((((((((((ปิดเเจกเเล้วครับเเจกอย่างอื่นแทนครับ))))))เเจกธาตุกายสิทธิโดยปู่อ้วนผีกองกอย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 23 กันยายน 2011.

1. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับปู่
    วันนี้ผมได้ส่งซองกันกระแมกไปแล้วนะครับ
    แล้วขอร่วมบุญกับปู่ด้วยการส่งพระบรมสารีริกและพระอรหันตธาตุเพื่อให้ปู่ได้ไปบรรจุด้วยนะครับ
    ส่วนในซองก็มีรายละเอียดเล็กๆน้อยๆที่เขียนไปนะครับ
    ขอบพระคุณปู่มากๆเลยนะครับที่ได้มอบธาตุกายสิทธิให้ลูกหลานได้นำมาบูชากันอะครับ
    อนุโมทนากับปู่ด้วยนะครับ...^-^

2. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ขอขอบใจ

ขอขอบใจมากทีส่งถุงเล็กมาให้ปู่ด้วยปู่ว่ากำลังไปหาชื้ออยู่ แต่ไม่รุหาชื้อทีไน ขอขอบใจมากๆๆครับ และขออนุโมทนาด้วยทีส่งอัญเชิญพระธาตุมาใสเจดีกับปู่ขอให้เจริญในทางธรรมยิ่งๆๆขึ้นไปนะครับ

3. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    ลำดับที่42
    ธัญลักษณ์ บัวทอง
    พยายามอ่านเงื่อนไขและรายละเอียดอยู่นานค่ะ เพราะชอบชะอมพอสมควร แต่หากตั้งใจอยากมีไว้บูชา ต้องทำให้ได้ แล้วหลานจะส่งซองไปนะค่ะ พร้อมค่าจัดส่งค่ะ ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญกับปู่ด้วยค่ะ

4. ผีกองกอย

การจะตั้งขันรับหรือบูชาหรือขอขมาลาโทษ ทำได้ทุกเวลาตามใจ จะช้าหรือเร็วไมาว่าอยู่ทีตัวคุณครับ จะตอนไนเวลาใดๆๆได้หมดนอนสักครึ่งคืนเเล้วตืนมาขอขมาก้ได้ไม่ว่าหลอกครับ จะนอกบ้านในบ้านทีไนเหมาะเอาทีนั้นเลย เราถือท่านไปยกไว้ในพานนั้นละ แล้วก็ทำตามใจจะรอยามดีหรือยามเเห้งได้หมดแล้วแต่จะชอบ
    ของสิ่งนี้ปู่ได้ให้ไว้เพื่อเราจะได้ปฏิบัติธรรมกันหรือไม่ทำแล้วแต่เพราะยังไงก็ได้ทำอยู่แน่ๆๆอยู่แล้ว เพื่อเราจะได้เป็นคนดีของสังคม บุญเราจะได้ดีขึ้นไป มีสัจจะวาจาทีน่าเชื่อถือได้ เพราะเอาของปู่ไปแล้วนี้ เราจะได้ภาคภูมิใจเมือเราทำได้ไปนานๆๆๆว่าเราเองก็มีสัจจะทีน่าเชื่อถือได้ รักษาได้ มีบุญอีกด้วยใครๆๆเขาก็เชื้อถือเรา ปู่ก็ได้บุญอีกด้วย คนโบราณนะเขามีสัจจะมาก ไม่งั้นคาถาอาคมเขาจะแก่กล้าได้ไง จริงไม...........................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2011
  5. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    จะพยายามรักษาให้ดีที่สุดเลยครับ วันนี้มีพี่ๆ เค้ามาดูธาตุกายสิทธิ์ที่ผมแช่น้ำผึ้งไว้ด้วย
    เค้าอยากได้ผมเลยจะแบ่งให้ไปบ้าง แต่เค้ารับสัจจะไม่ไหวเลยไม่ได้เอาไป

เรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องเฉพาะแต่ละคนจริงๆนะครับ บางคนอดได้ บางคนอดไม่ได้
    ต่างคน ก็ต่างกัน

ผมรู้สึกว่ารับธาตุกายสิทธิ์คุณปู่มาทำกรรมฐานแล้วจิตละเอียดเข้าสมาธิ
    ได้เร็วขึ้นจริง แต่ก็ต้องใช้เวลาศึกษาไปอีกซักพักเหมือนกันครับ ยังมีอะไรไม่รู้อีกเยอะ

6. ผีกองกอย

ส่วนบทบูชาท่านนั้นว่าแบบนี้ครับ
    พุทธะบูชามหาเตโช

ธัมมะบูชามหายะโส

สังฆะบูชามหาปันโย

อัคคีบูชาทานังเจตะนานัง นิพพานะปัจจะโยโหตุ
    ว่าตามกำลังวันเลยดีมากๆๆๆๆๆๆเป็นการบูชาท่านเเล้วถ้าแก่กล้าไม่แน่ท่านอาจจะมาอยู่กับเราอีกก็ได้แบบปู่ไง ปู่สวดร้อยแปดจบทุกวันงะไม่ขาดไม่เกินแล้วเดินธาตุร้อยแปดจบเช่นกันนะ

ว่าง่ายๆๆๆละกัน นะมะพะทะมะพะทะนะพะทะนะมะทะนะมะพะ 1จบว่าแบบนี้ไปเยอะๆๆๆเลยดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2011
  7. ในนภา

ครับปู่ มาต่อคาถาให้อีกแล้ว [​IMG]

8. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    สาธุครับปู่ เข้ามาโกยความรู้ครับ ขอบคุณครับปู่

9. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆๆๆค่ะท่านปู่ อนุโมทนาบุญค่ะ

10. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    ตกลงว่าต้องยก 3 ขัน เลยใช่ไหมครับปู่ ขัน 5 - 8 -13 หรือว่า ต้องยกมาขัน นึงครับ ขันไหนก็ได้ ถามไว้ไม่ได้กะว่าจะทำผิดหรอกครับ เผื่ออยู่ในสถานะการณ์ที่จำเป็น เผลอ หรือหลีกเลี่ยงไม่ได้ ( เวลาไปต่างจังหวัดกับพ่อแม่พี่ ชอบไปแวะ ร้านน้ำพริกปลาทูไข่เจียวชะอม) หากเป็นไปได้ผมจะไม่ทานเลยครับ แต่หากว่า เป็นเหตุการณ์อย่างที่บอก ผมจะได้ ยกขันขอขมาท่าน ครับ

11. Tamsc14

Tamsc14 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่ 43
    ขอรับ 1 ชุดครับ

สมเกียรติ ไชยคำมูล
    296/183 ห้อง 183 แฟมมิรี่รัชดาคอนโด แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม 10400

12. Tamsc14

ลำดับที่ 43

ปูครับผมขอรับ 1 ชุดครับ

สมเกียรติ ไชยคำมูล
    เลขที่ 296/183 ห้อง 183 แฟมมิรี่รัชดาคอนโด แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม 10400

13. ผีกองกอย

รับทราบแล้ว

okครับจะจัดไว้ให้ส่งชองมาแล้วกันครับ

14. ผีกองกอย

วันนี้ปู่ไปเองกะมือเลย เขาคิด 36บาท ต่อหนึ่งซอง ส่งแบบemsแบบไวๆๆๆจะได้เป็นที มีแต่ให้เขาส่งให้ ลองมาเองกะมือมั่ง55555555+++ ส่งไป13ซองครับวันนี้

15. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปู่ได้รับซองของผมหรือยังครับ
    เช็คพัสดุทางเว้ปแล้ว..บอกว่าตอนเช้าเกือบ9.30ถึงโขงเจียมเตรียมการนำจ่ายแล้วครับ

16. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าซองของผมถึงมือปู่รึยังครับ ชื่อ รณรงค์ จากนนทบุรี

17. Tamsc14

ปู่ครับวันนี้ผมได้จัดส่งซองไปให้ ตามกติการ แล้วนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับปู่ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

18. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ของกระผมส่งซองไปอีกหลายวันกว่าจะถึงครับ เพราะส่งแบบลงทะเบียนไป
    รู้อย่างนี้น่าจะส่งแบบ EMS แต่วันนั้นส่งของหลายอย่างเงินไม่พอครับ ปู่

เกียรติศักดิ์ พิทักษ์ธรรมกุล

19. ในนภา

อนุโมทนาครับผม
    คุณปู่เจดีย์ที่คุณปู่ร่วมสร้างอยู่นี่จะปิดวันไหนเอ่ย
    จะนำพระเครื่องไปบรรจุได้ไหมครับ

20. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญค่ะท่านปู่
    เจ้าของซองทุกท่านคงตั้งตารอรับด้วยใจจดจ่อ
    สาธุๆๆๆๆค่ะ