((((((((((ปิดเเจกเเล้วครับเเจกอย่างอื่นแทนครับ))))))เเจกธาตุกายสิทธิโดยปู่อ้วนผีกองกอย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 23 กันยายน 2011.

1. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    8 องค์นี้ ต้องถามปู่ดูอีกเหมือนกันว่าปู่เรียกเขาว่าอะไร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      24.5 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      21 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      17.2 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      21.6 KB
      เปิดดู:
      39
  2. ในนภา

ผงมวลสาร

ผงสองถุงนี้
    ถุงหมายเลข 10 มีสีฟ้าๆ
    ถุงหมายเลข 11 มีประกายแก้ว
    ผงไหนเป็นผง อะไรคุณปู่พอจะทราบไหมครับ

ผมรู้แต่ว่า เป็นมวลสารผสมของธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหลเมืองลาว ขี้เหล็กไหล ตับเหล็กเมืองลาว รังเหล็กไหล ว่านกาฝาก ไข่หิน ไม้หิน ปูหิน หอยหิน แล้วก็ผงว่าน
    แต่ไม่แน่ใจว่าถุงไหน
    รบกวนถามคุณปู่ด้วยนะครับ [​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      16.4 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      22.6 KB
      เปิดดู:
      56
  3. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    เอาไปล้างน้ำซะ

ท่านเป็นรังธาตุกายสิทธิ์ของท่านแต่จะออกสีได้ถึง7เลย ส่วนอีก2ข้างบนนั้เรียกว่าตับเหล็กเมืองลาว กับรังเหล็กงอกเอามาจากร้อยเอ็ดอำเภอหนองพอง จริงๆๆมันก็งอกเติบโตได้ทั้งหมดนั้นละเอาล้างน้ำเสียเเล้วเเช่น้ำผึ้งโลดหลานเอย
    อีตอนใสปู่ใสไปในถุงมันหาของใสไม่ได้เลยมันเลอะงะ ล้างน้ำทำความสะอาดเสีย
    ส่วนผงนั้นอันที10ผงทีออกขาวนะมันผงว่านกาฝากมันมากจริงปู่ทำเก็บไว้มันหลายอย่าง
    ส่วนอีกอันทีมีเงาๆๆผงเงาเวลาจับนั้นมีจำพวกเเร่ล้วนๆๆเลย ขี้ควายเงิน รังเหล็กเเร่งอกอีกหลายอย่างไปเจอถ้ำไนก็ขอมาอย่างละกำนั้นละตอนส่งให้หลานนะปู่แบ่งออกไป7กล่องทีส่งให้พระคุณเจ้าท่านด้วยละเเละก็หลาน1กล่องส่วนพระธาตุหลวงปู่นั้นเวลาบูชาเอารูปหลวงปู่สมชายมาตั้งด้วยเเล้วเอาพระธาตุเกศาท่านมาตั้งข้างหน้าจะเหมาะทีเดียวเลย ยังมีอีกทีได้มาตอนนี้ของหลวงปู่เสาร์เเละหลวงปู่คำคะนึง กำลังตรวจเช็คว่าใช่ของท่านจริงหรือเปล่า มันอาจจะเป็นของท่านอื่นก็ได้ พระคุณเจ้าท่านเมตตาให้ไว้เมื่อวานครับ ถ้าอยากรู้เห็นพระคุณเจ้าท่านว่ามีหนังสือของมาขายเกียวกับเเร่ธาตุกายสิทธิ คงจะเป็นของอาจารย์ บูรพาไม่แพ้กะมัง เลยไปตรวจดูว่ามีอย่างไนตรงทีปู่ให้ไปบ้าง มีอยู่เเล้วละ แบ่งออกเป็นตระกูลอยู่แล้วนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2011
  4. วรุตม์ นคร

วรุตม์ นคร สมาชิก

15 กันยายน 2011
    ลำดับ30 - 31
    ขออภัยอ่านเร็วไปหน่อยก็เลยดูไม่ละเอียด
    กระนั้นกระผมขอแร่เสริมบารมี 1องค์นะครับ
    วรุตม์ ชลนลิน

ผมก็ขอเปลี่ยนเป็นแร่เสริมบารมี 1 องค์ครับ
    ภูรินท์ ชลนลิน

5. ในนภา

ครับผม ขอบคุณคุณปู่มากครับ

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่ครับวันนี้ผมส่งซองไปแล้วครับเป็นซองกันกระแทก ติดแสตมป์ 30 บาท พร้อมส่งกลับเลย ครับ รบกวนปู่ด้วยครับขอแบบรวมๆ ครับ ทั้งธาตุกายสิทธิ์และผงมวลสาร จะแบ่งบางส่วนร่วมทำบุญสร้างเหรียญพระศรีอริยเมตไตย-หลวงปู่ทวด ถวายหลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดมครับ

7. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    ลำดับที่ 33
    ขออนุโมทนาและขอรับไว้บูชาด้วยคนครับ
    พรชัย ละไมลิขสิทธิ์
    753 ถนนมังกร สัมพันธวงศ์
    กรุงเทพฯ 10100

8. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011

ท่านปู่ ช่วยบอกผมหน่อยครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องพิธีกรรมอะไรเลย ขัน5 ขัน 8 ขัน13 เลยครับ ดอกไม้สีขาว ดอกบัว ต้องมีทั้งหมด กี่ชนิดครับดอกไม้ แล้ว เทียน 13คู่ นี้ คือ 26 เล่ม ใช่ไหมครับปู่

ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ผมไม่มีความรู้เรื่อง การตั้ง ขัน5 ขัน 8 เลยครับ

9. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่ค่ะหนูจะส่งวันนี้นะค่ะ อย่าลืมหนูนะค่ะปู่ ตามที่คุยกันนะค่ะ 555

10. piyamat

piyamat Active Member

ลำดับที่ 34 จะจัดส่งซองพร้อมแนบเงินค่าจัดส่งไปค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

11. paisher

paisher สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2006
    ขอรับด้วยค่ะ

ลำดับที่ 35
    ปิยวรรณ แสนเมือง
    แล้วจะส่งซศองไปให้ค่ะ อนุโมทนาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2011
  12. Roschaem

Roschaem สมาชิก

ลำดับที่ 36 ขออนุโทนาบุญด้วยค่ะ ขอรับไว้บูชา

13. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปู่ขอรับ วันนี้ประมาณ11.00น. ผมได้จัดส่งซองกันกระแทกแนบเงิน60บาท พร้อมพระสารีริกธาตุเล็กน้อยกับวัตถุมงคลเล็กน้อย สำหรับร่วมบรรจุกรุเจดีย์พระธาตุของปู่..รายละเอียดได้เขียนใส่แผ่นกระดาษให้อีกทีหนึ่งครับ

ขอบพระคุณครับ ...ว่าแต่ที่ปู่กองกอยบอกว่าไม่ให้เรียกว่าเหล็กไหลแล้วจะให้เรียกว่าอะไรท่านหรือเปล่า ถ้าติดต่อได้คงจะถามดูครับ

14. menunu

menunu สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 37
    พลทหารบูรพา พวงงาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  15. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    ลำดับ 38 ขอรับด้วยนะค่ะ
    กัญญ์ชิสา แม้นทิม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  16. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    สำหรับท่านที่ขอธาตุกายสิทธิ์จากปู่อ้วนครับ นี่เป็นข้อห้ามสำหรับท่านที่ขอรับไปบูชานะครับ

17. ผีกองกอย

การตั้งขันขมา

มีวิธีดังต่อไปนี้ หาจานมาขัน๕เเละขัน๘ ขัน๑๓ส่วนขัน๑๓เอาดอกไม้เอาทั้ง9คู่ดอกไรก็ได้เเต่ต้องสีขาวอย่างเดียว ใสจานหรือพาน มีเทียนขาว13คู่ ธูป11ดอก เเละธูปทีจะใช้จุดก็อีก11เช่นกัน เอาใสในพาน ขัน๕ มี ธูป๕เทียน๕ดอกไม้สีขาว๕ อีกจานขัน๘ธูป๘เทียน๘ดอกไม้๘ ใส่จานไว้ ทั้งหมดจะได้๓จานเเล้วจุดธูป๑๑ดอกบอกกล่าวขมาท่าน จบ เทียนต้องสีขาวดอกไม้ก็ด้วย เอาสีอื่นไม่ได้ มันจะ วิบัตครู ต้องการความบริสุทธิ์ของสีขาว นั้นก็คือใจเราทีทำไว้ไม่ได้เจตตนาขอขมาท่านซะ

18. ผีกองกอย

เรียกแม่ธาตุกายสิทธิ์หรือธาตุกายสิทธิเสริมบารมีหรือธาตุกายสิทธิหรือเเร่โภคกระทรัพย์หรือเเร่มงคล เลือกเอาหลาน

19. A_R_T_Y

A_R_T_Y Active Member

19 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่39 ปู่ครับผมขอรับ 1องค์ครับ

อนิรุจน์ สมจิตร์ เดี๋ยวจะส่งซองและแนปเงินไปให้คับ

20. ผีกองกอย

ปู่จะแนบซองละ1องค์นะครับและแนบอย่างอื่นไปด้วยอาจจะเป็นรัง7สีหรือไหลเข็มหรือตับเหล็กเมืองลาวหรือเเร่งอกเเร่เกาะล้าน เพราะจะได้แบ่งกันได้ไปทั่วกันนะครับส่วนท่านใดต้องการก็ขอทำตามกติกานะครับส่วนท่านทีได้ขอไว้ก่อนตอนเเรกนั้นจะได้ไม่เป็นไรจะส่งให้ตามนั้น