ฝันเห็นเศียร พระพุทธรูป

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย nut1319, 24 กันยายน 2013.

1. nut1319

nut1319 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยทำนายฝันให้ด้วยค่ะ

ฝันเห็นเศียรพระพุทธรูป สีดำตั้งไว้บนบ้าน 2 เศียร
    เศียรที่ 1 ตั้งอยู่ทางเข้าห้องพระ ตั้งเต็มประตูเพราะใหญ่มาก อีกเศียร ก็ตั้งไว้ในพาน บนหิ้งพระ เศียรทั้ง 2 มีสีดำ
    ในฝันตัวเองนั่งลงกราบเศียรองค์ใหญ่ แล้วทันใดนั้น เศียรพระพุทธรูปก็สามารถยิ้ม....หันมามองและพูดกับเราได้ค่ะ
    จำได้แค่เพียงว่าท่านกรุณาเล่าเรื่องในสมัยพุทธกาลให้ฟังแต่จำไม่ได้ค่ะ

มีพี่ๆเพื่อนๆคนไหนเคยฝัน ในแนวเดียวกันนี้บ้างไหมคะ

2. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    เคยฝันครับ ฝันถึงเศียรพระใหญ่มากๆๆ แต่ก็ไปทำบุญวัด และเจองานหล่อพระใหญ่