พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่รู้.. ไม่เห็น.. ไม่ทราบ...

ไม่รู้ก็ไม่อันตราย ไม่เห็นก็ปลอดภัย ไม่ทราบก็สบายใจ

จะไปรู้ จะไปเห็น จะไปทราบกันทำไม..

ในเมื่อ..

รู้มากก็อันตราย เห็นมากก็ไม่ปลอดภัย ทราบมากก็ทุกข์ใจ...

2. :::เพชร:::

1
    วันนี้คุณหนุ่ม คุณน้องนู๋ ได้มอบพระเครื่องมามอบให้ผู้ชนะใจกรรมการในโครงการธนาคารความดีที่จะปิดรับในวันที่ 30 ธันวาคม ๒๕๕๑ เวลา ๒๔.๐๐น. และแจ้งผลให้ทราบในวันอาทิตย์ที่ ๑๑ มกราคม ๒๕๕๒ นะครับ

3. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเพชร คงต้องพึ่ง อุเบกขา ครับ

4. :::เพชร:::

1
    ขอบคุณคุณnewcomer สำหรับแยมผลไม้ homemade ฝีมือผบ.ทบ.นะครับ ว่าแต่มีแผนการวางตลาดจัดจำหน่ายที่ใดบ้างแล้วครับ อร่อยมากๆ

ของอร่อยๆแบบนี้ อุเบกขาไม่อยู่ครับ ...อิ...อิ...

5. newcomer

ดีใจที่่คุณเพชรชอบแยม ครับ

6. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    เช่นกันครับคุณนิวขอบคุณมากครับ แยมนี่แม่เจ้าโดเห้นนี่ชอบใหญ่เลยครับส่วนบูลเบอรี่นี่ เจ้าโดชอบมากครับ ส่วนผมนี่ถ้าทั้ง2ท่านชอบก็คงได้ลี้มรสจากช้อนทาแยมอ่ะครับ 555 และ ขออภัยที่ไม่ได้คุยกันอย่างที่ตั้งใจไว้เลยครับ หุ หุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2008
  7. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ เหนื่อย ก็เลยไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่นัก

มาบอกวันนี้นะครับ ให้มาร่วมกันโมทนาบุญ เมื่อวานนี้หลังจากได้ไปร่วมงานบุญกับทางทุนนิธิท่านอาจารย์ประถม อาจสาครแล้ว ทางผม ,คุณเพชร และผบทบ. ,คุณเทพารักษ์ และพี่ท่านนึง ได้ไปถวายนม กับสมเด็จพระพุฒโฆษาจารย์ วัดสุวรรณาราม และพระเทพกวี อดีตเจ้าอาวาสวัดระฆัง

พอไปกราบสมเด็จพระพุฒโฆษาจารย์ วัดสุวรรณาราม ถวายนมแล้ว ท่านก็บอกว่า ท่านคันหลัง ผมรีบลุกขึ้นไปเกาหลังให้ท่าน คุณเพชรเห็นผมลุกไป ก็รีบลุกตามกัน ไปเกาหลังให้ท่าน เกาได้สักพัก ผบทบ.คุณเพชร บอกว่าน่าจะมีโลชั่นทาแก้คัน ลุกไปหา ปรากฎว่าเห็นอยู่บนโต๊ะ ก็เลยหยิบมา เทให้ผมและคุณเพชร แล้วทั้งผมและคุณเพชร ช่วยกันทาโลชั่นให้ท่าน พอทาโลชั่นเรียบร้อย ท่านก็บอกว่าจะพักผ่อน คณะเราก็เลยลาท่านกลับ

ไว้ต้องไปกราบท่านอีก จะชวนพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ไปด้วยกันครับ

มาโมทนาบุญร่วมกันครับ

.

8. sithiphong

ขอบคุณนะครับสำหรับแยม
    .

9. sithiphong

10. sithiphong

ยินดีด้วยสำหรับคุณพรสว่าง_2008 ,คุณnarin96 สำหรับเบี้ยแก้ ซึ่งในความคิดเห็นของผม ต้องถือว่า เบี้ยแก้ของวังหน้า เป็นสุดยอดของเบี้ยแก้ในโลกนี้แล้วครับ หลวงปู่ภูท่านเป็นผู้ที่สร้างขึ้นเอง โดยนำปรอท(เป็น) ใส่ลงตัวเบี้ย แล้วท่านก็ให้ช่างสิบหมู่เป็นผู้ปิดตัวเบี้ย หลังจากนั้นช่างสุวรรณกิจเป็นผู้ที่ปิดทอง หลวงปู่ภูท่านเมตตาจารบนตัวเบี้ย(บนทอง) ให้ หลวงปู่ภูและหลวงปู่พระมูนียะเถระเจ้า(หลวงปู่อิเกสาโร) ท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้

หาได้ยากนะครับ

.

11. sithiphong

เมื่อวานนี้ ก็ได้มีโอกาสพบคุณdragonlordเป็นครั้งแรก<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1741982", true); </SCRIPT> ยินดีนะครับ

ส่วนพระสมเด็จ(อัศจรรย์โกลาฤกษ์) ผมแนะนำให้นำไปเลี่ยมแล้วห้อยนะครับ ขนาดอาจจะใหญ่(สำหรับผู้หญิง)ไปหน่อย แต่ก็เยี่ยม อีกอย่างเวลาเลี่ยมต้องเจาะรูด้วยนะครับ

ส่วนคุณnewcomer<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1746472", true); </SCRIPT> ช่วงที่อยู่ในห้องอาหาร ไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไหร่เลย พอดีมีท่านผู้กำกับมา(ร่วมงานเป็นครั้งแรก) ก็เลยต้องคุยกับท่าน ในอนาคตคงมีเวลาคุยกันมากกว่านี้ครับ ผมเองได้มอบพระสมเด็จ จำนวน 20 องค์ให้กับท่านผู้กำกับไปเพื่อมอบให้กับท่านที่ร่วมทำบุญสร้างห้องน้ำและอื่นๆ ที่วัดพระงาม จ.สระบุรี (ถ้าจำไม่ผิด) ครับ

โมทนาบุญทุกประการกับทุกๆท่านกับทุกๆบุญที่ได้ร่วมกันทำเมื่อวานนี้ครับ

.

12. sithiphong

สำหรับเบี้ยแก้ ผมแนะนำนะครับว่า อย่าไปให้ใครทำอะไรกับเบี้ย เนื่องจากว่า ผู้ที่จะเสกหรือจะทำอะไรเพิ่มนั้น ต้องเก่งกว่าหลวงปู่ภูและหลวงปู่อิเกสาโร เท่านั้น จึงจะสามารถทำได้ แต่หากไม่เก่งกว่าแล้ว ไม่ว่าจะทำอะไร ไม่มีผล

เก็บไว้ใช้นะครับ ป้องกันได้ทุกๆเรื่อง ผู้ที่มีเบี้ยแก้ เป็นผู้ที่หวงแหนกันมาก ผมเองก็เหลืออยู่ไม่กี่ตัว ต้องเก็บไว้ให้กับลูกหลานแน่นอนครับ

13. newcomer

โมทนาบุญกับทุกๆท่าน ที่ได้ร่วมกันทำ เมื่อวานนี้ ครับ

ขอชื่นชมว่าคุณน้องนู๋ เห็นตัวจริงแล้ว น่าตั้งชื่อ "อาเสี่ย ผู้ใจดี" ครับ

14. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ ท่าทางสนุกดีจังเลย

15. เทพารักษ์

เทพารักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aries2947
    โมทนาบุญด้วยนะครับทั้งสามท่านครับ

ผมส่งเป็นจดหมายลงทะเบียนนะครับ ส่งเมื่อเช้าครับ
    หมายเลขดังนี้ครับ

RC5252-9085-0-TH คุณเทพารักษ์ครับ
    RC5252-9086-3-TH คุณพรสว่างครับ
    RC5252-9087-7-TH คุณnarinครับ

เมื่อได้รับแล้วรบกวนตอบกลับผมด้วยนะครับ
    และรบกวนอีกเรื่องครับรบกวนโพสท์ฝากไว้ที่กระทู้พี่หนุ่มว่าได้รับของแล้ว และโพสท์ถึงคุณมันตรัยให้ด้วยนะครับ พี่ท่านนี้จะได้เลิกกล่าวหาผมครับ ต้องรบกวนด้วยนะครับ
    เอ

16. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้ส่งผอบและเจดีย์ให้คุณเพชรเลย เดี๋ยวจะรับส่งให้นะคะ น่าจะก่อนปีใหม่ค่ะ

17. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เห็นด้วยนะครับ
    เก็บเอาไว้ให้ดีทั้งสามท่านนะครับ
    ส่วนคุณkwokตามที่คุยกันไว้ผมจะส่งตะกรุดของที่วัดไปให้2อันพร้อมชานหมากนะครับ

ขออนุญาตตอบที่นี่นะครับพี่หนุ่มครับ
    โมทนาบุญด้วยครับ.
    เอ

18. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

มาบอกอะไรให้ฟังกันนิดหน่อย.......
    ผมได้ไปเจอกับปู่ และปู่ก้ให้พระผมด้วยครับได้ทำบุญกับปู่ แล้วปู่ก็หยิบพระให้
    แล้วก็หยิบให้อีก ปู่ใจดีมากๆรอยยิ้มปริ่มเมตตา หลายๆคนคงจะอิจฉา เหอๆมันไปเมื่อไรหวาไมไม่บอกตู จุ๊กกรู....

19. nongnooo

นั่นน่ะสิ เอ่ะ...ผมก็ไม่ทราบครับ หุ หุ

20. nongnooo

เป็นไงครับท่านปาทาน ไหวมั้ยครับ ท่านโดชวนชิมนี่เพียงตัวอย่างนะครับ ยังมีกุ้งแม่น้ำที่เป็นของโปรดเค้าอีก ต้องบอกว่าอารายที่ทานแล้วเงียบไม่พูดเลยนี่ ผมเรียกว่าอร่อยลืมโลกครับ เพราะตลอดเวลามันจะคุยตลอดครับ หุ หุ