ผมกำลังเจอกับอะไรอยู่ ทำไมถึงเป็นแบบนี้ตั้งแต่เด็กเลย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย YoKee, 27 มกราคม 2005.

1. www.newsworks.org

www.newsworks.org บุคคลทั่วไป

ที่ไม่มีใครแก้ไขเตุการต่างๆได้ เพราะเวลามันเป้นแผ่นครับ

ที่ไม่มีใครแก้ไขเตุการต่างๆได้ เพราะเวลามันเป้นแผ่นครับ ถ้าเข้าใจ คำว่า จันทร์ในบ่อ คุณก็จะเข้าใจว่าทำไมเวลาจึงเป็นแผ่น แทนที่จะเป็นเส้นตรง ถ้าคุณอยากรู้คำตอบก็เข้ามาที่นี่นะครับ เป็นปรัชญาของพุทธและเต่า www.newsworks.org

2. YoKee

YoKee เป็นที่รู้จักกันดี

และแล้วก็กลับมาเล่นที่บ้านต่อ
    ปกติอยู่บ้านจะเล่นเกมออนไลน์น่ะ
    ผมส่งเมลล์ไปบอกวันเดือนปีเกิดเรียบร้อยแล้วนะครับ ^ ^

ผมได้อ่านเหตุการณ์ของคุณrukava แล้วทำให้รู้สึกว่าของผมมันเป็นเรื่องเล็กน้อยเลย
    ของคุณถึงขั้นเห็นมิติได้ ถอดออกมาได้ครึ่งร่าง ของผมออกมาได้แค่แขนขวาข้างเดียวเอง
    อยากเห็นแบบคุณrukava บ้างจัง ไม่รู้มีวิธีฝึกแบบไหนบ้างรึป่าวคับ
    ผมคิดถูกจริงๆที่เอาเรื่องราวมาโพสไว้ที่เว็บนี้ ถ้าไปที่อื่นคนคงหาว่าผมบ้าแน่ๆ
    อ้อ ไอ้ตัวดำๆผมว่าไม่น่าจะเป็นผี อาจจะเป็นเทพอะไรสักอย่าง
    แต่ช่วงแรกๆที่ผมรู้สึกในฝันว่ามีอะไรบางอย่างพุ่งมาหาน่ะ มันเป็นความรู้สึกที่อธิบายไม่ถูกเลย ผมรู้สึกว่าสิ่งนั้นมันเหนือมนุษย์มากๆๆ มันใหญ่มากจนอธิบายไม่ถูก แล้วก็อยู่สูงมากๆๆๆ
    ความรู้สึกนั้นทำให้ผมมองเห็นตัวเองเล็กมากเล็กเป็นเศษจุดๆๆๆๆ เลยเมื่อเทียบกับสิ่งนั้น

เอ่อ..ถ้าให้ไปออกเดอะช๊อค คงไม่ไปอ่ะ อายเขา ^ ^ คนไม่เชื่อเขาต้องหาว่าบ้าแน่ๆ คนที่เป็นแบบนี้ยิ่งมีน้อยซะด้วย

3. rukava

rukava บุคคลทั่วไป

ตอนนี้ผมนั่งอยู่หน้าจอนะครับ

ตอนนี้ผมนั่งอยู่หน้าจอนะครับ คุถณ YoKee นั่งอยู่หน้าจอรึเปล่า ถ้านั่งก็คุยกันตรงนี้เลยก็ได้

4. YoKee

อยู่คับ แต่ดูเว็บอื่นแล้วก็เลี้ยงลูกอยู่ด้วยอ่ะคับ

เวลาเป็นแผ่นเหรอ อืม..น่าสนใจ มันเป็นแผ่นทับกันเป็นชั้นๆรึป่าวหว่า ???

5. rukava

อี-เมลยังไม่ถึงผมเลยครับ คุณ YoKee

อี-เมลยังไม่ถึงผมเลยครับ คุณ YoKee ลองส่งมาที่rukava.S@chaiyo.com หรือ rukava.t3@hunsa.com นะครับ

6. rukava

ถะๆๆๆ ถูกต้องครับ

ถะๆๆๆ ถูกต้องครับ เวลาเป็นแผ่นซ้อนกัน ลองอ่านในเว็บที่ผมลิ้งไปให้ดุนะเว็บผมเอง ผมเว้บส่วนตัวอยุ่หลายเว้บ เว้บนี้เป็นแหล่งความรุ้ ส่วนเว้บที่เหลือเกี่ยวกับการบริการและธุรกิจครับ www.newsworks.org www.ebayzone.net www.ebayzone.org

7. rukava

แต่ผมไม่อยากเห็นมันครับ

แต่ผมไม่อยากเห็นมันครับ ดังนั้นผมจึงทำงานตั้งแต่ 13.00 น-05.00 น . เพื่อหลีกเลี่ยงการปะทะกับเจ้าตัวโต2ตัวนั่น หมายถึงเจ้ายักษ์สีดำกับเจ้ายักษ์สีแดงครับ แต่ผมเกิดใน วันเวลา ที่มีอำนาจในการต่อต้านสิ่งอื่นๆได้ แต่ยกเว้นเจ้ากรรมนายเวรครับ ที่ไม่สามารถหลีกหนีได้ ผมว่าสักวันหนึ่งถ้าผมพร้องเมื่อใหร่จะขอเผชิญหน้ากับเค้าอีกสัหครั้ง แต่ตอนนี้ไม่พร้อมครับ

8. rukava

ได้รับเมลแล้ว

ได้รับเมลแล้ว เด๋วดูให้ละกันครับ ไม่ใช่หมดดูนะครับ ก้ใช้โปรแกรมดูดวงนั่นแหละ

9. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    โห อ่านจากที่ yokee และ rukava เล่ามาแล้วอึ้งเลยคับ อึ้งๆๆๆ ไม่ยักรู้ว่าจะมีเจออะไรขนาดนี้ด้วย
    ที่คุณ yokee บอกว่าได้ยินเสียง วิ๊ดดดดดดดดดดด ทีแรกนึกว่าเป็นเสียงเปรต แต่เล่าว่าเจอเงาสีดำก็คิดว่าคงไม่ใช่แล้ว ไม่เคยได้ยินใครเล่ามาว่าได้เห็นเปรตเป็นตัวอย่างนั้นเลย

คุณ yokee คับ ถ้าเดาไม่ผิดบ.ที่คุณมาทำงานที่กรุงเทพ คือ thaigems ใช่มั้ยคับ อิอิ

10. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    แปลกค่ะ เดี๋ยวขออ่านทวนๆหลายรอบๆ จะมาโพสอีกที โอ เรื่องมันลึกลับดีจริงๆแฮะ

11. YoKee

ตอบคุณ ZipPer ถูกต้องแร๊วบริษัทนั้นแหละ จุ๊ๆอย่าเอ็ดไป ตอนหลังผมก็ย้ายกลับออฟฟิตที่จันคับ แล้วต่อมาเขาก็ยุบออฟฟิตที่ กทม ไปแระ แต่ที่เจอไม่ได้เจอในบริษัทนะ เจอในหอที่บริษัทเช่าให้อยู่น่ะ

ส่วนเรื่องเสียง วิ๊ดดดดดด มันเป็นเสียงดังในหัวน่ะคับ ตกลงก็ไม่มีใครรู้เลยว่ามันคือเสียงอะไร T T ไม่รู้ว่าคุณ rukava ได้ยินเสียงนี้ก่อนจะเจอรึป่าว
    เสียงที่ว่ามันเหมือนในหนังเรื่อง จูออน ( เรื่องนี้รึป่าวหว่า จำไม่ได้) น่ะคับ ดังเหมือนก่อนที่นางเอกเรื่องนี้จะเจอผีน่ะ มันดังในหัว ไม่ใช่เสียงร้องนะคับ

12. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    อ้อ เสียงดังอย่างงั้นเหรอคับ เรื่องผีๆนี่ผมก็ไม่ค่อยรู้มากซะด้วย ไม่ค่อยได้เจอแฮะ

อ้อยุบไปแล้วเหรอครับ เห็นแถวนั้นฝรั่งเยอะก็นึกว่าจะขายได้ดี เอ แต่อาจจะมีเหตุผลอื่นก็ได้ที่ยุบออฟฟิศตรงนั้นไป

13. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ไปด้วยสิ อยากเจอ พี่ป๋อง

14. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    http://www.kapook.com/musicstation/newmusicstation/play.php?id=4261

แล้วพวกคุณจะได้กลับมาบอกได้ว่า คนหลอกผีหรือผีหลอกคนกันแน่

มีคนบอกว่าทักษิณจะ ตายโหงเหรอคะ

กระทู้พวกนี้ ไม่ดี นะคะ ทักษิณองค์ ในเป็นเง็กเซียนฮ่องเต้นะคะ พูดแล้ว ขนลุก

กุมารพาไปดูมาแล้วคะ กุมารบอกว่าเข้าถึงตัว ทักษิณยากมาก ผีบรรพบุรุษมาคุ้มครองเพียบไปหมด

ทักษัณ เป็นลูกหลาน ของ พวก อ๋อง คะ
    กุมารบอกผีบรรพบุรุษมาช่วยเพียบเลย เขาแทรกไม่ได้เลย
    ดูได้แค่ ห่าง

เขาชอนเอ๋ ไปไหว้ เง็กเซียนฮ่องเต้ คะแต่เอ๋ตกใจ

15. สามโลก

สามโลก Active Member

15 พฤศจิกายน 2004
    อืม น่ากลัวจัง ไม่ลองเข้าหาพระสงฆ์ดูล่ะครับ เผื่อท่านจะเมตตาช่วยแนะนำให้ได้ ถ้าคุณปฏิบัตินี่คงไปได้เร็วมาก
    ว่าแต่เสียงวื๊ดๆ นี่ผมเคยเป็นตอนจะโดนผีอำตอนวัยรุ่นนะฮะ เป็นเสียงวื๊ดๆในหัว (b-uh)

16. rukava

อ้อลืมบอกไปว่า ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้นะ

อ้อลืมบอกไปว่า ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้นะ ให้เอาชายผ้าถุงของแม่ ขอย้ำว่าของแม่นะครับ ของเมียใช้ไม่ได้ คนโบราณบอกว่าชายผ้าถุงของแม่เป็นของศักดิ์ศิทธิ์ ป้องกันภูติผีต่างๆได้ดีนักแล ตอนนี้นะแม่ผมก็เอามามัดติดเสื้อให้ผมก่อนนอนด้วยล่ะ ลองทำตามดูนะ

17. rukava

หูได้ยิน ตามองเห็น จมูกได้กลิ่น จิตสัมผัสและรูสึกถึงการมาของสิ่งที่มิใช่มนุษย์

ก็ได้ยินนะครับ หูได้ยินเสียงแปลกๆบ่อย มีอยู่ครั้งหนึ่งที่เป็นเด็กอายุ 7 ขวบตอนนั้นซนมากๆ ก็แอบไปตัดไม้ไผ่ในป่ากับเพื่อน 5 คน แล้วก็ได้ยินเสียง วี๊ดๆๆๆแล้วก็เด็กร้องให้ ก็บอกเพื่อนแล้วก็พากันวิ่งสู้พัด ไปจนถึงทุ่งนา ขนแขนสแตนอัฟเลยครับ บางครั้งเราได้ยินแต่คนอื่นไม่ได้ยิน บางครั้งได้ยินเสียงเรียกชื่อเรา ตามองเห็นทุกสิ่งในต่างมิติเช่นผี เห็นบ่อยที่สุด ทั้งที่เป้นวิญญาณและที่เห็นเป็นตัวตน และมองเห็นเหตุการณ์ในอนาคต แต่ถ้าไม่ลุกขึ้นมาบันทึกไว้ในคอมพ์จะจำได้แบบลางเลือน เช่นเคยเห็นว่ามีคนหน้าตาเหมือนพ่อตาย และตัวเราเองก็ยืนดูอยู่ที่เมนเผาศพ อีก 3 วันต่อมา อาผมคนที่หน้าตาคล้ายพ่อก็ตาย เคยเห็นตัวเองนอนเกือบจะร้องให้เพราะถูกผู้หญิงคนหนึ่งหักอก ก็มีจริงๆ เพราะมีผู้หญิงขี้อิจจฉาไปเป่าหูผุ้หญิงที่เรารักจนเค้าเข้าใจผิด แต่ในที่สุดเมื่อเค้ารู้ความจริงเค้าก็มาขอโทษเรา แต่เราก็รู้เหตุการณ์ล่วงหน้าแล้ว จึงทำใจได้ก่อนที่เหตุการ์จะเกิดขึ้น แต่สิ่งที่เราเห็นมันก็เกิดกับเราจริงๆ เห็นตัวเองเมาและหลับที่บ้านคนอื่น พออีก 10 วันเป็นวันเกิดแฟนเรา เราไม่เคยกินเหล้าเถื่อนมาก่อนเลย เมาและลุกไม่ไหว พ่อแฟนก็พาไปนอนตื่นขึ้นมากลางดึก มีอะไรนุ่มๆมานอนด้วยก็สร่างเมา ที่แท้เป็นหมาน้อยของแฟนเรานั่นเอง โตะใจโหมะเยย แต่ที่แน่ๆเห็นชัดๆก็คือ บนซากปรักหักพังนั่น มีเด็กหนุ่มคนหนึ่งยืนอยู่ เด็กหนุ่มคนนั้นใส่ชุดดำทั้งชุด แต่ที่เห็นนะมันเมื่อ 2 ปีก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเมื่อไหร่ กำหนดเวลาไม่ได้ จิตสัมผัสได้ทุกเมื่อที่มีสิ่งแปลกปลอมเข้ามาใกล้ เคยเจอบ่อยๆ แม้จะหลับตาแต่ก็รู้ว่ามันอยู่ข้าหลัง แต่ถ้าหันไปเมื่อไหร่จะไม่เจอ บางครั้งบุกไปสำรวจทำสารคดีในแดนต้องห้ามก็เจออกบ่อย นอนไม่ได้เลยครับ ต้องจุดเทียนตลอดคืน เวลาเข้าไปในแดนอาถรรพ์นะ ผมจะใช้เทียน ไฟฉาย และไฟจากกล้อดิจิตอลเปลืองมาก ถ้าจะให้ดีแบบว่าปลอบใจตัวเองหน่อยก็ซาวด์อะเบ้าไว้อุดรูหูไว้ จมูกบางครั้งก็ได้กลิ่นเช่นกลิ่นธูป อันนั้นโชยมาแต่ไกล แต่ถ้านั่งอยู่หน้าคอมพ์และเปิดไฟสว่างๆล่ะก็ ต่อให้อะไรมาก็ไม่สนครับ เล่นคอมพ์สถานเดียว เพราะหลับก็ไม่ได้ ต้องให้คอมปลอบใจอ่ะ แต่เรื่องน่ากลัวกว่านี้ก้มีนะ คราวนี้เล่นแรงครับ ทำเอาอ๊วกไปตั้ง 2 ครังอ่ะ แล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่

18. tha

tha เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2004
    น่ากลัวมาก ๆ ถ้าเป็นผมเจอแบบนี้ ซี้แหง๋แก๋ ไปอยู่กับผีพวกนั้นนานเลี้ยว

เอ่อว่าแต่ แดนอาถรรพ์นี่ใช่ ป่าหิมพานต์ รึปล่าวครับ

น่ากลัวและน่าติดตามในเวลาเดียวกัน

19. rukava

แดนอาถรรพ์ที่ว่านี้ ไม่ใช่ป่าหิมพานครับ แต่เป็นแดนลึกลับทางภาคเหนือของไทย

แดนอาถรรพ์ที่ว่านี้ ไม่ใช่ป่าหิมพานครับ แต่เป็นแดนลึกลับทางภาคเหนือของไทย มีพระธุดงค์หลายรูปที่สามารถเข้าไปในเมืองลับแลได้ มีสมบัติ แต่เป็นของอาถรรพ์คนที่เคยเอาไปอยู่ไม่สุขครับ ต้องเอามาคืน มีกำแพงเมืองโบราณอยู่ใต้พื้นดินครับ ขนาดฟอสซิลแมมมอสยังมีเลยนะครับ เคยจับดูหนักมาก กลายเป็นหินเลย มีรอยเท้าฤาษีด้วยครับ สถานที่แห่งนี้เรียกว่าบ้านป่าเหมี้ยง มีอาถรรพ์มากมาย ที่ผมไปสำรวจมา แต่ที่นำข้อมูลไปลงในเว็บส่วนตัวของผมนะเป็นข้อมูลด้านการท่องเที่ยว แต่ข้อมูเกี่ยวกับอาถรรพ์ยังไม่ได้นำมาใส่ครับ ตามเข้ามาดูได้ในเว็บนี้นะครับ และดินแดนแห่งนี้อยู่แถวๆบ้านทั่นนายกทักสินของเรานั่นเอง เวลาผมไปสำรวจที่นั่นนะ บ้านที่ผมไปพักตอนแรกไม่มีไฟครับ ผมต้องจุดเทียนนอนในตอนกลางคืนแต่ก็นอนไม่หลับ เพราหลังบ้านเป้นน้ำตกส่วนตัวของเจ้าของบ้าน และมีอาถรรพ์ ผมเอากล้องไปด้วยกะว่าจะถ่ายรูปเด็ดๆสักรูป เจ้าของบ้านก้นำไป แต่กำลังจะตั้งกกล้อง ก็สัมผัสถึงพลังบางอย่าง ผมจึงบอกว่ารีบกลับกันเถอะ แล้วผมก้รีบเดินนำหน้าเจ้าของบ้านอย่างรวดเร็ว ไม่ต้อิงบอกอะไรเขาก็พอจะรู้ เพราะเขาก็รุ้ว่าดินแดนแห่งนี้มีอะไรมากมาย และที่ผมนอนนะ เป้นบ้านหลังเล็กๆ เจ้าของบ้านนอนในห้อง ส่วนผมนอนนอกห้อง ตอนแรกนะไปใหม่ๆก้นอนนอกห้องโดยที่ไม่มีประตูมาปิดบ้านเลย ผมงี้กลัวมาก คืนหนึ่งก็หมดเทียนไปป 6 เล่ม เพราะผมเอาหนังสือไปอ่านด้วย เพราะบางครั้งได้ยินเสียงน้ำตกแต่บางครั้งเสียงน้ำตกมันโหยหวลชอบกกลครับ และเจ้าของบ้านเขาก็รู้ว่าผมเจอกับอะไร เมื่อผ่านไปปีกว่าๆเขาก็เอาหลอดไฟฟ้าพลังน้ำมาติดให้ผมครับ เด่วจะมาเล่าใหม่ www.newsworks.org

20. NanoProbe (นาโนโพรบ)

NanoProbe (นาโนโพรบ) เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วยังไม่เจอใครพูดถึงการทำบุญอุทิศไปให้พวกเขาเหล่านั้นที่ พวกคุณเจอเลย
    น่าจะทำบุญอุทิศไปบ้างนะครับ โดยเฉพาะพวกที่เขามาประจำ ยิ่งต้องเน้น ทำบ่อยๆ
    จากนั้นหาอาจารย์ที่เป็นพระที่เป็นฝ่ายปฏิบัติเก่งๆ ขอเป็นลูกศิษย์ น่าจะสำเร็จเร็วเพราะการที่พวกคุณมองเห็น และ สัมผัส อนาคตได้ น่าจะหมายถึงการที่ พวกคุณเคยฝึกทางนี้มาก่อน และ ถ้าในที่สุดคุยกันได้จะได้บอกไปว่า เราชอบอะไรไม่ชอบอะไร เรากลัว เราอยากอยู่อย่างสงบ อย่ารบกวนคนที่เรารักนะ เป็นต้น
    ลองไปเสาะหา "คนเห็นผี" เผื่ออาจารย์ท่านนี้อาจช่วยได้