พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

2. sithiphong

ตอนนี้ เข้ามาในกระทู้ รู้สึกเสียวครับ เสียวสันหลังวาบๆ หลังจากได้รับข้อความจากคุณnongnooo ทางโทรศัพท์ครับ

มาสารภาพคุณเพชรว่า คนเรา เมื่อไม่มีโชค ยังไงๆก็ไม่มีโชคครับ ผมกลัวว่า ผมเล่นไปแล้ว เลขจะเคลื่อนครับ

.

3. พุทธันดร

พุทธันดร เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ต้องขอเล่าสู่กันฟังนิดนึงนะคะ สำหรับการจัดหามีดโกนห้าด้ามนี้
    เนื่องจากหลวงพี่นิลท่านมีกิจมาก ในการจัดสร้างและเตรียมข้าวของ
    ต่างๆนานา ที่จะบรรจุในพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งนี้
    และทุกอย่างที่จัดเตรียมและก่อสร้างล้วนแล้วแต่ปราณีตบรรจง
    ท่านไม่ยอมอ่อนข้อให้กับอุปสรรคใดๆ ที่จะมาขัดขวางไม่ให้สำเร็จลงด้วยดี
    เลยรู้สึกว่าอยากแบ่งเบาภาระจากท่านบ้าง
    ก็เลยรับอาสาหามาถวาย เพราะน่าจะหาไม่ยากแค่สั่งซื้อจ่ายเงิน...แล้วก็จบ

แต่หารู้ไม่ว่านับจากวันที่ปวารณาไปนั้น กิจนั้นทำอยู่หกเดือน
    เริ่มจากป่วย(มาก) ก็ต้องฝากพี่ชายที่เป็นสจ๊วตซื้อให้
    แต่ไม่ได้ลักษณะของด้ามมีดที่ระบุ
    หาเจอที่โคเปนเฮเกนมีแต่สีดำ ซึ่งใช้ไม่ได้
    หลังจากนั้นพี่ชายก็ไม่ได้ตามเรื่องต่อให้

ก็เริ่มฝากรุ่นน้องที่เรียนเยอรมันและที่อเมริกาซื้อให้ก็ไม่สำเร็จ
    อีเมลล์ไปที่นิวซีแลนด์ ๆ บอกว่าไม่ส่งให้และมีไม่ครบ
    ปัดให้ไปติดต่อที่ตัวแทนจำหน่ายที่ประเทศไทย
    เซลส์ในไทยก็บอกว่าสั่งของให้ไม่ได้
    ไปฝากเบอร์ไว้สองท่าน ให้ติดต่อกลับก็ไม่มีผล
    และที่ห้างๆนึงนั้นมีแค่ 1 ด้ามและไม่ใช่แบบที่ต้องการ

ไปหาในเว็บทั้งเมืองไทย เมืองนอกก็ได้สี ไม่ได้รุ่น
    พอได้รุ่นก็เป็นของมือสองและมีไม่ครบห้าอัน
    ลองโทรไปทิ้งเรื่องไว้ที่ร้านขายอุปกรณ์เดินป่า
    ให้สั่งจากแหล่งให้เพราะเค้าต้องสั่งของมาขายอยู่แล้ว
    ผลคือ ไม่ได้เรื่องอีก

ไปรู้จักกับพี่คนหนึ่งมีลูกชายสองคนเรียนที่เยอรมัน ฝากให้ดูให้ ก็ไม่สำเร็จ
    อีกท่านลูกชายเรียนที่นิวซีแลนด์ บอกว่าจะลองหาให้ ก็ไม่สำเร็จ
    จนกระทั่งไปหาซื้อในอเมริกาและฝากพี่สาวนำของกลับมา
    ก็มีการปิดสนามบิน ลุ้นระทึกจนกระทั่งในที่สุด
    ของนี้ก็มาอยู่ตรงหน้าแล้ว
    เพิ่งได้เข้าใจว่าการทำบารมีนั้น แปลว่าอะไร นึกว่ากิจนั้นง่ายก็ไม่ง่ายซะงั้น
    คนที่เคยพูดจากันรู้เรื่องกลับพูดกันไม่เข้าใจ บอกอย่าง ได้อีกอย่าง
    ได้โทรศัพท์ไปกราบเรียนหลวงพี่นิลซึ่งขณะนั้นยังอยู่ในการเก็บองค์
    ภาวนาที่สถานที่แห่งหนึ่ง ท่านโมทนาด้วยอย่างมาก
    มีดทั้งห้าด้ามนี้กำลังจะไปถวายหลวงพี่นิล
    ซึ่งเพิ่งเสร็จสิ้นจากการวิปัสสนากรรมฐานด้วย ภายในอาทิตย์นี้ค่ะ

บุญใดกุศลใดที่จะยังผลให้เกิดขึ้นเมื่อใดภพใดขอถวายเป็นพุทธบูชา
    ธรรมบูชา อริยะสังฆบูชา บิดามารดาบูชา อาจาริยบูชา พรหมเทวบูชา
    พญายมราช พระแม่ธรณี พระสยามเทวาธิราชเจ้า
    ทุกดวงจิตทุกดวงวิญาณทุกภพภูมิ เจ้ากรรมนายเวรทุกภพทุกชาติ
    พระมหากษัตราธิราชเจ้าตั้งแต่พระองค์แรกจนถึง
    พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช
    สมเด็จพระราชินี
    และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ ทุกรัชกาล
    วังหน้า วังหลัง ทุกรัชกาล
    ขออุทิศแด่เหล่าทหารเสนาอำมาตย์ผู้ที่เสียสละปกป้องประเทศชาติไว้
    ให้ลูกหลานตราบจนวันนี้
    และสัตว์พาหนะที่ร่วมทำศึกกู้ชาติทุกยุคทุกสมัย
    ข้าศึกศัตรูทั้งหลาย
    และสรรพสัตว์ที่เคยเบียดเบียนด้วยตั้งใจและไม่ตั้งใจ

ท่านผู้เสก ท่านผู้ทำ ท่านผู้สร้าง เทวดารักษาพระพิมพ์ทุกองค์
    เพื่อนพี่น้องครอบครัวคณะพระวังหน้า และท่านผู้อ่านทุกท่าน
    เจ้าของและเจ้าหน้าที่เว็บพลังจิตทุกท่าน
    ขอให้ได้อานิสงส์โดยทั่วกัน
    ขอให้ประเทศชาติสงบสุข สามัคคี ร่มเย็น
    เจริญพร้อมทั้งทางวัตถุและทางธรรม
    ยังศาสนาพุทธให้สืบทอดตราบนานเท่านาน
    ตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น เทอญ

4. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เหอะ..เหอะ...ใช่อย่างไม่ต้องสงสัยเลยครับ..

5. พุทธันดร

กราบโมทนา
    และขอบพระคุณค่ะ คุณ hongsanart

6. พุทธันดร

กราบโมทนาและขอบคุณมากค่ะ

7. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อมาเดินทางไปกราบพระพุทธนวล้านตื้อที่สามเหลี่ยมทองคำค่ะ

ตามที่ระบุไว้ในพงศาวดาร เมืองงินยางเชียงแสนภาคที่ 61 ที่สำคัญยังเป็นที่ตั้งของ วัดพระเจ้าทองทิพย์ อันเป็นที่ประดิษฐานขององค์พระพทุธรูปสำริดขนาดใหย่ ซึ่งชาวบ้านกล่าวขานนามว่า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      181
      ขนาดไฟล์:
      64.3 KB
      เปิดดู:
      161
      ขนาดไฟล์:
      40.6 KB
      เปิดดู:
      152
      ขนาดไฟล์:
      41 KB
      เปิดดู:
      147
  8. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    ตอนนี้ เข้ามาในกระทู้ รู้สึกเสียวครับ เสียวสันหลังวาบๆ หลังจากได้รับข้อความจากคุณnongnooo ทางโทรศัพท์ครับ

มาสารภาพคุณเพชรว่า คนเรา เมื่อไม่มีโชค ยังไงๆก็ไม่มีโชคครับ ผมกลัวว่า ผมเล่นไปแล้ว เลขจะเคลื่อนครับ

.
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เหอะ..เหอะ...ใช่อย่างไม่ต้องสงสัยเลยครับ..

5555555555555555555555555555555.....ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. sithiphong

10. sithiphong

ยอมครับ ยอมแล้วครับ
    คุณnongnooo ได้ทีขี่กุ้งมังกอนไล่เลยนะครับ

.

11. sithiphong

ผมมีสูตร ก๋วยเตี๋ยวหลายๆสูตรมาฝาก ลองไปหาอ่านดูกัน เผื่อจะไปทำทานกันเองที่บ้าน
    ส่วนผม ไม่รู้ว่าผบทบ.ที่บ้านจะเมตตาหรือเปล่าครับ

รวมก๋วยเตี๋ยว ที่ไม่ธรรมดา เว็บPaLungJit.com
    http://palungjit.org/showthread.php?t=29074&page=15
    หรือ

กระทู้ รวมก๋วยเตี๋ยว ที่ไม่ธรรมดา เว็บบอร์ดอกาลิโก ครับ
    http://www.agalico.com/board/showthread.php?t=20070&page=20

12. sithiphong

13. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนานะครับ

14. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 24 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 22 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ตั้งจิต, nongnooo </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    <!-- popup menu contents -->อย่านอนดึกนะลุง รักษาสุขภาพหน่อย เดี๋วขอตัวไปเข้า Hi5 ก่อนนะ คิคิ

15. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    <!-- / next / previous links --><!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 24 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 22 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>nongnooo, ตั้งจิต </TD></TR></TBODY></TABLE>
    หวาดดีครับคุณตั้งใจวันนี้ได้รับอารายดีๆหรือยังครับ หุ หุ

16. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

เีรียน ท่านเพชร
    วันนี้ลาพักร้อน ไปนั่งสมาธิ ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่วัดปทุมวนาราม ครับ

17. katicat

ดูภาพโต๊ะบวงสรวงที่เรา 11 คนช่วยกันหอบหิ้วไปจัดนะคะ สวยงามเชียว

อันนี้ที่วัดเจดีย์หลวงค่ะ

อันนี้ที่พระธาตุดอยตุงค่ะ มีพวงมาลัยร้อยเองสีเหลืองๆด้วย

โต๊ะยังต้องขนไปเองเลยนะคะ

ขนาดไฟล์:
      148.9 KB
      เปิดดู:
      283
      ขนาดไฟล์:
      109.9 KB
      เปิดดู:
      266
  18. katicat

โมทนาบุญด้วยนะคะ

19. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับคุณแมวนางฟ้า ด้วยครับ

20. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โห!! ขวดน้ำถวาย size ขนาดแกลลอนเลยหรือครับ..จัดได้สวยงามแบบมืออาชีพเลยครับ ขอโมทนา..