((((((((((ปิดเเจกเเล้วครับเเจกอย่างอื่นแทนครับ))))))เเจกธาตุกายสิทธิโดยปู่อ้วนผีกองกอย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 23 กันยายน 2011.

1. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ปู่บอกเคร็ดรับให้ ทุกอย่างมันอยู่ทีใจนะ ลองนึกดูดีๆๆๆนะครับ
    บอกอีกนิด เวลาหลวงปู่พรหมมา ท่านยังมีขีวิตอยู่คนมาเอากับท่านที เยอะมาก เรียกว่าวันหนึ่งมาแบบเป็นพันๆๆๆใช่เขามาเอาอะไรบางอย่างด้วยปู่รู้แต่ไม่ขอบอก เเล้วนึกดูว่าคนอื่นเอาไปมันไม่ใช่น้อยๆๆนะเขาทำไมถึงเอาไปได้ละ.............................................................................นึกสิครับ ปู่ใบให้แล้วนะ

=======ทุกอย่างมันอยู่ทีใจ=========
    ปู่ไม่สามารถบอกตรงๆๆได้ ต้องใช้ปันญามานึกเอาเอาใช่ๆๆๆมีคนหนึ่งโทรหาปู่จำไม่ได้เเละเขาบอกเหมือนกันไอ้คำทีปู่โพสไว้เนี้ยละ ปู่ยังว่าในใจเลยฉลาดมาก ไม่อย่างงั้นนั้นปู่จะสอนทำไมว่า ทุกอย่างมันอยู่ทีจิตเราเพราะจิตเราเป็นใหญ่ กายเป็นบ่าว ยำ้นะครับ มันอยู่ทีใจครับ ลองถอยหลังมาดูได้ไม่ว่ากัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2011
  2. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    วันนี้ได้รับแล้วครับ
    สีสวยมากเลยครับ เหล็กไหลของคุณปู่ที่ให้ผมมา

ส่วนผงมวลสารก็เป็นผงที่หายาก
    จะหาผู้มีความรู้จริงๆอย่างปู่
    ยอมรับเลย ว่าคุณปู่ฤษีผ้าขาวไม่ธรรมดาจริงๆ ครับ

อนุโมทนาบุญ
    และขอบพระคุณ คุณปู่สำหรับเหล็กไหลที่ให้มาบูชาด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2011
  3. ผีกองกอย

แม้ปู่ลืมให้ข้าวตอกพระล่วงกับข้าวสารหินเมืองประสาทพนมรุ้งงะลืมเเละข้าวสารหินดำลพบุรีอีกปู่ลืมเเล้ว

4. ผีกองกอย

การรับพระอรหัตตธาตุ สารีริกธาตุและพระบรมสารีริกธาตุ ในทางไปรษณีนั้นบางครั้งปู่เองก็ทำใจลำบากอยู่นะ เเต่ทำไงได้ ถ้าให้ไปเอาเองมันก็ไกลไนจะค่ารถค่าเรืออีกจิปาถะ ก็เลยเข้ากรรมฐานถามท่านพรหมมหาเทพเเละนาคราชผู้เฝ้าดูเเลพระพุทธศาสนา ท่านก็ว่า เมือเราจะส่งหรือรับก็ดีเราควรต้องขอขมาท่านก่อนส่งเเละรับ ถ้าไม่ทำเช่นนั้นเเล้วจะเป็นกรรมหนักพอควรเลย เเต่ท่านก็บอกว่าถ้าพระธาตุเป็นของแท้ท่านจะหายไปก่อนแล้วพอถึงคนทีจะรับท่านจึงปรากฏธาตุมาอยู่ในซองเดิมเห็นว่าอย่างนั้น อย่าลืมเเล้วกันขอขมาท่านก่อนนะลูกหลาน ก่อนจะส่งมาให้ปู่บรรจุใสเจดีย์ เป็นห่วงอย่างมากเลยเรื่องนี้ เพราะเราก็รู้ใช่ไหมว่าเขาโยนเขาวางพิ้น แต่ไม่เป็นไร ส่งมาเลยเดียวปู่จัดการเลยเรื่องขอขมาท่าน จัดไป บางท่านก็เห็นมีอยู่ ว่าทำเช่นนั้นไม่ดี ท่านต้องเข้าใจบ้าง บางครั้งมันก็เหลือวิสัยทัศจริง จะให้เดินมาส่งก็ยากนะมันไกลอยู่ เอาเป็นว่ามันอยู่ทีใจเราบริสุทธิ์ก็เเล้วกัน จะถามท่านอีกทีเพราะท่านผู้ดูแลคงจะเข้าใจ จึงไม่ได้ห้ามไว้เสียทีเดียวเเต่ต้องทำให้ถูก รับทราบเเล้วปฏิบัติกันนะ

5. ในนภา

ผมก็ลำบากใจเหมือนกันแต่ก็พยายามทำอย่างปู่ว่าแหละครับ
    อีกเรื่องนึงคือเรื่องผงมวลสารด้วย กลัวจะตกหล่นมากๆ
    เพราะเป็นผงมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษา แล้วก็สำเร็จด้วยวิชาของคุณปู่
    เลยพยายามขอขมาท่านก่อน และขอท่านว่าหากจะตกหล่นลงไปในที่ที่่ไม่เหมาะสม
    ก็ขอให้เศษส่วนนั้นของท่านกลับไปอยู่ในที่ๆเหมาะสม ถึงจะพอสบายใจขึ้นได้

กลัวจะบาปเหมือนกันครับคุณปู่ เลยจะพยายามขอขมาท่านไว้ว่าไม่ได้ตั้งใจปรามาศท่าน

6. ผีกองกอย

แบ่งพระธาตุหลวงพ่อเกศาอีกนะให้เพือนกันในทีศึกษาของเรานะท่านจะได้มาอยู่กับเราอีกเยอะ
    องค์ท่านใสดีนะแต่ก่อนยังไม่ใสเท่านี้เลย ยังขุ่นมัวมากนะ

7. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่ครับ นอนดึกจัง รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

8. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    ปู่ครับถ้าผมจะส่งพระบรมสารีริกธาตุกับพระธาตุไปให้ปู่ด้วยจะให้ใช้บทสวดขอขมาท่านบทไหนดีหรอครับ...ปู่

9. ผีกองกอย

31ภูมิของปู่ไง แต่เสริมคำว่าพระบรมสารีริกธาตุลงไปด้วยว่าข้าพเจ้ามิได้เจตตนาลบลู่องค์ท่าน...............................เราก็ว่าไปครับ เเค่นั้นเอง ขอปู่ใช้ขอขมาได้หมด เพราะปู่เองก็ใช้อยู่แต่เสริมคำบางอย่างเพิ่มเข้ามาอีกในบางอย่างทีเราจะขอขมาท่านนะครับ

10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุค่ะท่านปู่ หากเราทราบเหตุผล คงจะไม่น้อย ถือว่าได้ปัญญาด้วยค่ะ

ขอรับพรนี้ด้วยความเคารพค่ะท่านปู่
    และบุญกุศลใด ที่หลานได้ตั้งใจบำเพ็ญมาด้วยความประณีต ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต ขออานิสงส์แห่งบุญนั้น ถึงพร้อมแด่ท่านปู่ด้วยเทอญ
    ขอให้ท่านเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ สาธุ สาธุ สาธุ

11. ผีกองกอย

เอาละปู่ได้ถามท่านเเล้ว เมื่อได้ธาตุกายสิทธิอย่าเรียกว่าเหล็กไหลนะลูกฟังดูแล้วมันไม่ค่อยดี
    ถ้าเราเผลอกินผักชะอมไปโดยไม่เจตตนา เราต้องขอขมาท่าน มีวิทีดั่งต่อไปนี้
    แต่งดอกไม้ขัน5เเละขัน8หรือเขาเรียกว่าขัน13 มีดอกไม้สีขาวหรือดอกบัวเป็นการทีสุดธูป11ดอก เทียน13คู่ แล้วกล่าวคาถาขอมาทีปู่ได้ให้ไว้แล้ว31ภูมิไงครับเเต่เพิ่มชื่อธาตุกยสิทธิลงไปด้วย เเละงานศพเหมือนกันครับ ทำซะนะเพื่อมีโอกาสบางครั้งอาจจะผิดไปโดยไม่เจตตนา แต่ถ้ารักษาสัจจะได้เป็นการดีจะได้บุญด้วย เนื่องจากในชีวิตนี้จะมีอะไรมั่งทีได้ให้สัจจะไว้เป็นคำพูดบ้างเเล้วทำในตลอดชีวิต แต่ปู่ไม่ได้ถามท่านก่อนนั้นเพราะปู่เองไม่เคยเสียสัจจะกับหลวงปู่ท่านเลย แต่เห็นถามมากันมากเลยจัดให้ครับไม่ยากไม่ยาก
    หลายท่านคงจะโล่งอกกันมากนะครับ เผื่อทำผิดไปโดยไม่ได้เจตตนาก็ขอขมากันนะ

12. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    สาธุๆ ครับ ปู่อ้วน ได้ความรู้มากมายมหาศาลจริงๆครับ

13. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่ครับ ขอสอบถามครับ ธาตุกายสิทธิ์ที่ปู่มอบให้นี้ สามรถนำใส่ภาชนะเดียวกันแล้วเลี้ยงด้วยน้ำผึ้ง มั้ยครับ หรือว่าต้องแยกภาชนะครับ

14. noot2828

noot2828 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ใครที่ได้รับของจากปู่ฤาษีแล้วกรุณาช่วยแบ่งปันโดยการถ่ายรูปโพสให้ท่านอื่นได้ชมการบ้างนะคะ

15. noot2828

noot2828 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ท่านใดที่สนใจ แร่ดูดทรัพย์ ก็เข้าไปดูได้ในกระทู้ ขอมอบแร่ดูดทรัพย์นคะ ขอบคุณค่ะ

16. ในนภา

ภาพพระธาตุเกศา พระวิสุทธิญาณเถร หลวงปู่สมชาย ฐิตวิริโย

พระวิสุทธิญาณเถร หลวงปู่สมชาย ฐิตวิริโย
    วัดเขาสุกิม จังหวัดจันทบุรี

อะหัง วันทามิ ทูระโต
    อะหัง วันทามิ ธาตุโย
    อะหัง วันทามิ สัพพะโส

ผมนับดูได้ 90 องค์ครับ
    เดี๋ยวผมจะนำไปแบ่งให้กับพี่ๆ ญาติธรรมที่มหาลัยนะครับ
    เป็นคนจันทร์มานาน พึ่งเคยเห็น พระธาตุของหลวงปู่ท่านของจริง ก็ครั้งนี้เอง
    อนุโมทนาสาธุ กับคุณปู่ฤษีผ้าขาว และพี่ๆทุกท่านด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ในนภา

ธาตุกายสิทธิ์ต่างๆ ที่คุณปู่เมตตามอบให้ ๑

ผมไม่ทราบว่า องค์ไหนท่านเป็นเพศผู้ องค์ไหนท่านเป็นเพศเมีย
    คุณปู่ดูยังไงเหรอครับ ?

18. ในนภา

ธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหลย้อยเมืองลาว

19. ในนภา

สีออกฟ้าๆ คุณปู่เรียกว่า ธาตุกายสิทธิ์ไหลเหล็กเข็ม
    แข็งมาก เดี่ยวจะหาตลับใส่แบบใสพระธาตุ
    แบ่งไปให้กลุ่มพี่ๆ ที่ปฏิบัติธรรมที่มหาลัยครับ

ขนาดไฟล์:
      9 KB
      เปิดดู:
      31
  20. ในนภา

2 องค์นี้ผมไม่แน่ใจว่าปู่เรียกเขาว่าอะไร
    ต้องลองถามปู่ดูอีกที

ขนาดไฟล์:
      18.8 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      17.4 KB
      เปิดดู:
      33