"พระกริ่งจักรพรรดิพุทโธคลังมหาลาภ" บรรจุเกศาแม่บุญเรือน ผงพระมงคลมหาลาภ พลอยเสก ยาอนันตคุณ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สายครูบา, 17 ตุลาคม 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      135 KB
      เปิดดู:
      704
  2. สายครูบา

ขอบารมีสมเด็จท่านรักษาและก้าวหน้าในกรรมฐานครับ

3. MATHS

MATHS เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าบูชาพระกริ่งฯแล้วครับ รายละเอียดทางpmครับ

4. สายครูบา

รับทราบครับผม

5. สายครูบา

พระกริ่งจักรพรรดิพุทโธคลังมหาลาภ

[​IMG][​IMG]

พระกริ่งจักรพรรดิพุทโธคลังมหาลาภ นี้จัดสร้างขึ้นเพื่อเป็นเครื่องรำลึกเป็นพุทธานุสติ และรำลึกถึงบารมีคุณของ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มหาอุบาสิกาผู้ทรงคุณแก่ลูกศิษย์โดยไม่มีประมาณแม้คุณแม่จะนิพพานไปแล้วก็ตาม พระกริ่งนี้หล่อขึ้นด้วยเนื้อชนวนขวานฟ้า หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร และชนวนนวะก้นเบ้ารุ่น 3 รอบ ครูบากฤษดา สุเมโธ เจ้าสำนักมังกรฟ้าแห่งวัดสันพระเจ้าแดง ตลอดจนชนวนขลังอื่นๆอีกมากมาย (หล่อจำนวน 300 องค์ตามจำนวนขั้นต่ำของโรงงาน แบ่งเป็น พระกริ่งหัวใจนเรศวร 89 องค์, พระกริ่งสุริยวงษ์ 108 องค์, พระกริ่งพุทโธคลัง 101 องค์, ชำรุด 4 องค์) ลักษณะพระกริ่งจีนใหญ่เนื้อชนวนล้วน หล่อผิวไฟ ตอกโค้ดเรียงลำดับ 1 - 101 มีเพียง 101 องค์เท่านั้นไม่ขาดไม่เกิน

ใต้ฐานบรรจุมวลสารเดียวกับล็อกเก็ตคุณแม่บุญเรือน อาทิ เส้นเกศาคุณแม่บุญเรือน, เส้นเกศาครูบากฤษดา ,เส้นเกศาครูบาอาจารย์ 108 องค์, ผงพระมงคลมหาลาภ ผงพระนางพญา ของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม, ฝังพลอยเสก, ฝังเม็ดยาอนันตคุณอายุยืน หลวงปู่ศรี มหาวีโร, ผงศีลพิลาส ครูบาจันทร์แก้ว, ผงข้าวทิพย์และมวลสารเสก ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน, ผงมหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า, ผงธาตุขันธ์อัฐิเกศาครูบาอาจารย์ 108 องค์ ผงบุษบกพระแก้วมรกต, ผงจิตรลดาผสมผงพระทนต์ในหลวง, ผงกระเบื้องวัดบวร, ผงอิทธิเจวัดสัมฤทธิ์, ผงพระสถูปพระนเรศวร, ผงอิฐดินในองค์พระบรมธาตุดอยสุเทพ ฯลฯ

ได้รับความเมตตาจากครูบาอาจารย์อธิษฐานจิต 9 พิธี ดังนี้
    1.พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ เหรียญรุ่นแรก พระกริ่ง วัดสันพระเจ้าแดง โดยครูบากฤษดา สุเมโธ
    2.หลวงปู่ครูบาดวงดี ยติโก วัดบ้านฟ่อน 2 วาระ และ วันพ่อแห่งชาติ
    3.หลวงปู่เปลี่ยน ปัญญาปทีโป วัดอรัญญวิเวก
    4.สมเด็จอาชญาธัมม์พระเจ้า พระสังฆราชนครเชียงตุง ประเทศพม่า
    5.เจ้าสย่าอูวิจัยยะ วัดกองมูคำ นครเชียงตุง ประเทศพม่า
    6.เจ้าครูสย่าปัณฑิตะ (ครูบาปันติต๊ะ) วัดพระธาตุดอยโยนคำ ประเทศพม่า
    7.หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ
    8.พิธีพุทธาภิเษก ณ วิหารลายคำ วัดพระสิงห์ ประธานดดยหลวงปู่ทอง สิริมังคโล
    9.พิธีไคกวงพระกษิติครรภ์มหาโพธิสัตว์แบบจีนมหายาน ณ วัดพระธาตุดอยคำ

พระกริ่งจักรพรรดิพุทโธคลังมหาลาภ บรรจุเกศาคุณแม่บุญเรือน + เกศาครูบากฤษดา สร้างได้เพียง 101 องค์เท่านั้น ตอกโค้ดเรียง 1 - 101 นำมาบอกบุญเพื่อสมทบสร้างรูปเหมือนขนาดเท่าองค์จริง สมเด็จมหาป่าอรัญวาสีพระปี่หลวงป่าบง โดยตอบแทนแก่ผู้ร่วมบุญ 1,250 บาท รับพระกริ่ง 1 องค์

ลงชื่อจองร่วมบุญ เลือกหมายเลขได้เลยครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมบุญกันครับ

6. สายครูบา

พระในตำนานผู้ทรงคุณวิเศษยิ่ง

พระต๋นวิเศษองค์นี้คือ สมเด็จมหาป่าอรัญวาสีป่าบง เมืองยอง หรือ พระปี้หลวงป่าบง ครับผม ท่านได้รับยกยอขึ้นเป็นถึงสมเด็จฝ่ายอรัญญวาสี แต่เชื่อไหมครับท่านเป็นเพียงเณร เพราะคำว่า พระปี้ หรือ พระพี่ เป็นคำเรียกเณร ครับผม แต่คุณธรรมและบารมีญาณท่านไม่ธรรมดาครับ ท่านเสมือนเป็นบุคคลในตำนาน ไม่ค่อยรู้จักในหมู่คนไทย แต่สำหรับชาวยอง หรือคนลื้อเมืองยองแล้ว ท่านเป็นต๋นบุญ ต๋นวิเศษเลยทีเดียว ท่านเป็นบุคคลร่วมยุคเดียวกับครูบาเจ้าศรีวิไชย และครูบาเจ้าก็นับถือท่านเช่นกัน ท่านมาช่วยครูบาศรีวิไชยสร้างพระธาตุดอยตุง สร้างวิหารพระเจ้าตนหลวง พะเยา และที่พะเยานี่แหละคำเกิดเป็นตำนานล่ำลือถึงคุณธรรมท่านคือ เมื่อครูบาสร้างวิหารไม่มีใครสามารถยกขื่อคานวิหารได้แม้แต่ครูบาเอง ท่านบอกว่าเดี๋ยวจะมีเจ้าของมายกเอง ปรากฏว่าเป็นพระปี้หลวงท่านมาช่วยครูบาสร้างจนสำเร็จ คนเฒ่าคนแก่เล่ากันว่าท่านเหาะจากเมืองยอง มาสร้างบารมีกับครูบาเจ้าครับ ความอัศจรรย์ในอภิญญาของท่านมีมากมายเป็นตำนานเล่าขาน แต่ที่ผมอยากจะเน้นย้ำยิ่งกว่าปาฏิหารย์คือ เรื่องภาวนากรรมฐานของท่านครับ มีพระรูปหนึ่งผมถวายรูปพระพี่หลวงไป ท่านลองกำภาวนาดู ถึงขั้นโทรกลับมาว่าเอาไปเสกที่ไหน แต่ผมก็ไม่ได้เอารูปสมเด็จท่านไปเสกที่ไหนเลย ท่านว่า นั่งภาวนาได้นิ่งและลึก เร็ว มากอย่างไม่เคยเจอ

อีกหนึ่งตำนานของพระพี่หลวงคือ ท่านจะนั่งภาวนาบนแคร่ใต้กอไผ่ โดยจะมีงูเหลือมสามสีขนาดใหญ่นอนเฝ้าอยู่ และใต้แคร่นั้นจะมีหน่อไผ่ขึ้นเป็นปกติ เจริญเติบโตตามกาลเวลา แต่กลับไม่โตแทงแคร่ไม้ไผ่ที่พระพี่นั่งภาวนาอยู่ คงค้างอยู่เช่นนั้น และกล่าวกันว่าหากใครถือกรรมฐานไม่ขึ้น ภาวนาไม่ก้าวหน้า ให้เดินทางไปที่กู่ของท่าน ทำขันดอกไม้ขอขมาและขึ้นกรรมฐานกับพระปี้หลวง แล้วการภาวนาจะเจริญขึ้นเป็นอย่างยิ่ง

[​IMG] [​IMG]

7. prasit sukkanda

prasit sukkanda เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    ขอร่วมบุญหมายเลข11ครับ

8. สายครูบา

ขนาดไฟล์:
      137.3 KB
      เปิดดู:
      543
  9. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญจองพระกริ่ง หมายเลข 93 ครับ

10. สายครูบา

ขึ้นโครงสร้างแล้วครับ มาร่วมช่วยกันสร้างรูปเหมือนสมเด็จท่านให้สำเร็จครับ ส่วนจะประดิษฐานวัดใดนั้น กำลังเลือกอยู่ 2 วัดแถบดอยสุเทพครับ

11. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนค่าบูชาให้แล้วครับ
    รายละเอียด PM ครับ

12. สายครูบา

พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับผม

13. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    ขอร่วมบุญจองพระกริ่ง หมายเลข 69 ด้วย 1 องค์ครับ

14. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอร่วมบุญจองพระกริ่ง หมายเลข 12 ด้วย 1 องค์ครับ

15. สายครูบา

ขนาดไฟล์:
      140.1 KB
      เปิดดู:
      472
  16. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    แจ้งการโอนเงินครับ พระกริ่งจักรพรรดิพุทโธคลังมหาลาภ หมายเลข 7 ครับ ที่อยู่แจ้งทาง PM แล้วครับ

17. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ โอนเมื่อวันที่ 17/03/2558 เวลา 00.48 น.ครับ ยอด 1,500 บาทเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ฯ นะครับ รายละเอียดจัดส่งแจ้งใน PM ครับ ขอบคุณครับ

18. Natchapon

Natchapon เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงินทำบุญให้เรียบร้อยแล้วครับ ยอดโอน 5,060.02 บาทครับ

ณัชพล อนุสรณ์สกุล
    15/286 หมู่บ้านภาสกร หมู่9 ถนนสุขาภิบาล1 แขวงบางบอน เขตบางบอน กรุงเทพ10150

ขอบคุณมากครับ

19. สายครูบา

รับทราบครับผม อนุโมทนาสาธุครับ

20. สายครูบา

ขนาดไฟล์:
      160.6 KB
      เปิดดู:
      388
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้