พระเครื่องวัตถุมงคลทั้งเก่า-ใหม่หลากหลายรายการให้เลือกสรรไว้บูชาติดตัวครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เยาวราช, 13 พฤษภาคม 2010.

1. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    พระยอดขุนพลตะกรุดทอง หลวงพ่อศักดิ์ชัย วัดลิ้นทอง...สวยเดิมๆๆ

พระยอดขุนพลตะกรุดทองเนื้อเหลืองนวลเพราะผสมผงและว่านเสน่ห์ฤาษีลงไปมากพระพุทธคุณโดดเด่นในเรื่องเป็นยอดคนด้านเมตตา
    มหาเสน่ห์ มหานิยม มหารัก มหาหลง มีคนยกย่องส่งเสริม แม้ติดขัดในเรื่องใดมิทันเอ่ยปากเขาจะเต็มใจช่วยเหลือเราเต็มที่ บังเกิดกระแสความรักความเมตตาสุดประมาณ พระยอดขุนพลเนื้อเหลืองนวล ยังมีชนิดพิเศษที่ใส่แผ่ทองคำเก่า ซึ่งหลวงพ่อลงมนต์ด้านมหาเสน่ห์เรียก
    จิต+ ผูกใจไว้ และปลุกเสกมานานหลายปี โดยฝังไว้ด้านหน้าตรงพุทธบัลลังก์ สร้างเพียง 116 องค์เท่านั้น

(ปิดรายการนี้ถูกนิมนต์แล้วครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2013
  2. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    เเวะมาเยี่ยมครับ อยากได้สักองค์ครับ

3. เยาวราช

ขุนแผนรุ่น1ครูบาจันต๊ะพิมพ์เกศยาวมือสวยแต้มเข่าแดง..สวยเดิมๆ ครับ!!!!!

พระขุนแผนครูบาจันต๊ะรุ่น1พิมพ์เกศยาวขอบเกินมือสวย มีส่วนผสมผงสมเด็จหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐและผงพรายกมารของปู่ทิมที่ลูกศิษย์เก็บไว้นำผสมกับพระคง พระเปิม ที่หักด้วย คุณวิเศษไปทางด้านเมตตา มหานิยม ถือเป็นขุนแผนอันดับหนึ่งแห่งเมืองเหนือครับ ด้านหลังรอยจาร ตราปั๊มชัดเจน ดูง่ายสบายตา สภาพสวยเดิมๆครับ...ว่ากันว่าขุนแผนรุ่น1นี่แหละที่ทำให้วัตถุมงคลของท่านเป็นที่รู้จักกันอย่างกว้างขวางจนทำให้วัตถุมงคลของท่านมีผู้เช่าหาอย่างต่อเนื่องประสบการณ์ว่ากันปากต่อปากครับ...โดยเข่าแดงที่แต้มเป็นเครื่องหมายว่าเป็นชุดที่อาราธนาหลวงพ่อคูณปลุกเสกให้เพิ่มเติมครับ...รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

(ปิดรายการนี้ถูกนิมนต์แล้วครับ)

ขนาดไฟล์:
      52.1 KB
      เปิดดู:
      158
      ขนาดไฟล์:
      50.3 KB
      เปิดดู:
      181
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2013
  4. เยาวราช

สมเด็จคะแนนเนื้อดำหลังรูปถ่าย หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ สวยเดิมๆครับ!!!!!!

พระเครื่องของท่านโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม ใครที่มีของหลวงพ่ออยู่ต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันคือใช้แล้วเห็นผลทันตา พระเครื่องของท่านกำลังมาแรงมีคนตามเก็บเงียบๆอย่างต่อเนื่องเป็นเพราะหลายคนรับรู้ได้ถึงพุทธคุณที่มีอยู่ในวัตถุมงคลที่ท่านสร้างเอาไว้...องค์นี้เป็นพิมพ์คะแนนเนื้อดำหลังรูปถ่าย เนื้อหาเก่าพิมทรงมาตรฐาน หายากครับเนื้อดำแบบนี้...รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

5. เยาวราช

ลูกอมมหาเสน่ห์สุดบรรยาย หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ เดิมๆมาตรฐานครับ!!!!!(ลูกที่1)

วัตถุมงคลของหลวงพ่อสงวนท่านโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม ใครที่มีของหลวงพ่ออยู่ต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันคือใช้แล้วเห็นผลทันตา วัตถุมงคลของท่านกำลังมาแรงมีคนตามเก็บเงียบๆอย่างต่อเนื่องเป็นเพราะหลายคนรับรู้ได้ถึงพุทธคุณที่มีอยู่ในวัตถุมงคลที่ท่านได้สร้างเอาไว้ ชิ้นนี้เป็นลูกอมมหาเสน่ห์ หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ เล่าลือกันมานานขนาดที่ว่าแกว่งน้ำให้สาวกินสาวติดแจเลยคับขนาดมาตรฐาน1ซ.ม. เนื้อหามาตรฐานสบายใจครับ ของเก๊ทั้งฝีมือและไม่ฝีมือเพียบครับ....ไม่เล่นของฝิ่นครับชื่อนี้ไม่มีมั่ว....รับประกันความแท้ตลอดชีพชั้นหนึ่งครับ

ขนาดไฟล์:
      37.2 KB
      เปิดดู:
      95
  6. เยาวราช

ลูกอมมหาเสน่ห์สุดบรรยาย หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ เดิมๆมาตรฐานครับ!!!!!(ลูกที่2)

วัตถุมงคลของหลวงพ่อสงวนท่านโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม ใครที่มีของหลวงพ่ออยู่ต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันคือใช้แล้วเห็นผลทันตา วัตถุมงคลของท่านกำลังมาแรงมีคนตามเก็บเงียบๆอย่างต่อเนื่องเป็นเพราะหลายคนรับรู้ได้ถึงพุทธคุณที่มีอยู่ในวัตถุมงคลที่ท่านได้สร้างเอาไว้ ชิ้นนี้เป็นลูกอมมหาเสน่ห์ หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ เล่าลือกันมานานขนาดที่ว่าแกว่งน้ำให้สาวกินสาวติดแจเลยคับขนาดมาตรฐาน1ซ.ม. เนื้อหามาตรฐานสบายใจครับ ของเก๊ทั้งฝีมือและไม่ฝีมือเพียบครับ....ไม่เล่นของฝิ่นครับชื่อนี้ไม่มีมั่ว....รับประกันความแท้ตลอดชีพชั้นหนึ่งครับ

ขนาดไฟล์:
      35.1 KB
      เปิดดู:
      96
  7. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

จองลูกที่ 2 ครับ โอนภายใน 3 วันครับ

8. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

ขอจองลูกที่ 1 ครับ จะแจ้งให้ทราบหลังโอนครับ

9. เยาวราช

สมเด็จ 3 ชั้นเนื้อแก่น้ำมันหลังติดรูปถ่าย หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ จ.สุพรรณบุรี สวยเดิมๆครับ!!!!!!

พระเครื่องของท่านโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม ใครที่มีของหลวงพ่ออยู่ต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันคือใช้แล้วเห็นผลทันตา พระเครื่องของท่านกำลังมาแรงมีคนตามเก็บเงียบๆอย่างต่อเนื่องเป็นเพราะหลายคนรับรู้ได้ถึงพุทธคุณที่มีอยู่ในวัตถุมงคลที่ท่านได้สร้างเอาไว้ องค์นี้เป็นพิมพ์มเด็จ 3 ชั้นเนื้อแก่น้ำมันหลังติดรูปถ่าย เนื้อหาเก่าพิมทรงมาตรฐาน ของเก๊ทั้งฝีมือและไม่ฝีมือเพียบครับ....ไรับประกันความแท้ตลอดชีพชั้นหนึ่งครับ

10. sayank

โอนเงินแล้วครับ สำหรับลูกอมมหาเสน่ห์ หลวงพ่อสงวน รายละเอียดจัดส่งใน PM ครับ

11. เยาวราช

พระปลดหนี้ เต่า-วัว หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาววรวิหาร เดิมๆครับ!!!!!!!!!!(องค์ที่1)

พระอริยสงฆ์เหนือกาลเวลาสุดยอดพลังเวทสุดมหัศจรรย์นั่งสมาธิถอดจิตละสังขาร...องค์นี้เรียกพระปลดหนี้ เต่า-วัว หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาววรวิหาร ว่าคาถา"พุทธา" ผู้ที่มีวัตถุมงคลของท่านต่างรู้ดีถึงประสบการณ์ต่างๆได้เป็นอย่างดี...สวยเดิมๆเก็บมานาน..ไม่ใช่เช่าไปแล้วยังต้องมาลุ้นว่าใช่หรือไม่กันแน่...หมดปัญหาเรื่องของเสริมของฝิ่น...ของหลวงพ่อท่านอะไรก็ได้ครับจะแพงหรือราคาเบาๆดีทั้งนั้นขอให้แท้เถอะสุดยอดครับ...รับประกันความแท้ไม่จำกัดระยะเวลาครับ

ขนาดไฟล์:
      63.2 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      60 KB
      เปิดดู:
      98
  12. เยาวราช

พระปลดหนี้ เต่า-วัว หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาววรวิหาร เดิมๆครับ!!!!!!!!!!(องค์ที่2)

พระอริยสงฆ์เหนือกาลเวลาสุดยอดพลังเวทสุดมหัศจรรย์นั่งสมาธิถอดจิตละสังขาร...องค์นี้เรียกพระปลดหนี้ เต่า-วัว หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาววรวิหาร ว่าคาถา"พุทธา" ผู้ที่มีวัตถุมงคลของท่านต่างรู้ดีถึงประสบการณ์ต่างๆได้เป็นอย่างดี...สวยเดิมๆเก็บมานาน..ไม่ใช่เช่าไปแล้วยังต้องมาลุ้นว่าใช่หรือไม่กันแน่...หมดปัญหาเรื่องของเสริมของฝิ่น...ของหลวงพ่อท่านอะไรก็ได้ครับจะแพงหรือราคาเบาๆดีทั้งนั้นขอให้แท้เถอะสุดยอดครับ...รับประกันความแท้ไม่จำกัดระยะเวลาครับ

ขนาดไฟล์:
      65.4 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      61.6 KB
      เปิดดู:
      89
  13. เยาวราช

ตะกรุดเสริมดวง เสริมลาภ หลวงพ่ออุ้น ยุคแรกๆสวยเดิมๆครับ!!!!!!

ตะกรุดเสริมดวง เสริมลาภ หลวงพ่ออุ้น ยุคแรกๆๆครับ รับมากับมือครับเมื่อประมาณปี45ครับ...สภาพเดิมๆ หายากแล้วไม่ค่อยพบครับ ราคานี้สำหรับยุคต้นๆไม่แพงครับ...นานๆเจอสักดอกครับ...รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

14. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับลูกอมเมื่อวานเย็นแล้วครับ ขอบคุณครับ

15. sayank

ได้รับลูกอมหลวงพ่อสงวนแล้วครับ

16. เยาวราช

พระพิมพ์แหวกม่านใหญ่ทาทองเดิมหลังติดรูปขาวดำบานใหญ่ หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ...แบบพิเศษ...หายากสุดๆๆครับ!!!!!

พระเครื่องของท่านโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม ใครที่มีของหลวงพ่ออยู่ต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันคือใช้แล้วเห็นผลทันตา พระเครื่องของท่านกำลังมาแรงมีคนตามเก็บเงียบๆอย่างต่อเนื่องเป็นเพราะหลายคนรับรู้ได้ถึงพุทธคุณที่มีอยู่ในวัตถุมงคลที่ท่านสร้างเอาไว้...องค์นี้เป็นแหวกม่านใหญ่ทาทอง หลังติดรูปขาวดำบานใหญ่ พระพิมพ์นี้หลวงพ่อจะแกะพิมเองและกดพระด้วยตัวของท่านเองซึ่งจะสังเกตได้ว่าพระองค์ไหนที่ลพ.ท่านกดเองจะมีรอยขีดอยู่ด้าหลัง สร้างจากผงที่ท่านลบผงเอง พุทธคุณสมชื่อพิมพ์พระแหวกม่าน...เป็นพิมพ์ที่ใครๆในสายนี้ต่างก็ต้องการครับองค์นี้ถือว่าสภาพสวยมากๆ ที่สำคัญองค์นี้หลวงพ่อกดด้วยตัวท่านเองครับ ถือเป็นของหลักไม่เป็นรองใครแน่นอนครับสำหรับองค์นี้ เนื้อหาเก่าพิมพ์ทรงมาตรฐาน เล่นหาสบายใจครับ ไม่เล่นของฝิ่นครับ...ชื่อนี้ไม่มีมั่ว....รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

17. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงร่ำรวยเฮงๆครับ:cool:

18. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้สุขสมหวังครับ

19. เยาวราช

รูปหล่อห่มคลุม หลวงปู่ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง อริยสงฆ์แดนล้านนา จ.เชียงใหม่ เนื้อนวะรมดำ ปี 2539 สวยเดิมๆครับ!!!!!

รูปหล่อห่มคลุม หลวงปู่ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง อริยสงฆ์แดนล้านนา จ.เชียงใหม่ เนื้อนวะรมดำ ปี2539 พระเครื่องของท่านเชื่อถือในพลังพุทธคุณได้ ใต้ฐานอุดกริ่ง สภาพสวยเดิมๆครับ รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

“พระครูวรวุฒิคุณ” หรือ “หลวงปู่ครูบาอิน อินโท” หรือ “ครู บาฟ้าหลั่ง-ฟ้าลั่น” อมตะมหาเถราจารย์แห่งนพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่ ผู้สูงยิ่งด้วยศีล จริยาวัตร และพุทธาคม เชี่ยวชาญสรรพวิชาตามตำราโบราณล้านนา จนเป็นที่ประจักษ์ทั่วไป ดังคำกล่าวของบรรดาพระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบที่ว่า

“ขอเธอจงไปกราบครูบาอินที่เชียงใหม่และขอศึกษาวิชาจากท่านให้ดีๆ เถิด ท่านเป็นพระผู้เก่งกล้าสามารถมากจริงๆ” เป็นคำกล่าวของหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร วัดโฆสิตาราม บ้านบ้านเเค ตำบลบางขุด อำเภอสรรคบุรี จังหวัดชัยนาท

“ดีอยู่แล้ว ดีอยู่แล้ว พระของครูบาอิน ไม่ต้องเสกอะไรอีกแล้ว” เป็นคำกล่าวของหลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ตำบลเวียงเหนือ อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง

“จิตของครูบาอิน ประภัสสรยิ่งแล้ว” เป็นคำกล่าวของหลวงพ่อชม วัดโป่ง จังหวัดชลบุรี

“ครูบาอิน ท่านมีจิตมีจิตบริสุทธิ์ผุดผ่องยิ่งเลยทีเดียว” เป็นคำกล่าวของครูบาเจ้าชัยยะวงศาพัฒนา (ครูบาวงศ์) วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ตำบลนาทราย อำเภอลี้ จังหวัดลำพูน

“หลวงปู่ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่งนั้น ดีที่หนึ่งเลย” เป็นคำกล่าวของหลวงปู่สิม พุทธาจาโร สำนักสงฆ์ถ้ำผาปล่อง ตำบลบ้านถ้ำ อำเภอเชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่

“ครูบาอินท่านเป็นพระสุปฏิปันโน ผู้ประพฤติดี ปฏิบัติชอบนะ” เป็นคำกล่าวของหลวงพ่อดาบส สุมโน อาศรมไผ่มรกต บ้านลูกกลอน ตำบลป่าอ้อดอนชัย อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย ฯลฯ หลวงปู่ครูบาอิน อินโท ถือเป็นพระเถระสำคัญผู้เจริญด้วยพรรษาสูงแห่งเชียงใหม่ อีกทั้งยังเพียบพร้อมด้วยคุณธรรมและเมตตาธรรม ที่มีให้แก่ผู้เคารพนับถือตราบวาระสุดท้ายของชีวิต

20. เยาวราช

เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ปี2507 เลี่ยมเงินพร้อมใช้...สวยกริ้ป!!!!!

เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ปี2507 เหรียญนี้เป็นบล็อกหน้าหนุ่ม หลวงพ่อมีท่านได้กล่าวไว้ว่าเหรียญรุ่นนี้ผ่านการปลุกเสกเดี่ยวจากหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอกอีกถึง7วันครับ...รวมถึงได้รับการปลุกเสกหมู่จากพระสงฆ์ผู้มีอาคมมขลังอีกถึง4องค์ ได้แก่ หลวงพ่ออั้น วัดพระญาติ, หลวงพ่อเทียม วัดกษัตราธิราช, หลวงพ่อบุญ วัดบางกระสอบ และหลวงพ่อเจาะ วัดประดู่โลกเชษฐ์ ซึ่งล้วนเป็นพระอาจารย์ผู้มีชื่อเสียงเป็นที่เคารพนับถือของคนทั่วไปในขณะนั้น....สภาพสวยกริ๊ป..ผิวเดิมๆเลี่ยมเงินพร้อมใช้..รับประกันความแท้ตลอดชีพครับผม

ขนาดไฟล์:
      55.6 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      53.6 KB
      เปิดดู:
      59