พระเกจิองค์ใด ชำนาญการเสกพระพรหม

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ศรนารายณ์ธนูทอง, 12 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ร.รพินทร์

ร.รพินทร์ ด้วยความเคารพ ... ร รพินทร์

19 สิงหาคม 2008
    หากนึกได้ในตอนนี้ - หลวงปู่ผาด วัดไร่ จ.อ่างทอง -
    หากแต่ที่ท่านชรามากแล้ว...ครับ

2. nutagul

nutagul เป็นที่รู้จักกันดี

(good)
    ขอยืนยันครับ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทองครับ ท่านเมตตามากครับและเก่งทางด้านพระพรหมมากครับ งานพิธีเป่ายันต์พรหมเป็นพิธีศักสิทธิ์ ลองไปกราบท่านดูเถอะครับ

3. ศรนารายณ์ธนูทอง

ศรนารายณ์ธนูทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    โมทนาครับ หลวงพ่อชำนาญ ผมยิ่งกว่ากราบอีกครับท่านเมตตามาก

4. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อสายทอง วัดพรหมนิวาส อยุธยา

หลวงพ่อสายทอง ท่านกำลังประสิทธิวิชาให้แก่ศิษย์ของท่านครับ

หลวงพ่อสายทอง กำลังถักตะกรุด และพิจารณามีดหมอของผม

5. Noi55

Noi55 Active Member

18 ธันวาคม 2008
    หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง ครับ..พระพรหมท่านดีทุกรุ่น ออกจากวัดไม่กี่ตัง แถมหลวงพ่อแจกฟรีอีกต่างหาก แต่ตอนนี้พระพรหมรุ่นแรกๆราคาไปไกลแล้วครับ..ประสบการณ์ไม่ต้องพูดถึงครับ ต้องใช้เองครับจะพบคำตอบ^_^

6. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ถ้าเป็นเมื่อก่อน อ.วิรัช ลุปซ่า สมัยเมื่อสี่สิบกว่าปีก่อน บวชเป็นสามเณร ที่วัดดอน ยานนาวา สร้างเหรียญจักรเพชร (เหรียญพระพรหมธาดา)ปลุกเสก ที่ วัดดอน ยานนาวา เมื่อปี ๒๕๐๘ มีพระเกจิชื่อดังสมัยนั้นมาร่วมพิธี ก่อนที่อ.วิรัช จะสิ้นชีวิต ได้ประสิทธิวิชาให้พ่อของท่าน คือ ว.วินิจ ลุปซ่า ก็จัดทำเหรียญพระพรหม ต่อมาจน อ.วิรัชเสียชีวิตไปไม่กี่ปีนี้ ผมเองได้รับการเล่าขานจากศิษย์สำนักนี้ และอ่านจากอินเตอร์เน็ท อีกทางนึง สายนี้เขาจะลงน้ำมันงา มีพญางู ที่ปั้นจากเทียน ฯลฯ ปัจจุบัน มีแม่ชี ซึ่งเป็นน้องสาวอ.วิรัช ดูแลสถานที่ ย่านกิ่งแก้ว อ.บางพลี สมุทรปราการ
    จริงแล้วแถบสุวรรณภูมิบ้านเรา ไทย ลาว เขมร พม่า จะนับถือลัทธิ ไศวนิกาย นับถือพระศิวะ เป็นเทพเจ้าสูงสุด ปัจจุบันความนิยมคนไทย จะสร้างพระพรหม มากกว่า
    ถ้าพูดในแง่ของอิทธิฤทธิ์ของสิ่งที่เป็นรูปเคารพ เช่น ศิวลึงค์ เทวรูปศิวะ ตรีมุข จะมีความอัศจรรย์มีอะไรแปลกๆมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2010
  7. คุณ พรีช

คุณ พรีช เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อสายทอง ท่านเมตตามากครับ จากที่ผมได้รู้จักคุ้นเคยกับหลวงพ่อมา หลวงพ่อท่านมีพรหมวิหาร ครบถ้วนครับ (ในความรู้สึกส่วนตัวของผมนะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    บางทีปะกอบหลายอย่างเช่น ผู้ทำพิธี ผู้ปลุกเสก สถานที่ ฤกษ์ยาม ของบวงสรวง แต่ถ้าผู้อธิษฐานจิตมีจิตระดับอริยะ ก็สื่อเชิญมาสถิตย์ง่ายกว่าพระท่านอื่น อีกอย่างหนึ่งผู้เชิญผู้เสกเคยเป็นหลาน เป็นลูก เป็นบริวาร เคยเกิดเป็นเทพ มาก่อน ย่อมได้รับการช่วยเหลือดี

9. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

พระเดชพระคุณท่านพระครูวิชัยกิจจารักษ์(หลวงปู่อุดม อุตตมปัญโญ) วัดพิชัยสงคราม จ.พระนครศรีอยุธยา ท่านทำตามแบบฉบับของวัดประดู่ในทรงธรรม อย่างเคร่งครัดทุกประการ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      861.3 KB
      เปิดดู:
      145
  10. นายดี

นายดี Active Member

พระเกจิอาจารย์ที่เก่งในการสร้างพระพรหมอีกองค์คือ หลวงพ่อผาด วัดไร่ จังหวัดอ่างทอง อายุท่าน 90 กว่าปีแล้ว ท่านเป็นพระสายวิปัสสนากรรมฐานเก่งมากและมีอาคมแก่กล้า เป็นอาจารย์ของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อ่างทอง

11. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญพระพรหมที่ผมมีอยู่เพียงหนึ่งเหรียญ เป็นของหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ วันเพ็ญเดือน 12 ปี 2552 ...แต่จำไม่ได้ว่าท่านนิมนต์พระเกจิท่านใดไปทำพิธีบ้าง...จะลองหาข้อมูลอีกทีครับ ...โบรชัวร์หายไปแล้ว

12. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    สรุผให้น่ะครับ จากที่อ่าน และผมศรัทธา
    1. หลวงปู่ผาด วัดไร่
    2. หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง
    3. หลวงพ่อสายทอง วัดพรมนิวาส
    4. หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    5. หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม

13. กฏธรรมชาติ

กฏธรรมชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    มีอีกองค์ที่อยากแนะนำครับ ..พระอาจารย์ติ๋ว วัดมณีชลขัณฑ์ จ.ลพบุรีครับ ..เหรียญพรหม หรือพระพรหมบูชาที่ท่านสร้าง ..คุณลองไปถามคนพื้นที่ดูเอาเองครับ ..ว่าหายากขนาดใหน?

14. คุณ พรีช

รู้สึกว่า มีหลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงครา หลวงพ่อจ้อย วัดหนองน้ำเขียว

หลวงพ่อสายทอง วัดพรหมนิวาส หลวงพ่อวิน วัดบรมวงค์ เเล้วก็มีองค์อื่นอีกประมาณ 3-4องค์ ที่ผมจำชื่อไม่ได้ครับ

เเต่ว่า พระที่มีร่วมกับหลวงพ่อเอื้อนทั้งหมด ตัวหลวงพ่อเอื้อนเอง ท่านเป็นคนคัดสรรค์เองเลยครับ

15. คุณ พรีช

พระอาจารย์ติ๋ว สุดยอดมากครับ ศิษย์พระพรหม สายหลวงปู่สี หลวงปู่ดู่ วัดสะเเก พระอาจารย์ติ๋วท่านไม่ใช้เป็นพระที่อวดตัว เเต่ท่านมั่นใจให้พุทธาคมของท่านมาก ไม่อวดว่าของ ของท่านดี เเต่ถ้ามีคนขอลองวัตถุมงคลของท่าน ท่านมั่นใจให้ลองได้เลย

16. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับข้อมูลของคุณพรีซ:cool:

17. ศรนารายณ์ธนูทอง

ศรนารายณ์ธนูทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ...........................

ถึงเวลาปิดกระทู้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้