
    3. ครูบาบุญตั๋น ปฺญโญ ที่พักสงฆ์ม่อนปู่อิน จ.เชียงใหม่
    4. ครูบาอินตา วัดห้วยไซ จ.ลำพูน
    5. ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี จ.เชียงไหม่
    6. หลวงปู่หลวง กตปฺญโญ วัดป่าสำราญนิวาส จ.ลำปาง
    7. หลวงพ่อวิชัย เขมิโย วัดถ้ำผาจม จ.เชียงราย
    8. หลวงปู่จันทร์แรม เขมสิริ วัดเกาะแก้ธุดงคสถาน จ.บุรีรัมย์
    9. ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล จ.เชียงใหม่
    10. หลวงปูทองคำ วัดท่าทอง จ.อุตรดิตถ์
    11. หลวงปู่เหรียญวรลาโภ วัดอรัญบรรพต จ.หนองคาย
    12. หลวงปู่จันทร์โสม กิติกาโร วัดป่านาสีดา จ.อุดรธานี
    13. หลวงปู่ท่อน ญาณธโร วัดศรีอภัยวัน จ.เลย
    14. หลวงปู่บุญมา คัมภีร์ธัมโม วัดป่าสีห์พนมประชาราม จ.สกลนคร
    15. หลวงปู่สุจิน วัดไพศาลอรัญญาวาส จ.หนองบัวลำภู
    16. หลวงปู่คำบ่อ ฐิตธัมโม วัดใหม่บ้านตาล จ.สกลนคร
    17. หลวงปู่บุญเพ็ง กัปปโกวัดป่าวิเวกธรรม จ.ขอนแก่น
    18. หลวงปู่ทอง วัดอโศการาม จ.สมุทรปราการ
    19. หลวงปู่น้อย ปภัสสโร วัดบูรพาวัน
    20. หลวงปู่พวง สุวีโร วัดป่าลูปู จ.อุดรธานี
    21. หลวงพ่ออุดม วัดพุทธบูชา
    22. หลวงพ่อสวย วัดศรีหมากหญ้า จ.อุดรธานี
    23. หลวงพ่อทูล วัดป่าบ้านค้อ จ.อุดรธานี
    24. หลวงพ่อคำมี วัดขันธเสมา จ.อุดรธานี
    25. หลวงพ่อสมจิต วัดอรัญญิกาวาส จ.อุดรธานี
    26. หลวงพ่อคำแปลง วัดผาหมากฮ้อ จ.เลย
    27. หลวงพ่อบุญมี วัดภูนาหลาว จ.อุดรธานี
    28. หลวงพ่ออำนวย วัดบรมนิวาส กทม.
    29. หลวงพ่อใบ วัดศรีผดุง จ.อุดรธานี
    30. หลวงเตี่ยสุรเสียง วัดป่าเลิงจาน จ.มหาสารคาม
    31. หลวงพ่อบัวทอง วักอรัญวิเวก จ.อุดรธานี
    32. หลวงพ่อบุญช่วย วัดพระธาตุอุปโมง จ.อุดีธานี
    33. หลวงพ่อคงฤทธิ์ วัดพระยายัง
    34. หลวงปู่สุภา วัดใหม่หลวงปู่สุภา จ.ภูเก็ต
    35. หลวงพ่อจำเนียรวัดถ้ำเสือ จ.กระบี่
    36. พิธีบวงสรวงพุทธาภิเษกและวางศิลาฤกษ์ อุโบสถ ณ วัดพระธาติห้าดวง จ.ลำพูน
    โดยพระอาจารย์อนันต์ เจ้าอาวาสลูกศิษย์พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    37. หลวงพี่เล็ก สุธัมมปัญโญ เจ้าอาวาสวัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี ลูกศิษย์พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    38. หลวงพี่สมปอง ลูกศิษย์พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

39. พิธีบวงสรวงพุทธาภิเษก วัดกระทุ่มเสือปลา กทม.
    - หลวงพ่อท่านเจ้าพระคุณพระราชเมธี วัดมหาธาตุประธาน จุดเทียนชัย
    - หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน สำนักสงฆ์สวนป่าสมุนไพร จ.เพชรบูรณ์ ประธานดับเทียนชัย
    - หลวงปุ่บุญชุบ วัดเกาะวาลุการาม จ. ลำปาง
    - หลวงปู่ทิม วัดพระขาว จ.อยุธยา
    - หลวงพ่อละเอียด วัดไผ่ล้อม จ.อยุธยา
    - หลวงปู่ลำไย วัดทุ่งลาดหย้า จ.กาญจนบุรี
    - หลวงปู่หลุย วัดลาดบัวขาว กทม.
    - ครูบาแสงทิพย์ สังวโร สำนักสงฆ์สังวโร จ.เชียงราย
    - หลวงพ่อเที่ยง วัดระฆัง
    - ท่านพระภิกษุเย็นจุง เจ้าอาวาสวัดจีนประชาสโมสร จ.ฉะเชิงเทรา
    - หลวงพ่อองอาจ เจ้าอาวาสวัดกระทุ่มเสือปลา กทม. ลูกศิษย์พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    *** ให้บูชา 1,200 บาท + (ค่าส่ง 50 บาท)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้