((((ปิดแจกชั่วคราวปู่ไม่อยู่ไปฝั่งลาว))))เเจกตระกุดผงสุดยอดมวลสารโดยปู่อ้วนผีกองกอย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 5 ตุลาคม 2011.

1. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับ...อนุโมทนากับปู่ด้วยนะครับ
    ช่วงนี้อากาศเริ่มหนาวมากแล้วรักษาสุขภาพให้ดีๆนะครับขอให้ปู่เดินทางโดยสวัสดิ์ภาพนะครับ...^-^

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆๆๆ ท่านปู่กลับมาแล้ว สมกับที่เราเฝ้ารอ สาธุๆๆๆค่ะ

3. ติงติง

ได้ความรู้เรื่องเหล็กน้ำพี้จากท่านปู่อย่างชัดเจนเลย
    นี่แหละหนา ท่านผู้ทรงภูมิรู้ที่แท้จริง รู้ทั้งทางโลกและทางธรรม

...แต่ท่านปู่คะ เสียดายจริง อินเทอร์เน็ตไม่เป็นใจ หลานไม่เห็นภาพเลย เดี๋ยวจะออกจากกระทู้ไปก่อนแล้วเข้ามาดูใหม่ค่ะ

4. chun2010

chun2010 Active Member

31 พฤษภาคม 2010
    โธ่...ปู่อ่ะ...มาแป๊บ ๆ ไปอีกแล้ว รูปที่ปู่ลงดูไม่ได้อ่ะ....อย่างนี้เข้าข่ายแหย่ให้ตื่นเต้นเล่น ๆ ..แล้วก็จากปายยยยยยยย....

5. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    สงใสรูปทีลงจะเสียหมดเลยมั่งครับเดียวอัพเอาใหมครับ

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับปู่ มาแป๊บๆ ส่งข่าวให้ลูกหลาน รักษาตัวด้วยนะครัยปู่

เอารูปเหล็กน้ำพี้ แบบเดิมๆ จากบ่อมาให้ชมครับ ยังไม่ได้ผ่านการถลุงหรือทำอะไรเลย หน้าตาเป้นแบบนี้ครับ (เวงกำโหลดรูปไม่ได้ ) แฃ้วจะเอามาลงใหม่ครับ

7. ผีกองกอย

ปู่ได้ลงรูปเหล็กน้ำพี้ไว้ให้ชทด้วยแบบทีถรุงเเล้วเเละแบบทียังไม่ได้ทถุงนะเเต่ภาพมันดันเเฮงหมดเลยขออภัยด้วยคุณโยมๆๆจะแก้ไขให้ใหมตอนนี้โยมปู่ได้เดินทางลงไปจันทบุรี่เเล้ว อาตมา จะเเก้ไขภาพให้ชมกันใหม โยมปู่ลงไปจันทบุรี่แปปนี้ละก่อนทีจะมาโพสข้อความนี้ครั้งสุดท้ายก่อนจะฝากของไว้ให้ เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยเเร่ทองคำดิบก็เยอะโยมปู่ได้มอบให้อาตมาไว้หลอมพระพุทธรูปเดียวหลอมเเล้วจะเเจกทางเวปนะ เห็นปู่บอกว่าแบบนั้น เเต่ไม่รุเมือไรกันเท่านั้นเอง อนุโมทนากับโยมปู่ด้วย สาธุ โยมปู่ไปขึ้นรถเวลาหนึ่งทุ่มเเล้ว สาธุ สวัดดี

8. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ขอให้ปู่เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

9. kungzaza88

kungzaza88 เป็นที่รู้จักกันดี

เวปเน่าครับช่วงนี้อัพก็ไม่ขึ้นมั่ง

10. ติงติง

กราบนมัสการพระคุณเจ้าเจ้าค่ะ
    แร่ทองคำดิบเป็นอย่างไรเจ้าคะ

11. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ดีใจจังที่เห็นโพสท่านปู่ :cool:

12. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010

เห็นด้วยกับคุณศิริเพ็ญมากเลยค่ะ แหะๆ หนูเพิ่งรุ้ตัวว่าเอาไอดีของเพื่อนตอบกระทู้ >< ถึงว่า เพื่อนมาถามแปลกๆอยู่

13. remember_me

remember_me Active Member

ดีใจเหมือนกันค่ะ ได้เห็นโพสของท่านปู่ มาให้หายคิดถึง แต่ท่านปู่ก็ไปอีกแล้ว 55
    เดินทางปลอดภัยนะค่ะท่านปู่

14. ผีกองกอย

ลองชมกันอีกทีว่าดูได้ไมคุณโยมๆๆท่านทั้งหลาน อาตมาลงมาอีกครั้งเเล้ว อันนี้ลองเดียวขะถ่ายมาให้ชมทั้งหมดก่อนลงบรรจุพระประธานหมด นะคุณโยมๆๆ โยมปู่ฤษีแบกมาเป็นกระสอบเลยเอามาจากลาวโดยตรงมันยังไม่หมดนะคุณโยมเดียวจะลงให้ชมอีกตอนนี้กำลังตัดชิ้นงามงอกสวยๆๆๆไว้เเจกนะโยมปู่ขอให้อาตมาทำให้โยมปู่ที จะเเจกกันๆๆๆละ เเละเอาเเร่ทองคำดิบใสหลอดไว้เเจกด้วย เเต่ต้องปลุกเสกก่อนนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2011
  15. sky6

sky6 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นภาพวัตถุมงคลที่ปู่นำมาแล้วอัศจรรย์ ชื่นชม มีความสุข มีอะไรให้ช่วยแจ้งได้เลยครับ
    พอช่วยได้ จะทำเต็มที่เลยครับ

16. ติงติง

กราบนมัสการพระคุณเจ้า
    เห็นภาพแล้วรู้สึกว่าเป็นบุญตาเหลือเกิน
    กราบอนุโมทนาเจ้าค่ะ
    ....อีกใจ..ก็มองเห็นความลำบากของท่านปู่
    เพราะธาตุศักดิ์สิทธิ์ที่เห็นคงหนักไม่น้อย
    ท่านปู่เอาแรงกายตนเองทำงานเพื่อเป็นพุทธบูชา
    แล้วก็ยังคิดถึงลูกหลาน จะเอามาแจก
    จิตใจท่านปู่ช่างงดงามและใสบริสุทธิ์เหลือเกิน...สาธุๆๆๆ

ภาพนี้คืออะไรเจ้าคะ...จริงอยากทราบชื่อทุกรายการเจ้าค่ะ จะได้เป็นความรู้

17. remember_me

remember_me Active Member

กราบนมัสการเจ้าค่ะ
    ่ใช่คะพี่ติงๆ จิตใจของท่านปู่ช่างงดงามและใสบริสุทธิ์เหลือเกิน...สาธุๆๆๆด้วยคน สิ่งที่ท่านทำ แรงกายแรงใจที่ท่านเสียสละนั้น นับวันนานวันยิ่งใสสว่าง ทั้งยังส่องสว่างมาถึงหลานๆทุกๆคน กราบขอบพระคุณท่านปู่สำหรับสิ่งดีๆทุกสิ่งทุกอย่างที่ท่านทำ กราบอนุโมทนาสาธุด้วยเจ้าค่ะ
    ภาพนี้คืออะไรเจ้าคะ...ขอบพระคุณเจ้าค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2011
  18. AnUnToR

AnUnToR สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุโมทนาด้วยคนครับ
    ขอรับด้วยครับ
    อนันต์ นิธิพัฒน์บวรกุล
    29/136 ม.3 ถ.สุวินทวงศ์
    ต.ลำผักชี อ.หนองจอก กรุงเทพ
    10530

19. กิมเฮง

กิมเฮง Active Member

23 กันยายน 2011
    ผมขออนุโมทนาด้วยครับปู่..
    สา....ธุ

20. ติงติง

เช้านี้...ก็มารอท่านปู่ต่อไป.....จนกว่าท่านปู่จะกลับมาเล่าเรื่องสนุกๆให้ฟังค่ะ ^-^