ฝึกอ่านจิต ข้ามฟ้า ข้ามแผ่นดิน ภาค 2

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 26 สิงหาคม 2008.

1. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่ให้ ดู .....ดูพี่ได้ ก็ เก่ง จริงๆ นะคะ

รีบดูเพราะ เดี๋ยวจะไป ธุระข้างนอกเเล้วจ้า

2. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

one of Jedi
    นั่งยาน ออกมาจาก สตาร์วอ..น้ำมันหมด
    หล่นตุ๊บลงมาอยู่แถวๆๆสรรพวุธ บางนา
    ตัวใหญ่ก็จริง..แต่พลังจิตสูง..จึงค่อยคลานออกมา อย่างปลอดภัย
    สิงอยู่บนต้นมะขาม..กินอาหารที่ คนเอามาให้ แบบ โอปาติกะ
    สิงอยู่นานหลายปี..กินจนอ้วนท้วน..จนเป็นโรคตับ และ ถุงน้ำดีเสื่อม

มีสาวคนหนึ่งเอาของมาถวายมาบ่อยๆๆ
    ก็เลย ใช้พลังจิต ทำเสน่ห์ ให้ สาวหลง..แต่งงาน
    เนื่อง จาก เป็นคนละ สปีซี่ส์..ดีเอน เอ..ไม่เหมือนมนุษย์
    จึงไม่มีลูก

พอมีครอบครัว..ก็ต้องหางานทำ
    ความที่ เคยเป็น ขุนศึกใหญ่ ในสงคราม ระหว่างดาว
    และมีดาบ เจได เป็นอาวุธ
    ถนัดการใช้ดาบ และ ทำสงคราม
    อาชีพที่ ทำ อยู่..... ทำได้ อย่างเดียว
    คือ เป็น ยาม หรือ รปภ
    ใช่..ป่ะ
    (ขอยืม สำนวน ของ น้องปลา มาใช้หน่อย)

3. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

น้องปลา คอยหน่อย..เดี๋ยว เจ้า ตัว จะมาเฉลย เอง..ถูกเกิน 65 เปอร์เซ็ฯต์ ก็เก่ง แล้ว เพราะ เป็นปลา มีหางใหม่

4. The Third Eyes

สันโดษ..ลองเพ่ง ดูบ้าน ของ คุณ "อติศาสน์"..ที่ โผล่เข้ามาแจมด้วย
    บ้านเขาน่าสนุก..ลองอ่านดู ครับ

5. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    อาจารย์คะ มาคอนเฟริมค่ะ มิน่าละ นึกว่าคิดไปเองว่าเป็นเพื่อนกะพยายมเพราะเวลามีอะไรท่านก็มาหา ก็ท่านปกปักษ์รักษาบ้านให้อยู่นี่เอง ขอบคุณอาจารย์มากเลยนะคะ

6. The Third Eyes

โทรศัพท์....ดุสิต เป็นวิมาณ เมืองสวรรค์
    คุณจึงต้องมาทำงาน ที่ โรงแรมดุสิต ธานี..เป็นอย่างนั้นหรือ เปล่า

7. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ที่บ้าน ไม่มีพระ มีเทพ ผู้หญิง สีทอง หรือ พระเเม่ลักษมี อยู่

ไหว้พระ เสมอ แต่ ว่า ตัวเอง เป็นคนที่เชื่อหมอดูมากเกินไป

จึงทำให้ถูกชักจูงได้ง่ายเพราะความที่เชื่อคนง่าย

ต้องเชื่อตนเองให้มากกว่านี้ เพราะ บารมีตนเอง กำหนดชะตา

ที่บ้าน อยู่ใกล้ ตึกสูง เต็มไปหมด ไม่มีน้ำ ไม่มีธรรมชาติ

ให้ หา ต้นไม้ และ น้ำ เช่น น้ำพุ หรือ รูป ธรรมชาติ มาเสริมบารมี

เพราะว่า ตอนนี้ พลังในตัวอ่อนแอลงมาก โดนดูดพลังงานอยู่มาก

จากพลังงานในแง่ลบจากคนรอบข้าง เป็นคน พลังมากจริงแต่สู้ พลังเเง่ลบ

จากคนจำนวนมากกว่าไม่ได้คะ ถ้ายังไง พยายาม หาโอกาสอยู่ตามธรรมชาติให้มากๆนะคะ

หรือ อยากให้ เพื่อนช่วยส่งพลังก็บอกมานะเอย นะเอย

8. โทรศัพท์

โทรศัพท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้สึกว่าผูกพันธ์กับชื่อนี้คร๊าบบ..วนเวียนมานานน มากแล้ว นี้หนออ วัฎสงสาร.

โทรศัพท์....ดุสิต เป็นวิมาณ เมืองสวรรค์
    คุณจึงต้องมาทำงาน ที่ โรงแรมดุสิต ธานี..เป็นอย่างนั้นหรือ เปล่า

เพิ่มเติม..อาจารย์คร๊าบบ.เล็งมาตรงๆ แบบนี้นั่งแล้วร้อนเลย.อ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2008
  9. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ปลาไปเรียนก่อนนะค่ะ วันนี้ตอนบ่ายสามสอบด้วย เดี๋ยวจะเอาคะแนนมาฝากค่ะ *-*

10. The Third Eyes

ขอบคุณ แทน คุณ "อติศาสน์" ผู้ปฏิบัติดี..แต่มีกรรมมาบดบังเล็กน้อย
    กรรมคงจะหมดในชาติ นี้ ล่ะ...ทำตัวให้อยู่กับธรรมชาติ ให้ มากที่ สุด
    เดี๋ยวเจ้าตัว เขา คงจะออกมาแจม.เต็ม ตัว

11. The Third Eyes

น้องปลา ที่กำลังเรียนอยู่
    ถ้า อยากสอบได้
    ให้พยายามแต่งตัวด้วยสีสว่าง ที่ จะดี มาก ตือ สี แสด/ส้ม..
    ถ้ามีแบบฟอร์ มบังคับอยู่ ก็ใส่ชุด ชั้นใน สีสว่าง มากๆๆเข้าไว้ เพื่อ เพิ่มพลังสมอง
    ปากกาที่ ใช้ ให้สีสว่างด้วย..เช่นแดง/แสด/ส้ม..สมองจะโล่ง และไว..สอบได้
    ของประดับ ตัว พวก แหวน/ สร้อยข้อมือ ห้ามมีสีมืด พวก เขียว ฟ้า เทา ดำ

ถ้าไม่เชื่อ ลอง ทดลองดูได้
    กำปากกาสีแดง(ปลอก)..แล้วลองดู ว่า สมอง โล่ง ใหม..ลองบวกเลข ง่ายๆๆเช่น สอง บวก สอง ..เท่ากับสี่..ดูสปีด ของผลลัพธ์ที่ออกมา
    แล้วลองกำปากกาสีดำ หรือ น้ำเงิน..ดูว่า หนักหัว หรือ เบากว่า กำสีแดง
    ลองบวก เลข สอง บวก สอง เท่ากับสี่..ดูว่า ช้าหรือ เร็วกว่า อันแรก
    นี่คือ หลักการใช้สิ่งของ ที่ ถูกต้อง กับธรรมชาติ ของ ตัวเรา
    เมื่อเราเป็นหนึ่งเดียวกับ ธรรมชาติ ที่อยู่รอบตัวเรา
    เราจะชนะ เสมอ

12. phutsa

phutsa เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งพลังให้ผมหน่อยบ้างก็ดีครับ สภาพแวดล้อมของผมมีแต่กระแสลบ กระแสกิเลสทั้งนั้น นิสิตนักศึกษาไม่ค่อยมีธรรมะ โดนกระแสลบ ทำเอาผมเป๋ไปตาม ๆ กัน กำลังสู้ไม่ได้จริง ๆ ครับ
    เอ้า สัพเพ ฯ สู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2008
  13. The Third Eyes

คุณ phutsa..แก้ง่ายๆๆ ไปหาใหม่ ย้ายที่อยู่.เวลาหา ใช้ รัศมีกายทิพย์ ช่วย
    เอามือ แตะประตู ห้อง ที่ สน (ประตูปิด เข้าไม่ได้ )
    เข้าไปยืนกลางห้อง..ที่เขาให้ เข้าไปดู
    ทุกห้องที่เขาไป ทุกห้อง ที่เอามือแตะ
    เราจะสัมผัสได้ กับ ความหนัก เบา ในสมอง ที่ บอก เรา
    หรือ หายใจโล่ หรือ ไม่โล่ง
    เลือกห้อง/บ้านที่ เบา ที่สุด...หายใจสะบายที่ สุด
    นั่นีอ วิมาณ ของ เรา
    ลอง ทำดู ครับ
    นี่เป้น วิชาส่วนหนึ่งของ หลักกา รตรวจ ฮวงจุ๊ย
    ที่ จะสอนต่อไป บนเวบนี้

14. cleverman

cleverman สมาชิกใหม่

17 พฤษภาคม 2007
    อาจารย์ลองอ่านผมบ้างได้ปล่าวครับ อยากรู้ว่าที่บ้านเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ :D

15. คำมั่น

คำมั่น Active Member

29 พฤศจิกายน 2007
    คุณสันโดษ ว่างเข้ามาดูบ้านดูรถผมให้ผมหน่อยนะ บอกสีให้ด้วยก็ดีนะ

16. โทรศัพท์

โทรศัพท์ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นการทายกันเล่น หนุกๆ อ่ะ อย่าไปจิงจัง..ปายล่ะ

17. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    จะลองดูล่ะกันนะค่ะ "เต๊ะจุ๊ย"

ลักษณะที่อยู่เป็นหอ รึคอนโด รึห้อง อะป่าว แบบว่าเช่าเค้ามาอีกทีหนึ่ง แบบว่าไม่ได้เปนของพี่เค้าโดยตรง(มั้ง)
    -ผิดครับ บ้านหลังนี้โฉนดเป็นชื่อผมโดยตรงเลยฮะ

ภายในบ้านก็คล้ายๆๆกับบ้านธรรมดา คนทำดาทั่วๆไปมีทีวีตู้เยน คอมพิวเตอร์ (มั่งจิวๆนะเนี่ยยยย) แต่ไม่ค่อยมีของใช้อะไรจุกจิกเล้กๆน้อยๆ(ชิ้นเล็กๆๆๆจริงๆ) <โดยเฉพาะเข็มกะด้าย>(มะใช่บ้านพี่เค้าเยนโรงงานเย็บผ้าล่ะปลาหน้าหงายแน่ๆ)
    -ถูกครับผม ไม่มีของเล็กๆน้อยๆที่ชาวบ้านเค้ามีจริงๆครับ
    แต่มีเครื่องใช้จุบๆจิบๆเข้าแทน
    -ใช่ฮะ ไอ้เครื่องใช้ปัญญาอ่อนไร้สาระอ่ะ เต็มบ้านผมเลย

แต่ว่าดูจากชื่อพี่เค้าน่าจะมีอะไรเกี่ยวกับจีนๆ อยู่และปกปักคร้องครองบ้านอยู่ด้วยแล้วก้มีเจ้าที่(อันนี้แน่นอนอยู่แล้ว)และเทวดาปกปักรักษาเต้มบ้านเลย(มั้ง)
    -อันนี้ผมไม่ทราบครับ แต่โดยส่วนตัวผมไม่ยุ่งเกี่ยวกับอะไรจีนๆนะ!

แต่ว่าก้มีพระพุทธรูปหรือภาพพระพุทธเจ้า หรือจะเรียกว่าสัญลักษณ์เพื่อเป็นตัวแทนพระพุทธเจ้า
    -ครับ มีพระพุทธรูปเต็มเลย เวลาเก็บห้องพระที แทบบ้าครับ เช็ดไม่หวาดไม่ไหว แล้วก็ไม่ค่อยเช็ดด้วย

ส่วนตัวบ้านน่าจะเป็นสีโทน อ่อนๆๆๆ แล้วก็สว่างๆๆเป็นสีกลางๆที่บางครั้งดูร้อนบางครั้งดูเย็นๆ
    -ถูกครับ อ่อนๆครับ แต่ร้อนๆเย็นๆ อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันแฮะ!

ล้วก้มีหนังสือเกี่ยวกับศาสนาอยู่บ้าง พี่เปนคนอชบศึกษาและไฝ่รู้ อยากรู้เป็นทุน แต่เอาเข้าจริงๆขี้เกียจ(บางครั้งคราว)แต่ถ้ามีอารม้จะมานั่งอ่านหรือศึกษาเล่นๆ(อันนี้เหมือนเอาเรื่องตัวเองมาพูดเลยแงะ)
    -ครับผม ใฝ่รู้ แต่ขี้เกียจครับ :D จะอ่านหนังสือทีต้องมีอารมจริงๆ ถ้าอ่านทีก็ไม่วางเลย

แต่ชอบปฏิบัติมากกว่าการที่จะต้องนั่งอ่าน หรือศึกษา ทำความเข้าใจ ของพวกนี้เลยกลายเป็นของประดับห้องไปโดยปริยายบางครั้งคราว
    -เอ อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน.. เพราะผมพึ่งมาหัดปฏิบัติครับผม

ตัวบ้านไม่เชิงว่าร้อนหรือเย็น ปกติธรรมดาๆ(มั้ง)
    -อันนี้ไม่แน่ใจครับ

ถ้าปลาถูกจะหมดจะยอมนั่งมาธิติดกาน1ชะโมงไม่พักแก้บนเลยเอ๊าอาจารย์ - -*

อันนี้ปลามั่วจริงๆๆๆ ภาค1ปลายังพอมั่วๆๆๆๆ ได้ แต่ภาตนี้มั่วไม่ได้เลย แงมๆ

แถมยังไม่รู้อะไรด้วย T^T อุส่าได้จังหวะไปนั่งทำสมาธิเพิ่ม แต่ว่าไม่มีอะไรขึ้นเล้ยยยย แงมๆ

แว๊กกกกกกกกกกก อาจารย์ให้ปลาดูพี่เต๊ะจุ๊ย เนีย่นะ พี่เค้าเก่งกว่าปลาอีก T^T
    -ผมไม่เก่งหรอกครับ
    ตลอดชีวิต 20 ปีของผม ผมไม่เคยนั่งสมาธิได้เกิน 15 นาทีเลย พึ่งมาเริ่มนั่งสมาธินานๆได้ 2 อาทิตเองมั๊งครับ.. แล้วจุ๊ยก็คงไม่ได้เป็นพี่ด้วยมั้งฮะ
    20 เอง ดูๆแล้ว คุณปลาเก่งกว่าจุ๊ยเยอะครับ ผมจับความรู้สึกหนักเบาไม่เป็นเหมือนกัน เลยไม่กล้าดูใครด้วย.. ไว้ขอฝึกจิตไปอีกสักพักก่อนนะคับผม แล้วจะมาเล่นด้วย

ทำงี้ได้ไง แงมๆ ยากง๊า อาจารย์มะมีแบบว่าไม่ต้องแยกแยะหนักเบาได้ปะ เอาแบบอย่างอื่นอะค่ะ ปลาแยกไม่ถูกเลย[/quote]

สีน้ำเงิน คือถูกนะครับ
    แดง ก็ผิดครับ
    ส่วนชมพู รอให้พี่รู้อย่าง อ.ตาที่สาม และพี่สันโดษ หรือพี่ๆท่านต่างๆ ชี้แนะครับ ไม่ทราบว่าบ้านผมเป็นยังไงบ้าง
    ขอบคุณมากนะครับคุณ ปลา ที่มาร่วมสนุกกับผม ดีใจมากครับ :D
    และขอบคุณผู้ชี้แนะทุกท่านล่วงหน้าเลยครับ -/\-

18. ต้นสักใหญ่

ต้นสักใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ถูกต้องเลยจ๊ะบ้านเย็นมากๆเลย เงียบสงบ มีโชคตลอดปี? น่าจะไม่ใช่ทางด้านเสี่ยงดวงเพราะไม่เคยถูกเลย.. คงเป็นด้านอื่น เพราะ เงินไม่เคยขาดมือเลยจ๊ะ ทั้งๆที่ไม่ได้ทำงาน แปลกดีเนอะอาจจะเป็นเพราะผลของการสวดมนต์นั่งสมาธิ คิดดี ทำดี หวังดี ก็เลยได้เจอแต่สิ่งที่ดีดี อย่างเช่นได้เข้ามาเจอ อ.สามตา กะเพื่อนๆในเวปนี้ไงจ๊ะ...
    :z12:z12:z12

19. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้ามาอ่านแล้ว เกิด อาการ งงงง อ่านไปสักพัก เริ่มเข้าใจเล็กน้อยยังไม่ลึกซึ้ง ที่ชอบมาก คือ อาจารย์ตาที่สามบอกว่าจะสอนดู ฮวงจุ้ย ขอสนับสนุน
    ขอร่วม ด้วยครับ ช่วยดูบ้านให้ผมด้วย
    ขอบพระคุณ

20. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

พี่"เต๊ะจุ๊ย"

ยังไงๆปลาก็ต้องเรียกพี่อยู่ดีล่ะค่ะ ถึงพี่จะอายุ 20 แล้วก็ตาม ^ ^"

แล้วปลาก็น่าจะพอๆกับพี่ เพราะไม่เคย(รึเคย)นั่งสมาธิมากสุดๆๆ ไม่เกินครึ่งชั่วโมงหลอกค่ะ

ส่วนมาก 15 นาทีก็เผ่นแว้วววว แหะๆ

แล้วปลาก็ไม่ได้เก่งอะไรด้วย ก็เป็นแค่คนที่มีปัญญา+พลังน้อยเหลือเกิน ต้องยื้มพลังคนอื่นเค้ามาใช้ทุกวันๆ(มั้ง) >.< ถ้าไม่มีหลวงปู่ ก็ไม่รู้จะรอดรึป่าว งิ >m<

ขอบคุณพี่เต๊ะจุ๊ยแล้วก็อาจารย์ค่ะ *-*

ปลาคงต้องขอเรียนรู้จากหลายๆทานอีกมาก เพราะข้าน้อยยังด้ยปัญญาและประสพการณ์นัก

ฝากตัวและก้หัวใจด้วยนะค่ะ อิอิ