((((((((((ปิดเเจกเเล้วครับเเจกอย่างอื่นแทนครับ))))))เเจกธาตุกายสิทธิโดยปู่อ้วนผีกองกอย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 23 กันยายน 2011.

1. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    วันนี้เวล10.21นาที ปู่ได้รับซองแล้ว 29;ซองทีเดียวเลยมีลายชื่อดังต่อไปนี้
    พระคุณเจ้าพระสาคร ปทัสโร อุบลราชธานี
    คุณสถาพร โตมา ฉะเชิงเทรา
    คุณศิริเพ็ญ ช่อทับทิม อ่างทอง
    คุณอภิวัฒน์ จั่นประดับ กทม
    คุณรจนา พุ่มจันท์ ยโสธร
    คุณศิริสักดิ์ เเซ่อึ้ง กทม
    คุณวีระยุทธื น่นปาน พัทลุง
    คุณสุกัญญา โรจน์มโน พัทลุง
    คุณศักดิ์ชัย โพธิ์อยู่ สมุทรปราการ
    คุณสุพิชัย จันดี อุบลราชธานี
    เเละคุณท่านทั้งหลายอีก เเต่ไม่ออกนามเพราะไม่ได้เป็นสมาชิกในเวปหรือเรียกว่าโทรมาหาปู่นั้นละ จะส่งไปวันนี้เลยครับได้เเล้วก็โพสบอกกันด้วยนะครับจะได้จัดระดับถูก ซองมาก็ส่งให้ตามจำนวนทีเเจ้งไว้ถ้าครบเเล้วจะบอก เเต่ไม่ต้องเสียใจจะเพื่อไว้สำรองให้อีก

2. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ปู่อ้วนผมได้ส่งซองไปขอรับเรียบรอยแล้วนะครับ
    ชื่อ เกียรติศักดิ์ พิทักษ์ธรรมกุล

ขอบคุณมากๆครับ ปู่ เกี่ยวกับการรับขันต่างๆ ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ผมเป็นเด็ก ไม่ค่อยทราบเรื่องพิธีกรรมเลยครับ

3. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    ปู่ครับ ขอขมา ต้องจัด 3 พาน เลยใช่ไหมครับ ขัน 5- 8 -13 หรือ ขันใดขันนึง แค่ขันเดียว แล้วสามารถ ทำตอนกลางคืนได้ไหมครับ แล้วสามารถทำหน้าศาลพระภูมิเลยได้ไหมครับ( เพราะ มีบริเวณแค่ตรงนี้นนะครับ มีโต๊ะ บูชากลางแจ้งอยู่บริเวณนั้น) ได้ไหมครับ ท่านปู่

4. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    ที่กระทู้นี้มีความรู้เรื่องธาตุกายสิทธิเเละคาถาบูชาของคุณปู่ท่านอยู่พอสมควรเลยครับ
    เเจกความรู้เรื่องธาตุกายสิทธิเเละคาถาบูชา - หน้า 3 - PaLungJit.com

5. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุค่ะท่านปู่
    หลานน้อมอนุโมทนาบุญค่ะ

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆๆๆๆๆๆค่ะ ท่านปู่ น้อมอนุโมทนาค่ะ

7. ในนภา

คำว่าตั้งขันรับท่านธาตุกายสิทธิ์ น่าจะถูกกว่าครับ แปลว่า การอาราธนาอัญเชิญ[FONT=&quot][/FONT]

ส่วนคำว่ารับขันธ์นี่ ต้องศึกษาหาความรู้ให้ดีก่อนนะครับ ไม่ใช่ไปรับสุ่มสี่สุ่มห้า
    ที่ไปรับตามอาศรมพวกตั้งตัวเป็นเจ้าสำนักหาเงิน เจ้าแม่นู่นนี่เจ้าพ่อนู่นนี่จะเป็นขันธ์ผีซะมาก

อุปโลกว่าการรับขันธ์ คือ การมอบอย่างเคารพนบนอบซึ่ง รูปขันธ์ เวทนาขันธ์ สัญญาขันธ์ สังขารขันธ์ วิญญาณขันธ์ (ซึ่งภูติผีไม่ได้มีร่างกายเหมือนคน) ให้กับผีที่พวกเจ้าสำนักหลอกลวง ว่าเป็นเจ้าแม่นั่น เจ้าพ่อ องค์เทพ พวกนี้อย่าไปเชื่อมัน ใช้สติพิจารณากันให้ดี คนดีๆที่ไหนเค้าจะมอบร่างตัวเองให้ผี บางทีหัวสำนักมันก็ร่างผีเหมือนกันก็มี หรือบางทีก็เป็นพวกผิดปกติในการหลั่งฮอร์โมนทางสมองก็มี ของจริงๆเค้าไม่ใช่จะอวดอ้างกันมากหรอกครับ

พวกที่รับขันธ์(ผี)ช่วงแรกชีวิตอาจจะดี บางคนอาจชอบเข้าวัดมากเพราะผีมันต้องการบุญ มันก็ดลจิตดลใจ เราก็ทำไป ผีมันก็เอาบุญเราเรื่อยไป เป็นข้ารับใช้มันจนตายแหละ แต่ช่วงหลังสิบางคนอาจจะไม่ค่อยอยู่กับร่องกับรอย บ้านแตกไปเลยก็มีครับ

ทางที่ดีสำหรับผู้ที่จะรับขันธ์นี่
    จะมีองค์หรือไม่ก็ตาม ให้หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิ
    แผ่เมตตาถึงครูบาอาจารย์ องค์เทพเทวาที่คุ้มครองรักษาตนเอง ก็น่าจะเพียงพอ เพราะการที่เทพมาอยู่กับเราก็ด้วยเหตุที่ได้กล่าวไว้ข้างต้น คือปรารถนาจะได้ร่วมสร้างบารมี และช่วยเหลือผู้ที่เคยเกี่ยวข้องกันมาก่อน
    ครับ

8. ในนภา

ร่วมอนุโมทนากับคุณปู่ด้วยครับ สาธุ [​IMG]

9. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณมากๆครับ แค่การสลับตำแหน่งคำก็มีความหมายผิดแปลกไปมากมายเลย :cool:

10. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณปู่ ..แร่โภคทรัพย์เอานามนี้ล่ะ :cool:
    ขอถามต่อเลยเห็นคุณปู่เล่นแร่แปรธาตุมาพอสมควร มีประสบการณ์อะไรบ้างเกี่ยวกับทางด้านนี้เล่าให้ฟังหน่อยสิ ทั้งด้านดี(ให้คุณ) และด้านไม่ดี(ให้โทษหรือสั่งสอน)มีมั้ย ของตัวเองหรือกับท่านอื่นที่ใกล้ตัวรู้จัก จะได้เป็นวิทยาทานแก่คนที่สนใจในเรื่องนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  11. ladycrying

ladycrying เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ลำดับที่40
    ปู่อ้วนคะยังขอรับได้อีกมั๊ยคะ
    จะได้ส่งซองไปตามกติกาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  12. remember_me

remember_me Active Member

ลำดับที่41
    วิวาห์รัตน์ วงศ์นนทเกียรติ
    ชั่งใจอยู่นานค่ะกลัวทำไม่ได้ (ทานชะอมไม่ได้)ไม่อยากสร้างเงื่อนไขกับตัวเอง แต่ก็ไม่ได้ชอบชะอมมากมาย และก็คิดว่าก็แค่ชะอม ถ้าทำไม่ได้ อะไรที่ยากกว่านี้ก็คงทำไม่ได้ค่ะ ใช้ผักอื่นแทนก็ได้ค่ะ ส่วนข้อสองก็หลีกเลี่ยงเอา หลานจะส่งซองไปนะค่ะ พร้อมค่าจัดส่งค่ะ ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญกับปู่เป็นอย่างยิ่งค่ะ

13. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    การตั้งขัน5ขัน8 ก็เหมือนกับการจัดพานดอกไม้ธูปเทียนบูชาสักการะสิ่งที่เราเคารพนับถือ เวลามีการจัดพิธีกรรมต่างๆสำหรับชาวอีสานก็จะมีการแต่งขัน5ขัน8ฯลฯประกอบสำหรับทำพิธีบูชาสักการะด้วย เพื่อบูชาครู หรือแล้วแต่วัตถุประสงค์ในการจัดทำพิธีต่างๆก็คงคล้ายๆการจัดพานบายศรี ในการบวงสรวงหรือพานพุ่มในการถวายสักการะ ผิดถูกประการใด ขอท่านปู่มาตอบอีกทีครับ ที่ตอบมาก็เป็นความเข้าใจส่วนตัวที่ได้สัมผัสมาเพราะเป็นคนอีสาน

14. ผีกองกอย

ยังมีอยู่ครับส่งมาเลย ถ้าปู่ส่งหรือได้รับซองครับจำนวน60;ซองเเล้วจะบอกเพราะจดไว้ครับว่ามากี่ซองเเล้ว ถ้าครบเเล้วจะโพสบอกว่าครบจำนวนแล้วแต่ถ้าเกินก็มีให้แต่ต้องดูว่าเกินมากไม ตอนนี้ทีได้รับเเล้วเเค่11ซองเองของวันนี้ไม่นับคนนอกพรุ่งนี้จะรู้อีกว่ามาเท่าไรเผื่อไว้20องค์ใครอยากจะฝากพระธาตุหรือสารีริกธาตุ กับปู่ลงเจดีย์ก็ฝากได้นะ ปู่รับตลอดเเต่ถ้าปิดยอดเจดีเเล้วก็จะบอกไม่นานอีกประ20;วัน

15. ผีกองกอย

ใช่แล้ว เป็นการบูชาเเละขอขมาด้วย หรือเราจะเอาบายศรีบูชาด้วยทุกวันพระได้จะยิ่งดีมากๆๆๆเลย ปู่เองบายสีปากชามเเละบายสีพระยานาคขึ้นทุกวันพระใหญ่เลยละ

16. ผีกองกอย

ถ้าผิดโดยไม่ได้เจตตนาขอขมาได้ไม่ต้องกลัว

ไปอ่านกระทู้หมดยังครับ ผิดโดยไม่ได้ตั้งใจขอขมาได้ แต่ก่อนปู่ไม่ได้ถามเพราะปู่บอกเเล้วปู๋มีสัจจะอยู่กับตัวตลอด แต่ใครจะทำได้มั่งเท่านั้น ปู่เลยไม่ได้ถามหลวงปู่ท่านไว้ ตอนนี้ถามศิษย์ท่านตรับเพื่อความสะบายใจ

17. ภูต สวรรค์

ภูต สวรรค์ สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับคุณปู่
    ครั้งก่อนเข้ามาอ่าน สนใจและอยากได้ธาตุกายสิทธิ์ไว้บูชา ช่วยในการสร้างสมาธิ แต่กลัวทําตามข้อห้ามไม่ได้ หลังจากนั้นก็ไม่ได้เข้ามานาน จนวันนี้เปิดขึ้นมาเข้ามานั่งอ่าน ก็เกิดคิดว่าทําได้
    ธาตุกายสิทธิ์ ยังเหลือมั้ยครับคุณปู่ ถ้าเหลือผมจะส่งซองปล่าวไปพรุ่งนี้เลยแล้วซองเปล่าถ้าติดสแตมไปต้องติดกี่ บาทครับ ขอบคุณครับ

18. ในนภา

ปู่ครับ บายศรีหลังการบูชานี่ เราควรเก็บไว้กี่วัน แล้วส่วนใหญ่เค้ามักนำไปทำอะไรกันต่อเหรอครับ

19. ผีกองกอย

เเล้วแต่เรา

เราก็ดูเอาถ้าเหี่ยวเฉามากก็นำไปทิ้งทีโคนไม้หรือทีไนก็ได้ทีไม่มีคนเดินข้ามนะ

20. ผีกองกอย

มีอยู่ส่งมาโลด

แนบเป็นเงินมาก็ได้ก็จำนวนห้าสิบสี่สิบหรือติดเเสตมมาเลยก็ตามใจเเสตมก็น่าจะ20บาทมั่งครับคงพอหรือจะแนบค่าส่งมาพร้อมด้วยก้ได้ ส่งซองเปล่ากันกะเเทกมาครับรวมๆๆแล้ว50บาทก็คงพอแล้วครับ