พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. louis07

louis07 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ louis01ตอกคตปรอทด้วย

2. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    up date ให้แล้วครับ
    :cool:

3. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขออณุญาต Update รายชื่อแทนท่านเลขาครับ
    Update สถานะสำหรับผู้ยืนยันไปตอกคตปรอทเพชรเดือนกันยายน

วันที่ตอกคตปรอทเพชรที่สวนสมุนไพร 1 เพชรบูรณ์ คือ วันที่ 11/9/2554
    เวลาตอก : ยังไม่กำหนด
    ค่าใช้จ่ายโดยประมาณ
    1.คตปรอทเพชรขนาดฝัง 3200 บาท ต่อ 1 คน
    2.บูชาครู 100 บาท ต่อ 1 คน
    3.บายศรีพรหม 1 คู่ ประมาณ 1500 บาท ต่อ .........คน (1 คู่ใช้ร่วมกัน)
    4.ค่าเดินทางหารกันสำหรับผู้ร่วมเดินทางโดยรถตู้

รายชื่อผู้ที่ยืนยันตอกคตปรอท เริ่มตั้งแต่วันที่ 17/8/2554

คุณmi* เป็นผู้ดำเนินการเรื่องการจัดหารถตู้ครับ รบกวน PM เบอร์โทรของท่านให้คุณmi* ครับ
    เบอร์โทรคุณmi* 0898154072
    เรื่องเวลาในการเดินทาง ออกเดินทางจาก กทม. เวลาตีห้า ของวันที่ 11/9/2554 ครับ
    เวลาถึงสวนสมุนไพร(สวน1) ของหลวงปู่ เวลาประมาณ 10:00 น.ครับ
    ส่วนเรื่องเวลาในการตอกคตปรอทขึ้นอยู่กับฤกษ์ของ ท่านอาจารย์ย่ามแดงครับ

รถส่วนตัวคันที่ 1
    1. suttip เดินทางไปเอง (ตอกคตปรอท)
    2. ผบ suttip (แฟนผม เพิ่มอีก 1ท่านครับ) เดินทางไปเอง (ตอกคตปรอท)
    2. Amata_club เดินทางไปเอง (ตอกคตปรอท)
    3. amen666 เดินทางไปเอง (ตอกคตปรอท)
    5. myammyaa (แจ้งไว้ก่อน) เดินทางไปเอง

รถส่วนตัวคันที่ 2
    1. พี่ w.สุรพล (เดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    2. พี่ w.สุรพล (เดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    3. พี่ w.สุรพล (เดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    4. พี่ w.สุรพล (เดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    5. พี่ w.สุรพล (เดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    6. พี่ w.สุรพล (เดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    7. พี่ w.สุรพล (เดินทางไปเอง)
    8. iamsudyod (เรื่องเดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    9. ongvip (เรื่องเดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    10. ongvip (เรื่องเดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    11.ongvip (เรื่องเดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    12.ongvip (เรื่องเดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)

รถส่วนตัวคันที่ 3

1. itr(เรื่องเดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)
    2. itr(เรื่องเดินทางไปเอง)(ตอกคตปรอท)

รถส่วนตัวคันที่ 4
    1. พลังจิตแห่งปัจจุบัน เดินทางไปเอง(ตอกคตปรอท)

รถตู้ พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ คณะปรอท คันที่1(เริ่มต้นทางจากบางนา กรุงเทพ)
    1. ญานธรรม (รถตู้1 ขึ้นที่สระบุรี) (ตอกคตปรอท) แจ้งยืนยันเพื่อร่วมเดินทางไปกับรถตู้แล้วครับ
    2. h_pisit (รถตู้1)(ตอกคตปรอท) แจ้งยืนยันเพื่อร่วมเดินทางไปกับรถตู้แล้วครับ
    3. louis01(รถตู้1) (ตอกคตปรอท)แจ้งยืนยันเพื่อร่วมเดินทางไปกับรถตู้แล้วครับ
    4. aoffy_s(รถตู้1)
    5. mi*(รถตู้1) (ตอกคตปรอท) แจ้งยืนยันเพื่อร่วมเดินทางไปกับรถตู้แล้วครับ
    6. mi*(รถตู้1) แจ้งยืนยันเพื่อร่วมเดินทางไปกับรถตู้แล้วครับ
    7. chen_zh(รถตู้1)
    8. ransang (รถตู้1) แจ้งยืนยันเพื่อร่วมเดินทางไปกับรถตู้แล้วครับ
    9. rungaran (รถตู้1) แจ้งยืนยันเพื่อร่วมเดินทางไปกับรถตู้แล้วครับ
    10. maleena(รถตู้1) แจ้งยืนยันเพื่อร่วมเดินทางไปกับรถตู้แล้วครับ
    11. ภัทรอังคาร(รถตู้1)

รถตู้คันที่2 (จากลำปาง)
    1. rutchanon (ตอกคตปรอท)
    2. rutchanon (ตอกคตปรอท)
    3. rutchanon (ตอกคตปรอท)
    4. rutchanon (ตอกคตปรอท)
    5. rutchanon (ตอกคตปรอท)
    6. rutchanon (ตอกคตปรอท)

สรุปยอดตอกคตปรอทจำนวน 28 ท่าน

4. เยธัมมา

เยธัมมา Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีทุกท่านค่ะ และขออนุญาตเจ้าของกระทู้ลงข้อความประชาสัมพันธ์ด้วยนะคะ

ก่อนอื่นขอขอบคุณน้อง Gas นะคะที่ช่วยเป็น PR จำเป็นให้

เนื่องจากทางคณะพี่จัดรถตู้ไปร่วมงานพิธีกวนยาทิพย์ของหลวงปู่ละมัยเหมือนกัน

โดยกำหนดการ 2 วัน คือ 11-12 ก.ย.
    เช้ามืดวันที่ 11 ก.ย. ( เวลาออกอยู่ในช่วงตี 4 - 6 โมงเช้า ) เพื่อไปช่วยงานกวนยาทิพย์ของหลวงปู่ และพักค้างแรมหนึ่งคืนที่สวนสมุนไพร
    วันที่ 12 ก.ย. ร่วมงานพิธีมุฑิตาจิตวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่ละมัย เมื่อเสร็จงานแล้วจึงเดินทางกลับ กทม.

ตอนนี้รถตู้ที่จองไว้ขนาด 10 ที่นั่ง มีผู้ร่วมเดินทางแล้ว 5 ที่นั่ง ยังเหลือที่ว่างอีก 5 ที่นั่ง หากท่านใดสนใจร่วมเดินทาง สามารถลงชื่อจองได้ที่นี่นะคะ

รายละเอียด : ค่าเช่ารถตู้ 2 วัน+ค่าน้ำมันเหมาที่ 6,000 บาทถ้วน หากเดินทางครบ 10 คน
    เฉลี่ยค่าใช้จ่ายอยู่ที่คนละ 600 บาทถ้วนค่ะ หากไม่ถึง 10 คน แต่ต้องไม่น้อยกว่า 8 คนจะสามารถจัด Trip ได้และขอหารค่าใช้จ่ายตามจริงค่ะ

เส้นทางเดินรถตู้ จุดแรก : เริ่มที่บริเวณใกล้วงเวียนใหญ่ ฝั่งธน และขึ้นทางด่วนมาลงแถวแยกดินแดง วิ่งไปทางวิภาวดีรังสิต ออกทางรังสิต แล้วเข้าถนนมิตรภาพค่ะ

หากเพื่อน ๆ ท่านใดสนใจร่วมเดินทาง สามารถลงชื่อจองได้ที่นี่ หรือโทรเข้ามาจองที่เบอร์ 083-122-8345 ก็ได้ค่ะ ติดต่อคุณอ้อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2011
  5. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เมื่อสักครู่ได้โทรสอบถามน้าอุมาและได้รายละเอียดดังนี้ครับ
    - สามารถเอาเตนท์ไปและค้างที่สวนสมุนไพรได้
    - อาจารย์ย่ามแดงไปตั้งแต่วันที่ 10/09/2554

6. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ถือว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับท่านที่ต้องการไปร่วมพิธีตอกคตและอยู่ร่วมงานกวนยาตั้งแต่เช้านะคะ
    คณะพี่อ้อยเค้าตั้งใจจะไปรับศีลและร่วมกวนยาตั้งแต่เช้า แก๊สอยากให้มีคนไปร่วมงานหลวงปู่เยอะๆ ถ้าคณะพี่เค้าไม่ได้คนร่วมเดินทางไปเพิ่ม งานหลวงปู่ก็จะขาดผู้ที่ศรัทธาที่ไปร่วมกวนยาไป 5 คน น่าเสียดายนะคะไม่งั้นก็ต้องรอไปงานกวนยาปีหน้าเลย

พี่อ้อยคะ เพื่อนบ้านปรอทเค้าน่ารักทุกๆคนนะคะ แต่ถ้าเค้าไม่ได้ตอบอะไรพี่เลย ก็ไม่ต้องน้อยใจนะคะ บางครั้งหนุ่มๆจะพูดน้อยถึงน้อยมากกับสาวๆน่ะค่ะ อิอิ..จริงป่าวคุณตู่ 555

7. pana_mool

28 ท่าน เยอะเหมือนกันนะครับ
    แล้วสายน้าแอ๋ว อีกเท่าไรไม่ทราบครับ

คนตอกเยอะ ตอนที่ตอกอยากให้แต่ละท่านใจเย็นๆ ทำใจสบายๆ อย่าเร่งร้อนครับ แล้วเราอาจจะโชคดีครับ:cool:

8. เยธัมมา

ไม่เป็นไรค่ะ ^^ แต่ว่าขอปรับข้อมูลจากเดิม รถตู้จากว่าง 5 ที่ ตอนนี้เหลือที่ว่างเพียง 4 ที่แล้วนะคะ

9. pana_mool

สวัสดีครัีบที่อ้อย:cool:
    พี่ๆ น้องๆ บ้านปรอท น่ารักอย่างที่คุณแก๊สว่าทุกท่านครับ แต่ขาดเจ้าของบ้านไปนานแล้วครับ 55555555 บ้างครั้งจะพูดจะทำอะไร ผมเองก็ต้องนึกถึงท่านเจ้าของกระทู้ที่ตั้งกระทู้นี้ ขึ้นมาเพราะจริงๆ แล้วพี่ๆ น้องๆ ที่แวะเวียนเข้ามาในกระทู้นี้ก็เป็นเหมือนแขก กลัวสิ่งที่เราพูดจะขัดกับวัตถุประสงค์ของท่านเจ้าของกระทู้ครับ
    วันนี้วันเสาร์ พี่ๆ น้องๆ เข้ากระทู้น้อยครับ ยังมีเวลาลุ้นอีกหนึ่งอาทิตย์ครับ ขอให้รถตู้ที่พี่อ้อยจัด มีสมาชิกครบตามจำนวนครับ
    คุณแก๊ส กับ คุณต้อม ไม่สนใจไปกับพี่อ้อยหรือครับ ที่ร้านลูกค้าเยอะหาเวลาพักบ้างนะครับ พี่ชาติฝากมาบอกว่าอยากเห็นจี้รูปหัวใจครับ:cool:

10. เยธัมมา

555 ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกบ้านปรอททุกท่านค่ะ น่ารักสมกับที่น้อง Gas บอกเล่ามาจริง ๆ ด้วยอ่ะค่ะ ^^

11. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    อยากไปมากๆเลยนะคะ งานนี้พี่ๆของแก๊สกับต้อมไปกันเยอะเลย
    ทั้งพี่พลัง พี่อ๋อง พี่อ้อย คุณป๊อกอีก อยากไปช่วยดูแลรับใช้
    แต่มันกระชันกันเข้ามาหมด ทั้งร้านก็ต้องรีบไปเปิด เริ่มต้นจ่ายค่าเช่าแล้วนี่ พระนั่งแร่เหล็กไหลก็ต้องรีบไปจัดการ กลับมาอุดมวลสาร จัดส่ง ช่วงเวลาที่ไปงานกวนยาเป็นช่วงที่น่าจะต้องส่งพระให้แต่ละท่าน แก๊สก็ไม่อยากจะยืดเวลาออกไป แต่ละท่านก็คงจะอยากได้ไปบูชาเร็วๆเหมือนกัน ก็เลยอาจจะอด
    จี้หัวใจ เหลืออีกชิ้นหนึ่ง แต่ก็ไม่รู้ได้ถ่ายรูปไว้ยัง ที่เหลือก็ไม่สวย ไม่อยากเอาให้ใคร ของบางอย่างไม่ถูกใจเราแต่ถูกใจคนอื่นก็มี แต่จี้หัวใจที่ไม่ให้นี่ จี้ติดเบี้ยว หัวใจไม่สวย ไม่ให้ไปดีกว่า

พี่อ้อยคะ เห็นไหม เพื่อนๆที่บ้านปรอทน่ารักมากๆ

12. pana_mool

55555555 ลูกค้าแต่ละท่านคงเข้าใจครับ ถ้าเราไปทำงานถวายหลวงปู่
    ท่านอาจารย์ย่ามแดง เคยบอกผมว่า งานกวนยาหลวงปู่ ให้ทำอย่างเต็มที่ยิ่งเราเหนื่อยก็ยิ่งมีอานิสงค์มาก เพราะหลวงปู่ท่านทำยาช่วยคน
    สำหรับผมแค่ไ้ด้ทำงานถวายหลวงปู่ ก็ปลื้มแล้วครับ เหนื่อยแค่ไหนก็คุ้มครับ

งานนี้พี่น้องๆ ไปเยอะถ้าได้คุณแก๊ส คุณต้อม ช่วยดูแลพี่ๆ น้องๆ ตอนอยู่ที่สวนของหลวงปู่คงจะดี เพราะผมคงมีงานบางอย่างทำต้องทำ อาจไม่ได้ไปดูแลพูดคุยกับพี่ๆน้องๆ อย่างใกล้ชิดครับ(ไม่รู้มีใครอย่างคุยด้วยหรือเปล่า 55555):cool:

13. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

14. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง ชื่อ (ชื่อ เอ) สำหรับตอกคตปรอทเพชร ครับ ผมจะเดินทางไป-กลับ กับคณะ คุณอ้อย ครับ เนื่องจากอยากจะอยู่ร่วมงานหลวงปู่อีกหนึ่งวัน จึงจะกลับครับ

ขอบคุณมากครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

15. เยธัมมา

คุณญาณธรรม และคุณ panamool คะ มีผู้ร่วมสนใจตอกคตปรอทเพิ่มอีก 1 ท่าน รวมเป็น 29 ท่านแล้วนะคะ
    แต่ว่าเดินทางโดยรถตู้มากับขบวนไปกลับ 11-12 ก.ย. เพราะว่า พี่เค้าอยากอยู่ร่วมพิธีที่วัดหลวงปู่ท่านนาน ๆ น่ะค่ะ

สรุปว่าตอนนี้รถตู้ขบวนไปกลับ 11-12 ก.ย.เหลือที่ว่างเพียง 3ที่ แล้วนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2011
  16. เยธัมมา

ขอแจ้งสถานะรถตู้ขบวนไปกลับ 11-12 ก.ย. มีน้อง ๆ นอกเว็ป 3 ท่าน สนใจจองเข้าร่วมเดินทางด้วย แต่ว่ารอยืนยันวันพรุ่งนี้อีกที

ดังนั้นตอนนี้จึงขอปิดการจองรถตู้ขบวนนี้ชั่วคราวก่อนนะคะ

17. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ช่วยลุ้นอยู่ครับ แล้วเจอกันที่งานตอกคตปรอทครับ

18. เยธัมมา

คุณญาณธรรม และคุณ panamool คะ

ขออนุญาตลงชื่อจองตอกคตปรอทแทนน้องในคณะไว้ 1 ที่ด้วยค่ะ ชื่อ "น้องนิก"

โดยน้องเค้าจะเิดินทางไปกับรถตู้ขบวนไปกลับ 11-12 ก.ย.นี้ค่ะ
    คาดว่าจะเดินทางไปถึงที่สวนสมุนไพรประมาณ 10 โมงเช้าเช่นเดียวกับคณะของบ้านปรอทนะคะ
    หากต้องการติดต่อสื่อสารกับขบวนรถตู้ไปกลับ 11-12 ก.ย. ให้ติดต่อที่เบอร์ 0831228345 คุณอ้อย นะคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2011
  19. เยธัมมา

ขอบคุณค่ะ คนบ้านปรอทนี้น่ารักจริง ๆ ค่ะ

20. พันบุญ

พันบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อจองตอกคตปรอท 4 ท่านครับ
    เอารถไปเองครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้