พจน์ คนเหนือดวง นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย pote arnon, 11 มกราคม 2013.

1. pote arnon

pote arnon เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องงานที่ทำรุ่ง รวย แน่นอน แต่ระวังเรื่องหญิง ในที่ทำงาน คนนึงเพรียบพร้อม อีกคนอ่อนหวาน ต้องระวัง อย่าเพลอใจ ทำต่อไปใจอย่าหวั่นไหว การลุงทุนช่วงนี้ให้หยุดคิดก่อน ครอบครัวสำคัญสุด อดทนทำงานไปก่อน อีกสามปีมีคนร่วมทุน ช่วงนี้เน้นกรรมฐาน ทำให้ใจสงบ ปัญหาที่ค้างคาจะช่วยให้เห็นทาง ก่อนออกจากบ้านสวดมนต์ อิติปิโส โชคดีครับ

2. pote arnon

เที่ยงนี้มีแอบเปิดไพ่ เกรงว่าทุกคนจะรอได้นิดได้หน่อย คนอื่นคอยหน่อยละกัน เชิญตั้งโจทย์กันมานะครับขอน้อมรับกับรับใช้

3. pote arnon

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=QCnehf-o5r0&list=LL9OgLGF7E-uRFH8Wgn9pJcg]นักร้องบ้านนอก ต่าย อรทัย - YouTube[/ame]

ขอแรงใจจากแฟนเพลง

4. Lek435

Lek435 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูดวงให้ด้วยค่ะชื่อเล็กค่ะเกิด 10 ก.พ.2508 คืนวันอังคาร
    อยากทราบว่าธุรกิจงานรับเหมาที่ทำไปพร้อมกับงานประจำจะรุ่งเรืองดีหรือไม่คะ
    ภายในปีนี้ตั้งใจจะซื้อบ้านจะสำเร็จหรือไม่คะ
    จะมีโชคลาภก้อนใหญ่หรือไม่

5. pote arnon

มีเรื่องรบกวนมิตรหมอแคนแฟนหมอลำ เอ้ยหมอดู โมทนาของท่านคือ กำลังใจของ ข้าน้อย อยู่หรือไปอยู่ที่มิตรมาลัยของทุกท่านคร๊าบๆๆๆ

6. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    จัดไปคร๊า :cool::cool::cool::cool:

7. ค้นหาชีวิต

ค้นหาชีวิต สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2012
    ส่งข้อมูลผ่าน pm แล้วน่ะค่ะ รบกวนด้วย

8. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยค่ะ ติดดาวแว้ว! ตอบโจทย์ข้อสองด้วยน๊า..อ.พจน์

9. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อายุ 38 ย่างเข้า 39 แล้วครับ
    1. สอบถามเรื่องการปฏิบัติครับ ว่าแนวทางปัจจุบันที่ทำควรปรับปรุงเพิ่มเติมไหม หรือเน้นมุ่งไปทิศทางไหนครับ
    2. ขอคำแนะนำการสู้กับปัญหาทางโลก เฝ้าตามดูตามรู้มาสักระยะแล้ว ยังไม่คลีคลายเลยครับ
    อนุโมทนาครับ

10. pote arnon

ตอบไปแล้วครับว่า ส่งที่ได้ปรนณิบัติพ่อแม่จะส่งผลในบั้นปลายคือ ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่มีคนดูแล มีครับ อย่ากังวลและให้หมั่นทำกรรมฐานครับ

11. pote arnon

เป็นคน,มีตำแหน่งหน้าที่ดี แต่ปกครองคนโดยเอาตนเองเป็นใหญ่ คือคำพูดคุณต้องถูกเสมอ ให้ลดลงบ้าง เรื่องเครียดให้ปล่อยวาง อย่าแบกปัญหาไว้คนเดียว การปฏิบัติกรรมฐานให้กำจัดความง่วง ติดในนิวรณ์ 5 (ถีนมิทธะ ความขี้เกียจ ท้อแท้ อ่อนแอ หมดอาลัย ไร้กำลังทั้งกายใจ ไม่ฮึกเหิม)โดยเดินจงกรม ให้ลองสวดมนต์ก่อนทำสมาธิ จับที่ลมหายใจครองสติ ถ้ารู้สึกวูบหรือเผลอหลับให้กลับมาใหม่ครับ รู้หนอแล้วนั่งต่อครับ ทำเรื่อยๆบ่อยแล้วจะเก่งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. pote arnon

มีเทวดาคอยปกปักรักษา ให้ระวังสุขภาพเกี่ยวกับช่องท้อง ชีวิตยังสับสนกับปัญหา แก้ไม่ตก หิ้งพระหมั่นดูแลเปลี่ยนน้ำ เจ้ากรรมนายเวรเคยทรมานสัตว์ ให้ทำบุญโดยให้อาหารปลา หมาจรจัด การเรียนเกี่ยวกับการสื่อสารจะดี เป็นชนชอบเจรจา แต่ตอนนี้ยังติดขี้เกียจ เรื่อยๆ ให้กลับมาขยันตั้งใจเรียน แล้วจะดีในอนาคต รวย มาก มีงานที่ดีตำแหน่งดี

13. pote arnon

ตอนนี้คุณพี่มีความต้องการมากมายหลายอย่างเหลือเกินให้ตัดออกไปบ้างจะดี อยากทำกิจการแต่ยังคิดไม่ตก ให้ทำเกี่ยวกับน้ำ กาแฟ หรือร้านนม แต่ต้องพึ่งคนมีบารมีหรือหัวหน้าครบครอบ เป็นเสาหลัก ครอบครัวดีมีสุข ไม่ขัดสนเงินทอง ต้องระวังจะเสียทรัพท์เกี่ยวกับที่อยู่อาศัย มีคนหยิบยืมเงินอย่าให้อาจจะเจ็บตัว งานกับบริวารต้องให้ความใส่ใจ สู้อย่าหวั่นไหว บุญที่ควรสร้าง บริจาคโลงศพ ทำบุญกับคนท้อง ปล่อยปลา ทำแล้วมีโชคเข้ามาครับ

14. pote arnon

เพื่อกำนัลแฟนๆจัดไปครับใครต้องการให้ดูลายมือถ่ายมาครับช่วงนี้โปรโมชั่น 10 ท่านครับหมดเเล้วหมดเลย กันพลาดจากการดูลายมือ แนบอายุมาด้วยนะคร๊าบๆๆๆไม่ได้ดูลายมือจะได้เปิดไพ่ให้ครับ 10 ท่านเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  15. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

จัดไปครับลายมือ อายุ 38 ย่าง 39 ครับ ขอบคุณหลาย ๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• D H.jpg
      D H.jpg
      ขนาดไฟล์:
      260 KB
      เปิดดู:
      66
  16. 8377

8377 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ลายมือถ่ายไม่เป็นค่ะ ขอเปิดไพ่ดีกว่า อายุ 43 อยากถามเรื่องหัวใจช่วงนี้ มันกุ๊กกรู มากๆๆ จะมีคนใหม่เข้ามาในชีวิตหรือเปล่า จะไปกันไปได้แค่ไหน หรือให้แค่พอร้าวฉานกับชีวิตปัจจุบัน... จะได้รีบหักอกหักใจแต่เนิ่นๆ ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

17. โชคดี888

โชคดี888 สมาชิก

สวัสดีค่ะ รบกวนถาม อายุ 53เกิด อังคาร มค.2503 ที่ผ่านมาทำงาน ธุระกิจล้มเหลว ตอนนี้ยังเหลือหนี้ ที่จะต้องจ่ายอีก ถามว่า จะขายบ้านเพื่อใช้หนี้ (บ้านหุ้นกะน้องสาว) แล้วซื้อบ้านใหม่ที่เล็กลง จะสำเร็วมั้ยค่ะ แล้วทำยังไงจึงจะขายบ้านสำเร็จ ถ้าซื้อบ้านใหม่ ควรซื้อแถวไหน ทิศไหนจึงจะเหมาะกัยเราค่ะ อยากรู้ว่าอาชีพอะไรจะเหมาะกับเรา จะมีโอกาสที่ได้งานดีกว่านี้มั้ย ทุกวันนี้งานก็ไม่มั่นคง กลุ้มมากอายุก็มากแล้วงานก็ไม่มั่นคงไม่รู้จะทำอะไรดี น้องสาวก้มีปัญหาเรื่องงานที่ไม่มั่นคง แล้วเราจะมีโอกาสรุ่งอีกมั้ย และควรจะปฎิบัติอย่างไรที่จะเหมาะสมกับเรา ทุกวันนี้เบื่อมากๆๆ

18. pote arnon

เจ็บชอกช้ำกับรักมามาก เหมือนเข็ดขยาดกับความรักแต่อีกใจยังหวังเฝ้ามองหา ความโศกเศร้ากลับกลายหายไป ปลายปีนี้พบรักสมใจ สร้างฐานะร่ำรวย ได้ดั่งใจปรารถนากรรมที่เคยสร้างเคยทำกรรมกับเด็ก ส่งผลถึงความรัก แก้ไขทำบุญบริจาคทาน และเลิกคิดมากกับความรัก ความรักเหมือนผีเสื้อยิ่งวิ่งไล่ ยิ่งบินหนี ทำใจสบายแล้วหันมาดูแลคนในครอบครัว พ่อแม่ สวดมนต์นั่งกรรมฐาน ครับ วันละ 10นาที ทำแล้วดีครับ โชคดีครับ

19. pote arnon

อาชีพเกี่ยวกับการบริการครับ แต่ถ้าคิดจะลงทุนตอนนี้รอไปก่อนครับ อีกห้าปี ค่อยเอาโครงการมากางครับ

20. lebesgue

lebesgue สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ
    เกิดปีมะเส็ง วันพุธ ครับ อยากทราบเรื่องงานครับ
    1. งานที่ได้สัมภาษณ์ไปเมื่อวันที่ 4 ธ.ค. 55 มีโอกาสจะได้ไหมครับ
    2. มีโอกาสที่จะเปลี่ยนงานในเวลา 3-4 เดือนนี้ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013