หมดแล้ว พระปัจเจกพุทธเจ้า รุ่น ปาฏิหาริย์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 17 ธันวาคม 2012.

1. The Three Jewels

The Three Jewels ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

18 พฤษภาคม 2012
    ได้รับพระชุดแรกแล้วค่ะ พระบูชา 1 องค์ พระชุบทอง 2 องค์ (ลำดับที่ 106 กระทู้ที่ 4438) ได้รับมานานแล้วแต่อยู่ต่างประเทศค่ะเลยตรวจสอบได้ช้าไปหน่อย

ได้เห็นความยุ่งยากในการบริหารจัดการทั้งหมดนี้แล้ว ต้องขอบคุณคุณจารุและคณะมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2013
  2. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ด้วยความเคารพ ขออนุญาตสอบถามครับ

กล่องพระสีแดง เนื้อทองระฆัง
    กล่องสีดำ เนื้อชุบทองคำ ใช่เปล่าครับ:cool:

และตอนนี้ เหลือพระเนื้ออะไรบ้างครับ

3. Amp119

Amp119 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2011
    ถ้าเคยมีชื่อแต่ตอนนี้ไม่มีรายชื่อแล้วแสดงว่าส่งให้แล้วใช่ไหมครับ เพราะตอนนี้ชื่อผมไม่มีในรายชื่อแล้วแต่ก็ยังไม่ได้รับพระนะครับ

4. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณจารุและคุณสุวัฒน์ ,

เพื่อนที่ทำงาน ฝากจอง เนื้อชุบทอง ๑ องค์ครับ (เนื้ออื่นๆ หมดแล้วใช่ไหมครับ) ขอบคุณครับ

5. Tingpkt

Tingpkt เป็นที่รู้จักกันดี

กล่องสีแดง เนื้อชุปทองคำแท้ ครับ
    กล่องสีดำ เนื้อทองระฆัง ครับ

6. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลำดับที่ 388 เจษฎา โอนเงินส่วนที่เหลือ จำนวน 1901 บาท แล้ว เมื่อวันที่ 20/05/56 เวลา 19.52 น. จัดส่งทางไปรษณีย์ครับ

7. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    อาจจะเป็นชุดที่ส่งเมื่อวานนี้ครับ:cool:

8. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินจำนวน = 1065.19 บาท เข้าบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ 3602738366 วันนี้ 21-5-56 เวลา 09.07 น.แล้วครับ

ที่อยู่เคยให้กับคุณสุวัฒน์ ไว้แล้วครับ

9. จารุ

รายชื่อส่งวันที่ 20 พฤษภาคม :cool:

10. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 520 โอนเงินส่วนที่เหลือ จำนวน 1600.18 บาท แล้ว เมื่อวันที่ 21/05/56 เวลา 07:45 น. จัดส่งทางไปรษณีย์ครับ

11. อีกาวิดน้ำ

อีกาวิดน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาจารย์กล่าวว่า "การพุทธาภิเษกที่วัดเขาวง พระพุทธเจ้าท่านเสด็จมาครู่เดียว แล้วก็มอบให้พระปัจเจกพุทธเจ้า เจ้าของพระคาถาเงินล้านท่านเป็นประธานของงานแทน คราวนี้ช่วงท้าย ๆ ท่านเมตตาบอกว่า "วัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นวัตถุมงคลเพื่อความสำเร็จ ใครจะทำงานเก่าก็ตาม งานใหม่ก็ตาม ถ้าต้องการความสำเร็จก็ให้บูชาวัตถุมงคลรุ่นนี้ไป"

คราวนี้การบูชา ถ้ามีเวลามากให้สวดอิติปิโสฯ ๓ ห้อง ตามกำลังวัน ถ้าเจอวันพฤหัสบดี (๑๙) หรือวันศุกร์ (๒๑) ก็เป็นลมพอดี แต่ถ้าเวลาไม่พอเอาสัก ๓ จบก็พอ อิติปิโสฯ ๓ ห้อง ๓ จบนี่ก็ไม่นานมาก หรือถ้าฉุกเฉินขึ้นมา มีวัตถุมงคลชิ้นเล็กติดตัวอยู่ ก็เอาแค่ "สัมปะติจฉามิ" ท่านบอกว่าให้อธิษฐานว่า "ในหลวงรัชกาลที่ ๑ ประสบความสำเร็จในการปราบดาภิเษกขึ้นครองราชย์ก็ดี การตั้งกรุงรัตนโกสินทร์เป็นปึกแผ่นมาตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันก็ดี พระองค์ท่านประสบความสำเร็จโดยง่ายอย่างไร ก็ขอให้เราประสบความสำเร็จอย่างนั้นด้วย" แล้วก็ภาวนาไปเถอะ

ถาม : ยังมีอะไรพิเศษอีกไหมครับ ?
    ตอบ : อันนั้นเป็นเรื่องปกติ ความสำเร็จยังไม่ถือว่าพิเศษอีกหรือ จริง ๆ แล้วน้อยมากนะที่ท่านจะให้ลักษณะนี้ แต่อย่าลืมว่าทุกอย่างจะเป็นไปได้ก็ต่อเมื่อเราสร้างเหตุไว้ดี ถ้าสร้างเหตุไม่ดีผลก็ไม่เกิด ที่ท่านบังคับให้เราภาวนาตามกำลังวันก็ดี หรืออธิษฐานเสร็จแล้วให้ภาวนาคาถาก็ดี ก็คือการที่เราสร้างบุญของเราขึ้นมาเพื่อรองรับ ถ้ากำลังไม่พอ คนอื่นได้เราก็ไม่ได้ หรือไม่ก็คนอื่นได้เร็วเราอาจจะได้ช้า ไม่ใช่ว่าให้แล้วจะได้เหมือน ๆ กันหมด ให้แล้วต้องขยันด้วย

หมายเหตุ เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี เดือนพฤษภาคม ๒๕๕๖

12. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    พระคาถากำลังวัน

วันอาทิตย์ มีกำลัง 6 ต้องสวด 6 จบ

วันจันทร์ มีกำลัง 15 ต้องสวด 15 จบ

วันอังคาร มีกำลัง 8 ต้องสวด 8 จบ

วันพุธ มีกำลัง 17 ต้องสวด 17 จบ

วันพฤหัสบดี มีกำลัง 19 ต้องสวด 19 จบ

วันศุกร์ มีกำลัง 21 ต้องสวด 21 จบ

วันเสาร์ มีกำลัง 10 ต้องสวด 10 จบ

วันราหู (พุธกลางคืน) มีกำลัง 12 ต้องสวด 12 จบ

.

13. The Three Jewels

The Three Jewels ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คุณจารุคะ
    เห็นจากตาราง ดูเหมือนจะยังมีเนื้อนากเหลืออีก 1 องค์ ถ้าเป็นจริงขอจองบูชาได้ไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ

14. The Three Jewels

ตามกำลังวัน หมายความว่าอย่างไร

ตามวันเกิดใช่ไหมคะ เช่นเกิดวันพุธกลางคืน ก็สวด 12 จบ

ขอบคุณค่ะ

15. wichkhro

wichkhro เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามนิดนึงครับ เนื้อชุบทอง เนื้อจริงของพระคือเนื้ออะไรครับ ขอบคุณครับ / วิชิต ครองแก้ว

16. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไม่ใช่ครับ

เช่นวันนี้เป็นวันอังคาร ถ้าจะบูชาพระปัจเจกพุทธเจ้า เราต้องสวดมนต์

บทสรรเสริญพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ 8 จบครับ

บทสรรเสริญ พระพุทธคุณ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสสะทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ.

บทสรรเสริญ พระธรรมคุณ

สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม สันทิฏโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญูฮีติ.

บทสรรเสริญ พระสังฆคุณ

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏะ ปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเณยโย อัชะลีกะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติ.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2013
  17. ภัทรวัฒน์

ภัทรวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    แจ้งได้รับพระทองคำ+พระบูชา แล้วครับ
    สวยงามมากๆ

ไม่ทราบว่าตอนนี้มีเนื้อเงินเหลือ หรือสำรองพระได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

18. จารุ

เดี๋ยวขอเคลียร์ ยอดก่อนครับ กำลัง งง:cool:

19. จารุ

เนื้อสำริดครับ:cool: เดี๋ยวผมต้องไปอบรมต่อครับ ตอนนี้พักเบรค:'(

20. KOIMAN

KOIMAN เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 833
    1 แจ้งโอนเงินค่ะ จำนวน 2599 บาท
    2 เวลาการโอน18.38 น. (20-5-56)
    3 รับพระกับคุณบุ่ม(เสาวณีย์) ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 4_0001.pdf
      ขนาดไฟล์:
      373.1 KB
      เปิดดู:
      79