ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ขอร่วมประมูล20300 ครับ

2. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ประมวลภาพปิดการประมูลดวงแก้วปทุมมุตรบพิตร ขนาด ๑๑ กก.

ปิดประมูลวันนี้ เวลา ๑๗.๓๔ น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลและปิดบุญทาสีโบสถ์ในครั้งนี้ด้วยครับ

š

3. maxico

maxico เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ ขอบคุณมากที่แชร์ประสบการณ์ให้ฟังครับ ความสุขที่สงบที่คุณ Numsai แนะนำให้จะน้อมนำไปปฏิบัติตามครับ

4. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอร่วมบุญอุณาโลมอันวิจิตรตระการตากับพี่นางฟ้าน้ำฝนด้วยนะคะ
    โอนแล้วจำนวน ๒๐๐ บาทวันนี้ค่ะ
    ขออุทิศบุญนี้ให้กับเทวดารักษาตัวของข้าพเจ้าทุก ๆ พระองค์
    เทวดาในดวงแก้วจักรพรรดิ ธาตุกายสิทธิ์ ทั่วสากลพิภพ
    เทวดาในดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์
    เจ้ากรรมนายเวรทุก ๆ คน ตลอดจนถึงท่านสิทธิสัตตะและบริวาร
    ท่านพรมประสิทธิ์ และบริวาร ท่านสัตยาและท่านสุกัญญา
    และเทวดานางฟ้าทุก ๆ พระองค์ในวัดโพธิ์ตาก และวัดพระธาตุบังพวน

ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พระปัจเจกพุทธเจ้า ๕๐๐ พระองค์ ผู้อธิษฐานดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้าค่ะ
    ขอถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา

ขอนอบน้อมถวายหลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระและท่านแม่ศรีทั้งสามพระองค์
    ขอน้อมถวายท่านท้าวสักกะเทวราช พระมเหสีและบริวารทุก ๆ พระองค์
    ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ท่านพระยายมราชและบริวารทุก ๆ พระองค์
    และขอพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดเจ้าค่ะ

5. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ผมขอร่วมบุญอุณาโลมกับพี่น้ำฝนครับ
    โอนแล้วจำนวน ๑๐๐ บาทวันนี้ เวลา ๑๘.๓๐ น.

ขอน้อมบูชาพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ ตุั้งแต่สมเด็จองค์ปฐม จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบัน
    พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย

และน้อมถวายบูชาแด่พระสุทธิมงคลวิสุทธิเทพ และพระมัณฑนวิสุทธิเทพ ผู้มีพระคุณทุกท่าน
    อันมีหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เป็นที่สุด

อีกทั้งขออุทิศบุญนี้ให้กับ
    1.พระศรีอริยเมตไตรยบรมโพธิสัตว์
    2.ท่านฮิตเลอร์ และบริวารของท่าน ตลอดจนเทวดาที่รักษาทีมชาติเยอรมัน และบริวารของท่าน
    3.พระปวณพราชโพธิสัตว์
    4.พระสุโภชนโพธิสัตว์
    5.เทวดาที่รักษาสมบัติแผ่นดิน เทวดาที่รักษาสมบัติพระศาสนา เทวดาที่รักษาสมบัติพระจักรพรรดิ
    เทวดาที่รักษาดวงแก้วของข้าพเจ้า และพญาอัศดรนาคราช พร้อมคณะของท่านทั้ง 49 ท่าน
    6.ท่านศิวสีหนาทโพธิสัตว์
    7.ท่านอัฒจักรมานพ
    8.ปราณริตาเทพธิดา
    9.เหล่านางแก้ว และลูกหลานบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า
    10.เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้าทุกท่านทุกองค์

ขอความปรารถนาอันบริสุทธิ์ บริบูรณ์แล้ว ขอความปรารถนานั้น จงสำเร็จเป็นอัศจรรย์ด้วยเถิด

ขอให้เกิดมาในยุคที่สามารถสร้างบารมีได้ง่าย ขอให้ห่างจากคนพาลทั้งหลาย ขอให้เป็นผู้ที่ศัตรู หมู่มารครอบงำไม่ได้ เป็นผู้มีสัมมาทิฐิทุกภพชาติที่เกิดมา

ขอให้ได้เกิดในตระกูลที่เอื้ออำนวยต่อการสร้างบารมีจนกว่าจะสำเร็จพระสัมมาสัมโพธิญาณ สาธุ...

6. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณวาสุเทพด้วยนะครับ

ขอสอบถามพี่น้ำใสครับว่า ท่านท้าวปทุมมุตรบพิต ท่านมีบุตร ธิดากี่ท่านหรือครับ

7. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณน้ำฝนที่นำบุญอุณาโลมพระมาให้ร่วมบุญค่ะ

สำหรับการประมูลครั้งนี้ ขอเพิ่ม ๕%หลังจากหักค่าใช้จ่าย เพื่อร่วมบุญอุณาโลมกับคุณน้ำฝนค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวาสุเทพด้วยค่ะ
    Numsai

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2014
  8. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขอแสดงความยินดีกับคุณวาสุเทพด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Giant 1 ที่กรุณาสรุปการประมูลครั้งนี้ด้วยค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านน่วมประมูลดวงแก้วปทุมมุตรบพิตร

และขอแสดงความยินดีกับคุณวาสุเทพที่เป็นผู้ดูแลดวงแก้วต่อไปค่ะ

ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมค่ะ

Numsai

9. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ผมขอแสดงความยินดีกับ คุณวาสุเทพ ด้วยนะครับ
    ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

10. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    โอนเงิน 26,900 บาทแล้วครับ
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 10/07/2557 - 19:41:46
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชีผู้รับเงิน 0802526472

ขออนุโมทนาทุกบุญกุศลของทุกท่านด้วยครับ
    ฝากดวงแก้วไว้ก่อนนะครับ
    ปล.คุณน้ำฝนกดอนุโมทนาคุณขาลพลาดซะแล้ว สงสัยเพลินไป อิอิ

11. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเจน ร่วมบุญอุณาโลมกับพี่น้ำฝน 100 บาท

และร่วมบุญทาสีโบสถ์ 100 บาท

ขออุทิศบุญนี้ให้ย่าเสียน บัวทอง ขอท่านได้ร่วมโมทนาบุญนี้ด้วยเถอะสาธุๆ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน
    จันทรกาล

12. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ 10/7/57 เวลา 19.04 น โอนร่วมบุญอุณาโลมอัญมณี ถวายแด่พระนั่งเมืองแก้ว จำนวน 300 บาท
    ข้าพเจ้าขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวล ให้แก่ สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ เทพเซียนทุกองค์ เทพและเทวดาทุกพระองค์ ตลอดทั้งบริวาร อีกทั้งท่านพญาครุฑ พญานาค องค์ปู่ฤาษีบรมครูทุกท่าน เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า ครอบครัวข้าพเจ้า บรรพบุรษทั้งหลายของข้าพเจ้าที่ข้าพเจ้าไม่ได้เอ่ยถึงในอดีตชาติ ตลอดจน ญาติมิตรทุกคน ผู้ที่ได้ร่วมทำบุญกุศลกับข้าพเจ้าในครั้งนี้ที่ข้าพเจ้าได้ร่วมบุญสร้างอุณาโลม ถวายแด่พระนั่งเมืองแก้ว จากการบอกกล่าวงานกุศลของคุณน้ำฝน อมรสุรกานต์ และขออุทิศให้ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จิตวิญญาณทั้งหลาย ขอท่านทั้งหลายได้โปรดรับรู้และร่วมอนุโมทนา เป็นสักขีพยานในการทำบุญกุศลของข้าพเจ้า เมื่อโมทนาบุญแล้วขอให้ได้รับกุศลทั้งหมดทั้งมวลร่วมกัน ด้วยเทอญ สาธุ

13. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดี และขออนุโมทนากับคุณวาสุเทพ และทุกท่านๆที่ได้ร่วมบุญประมูลดวงแก้วปทุมมุตรบพิตร ด้วยนะครับ

ผมขอร่วมบุญกับพี่น้ำฝน(ขออนุญาติเรียกเป็นพี่นะครับ) สร้างอุณาโลมอัญมณี ประดับพระนั่งเมืองแก้ว ซึ่งเป็นรูปแทนพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์บนพระนิพพาน ณ พระมหาเจดีย์สมเด็จฯ วัดหลวงพ่อสดธรรมกายราม จังหวัดราชบุรี
    ร่วมบุญจำนวน ๒,๐๐๐ บาท วันที่ ๑๐/๐๗/๒๕๕๗ เวลา ๒๐.๓๓ น. ครับ

ขอน้อมถวายบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำนี้ ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา
    ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พ่อ แม่ ครู อาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า
    ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ปวงพรหม เทพ เทวา ทุกชั้นฟ้า พระยายมราช และปรมามาจารย์เซียนทั้ง ๑๐๘ พระองค์
    ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ พระสีหบดินทร์ฤาษี พระโมกขวิสุทธิ์ฤาษี พระปรมัตถเมตไตรยฤาษี พระวสไวยยฤาษี พระปรมัตถฤาษี พระภัทรไวยากูรณ์เทวราช พระสุทธิไวยธนเทวราช พระปมทปรเมศวร์โพธิสัตว์ พระพิษณุรัตนฯเทวราช พระสุทธิรัตนปรเมศวร์โพธิสัตว์ พรหม เทพเทวาทุกพระองค์ที่ดูแลพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ ดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว พระขรรค์แก้ว จักรแก้ว กายสิทธิ์ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา ที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้าและที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่นางแก้ว ญาติมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้แก่สรรพสัตว์ที่ข้าพเจ้าได้เคยเบียดเบียนลงไป

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลประหนึ่งดังท่านทั้งหลายที่กล่าวมาได้กระทำเองทุกประการ เช่นนั้นเทอญฯ

ขออนุโมทนากับพี่น้ำฝนและทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2014
  14. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011

ขออนุญาตคุณน้ำฝนปรับแต่งและขยายภาพนะครับ

ขอร่วมบุญอุณาโลมทองคำประดับอัญมณีแท้ ถวายแด่พระนั่งเมืองแก้ว ณ พระมหาเจดีย์สมเด็จฯ ชั้น วัดหลวงพ่อสดธรรมกายาราม จ.ราชบุรี จำนวน ๓๓๓ บาท

ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา

ขอน้อมถวายบุญนี้แด่

1. สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    2. เทวดาผู้ดูแลดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆองค์
    3. พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า
    4. พระมหาโพธิสัตว์ ผู้จะสำเร็จพระสัมมาสัมโพธิญาณ หลังจากยุคของพระศรีอารียเมตไตรย เป็นองค์ที่ ๑๕ พร้อมบริวารทั้งหลาย
    5. ท่านเซียนทั้ง ๑๐๘ องค์และเหล่าบริวาร ท่านพญาครุฑและบริวารผู้ดูแลเหรียญครุฑทุกเหรียญ ตลอดจนท่านพญานาคและเหล่าบริวารทั้งหมด
    6. หลวงปู่ฤาษีเกษรี ครูบาอาจารย์สืบ ๆ กันมา โดยมีหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    7. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    8. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    9. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ NamfonBaanfa ท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai และญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับ

สถานะการทำรายการ
    ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง TRTR140710964588129
    รายละเอียดการทำรายการ
    จากบัญชี DC 1
    เพื่อเข้าบัญชี NamfonBaanfa
    654-2-18165-4 ชื่อบัญชี น้ำฝน อมรสุรกานต์
    จำนวนเงิน (บาท) 333.00
    วันที่โอนเงิน 10/07/2014

15. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอแสดงความยินดี และขออนุโมทนากับคุณวาสุเทพ และทุกท่านๆที่ได้ร่วมบุญประมูลดวงแก้วปทุมมุตรบพิตร ด้วยนะครับ วันนี้ไม่ได้มาเข้าร่วมประมูลเลยครับ

ผมขอร่วมบุญกับคุณน้ำฝน สร้างอุณาโลมอัญมณี ประดับพระนั่งเมืองแก้ว ซึ่งเป็นรูปแทนพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์บนพระนิพพาน ณ พระมหาเจดีย์สมเด็จฯ วัดหลวงพ่อสดธรรมกายราม จังหวัดราชบุรี
    ร่วมบุญจำนวน ๕๐๐ บาท วันที่ ๑๐/๐๗/๒๕๕๗ เวลา ๒๑.๕๙ น. ครับ

- ขอน้อมถวายบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำนี้ ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่พ่อ แม่ ครู อาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจบันชาติ
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่หลวงปู่ฤาษีเกษรี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ปวงพรหม เทพ เทวา ทุกชั้นฟ้า พระยายมราช และปรมามาจารย์เซียนทั้ง ๑๐๘ พระองค์ พร้อมทั้งบริวารทั้งหลาย
    - ขอน้อมถวายบุญนี้แด่ พระสีหบดินทร์ฤาษี พระโมกขวิสุทธิ์ฤาษี พระปรมัตถเมตไตรยฤาษี พระวสไวยยฤาษี พระปรมัตถฤาษี พระสุชาตะฤาษี พระปาวราชะฤาษี พระปัทมนิลจักรฤาษี พระตันตปาลฤาษี พระปุญญเมศวร์โพธิสัตว์ พระทสปุราณโพธิสัตว์ พระภัทรไวยากูรณ์เทวราช พระสุทธิไวยธนเทวราช พระปมทปรเมศวร์โพธิสัตว์ พระโรจนไวยจักรเทวราช พระพิษณุรัตนฯเทวราช พระสุทธิรัตนปรเมศวร์โพธิสัตว์ พระศีลบริพัตรพรหม พรหม เทพเทวาทุกพระองค์ที่ดูแลพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ ดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้ว พระขรรค์แก้ว จักรแก้ว กายสิทธิ์ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา ที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้าและที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่พญาครุฑ และบริวาร พญานาค และบริวาร ทั้งหมด
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่นางแก้ว ญาติมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    - ขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ให้แก่สรรพสัตว์ที่ข้าพเจ้าได้เคยเบียดเบียนลงไป

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลประหนึ่งดังท่านทั้งหลายที่กล่าวมาได้กระทำเองทุกประการ เช่นนั้นเทอญฯ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

และขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าได้ผลญาณ และวิชาความรู้เก่าๆ จงได้กลับคืนมา ตามความเหมาะสมด้วยเทอญ

ขออนุโมทนากับพี่น้ำฝนและทุกท่านด้วยครับ

16. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงินร่วมบุญอุณาโลมอัญมณีถวายแด่พระนั่งเมืองแก้ว กับคุณน้ำฝนจำนวน 108 บาทครับ
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

17. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    วันนี้ขออนุญาต คุณน้ำใส เจ้าของกระทู้ เพื่อแจ้ง การถวายสัปทนที่ทำจากไม้และผ้าไหม แบบล้านนา ซึ่งได้บอกบุญในกระทู้นี้ก่อนหน้านั้น บัดนี้ สัปทนฯ ได้จัดส่งมาถึงเพื่อเตรียมถวายกับท่านฯ ที่บ้านสบายใจ 1 หลัง ในวันที่ 11 กรกฎาคม 2557 ในวันพระใหญ่ ด้วยน่ะครับ สำหรับ วัดทาขุมเงิน อีก 1 หลัง นั้น ได้ขอให้ญาติธรรม ถวายแทนคณะพวกเราและสายบุญไปแล้วภาพที่ถวายจะนำมาให้สมาชิกได้อนุโมทนาบุญกันต่อไปน่ะครับ... สาธุ ๆ ๆ ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

18. intaratip

intaratip เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างอุนาโลมทองคำกับคุณน้ำฝนครับ

ขอน้อมอนุโมทนา กับพี่น้ำใสครับ ที่เมตตาแนะนำสิ่งที่เป็นยอดธรรมทาน

และขออนุโมทนากับทุกท่าน วันนี้ขอร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระอุนาโลมทองคำประดับเพชรอัญมนีกับคุณน้ำฝน น้อมถวายบุญเป็นพุทธบูชา รัตนตรัยบูชา โพธิสัตว์บูชา เทวตาบูชา
    อุทิศบุญแด่พ่อแม่ผู้มีพระคุณที่เคยเกื้อหนุนทุกภพชาติ สรรพสัตว์ทุกภพภูมิสถาน เจ้ากรรมนายเวรทุกๆกาล
    ขออนิสงส์นี้ดลบันดาลถึงพระสิกขีโพธิญานดังปรารถนา ขอโพธิสัตว์เจ้าผู้ร่วมกรรมนี้แม้โมทนามีอุนาโลมพุทธลักษณะมหาบุรุษทุกชาติภพ มีทิพยจักขุญานที่ชัดแจ้งสว่างไสว
    ขอผู้ร่วมโมทนามีดวงตาเห็นธรรมโดยง่ายโดยพลันเทอญ

19. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาสาธุๆครับ นี่รีบกระโดดมารับพรเลยครับ
    เป็นพรที่อ่านแล้วปิติปลื้มใจมากครับ ขอให้ คุณ intaratip สมหวังตามที่ตั้งใจไว้ทุกประการครับ สาธุ สาธุ

20. mu-gen

mu-gen เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี 11/7/57 เวลา 06.53 น โอนร่วมบุญอุณาโลมอัญมณี ถวายแด่พระนั่งเมืองแก้ว จำนวน 100 บาท ครับ และขออนุโมทนาบุญครั้งนี้กับทุก ๆ ท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้