{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณมากค่ะ จัดส่งพรุ่งนี้นะคะ

2. MAYTASIT

MAYTASIT เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2012
    แจ้งได้รับพระแล้วนะครับพี่พัณณ์สวยงามมากกกครับ และขอขอบคุณของแถมด้วยครับ

3. panchita

ยินดีด้วยจริงๆค่ะ และขอบคุณมากเลยค่ะที่แจ้งให้ทราบ ^/\^

4. panchita

รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ

1. คุณ ชลวิทย์ ................ EJ 7292 6241 8 TH

2. คุณ อติเทพ ................ EJ 7292 6542 1 TH

3. คุณ พงศ์สิทธิ์ .............. EJ 7292 6243 5 TH

4. คุณ พร ..................... EJ 7292 6244 9 TH

5. คุณ สล้าง .................. EJ 7292 6245 2 TH

5. แม่บ้านจ้า

แม่บ้านจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    จองค่า โอนแล้วจะโทรแจ้งนะคะ
    ได้ครบ พอดี เพราะกุ๊งกิ๊งมีแล้ว แต่ ลูกอีก 3 คน ยังไม่มี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013
  6. ศุภฤกษ์20

ศุภฤกษ์20 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนและแจ้งที่อยู่ทาง pm แล้วครับ

โอนและแจ้งที่อยู่ทาง pm แล้วครับ :cool:

7. panchita

อ้าว สวัสดีค่ะพีี่เหล่งหรือคะเนี่ย ขอบคุณค่ะ เก็บให้น้องๆ ดีจังเลย พระชุดนี้สวยด้วยนะคะ น่าเก็บบูชาไว้ค่ะ สาธุ ค่ะ -/\-

ขอบคุณค่ะน้อง จัดส่งให้วันนี้ค่ะ ^/\^

8. panchita

รายการที่จัดส่งเมื่อวานนี้นะคะ

1. คุณ ศุภฤกษ์ ................ EJ 7292 8608 2 TH

2. คุณ ไกรนาจ ................ EJ 7292 8609 6 TH

3. คุณ ธีรชัย ................... EJ 7292 8610 5 TH

9. panchita

เมื่อวานกล้องพัง เดินทางไปหากล้องใหม่เรียบร้อยแล้ว เดี๋ยววันนี้มีรายการให้ชมกันอีกค่ะ ^__^

10. panchita

*** รายการที่ยังมีแบ่งให้บูชา มีดังนี้ค่ะ ***

พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีดสวย

เนื้อพระสีขาว แป้งหนาๆ ผิวเดิมๆ
    รายละเอียดครบทุกอย่าง ยันต์ยาวครบ
    พระพักตร์งดงาม พระโอษฐ์ชัดมาก
    ด้านหลังกดลึก องค์หลวงพ่อและชื่อท่านคมชัดมากๆ
    พร้อมกล่องเดิมๆ จากวัด น่าเก็บค่ะ

** บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระหางหมากมหาลาภ สวยมาก

พิมพ์ฐานจุด คัดพระสวยเก็บเดิมๆ ผิวสีชมพูอ่อนๆ
    ยันต์และชื่อวัดสวยมากๆ ขอบหนาได้สัดส่วน
    ด้านหลังองค์หลวงพ่อและชื่อท่านก็คมชัดจริงๆ ใยปุยๆ
    สวยๆอย่างนี้ น่าเก็บบูชาค่ะ^

** บูชา 1,400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

พระหางหมากมหาลาภ

พระเนื้อสีชมพูอ่อน ผิวเนียนเรียบ
    พระนาสิกโด่ง ยันต์ครบ ชื่อวัดสวยมากๆค่ะ

เลี่ยมกรอบแสตนเลสอย่างดี พร้อมขึ้นคอบูชา"
    เก็บยิ่งเยอะยิ่งดี " ตามคำหลวงพ่อย้ำไว้กันนะคะ -/\-

** บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 ** บาท

[​IMG] [​IMG]

หลวงพ่อสร้างเมื่อครั้งพระคำข้าวรุ่นแรกหมด
    ก็นำผงคำข้าวที่เหลือมาผสมกับชานหมากของท่าน
    ซึ่งลูกหลานก็ทราบกันดีว่า ปกติหลวงพ่อไม่ฉันหมาก
    จะฉันต่อเมื่อ สมเด็จองค์ปฐมท่านมาตรัสเทศน์สอนลูกหลานในขณะนั้น
    พุทธาภิเษกเมื่อวันที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๓๓ จำนวน 1 ล้านพระองค์

เมื่อเสร็จพิธี พระท่านบอกกับหลวงพ่อว่า ทำลาภให้เสมอกับพระคำข้าว
    แต่หนักไปในทางด้านเจรจา พูดจาเป็นที่จับใจคน

พระหางหมากพระองค์นี้ เนื้อสีแดงชมพู ผิวเนียนๆ พระนาสิกโด่ง
    ยันต์อุณาโลมคมคริบ ขอบสวย ชื่อวัดท่าซุงและชื่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำคมชัดมาก

** บูชา 1,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

** ปิดรายการค่ะ **

หลวงพ่อสร้างเมื่อครั้งพระคำข้าวรุ่นแรกหมด ก็นำผงคำข้าวที่เหลือมาผสมกับชานหมากของท่าน
    ซึ่งลูกหลานก็ทราบกันดีว่า ปกติหลวงพ่อไม่ฉันหมาก
    จะฉันต่อเมื่อ สมเด็จองค์ปฐมท่านมาตรัสเทศน์สอนลูกหลานในขณะนั้น
    พุทธาภิเษกเมื่อวันที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๓๓ จำนวน 1 ล้านพระองค์

เมื่อเสร็จพิธี พระท่านบอกกับหลวงพ่อว่า ทำลาภให้เสมอกับพระคำข้าว
    แต่หนักไปในทางด้านเจรจา พูดจาเป็นที่จับใจคน

พระหางหมากพระองค์นี้ เนื้อสีชมพูอ่อนๆ ผิวเนียนๆ พระนาสิกโด่ง
    ลายแป้งเดิมๆ ขอบสวย สภาพสมบูรณ์ น่าเก็บบูชาค่ะ

** บูชา 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

พระคำข้าวรูปหลวงพ่อ รุ่นปืนแตก

พุทธาภิเษกวันงานเป่ายันต์เกราะเพชร วันที่ ๑๔ พฤษภาคม ๒๕๓๔
    สร้างเพียง ๑๐๐,๐๐๐ องค์เท่านั้น ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อนั่งในกรอบพัดยศ
    ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชรขนาดเล็ก ตัวหนังสือชื่อหลวงพ่อเป็นอักษรโค้ง
    สภาพสวยสมบูรณ์มากๆ พระเนื้อสีขาว ผิวเนียนเรียบ
    องค์พระคมชัดมากๆ เก็บบูชารักษาไว้อย่างดี

พิเศษ มีคราบใยสีน้ำตาลขึ้นทั่วองค์พระทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
    องค์นี้ขึ้นเยอะจริงๆ ท่านผู้รู้กล่าวว่า ต่อไปอาจจะมีพระธาตุเสด็จได้ค่ะ -/\-

** บูชา 1,800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

พระนางพญา

หลวงพ่อเมตตาสร้างไว้เมื่อ ปีพ.ศ. 2520
    สร้างด้วยเนื้อดินผสมผงมวลสารมากมาย
    ด้านหน้าเป็นพิมพ์พระพุทธประทับนั่งปางมารวิชัย
    ด้านหลังมีจะเป็นชื่อวัดท่าซุง และตัวเลขพ.ศ.
    ซึ่งจะมีทั้ืงแบบเลขอารบิกและเลขไทยค่ะ

พระสวยสภาพสมบูรณ์ ด้านหลังชื่อวัดและเลขคมชัดดีมาก
    เลี่ยมกรอบกันน้ำให้อย่างดี พร้อมขึ้นคอบูชาค่ะ

** บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสุดท้าย

หลวงพ่อเมตตาสร้างในวันพุทธาภิเษกครั้งสุดท้าย เมื่อตุลาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    พิธีเดียวกับพระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสองและพระคำข้าวพระหางหมากรุ่นพิเศษ
    พิธีสุดท้ายถือว่าเข้มข้นมากๆ เหมือนมะพร้าวยิ่งห้าวยิ่งมัน
    ด้านหนึ่งเป็นสมเด็จพระศรีอริยเมตรัยสีทองสวยงาม อีกด้านหนึ่งเป็นหลวงพ่อ
    ทั้งสององค์ได้บำเพ็ญบารมีมากถึง 16 อสงไขย -/\-

เหรียญสวยสีทองวิ๊งๆ เรซินที่เคลือบอยู่สวยสมบูรณ์มาก ไม่มีหลุด ไม่มีฟองอากาศ
    คัดสวยแชมป์ๆ มาแบ่งกันบูชา ต้องมีเก็บไว้นะคะรายการนี้ ^___^

** บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

เข็มกลัดดาวหกแฉก

หลวงพ่อสร้างแจกในพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร
    เพชรสวยมากๆ หลายเม็ดล้อมรูปหลวงพ่อ

องค์นี้สภาพสวยสมบูรณ์ บรรจุอยู่ในกล่องกำมะหยี่สีน้ำเงินเดิมๆจากวัด
    ประสบการณ์หลากหลาย จากพี่น้องที่บูชากันมา น่าเก็บค่ะ ^/\^

** บูชา 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

เข็มกลัดดาวหกแฉก

หลวงพ่อสร้างแจกในพิธีเป่ายันต์
    เป็นแบบมีเพชรอยู่ตรงแฉกด้วย สวยมากๆ ภาพหลวงพ่อก็ชัดเจน
    ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร ติดเป็นเข็มกลัดได้ค่ะ

บรรจุอยู่ในกล่องกำมะหยี่สีแดงเดิมๆจากวัด
    ประสบการณ์หลากหลาย จากพี่น้องที่บูชากันมา น่าเก็บค่ะ ^/\^

เหรียญที่ระลึกผูกพัทธสีมา

หลวงพ่อสร้างตั้งแต่ปี พ.ศ. 2520 เป็นแบบสีเงิน จะไม่มีโบว์บารมี 30 ทัศ
    เหรียญนี้หมดจากวัดนานแล้ว ค่อนข้างหายากกว่าแบบชุบทอง
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ปาน สร้างได้สวยมาก ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชรค่ะ
    เหรียญสวยสีเงิน เก็บเก่าเดิมๆจากวัดค่ะ[/B]

** บูชาเบาๆ 650 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

เหรียญมหาลาภ

สร้างปี พ.ศ. ๒๕๓๐ เป็นเหรียญสีเงิน
    หลวงพ่อเคยกล่าวว่า ให้พกติดตัวไว้ โชคลาภไม่ขาดสาย
    หนึ่งในเหรียญคู่ ที่เป็นแบบภาพหลวงพ่อด้านหน้า
    และด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร ปกป้องคุ้มครอง
    รวยด้วย ปลอดภัยด้วย เหรียญสวยมาก น่าเก็บบูชามากค่ะ

** บูชา 350 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

เหรียญเอกราชรุ่นที่ ๒

พุทธาภิเษกปี พ.ศ. ๒๕๑๘
    สมัยนั้น คอมมิวนิสต์เยอะ หลวงพ่อจะแจกพร้อมผ้ายันต์ให้ทหาร
    เราจะได้มีเอกราช และมีความเป็นไท
    รวมถึงเป็นไทเป็นอิสระ หลุดพ้นจากกิเลสด้วย
    เหรียญสร้างน้อย หายาก พิธีดีมากๆ

เก็บเดิมๆจากวัดเลยค่ะ

** บูชา 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

** กรุณาจองได้ไม่เกิน ๗ วันหรือตามตกลงกันค่ะ **

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2013
  11. panchita

[​IMG][​IMG]

พระหางหมากมหาลาภ ถุงเดิมๆ #1

เก็บมาเดิมๆจากวัด สภาพสวยสมบูรณ์
    ครบคมชัดในทุกรายละเอียด โดยเฉพาะยันต์คมกริบๆ
    แป้งเดิมๆหนามาก แต่ยังเห็นผิวเนียนสวย ไม่มีแตกเลยค่ะ
    ด้านหลัง เห็นชื่อหลวงพ่อคมชัดทั้งในพัดยศและด้านล่าง คมชัดมากๆ
    ถุงเก่าแล้ว ไม่กล้าแกะจริงๆ นำมาแบ่งบูชาเก็บไว้กันนะคะ
    ที่วัดหมดไปหลายรอบแล้ว เดิมๆและสวยขนาดนี้ ไม่แพงค่ะ

บูชา 1,300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** ปิดรายการค่ะ ขอบคุณค่ะ ***

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 5042422632 โทร.080-4322300

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      139.1 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      130.9 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      137.4 KB
      เปิดดู:
      454
      ขนาดไฟล์:
      139.6 KB
      เปิดดู:
      465
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2013
  12. panchita

พระหางหมากมหาลาภ ถุงเดิมๆ #2

เก็บมาเดิมๆจากวัด สภาพสวยสมบูรณ์
    ครบคมชัดในทุกรายละเอียด โดยเฉพาะยันต์คมกริบๆ
    แป้งเดิมๆหนามาก แต่ยังเห็นผิวเนียนสวย ไม่มีแตกเลยค่ะ
    ด้านหลัง เห็นชื่อหลวงพ่อคมชัดทั้งในพัดยศและด้านล่าง คมชัดมากๆ
    ถุงเก่าแล้ว ไม่กล้าแกะจริงๆ นำมาแบ่งบูชาเก็บไว้กันนะคะ
    ที่วัดหมดไปหลายรอบแล้ว เดิมๆและสวยขนาดนี้ ไม่แพงค่ะ

บูชา 1,300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** ปิดรายการค่ะ ขอบคุณค่ะ ***

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 5042422632 โทร.080-4322300

ขนาดไฟล์:
      141 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      142 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      131 KB
      เปิดดู:
      454
      ขนาดไฟล์:
      134.5 KB
      เปิดดู:
      450
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2013
  13. panchita

พระหางหมากมหาลาภ ถุงเดิมๆ #3

ขนาดไฟล์:
      136 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      142.3 KB
      เปิดดู:
      472
      ขนาดไฟล์:
      120.5 KB
      เปิดดู:
      446
  14. panchita

ชุดภาพถ่ายหลวงพ่อและพระสุปฎิปันโน

สร้างไว้เป็นที่ระลึกในงานครบรอบ 100 ปีเกิดหลวงปู่ปาน พ.ศ. 2518
    มีภาพหลวงพ่อและพระสหธรรมมิกอีก 12 พระองค์
    ล้วนแต่เป็นพระสุปฎิปันโน และหลวงพ่อได้เชิญให้มาร่วมงานที่วัดสมัยนั้นเสมอ

สภาพสวยสมบูรณ์ ด้านหน้าเป็นภาพถ่าย ด้านหลังเป็นพระนามและยันต์ประจำตัวของแต่ละท่าน
    ขนาดเท่าชุดผ้ากาสายะ ถ่ายเทียบขนาดให้ชมด้วย
    อีกรายการหายาก น่าเก็บไว้กราบไหว้บูชาค่ะ -/\-

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถาม

** ปิดรายการแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ **

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2013
  15. panchita

เหรียญสมเด็จฟื้น วัดสามพระยา

รุ่นสร้างร.ร.สงเคราะห์คนจน ด้านหน้าเป็นรูปสมเด็จฟื้น
    ด้านหลังเป็นรูปพระเจ้าพรหมมหาราช เป็นเหรียญโลหะชุบทอง
    พระเดชพระคุณหลวงพ่อ สร้างถวายท่านสมเด็จฟื้นเมื่อ ๒๓ มี.ค. ๒๕๒๒
    สมเด็จฟื้นท่านอธิษฐานจิตซ้ำก่อนนำมาแจกลูกศิษย์

หลวงพ่อมีความเคารพพระสมเด็จฟื้น วัดสามพระยาเป็นอย่างมาก
    เหรียญสวยสภาพเดิมๆ น่าเก็บไว้บูชาเพื่อเป็นอนุสสติค่ะ ^__^

** บูชา 650 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** พี่ jewthana นิมนต์บูชาแล้วค่ะ **

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 207-2-45153-0 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      93.7 KB
      เปิดดู:
      415
      ขนาดไฟล์:
      95.1 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2013
  16. jewthana

jewthana เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ คุณพัณณ์ ขอทราบค่าบูชาชุดภาพถ่ายด้วยครับ

17. panchita

รับทราบการจองค่ะพี่จิว ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวแจ้งทาง PM ให้ค่ะพี่จิว ^/\^

18. kUang ^^

kUang ^^ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามชุดภาพถ่าย

19. artwhan

artwhan เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2007
    แวะมาเยี่ยมพี่สาวครับ

20. panchita

สวัสดีค่ะ ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาทักทายกัน :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้