พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น้องอุ้มกลับมาแล้วหรือ??

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 22 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 18 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, chantasakuldecha+, อดุลย์ เมธีกุล, dragonlord+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีครับน้องอุ้ม อย่าลืมรูปที่ไปดูไบ , เมืองจีน และพม่า มาฝากด้วยนะครับ

.

3. sithiphong

กลับมาแล้วครับ

กำลังรอชมรูปอยู่ครับ

4. :::เพชร:::

1
    เมื่อคืนไปดูมาละ ของตาลุง คมชัดกว่าในภาพนะ..อิ..อิ..คุณหนุ่มช่วยลงพื้นที่จัดหามาให้ชมรมรักษ์พระวังหน้าให้ก็ดีนะ ผมไม่เชื่อว่า ลงท่านเลขาฯลุยพื้นที่เอง จะหาไม่ได้...

5. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง(แจม)ด้วยคนนะครับ

6. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    เอ้าเห็นชัดมั้ยครับ ไม่เป็นไร ลุงข้างบ้านบอกเรียกร้อง ก้ต้องโชว์หน่อยครับ หุ หุ (สังเกตุที่ห่วงต้องเป็นห่วงเชื่อมครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2011
  7. :::เพชร:::

1
    เป็นองค์เดียวกับที่ไปเห็นมาเมื่อคืนจริงๆโด้ย สีสว่างกว่าในภาพข่าว...555555

8. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีที่ติเลยครับ ท่านรองฯ

9. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาแล้วคะ

10. chantasakuldecha

Welcome Back...:cool:

11. sithiphong

[​IMG] [​IMG]

ถ้าเป็นรุ่นนี้ ต้องท่านรองnongnooo แล้วครับ เก่งกว่าผมเยอะมาก

ฝาก ท่านรองnongnooo ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2009
  12. :::เพชร:::

1
    มาเล่าให้ฟังว่า กระแสพระวังหน้าแรงแค่ไหน ที่เรียนหนังสือปัจจุบันได้พูดคุย และนั่งติดกันกับน้องท่านหนึ่งเป็นท่านแรกนับแต่มีโอกาสได้เรียนหนังสือ และหากทราบกันก็คงจะพูดกันว่า สถานที่เรียนอย่างนี้ไม่น่าจะพบกันได้ จนวันหนึ่งน้องท่านนี้ปรึกษาเรื่องการวางแผนภาษีกับผม จึงต้องยกกรณีของบริษัทจริงมาคุยกัน ไม่งั้นก็ไม่รู้จะบอกกันยังไง พอน้องเขาบอกชื่อบริษัทออกมา ผมก็รู้สึกว่าท่าจะไม่ธรรมดาแล้ว ต้องมีอะไรบางอย่าง จนสอบถามว่ารู้จักพี่ส...(เพราะพี่ท่านนี้ก็น่าจะร่วมชมรมรักษ์พระวังหน้ากันอนู่นะ..อิ..อิ..ใช่ไม๊ครับท่านเลขาฯ) ไม๊?? น้องท่านนี้ตาลุกวาว รู้จักสิพี่...เป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือ จนวันนี้น้องเขานัดผมไปนั่งทานกาแฟที่office แล้วนะ สงสัยจะได้พบพี่ส.....หุ..หุ...คงบอกกันได้ว่า คลื่นของคนสวมใส่พระวังหน้าแรงแค่ไหน...

เอ! หรือว่า พระพุทธกวักเดี่ยวองค์นี้ ครั้งต่อไปต้องพระพุทธกวักคู่ สงสัย จะถูกชวนทั้งเช้า และบ่าย ...55555

13. :::เพชร:::

1
    [​IMG]กวักเดี่ยว ได้ข่าวมา 1 เรื่อง

[​IMG]กวักเดี่ยว ได้ข่าวดี 2 เรื่อง

สงสัยว่าจะเป็นอย่างนี้นะ...

14. :::เพชร:::

1
    กระทู้เกี่ยวกับโชคลาภนี่ คนติดตามกันดีนักนะ..

http://palungjit.org/threads/เธ„เธ™...ฅเธฑเธเธฉเธ“เธฐเธญเธขเนˆเธฒเธ‡เน„เธฃ.211941/

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 13 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 8 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>:::เพชร:::, netrpathr, julanee, nonglucp, แฝดน้อง </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><THEAD><TR><TD class=tcat colSpan=2>[​IMG] (View-All) Members who have read this thread : 17 (Set) </TD></TR></THEAD><TBODY id=collapseobj_thread_readers><TR><TD class=alt1 colSpan=2>:::เพชร:::, a b c d e f g, b_wanlop, Caracciolo, julanee, netrpathr, nonglucp, phalek, ptham, rose_tk4, thipphayawan, tummai, คาปูชิโน, ยายดี, เนตรนที, แฝดน้อง </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. sithiphong

นี่หนา เดี๋ยวเขาก๊อปกันเพลินน๊า

ตอนนี้ ลงรัก หรือ ปิดทอง ทำได้แล้วน๊า

บาดคอเชียว
    .

16. :::เพชร:::

1
    หึ..หึ..จะเผยแพร่ความรู้+ภาพกันชัดๆก็ต้องเปิดเผยแบบนี้ เป็นบางรุ่น ก็อย่างที่คุยกันไงครับ มีประโยชน์ ก็มีโทษรอบด้านเช่นกัน ต่อไปนี้ก็ระมัดระวังกันมากๆ โดยเฉพาะพิมพ์ทั้ง ๓ นี้ เลี่ยงได้ต้องเลี่ยง ไปหาจากคนที่ได้มาก่อนหน้า post จะดีที่สุด หากเขามีและพอจะแบ่งให้ได้นะ..ของผมมีพิมพ์ละองค์เอาไว้ศึกษาเองครับ ดังนั้นไม่ต้องมาทำหน้าตาน่าสงสารนะ 555555...

17. :::เพชร:::

1
    ที่ท่านเลขาฯบอกว่า ทำได้ คือทำได้จริงๆครับ เนียน และเหมือนมากด้วย สมัยก่อนผมได้บูชาจากผู้ใหญ่ท่านหนึ่งองค์ละ 5,000 บาท ก่อนจะรู้จักกระทู้พระวังหน้านานมากเลยทีเดียว ผมเลยอยากจะนำมาให้ดูกันอีกรอบว่า องค์ไหนองค์จริงสำหรับพระสมเด็จหลังเบี้ย ของวังหน้า ช่างต่างกันมากเลยครับ ระหว่างองค์ละ 5,000 กับ องค์ละ 3 บาท (สั่งของปลอมมากๆ เขาลดให้เหลือองค์ละ 2 บาท)....

[​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

18. sithiphong

อย่างที่บอก ตอนนี้ทำได้แล้วนะครับ

วันงานใหญ่ ผมอาจจะไม่ได้นำไปให้ชม เนื่องจากผมต้องอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า 5 พระองค์ ,พระธาตุพระอรหันต์ , ธาตุพระโพธิสัตว์ อีกทั้งพระพุทธรูป พระบูชาองค์หลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร , สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี และยังมีอีกหลายอย่าง

อาจจะไว้ในการประชุมชมรมรักษ์พระวังหน้า ในเดือนหน้า ผมจะนำไปให้ศึกษากันครับ

ที่ผมเจอเป็นพระที่ผ่านพิธีพุทธาภิเษกมาด้วยนะครับ ตรวจสอบพลังอิทธิคุณอย่างไรก็เจอ แต่หากตรวจสอบลึกลงไปเห็นพิธีและองค์ผู้อธิษฐานจิต ก็จะทราบว่า ไม่ใช่ น่ากลัวนะครับสำหรับผู้ที่ศึกษาพระวังหน้า หรือพระกรุวัดพระแก้ว ที่ยังไม่ชำนาญการพอ

แต่ชาวชมรมรักษ์พระวังหน้า มีวัคซีนอยู่แล้ว ค่อยๆเรียนและศึกษากันไป ในสมัยนี้มีการ Modify กันค่อนข้างมาก บางครั้งพระแท้ แต่นำไป Modify จนเหมือนเป็นพระเก๊ บางครั้งพระเก๊ นำไปModify จนเหมือนเป็นพระแท้ก็มีมาก

.

19. :::เพชร:::

1
    คุณหนุ่มครับ เรากำลังพูดกันถึงพระพิมพ์นา ไม่ใช่รถบังคับวิทยุ ....เหอๆๆๆ

20. :::เพชร:::

1
    ตอบถูกจะมอบพระสมเด็จหลังประทุนให้กันฟรีท่านละ 1 องค์ครับ แต่ไปชำระหนี้สงฆ์กันเอาเองนะครับ..