ผมหมดกำลังใจแล้วครับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย เทวดาขงเบ้ง, 1 มิถุนายน 2007.

1. YUT_KOP

YUT_KOP เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเหมือน พยายาม เอาน้ำสะอาด ไปเทใน บ่อน้ำเน่า

ท่านต้องทำใจว่า สักวันบ่อน้ำเน่าจะสะอาด เพราะความอดทน ของท่าน

พระโพธิ์สัตว์ หรือ พระสัมมาสัมพุทธเจ้า เกิดมาแล้วกี่ล้านพระองค์

ท่านยังทำให้ คนทั้งโลก เป็นคนดีได้เลย พยายามต่อไปครับ

ปล.ว่าแต่กระทู้นี้ ถูกขุดขึ้นมา1ปีแล้ว ผมพึ่งเห็นแล้ว เจ้าของกระทู้ยังอยู่ไหมละนั้น

2. ttii01591

ttii01591 สมาชิก

มีคนมากมายบอกว่าไร้สาระ แต่ถ้ามีเพียงหนึ่งคนที่ได้อ่านบทความดี ๆ แล้วเกิดดวงตาเห็นธรรมเข้าสู่กระแสพระนิพพานคุณก้อมีส่วนเริ่มต้นแห่งทางนั้นไม่ใช่หรือ

3. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังใจ จากใครหนอ ....
    (sing)

4. Pitchapon

Pitchapon สมาชิก

19 สิงหาคม 2008
    สู้ๆครับพี่ ผมก็เป็นเหมือนกัน ปิดทองหลังพระ ไปเหอะ

5. Amine

Amine เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2005
    ถ้าคิดว่าทำดี และมั่นใจว่าทำด้วยดี เช่น ไม่ตั้งกระทู้วันละ 10 กระทู้ติดกัน ฯลฯ

ก็จงทำต่อไปเถอะครับ อย่าไปรับเอามาไว้ในใจมาก เมตตาไปว่า คนนั้น ๆ ที่มาต่อว่า ไม่เข้าใจในความหวังดีของเรา หรือเขามีปัญญาไม่พอที่จะเห็นถึงสิ่งดีที่เรากระทำลงไป

เรื่องที่มีคนตำหนิต่อว่า หากเราไม่รับ มันก็กองอยู่ตรงนั้นหรือกลับไปที่คนว่าครับ

คนร้อนมาและอยากให้เราร้อนตาม หากเราไม่ร้อนตาม เขาก็จะร้อนมากขึ้นจนเผาตัวเขาเองครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ มีคน 1 คนได้ประโยชน์จากกระทู้ของเรา เราก็ควรจะพอใจแล้วครับ ใครไม่ต้องการ ก็เรื่องของเขาครับ

ปล. อ้าวตั้งกระทู้ 1 ปีแล้วเหรอ ไม่ได้อ่านวันที่ตั้งกระทู้ ขอโทษด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2008
  6. djannie

djannie Active Member

10 พฤศจิกายน 2008
    ปัญหาแบบนี้เรากะลังเผชิญอยู่เราพยายามนำสิ่งดีดี นำธรรมะให้กับเพื่อนๆ ร่วมงานที่เป็นดีเจด้วยกัน เค้าว่าเราเพี้ยนอะ 555+ เพราะงานที่ทำมันตรงข้ามกับสิ่งที่เราเป็นจริงๆ ภายนอกดูว่าเราอินเทรนสุดๆ แต่ภายในไม่มีใครรูเลยว่าเราชอบธรรมะ นั่งสมาธิ เมื่อไหร่ที่พูดอะไรที่เป็นธรรมะ มีสาระหน่อย เค้าก็เหอะๆ ว่าเราเหมือนคนแก่ ซะงั้น!! แต่เราก็ไม่ได้คิดะไรมากมาย เพราะคิดว่าวันนึงเค้าจะองคิดถึงเรื่องที่เราพูดบ้างแหละ เพียงแต่อาจจะช้าหน่อย บางครั้งก็แอบสงสัยตัวเอง ชอบฟังเพลงRock แต่พอกลับบ้านรู้สึกอยากอ่านหนังสือธรรมะ เป็นงี้ตั้งแต่เด็ก แปลกดีแหะ ว่ามั๊ย? เป็นกำลังใจให้แล้วกัน สู้ๆ!!

7. mongkut

mongkut เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2008
    ฝ่าฟันไปให้ได้ครับ นิ่งได้เพราะใจแข็งแรงครับ

8. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้ลืมไปแล้ว........

9. วรเดช

วรเดช เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    สู้...ต่อไปครับท้อได้แต่อย่าถอย ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ