ปิดมอบพระอรหันตธาตุถึงสิ้นเดือนมกราคม๕๔นี้

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สัญญา, 21 กรกฎาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฉลิมพล 2516

เฉลิมพล 2516 สมาชิก

กราบนมัสการพระคุณเจ้า กระผมมีศัทธาในพระอรหันต์สาวกขอพระผู้มีพระภาคเจ้าเป็นอย่างยิ่ง จึงใคร่ขอรับพระอรหันตธาตุ ซึ่งกระผมไม่ทราบว่ายังพอมีเหลือของพระอรหันต์องค์ใดบ้าง จึงขอรับไว้สักการะบูชาเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตนและครอบครัว 1 ชุด และจะส่งซองไปรับพระอรหันตธาตุครับ

2. ICDS

ICDS เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    กราบนมัสการท่านพระคุณเจ้า
    ผมได้รับพระอรหันต์ธาตุแล้วครับ ต้องขอกราบขอบพระคุณท่าน...และร่วมอนุโมทนา สาธุ...

3. tichakorn

tichakorn Active Member

นมัสการพระคุณเจ้า อนุโมทนาบุญด้วยเจ้าค่ะ บูชาพระอรหันต์ธาตุอย่างละ 1 ชุด
    1.พระโมคคัลลานะ
    2.พระสารีบุตร
    3.พระอานนท์
    4.พระมหากัจจายนะ
    5.พระพิมพาเถรี
    6.พระอุปคุต
    7.พระราหุล
    8.พระมาลัย
    9.พระอนุรุทธ
    10.พระอัญญาโกณฑัญญะ
    11.พระมหากัสสะปะ
    12.หมอชีวโกมารภัจจ์
    13.พระโสภิตะ
    14.พระเถระกุมาระกัสสะปะ
    15.พระปุณณะ
    16.พระอังคุลิมาล
    17.พระอุบาลี
    18.พระนันทะ
    19.พระปัจเจกพระพุทธเจ้า
    20.พระเขมาเถรี
    21.พระอุบลวรรณเถรี
    22.พระอนาคารกัสสปเถระ
    23.พระสีวลีเถระ
    24.พระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ทิชากร สุวรรขำ แล้วจะส่งซองกันกระแทกไปให้เจ้าค่ะ

4. nopphakao_s

nopphakao_s เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการขอบพระคุณมากค่ะ พระคุณเจ้า วันนี้โยมได้รับพระอรหันตธาตุ เรีบยร้อยแล้วค่ะ และโยมขอกราบนมัสการขอบพระคุณพระคุณเจ้าอย่างสูงค่ะที่เมตตามอบพระบรมสารีริกธาตุ และพระนางพญา มาด้วยค่ะ
    สายฝน นพเก้า

5. สัญญา

สัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    เตรียมจัดส่งวันที่ ๒๗ ธ.ค.

เจริญพร...วันนี้อาตมาได้รับซองที่ญาติโยมส่งมาและเตรียมจัดส่งวันที่ ๒๗ ธ.ค.
    ๑. คุณโยมภูริวัฒน์ พรเกษม
    พระอรหันตธาตุยังเหลือพอที่จะมอบให้...คุณโยมท่านใดต้องการมีไว้สักการะบูชาตอนนี้ก็ยังทัน...สามารถขอรับได้ตามกติกาของกระทู้...

6. สัญญา

รายชื่อจะจัดส่งพระอรหันตธาตุหลังปีใหม่

เจริญพรญาติโยมทุกท่าน...รายชื่อต่อไปนี้ เป็นโยมที่ส่งซองมาและอาตมาได้รับแล้ว และจะจัดส่งพระอรหันตธาตุให้หลังปีใหม่(พร้อมพระนางพญาฯ บรรจุพระธาตุนาคนฤมิต + พระธาตข้าวบิณฑ์ เป็นของขวัญปีใหม่)
    ๑. คุณโยมสรภัค ลีฬหาทร
    ๒. คุณโยมเฉลิมพล คุปต์กาญจนากุล
    ๓. คุณโยมวีระพล ตุ้มสุด
    ๔. คุณโยมตรีทิพยพิภา พาวงษ์
    และสำหรับท่านที่ปราถนาพระอรหันตธาตุเพื่อมีไว้เป็นสิริมงคลเพื่อน้อมนำปฏิปทาของพระคุณท่านมาเป็นแบบอย่างในการประพฤติปฏิบัติ...เป็นสังฆานุสสติ เพื่อความเจริญงอกงามในธรรมขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า...ตอนนี้ยังเหลืออยู่และสามารถติดต่อขอรับได้ตามกติกาของกระทู้...ขออนุโมทนา

7. สายควบคุม

สายควบคุม สมาชิก

29 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมทนาครับ
    แล้วแต่พระคุณเจ้าจะมอบให้ครับ
    วศิน แฝงเมือง
    899/17 บ้านเอื้ออาทรบึงกุ่ม แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม กรุงเทพ 10240

8. Apichid

Apichid เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอรับพระอรหันตธาตุ

กราบเรียนพระคุณเจ้า
    ผมได้จัดส่งซองกันกระแทก พร้อม ค่าส่ง มาให้เรียบร้อยแล้ว ครับ.
    พร้อมชื่อของพระอรหันตธาตุ และ พระบรมสารีริกธาตุ.
    ไม่ทราบว่าพระคุณเจ้ามีพระบรมธาตุพระโพธิสัตว์กวนอิม หรือเปล่า ครับ
    ถ้ามี ผมก็อยากจะอัญเชิญ มาบูชา ครับ.พร้อม พระบรมสารีริกธาตุ
    สันฐานต่างๆ หรือ วรรณรวม ถ้ามี ผมก็อยากจะอัญเชิญมาบูชาเช่นกัน

ทั้งหมดนี้แล้วแต่ พระคุณเจ้าจะ กรุณาเห็นสมควร

อภิชิด

ปล. รบกวนพระคุณเจ้าช่วยลงนามแต่ละองค์ด้วย ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2010
  9. jeeraa

jeeraa เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบมนัสการพระคุณเจ้า
    กระผมขอพระอรหันตธาตุที่พระคุณเจ้ามีทุกๆ องค์ครับ และอนุโมทนาบุญ กระผมส่งซองกับค่าจัดส่ง พร้อมกับขอพระธาตุนาคนฤมิต ด้วยครับ
    ภูมิพัฒน์ จีระนันตชัย

10. tweeraphol

tweeraphol สมาชิก

17 กันยายน 2010
    ขอโมทนาบุญพระคุณเจ้าครับ ผมได้ส่งซองและค่าจัดส่งรวมถึงพระนามพระอรหันต์ที่อยากบูชาไปแล้วครับ
    โมทนาบุญทุกประการพระคุณเจ้าครับ
    วีระพล

11. ต้องตา

ต้องตา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญพระคุณเจ้าครับ ผมได้ส่งซองและค่าจัดส่งไปแล้ว
    แต่ลืมแนบพระนามพระอรหันต์ที่อยากบูชาไปครับ
    พระนามพระอรหันต์ที่อยากบูชา
    พระสารีบุตร
    พระโมคคัลลา
    พระอุปคุต
    พระมหากัจจายนะ
    พระสีวลี
    นายศิโรเวฐน์ เกลี้ยงเกิด อบต.ต้นมะม่วง 2/2 ม.3
    ต.ต้นมะม่วง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000 ขอกราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ

12. ดาวเสา

ดาวเสา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วนะค่ะ กราบขอบพระคุณมากค่ะ

13. สัญญา

แจ้งการงดแจกชั่วคราว

เจริญพรญาติโยมท่านที่จัดส่งซองมาเพื่อขอรับพระอรหันตธาตุและอื่นๆ...ในระหว่างวันที่ ๙-๑๖ มกราคม อาตมาภาพมีกิจ...พาคณะลูกศิษย์เดินทางไปจาริกแสวงบุญทางภาคเหนือ...ดังนั้นจึงต้องชะลอการจัดส่งไว้ก่อน...และเม่อกลับมาจะได้ดำเนินการจัดส่งให้ญาติโยมทั้งหลายตามปกติ...ปล.ยังมีซองที่อาตมาประมาณ ๑๐ ซอง...แต่ยังไม่เปิดดูว่าขอรับรายการไหน...คาดว่าหลังจากกลับมาแล้วจะรีบดำเนินการอย่างเร่งด่วน...ขอเจริญพร

14. วุฒิชัยนิค

วุฒิชัยนิค สมาชิก

ขออนุโมนาบุญพระธาตุ

ขอนมัสการหลวงพ่อที่เคารพครับ
    ผมขอพระธาตุครับ
    [FONT=&quot]พระธาตุนาคนฤมิต[/FONT]
    [FONT=&quot]พระศิลามณีปัฐวีธาตุ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระ[/FONT][FONT=&quot]อัญญาโกณฑัญญะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระสารีบุตร[/FONT]
    [FONT=&quot]พระโมคคัลลานะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอานนท์[/FONT]
    [FONT=&quot]พระสีวลี[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอุปปะคุต[/FONT]
    [FONT=&quot]พระมหากัสสปะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอุบาลีเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระราหลุ[/FONT]
    [FONT=&quot] พระควัมปติเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระกังขาเรวัตตะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระองคุลิมาล[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอนุรุทธะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระกุมาระกัสสปะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระมหากัจจายนะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระมหานามะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระปุณณะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระโสภิตะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระมาลัย[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอุบลวรรณาเถรี[/FONT]
    [FONT=&quot]พระพิมพาเถรี[/FONT]
    [FONT=&quot]พระนางปชาบดีโคตมีเถรี[/FONT]
    ขอโทษนะครับที่ขอเยอะไปหน่อย
    หากไม่ได้ครบก็ไม่เป็นไรครับ
    ขอนมัสการและขออนุโมทนาบุญอย่างสูง
    [FONT=&quot]นายวุฒิชัย ศรีสนิท [/FONT]
    [FONT=&quot]บ[/FONT][FONT=&quot].TPI PL (แผนกสำนักงานขาย ฝ่ายบริหาร)[/FONT]
    [FONT=&quot]299ม.5 ต.ทับกวาง อ.แก่งคอย จ.สระบุรี 18260[/FONT]
    [FONT=&quot]ขออนุโมทนาครับ[/FONT]

15. วุฒิชัยนิค

วุฒิชัยนิค สมาชิก

นมัสการพระคุณเจ้า
    พระนามพระธาตุที่ผมขอบูชา
    [FONT=&quot]พระธาตุนาคนฤมิต[/FONT]
    [FONT=&quot]พระศิลามณี ปัฐวีธาตุ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระ[/FONT][FONT=&quot]อัญญาโกณฑัญญะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระสารีบุตร[/FONT]
    [FONT=&quot]พระโมคคัลลานะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอานนท์[/FONT]
    [FONT=&quot]พระสีวลี[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอุปปะคุต[/FONT]
    [FONT=&quot]พระมหากัส สปะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอุบาลีเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระราหลุ[/FONT]
    [FONT=&quot] พระควัมปติเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระกังขาเร วัตตะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระองคุลิมาล[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอนุรุทธะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระกุมาระกัสสปะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระมหากัจจา ยนะ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระมหานามะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระปุณณะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระโสภิตะเถระ[/FONT]
    [FONT=&quot]พระมาลัย[/FONT]
    [FONT=&quot]พระอุบล วรรณาเถรี[/FONT]
    [FONT=&quot]พระพิมพาเถรี[/FONT]
    [FONT=&quot]พระนางปชา บดีโคตมีเถรี[/FONT]
    ขอโมทนาบุญพระคุณเจ้าครับ
    [FONT=&quot]นายเดชา พุ่มประภา[/FONT]
    15/1 [FONT=&quot]ม[/FONT].9
    [FONT=&quot]ต[/FONT].[FONT=&quot]ทองเอน[/FONT]
    [FONT=&quot]อ[/FONT].[FONT=&quot]อินทร์บุรี[/FONT]
    [FONT=&quot]จ[/FONT][FONT=&quot].[/FONT][FONT=&quot]สิงห์บุรี[/FONT][FONT=&quot]
    16110[/FONT]

16. เฉลิมพล 2516

เฉลิมพล 2516 สมาชิก

ได้รับแล้วครับกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และขอนุโมทนาบุญ
    กับคุณขวัญพัฒน์ด้วยสำหรับ CD ธรรมมะ ขอให้เจริญในธรรมครับ

17. ต้องตา

ต้องตา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับแล้วครับกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และขอนุโมทนาบุญ
    กับคุณขวัญพัฒน์ด้วยสำหรับ CD ธรรมมะ ขอให้เจริญในธรรมครับ

18. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการพระคุณเจ้าขอรับ
    กระผมปิติที่ได้รับข่าวดีจากท่านขอรับ
    เป็นพระกรุณาอย่างหาที่สุดมิได้ที่จะได้สักการะพระอรหัตธาตุ
    กระผมทำมุมเล็กๆเป็นส่วนพระบรมเพื่อให้คนที่มาบ้านได้สัการะแต่ยังขาดพระอรหัตธาตุขอรับ หากท่านยังพอมีไว้ให้กระผมได้นำสักการะบูชา กระผมขอกราบเมตตาขอรับ ตามแตท่านจะเมตตาอัญเชิญมอบขอรับ

จะจัดส่งไปให้เร็ววันขอรับ กราบขอบพระคุณครับ

หลวง

19. พงศ์ชิษณ์

พงศ์ชิษณ์ สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2010
    ขอกราบนมัสการ พระคุณเจ้าเป็นอย่างสูง

ขอรับอัญเชิญพระอรหันตธาตุ เพื่อน้อมบูชาสักการะด้วยจิตศรัธาเสื่อมใส ขอความเมตตาพระคุณท่าน จัดส่งพระอรหันตธาตุที่ได้อัญเชิญมาตามที่แจ้งไว้นี้
    ขอรับพระอรหันตธาตุ
    1.พระโมคคัลลานะ
    2.พระสิวลีเถระ
    3.พระสารีบุตร
    4.พระอานนท์
    5.พระมหากัจจายนะ
    6.พระอุปคุต
    7.พระควัมปติ
    8.พระอนุรุทธ
    9.พระอัญญาโกณฑัญญะ
    10.พระกัสสปะเถระ
    11.พระกังขาเรวตะเถระ
    12.พระปัจเจกพระพุทธเจ้า
    13.พระราหุล
    14.พระอุบลวรรณเถรี
    15.หมอชีวกโกมารภัจจ์
    16.พระชานหมากหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    ขออนุโมทนาบุญกับพระคุณเจ้า ท่ี่เมตตาแจกให้บูชา ที่ได้ขออัญเชิญหลายองค์ ด้วยความศรัทธาอยากมีไว้บูชาอย่างยิ่ง เพราะครอบครัวยังไม่เคยมีพระอรหันตธาตุบูชาเลย สุดท้ายนี ขอขอบคุณพระคุณเจ้าที่แจกพระนางพญามาให้เป็นของขวัญปีใหม่..
    อนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุ.. ขอบคุณมากค่ะ
    สถานที่ส่ง 58/28 ม.7 ม.ขจีนุช ต.คลองพระอุดม อ.ลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานี 12140

20. อั้มมี่

อั้มมี่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบนมัสการพระคุณเจ้า
    ข้าพเจ้าขอรับ พระธาตุพระอุปคุต เพียงองค์เดียวค่ะ
    ขอพระคุณเจ้าเมตตาด้วยค่ะ ขอกราบนมัสการและขออนุโมทนาบุญ และจะรีบส่งซองกันกระแทกไปให้นะคะ
    ทิวากร วงษ์แจ้ง สถานีอนามัยหนองสามวัง หมู่ 4 ต.หนองสามวัง อ.หนองเสือ จ.ปทุมธานี 12170

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้