ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมจิตกราบอนุโมทนาสาธุ หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ด้วยความเคารพยิ่ง
    ธรรมใดที่หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ได้รู้แล้วเห็นแล้ว ขอให้ลูกได้รู้เห็นธรรมนั้นตามด้วยเถิด

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่มีส่วนในบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ

2. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

/\ ปลื้มปีติเป็นยิ่งนักครับ /\
    ขอกราบมุทิตาจิตหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร
    ขอกราบขอบพระคุณคุณ suwat.su และคุณ KoKoWalk ที่นำบุญมหากุศลหาทำยากนี้มาสู่สมาชิกกองบุญพระพุทธวิปัสสี
    ขอกราบขอบพระคุณพี่น้ำใส ที่เผยแผ่บุญมหากุศลนี้ให้กับสมาชิกทุกท่าน
    ขอกราบขอบพระคุณคุณวาสุเทพ กัลยาณมิตรแห่งธรรมสำหรับความเมตตาที่มอบให้

ขอกราบอนุโมทนาบุญมหากุศลแห่งโภคทรัพย์และอริยทรัพย์กับทุกๆท่านอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2014
  3. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ ที่ได้ทำบุญกับหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ในโอกาสที่ท่านออกจากกรรมฐาน

4. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

(k)บอกเล่างานบุญมหากุศลเพื่อสมาชิกกองบุญพระพุทธวิปัสสีได้อนุโมทนาบุญมหากุศลอย่างต่อเนื่องร่วมกันอีกครั้งครับ:cool:
    ผมและครอบครัวได้มีโอกาสร่วมทำบุญบริจาคถวายปัจจัยเพื่อปล่อยปลาจำนวน ๓๐๐ กิโลกรัมในวันนี้ช่วงเวลาประมาณ ๐๘.๓๐ น. บริเวณท่าน้ำนนท์ จังหวัดนนทบุรี กับคณะเวียงนาคราชโดยคุณนิรันดร์ เริ่มกลาง
    ทั้งนี้ ผลบุญทุกประการที่จะบังเกิดและสำเร็จพึงมีแก่ข้าพเจ้าทั้งโภคทรัพย์และอริยทรัพย์ในครั้งนี้ ขอได้บังเกิดและสำเร็จพึงมีแก่สมาชิกและเหล่ากัลยาณมิตรกองบุญพระพุทธวิปัสสีทุกท่านที่ได้ร่วมอนุโมทนากับข้าพเจ้าในครั้งนี้ทุกประการด้วยเทอญ /\ /\ /\

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      123 KB
      เปิดดู:
      57
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2014
  5. Callme Zupta

ภาพการปล่อยปลาจำนวน ๓๐๐ กิโลกรัมของคณะเวียงนาคราช ในวันนี้ครับ ๒๙ มิถุนายน ๒๕๕๗

ขนาดไฟล์:
      108 KB
      เปิดดู:
      47
  6. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ภาพหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสมเพิ่มเติมค่ะ..

ในช่วงบ่ายคุณ KoKoWalk ส่งภาพมาให้อนุโมทนาเพิ่มเติมค่ะ

สำหรับบรรยากาศในงาน ขอให้ทั้งสองท่านมาเล่าให้อ่านภายหลังค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

7. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    ขออนุโมทนาในบุญที่ทุกท่านได้กระทำในครั้งนี้ด้วยครับ ขออานิสงส์แห่งบุญอันสำเร็จด้วยการอนุโมทนาบุญจงบังเกิด ขอให้ข้าพเจ้ามีสติปัญญาทั้งทางโลกทางธรรมเห็นสภาวะจิตตนทุกขณะเทอญ

8. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ต้องขออนุญาตคุณ suwat.su ครับ พอดีผมไปอ่านเจอกระทู้ของคุณ suwat.su ที่ได้ลงรายละเอียด ชีวประวัติย่อ หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ( พระครูสุวีรธรรมานุยุต ) เห็นว่ามีประโยชน์กับญาติธรรมทุกท่าน จึงนำมาฝาก และยังมีรายละเอียดอื่นๆอีกมากในกระทู้ รูปหล่อหลวงปู่อินสม สุวีโร รุ่นสารพัดดี เข้าสมาบัติ 1 เดือน รับพระหลัง 30 มิ.ย

ขอน้อมกราบ หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ด้วยความเคารพ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su ด้วยครับ

9. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ ที่ได้ทำบุญกับหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ในโอกาสที่ท่านออกจากกรรมฐาน ด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ pizza4g ในบุญปล่อยปลา ด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Giant1 ในบุญปล่อยปลา และธรรมทาน ด้วยนะครับ

ขอให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญ บุญใดที่ทุกท่านได้ทำแล้วในครั้งนี้
    ขอให้คำว่า"ไม่มี ไม่พบ ไม่เจอ จงไม่เกิดแก่ท่านทั้งหลายแม้อยู่ในภพชาติใด" ปลอดภัยจากภยันตรายใดๆทุกประการโรคภัยไข้เจ็บก็จงอย่าได้มี
    ขอบุญนี้จงไปปิดทับอบายภูมิทั้งสี่ ขอให้ทุกท่านสามารถว่ายข้ามมหาสมุทร ข้ามพ้นวัฏสงสาร ถึงพระนิพพานเป็นที่สุดด้วยเถิด สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2014
  10. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ ที่ได้ทำบุญกับ หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ในโอกาสที่ท่านออกจากกรรมฐาน ด้วยนะครับ

11. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ pizza4g ในบุญปล่อยปลา ด้วยนะครับ

12. Numsai

ยินดีต้อนรับสำหรับท่านที่เพิ่งเข้ามากระทู้นี้ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su KoKOWalk อีกครั้งที่นำบุญใหญ่มาให้พวกเราค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับ Giant 1 ที่นำประวัติของหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร(พระครูวีรธรรมานุยุต) มาให้พวกเราได้ทราบค่ะ

และขออนุโมทนาบุญทุก ๆ บุญของทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

13. Numsai

วันนี้!!๑๗.๔๕ น.-ประมูลดวงแก้วสรรพสิทธิ์ราหู และพระเขี้ยวแก้วนิรมิต ๒ องค์...

รายการที่ ๑ ดวงแก้วสรรพสิทธิ์ราหู ขนาดผลส้มโอเล็ก น้ำหนัก~ ๒ กก เป็นดวงแก้วอธิษฐานของพระปรมัตถฤาษี ก่อนในสมัยพุทธกาลสมเด็จพระสุมังคละพุทธเจ้า (ยุคก่อนประวัติจักรชุดทสไวยยนะ และดวงแก้วชุดดำรงดิเรกฤทธิ์
    ขึ้นมาพร้อมกับดวงแก้วมหารัตนบวรฤทธิ์(คุณ Jindamunee) อัญเชิญจากถ้ำพวงในเทือกเขาภูพาน
    ดวงแก้วทั้งสองนี้มาจากเทวดาสายยักษ์ มีกายสิทธิ์ ๓,๙๘๐,๐๐๐ องค์ พระสุทธิรัตนปรเมศวร์โพธิสัตว์ เป็นผู้ดูแลดวงแก้ว ปัจจุบันอยู่ดุสิต โดยมีเทวดาจากชั้นนิมมานรดี(ชั้น ๕) บริวารของท่าน ดูแลอีก ๕-๖ องค์เป็นผู้ช่วยดูแล

เริ่มต้นประมูลที่ ๓,๘๘๘ บาท

รายการที่ ๒ พระเขี้ยวแก้วพระกกุสันโธพุทธเจ้า ด้านล่างซ้าย
    พระเขี้ยวแก้วนิรมิตของพระกกุสันโธพุทธเจ้านั้น อธิษฐานโดย พระปรมินทราฤาษี (พระปรมัตถตาปะโพธิราช) หลังสมเด็จพระกกุสันโธพุทธเจ้าปรินิพพาน ๘ วัน

เริ่มต้นประมูลที่ ๓,๑๘๘ บาท

รายการที่ ๓ พระเขี้ยวพระโกนาคมโนพุทธเจ้า ด้านล่างซ้าย
    พระเขี้ยวแก้วนิรมิตของพระโกนาคมโนพุทธเจ้านั้น อธิษฐานโดย พระปฐมอินทราชฤาษี (พระปรมัตถตาปะโพธิราช) หลังพระพุทธองค์เสด็จปรินิพพาน

เริ่มต้นประมูลที่ ๓,๑๘๘ บาท

14. Numsai

กติกาในการประมูล

๑. ประมูลวันที่ ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๗ ภายใน ๑๗.๔๕ น. ตามมหัทธโนฤกษ์ ตรงกับวัน ๔ ค่ำ เดือน ๘ ปีมะเมีย

๒. ผู้ประมูลสามารถเลือกประมูลรายการหนึ่งรายการใด หรือทุกรายการได้

๓. การประมูลจะมอบแด่ท่านที่ประมูลราคาสูงสุดภายในเวลาที่กำหนด (ตามเวลาเว็บพลังจิต.org) หากเวลาและราคาประมูลตรงกัน ตัดสินด้วยผู้โพสต์ก่อน

๔. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วันหลังจากโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai ค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย ปัจจัยส่วนหนึ่งร่วมบุญดังนี้

๑. ๒๐ % ร่วมสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาดหน้า ๔ ศอก สร้างด้วยหินทรายขาว

๒. ๑๐% ร่วมบุญทาสีโบสถ์ วัดโพธิญาณรังสี จ.สุรินทร์

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

15. Numsai

สำหรับพระเขี้ยวแก้วนิรมิตนั้น ผู้ดูแลเป็นพรหมชั้น ๑๐ ขึ้นไป ในการจับพลังของพระเขี้ยวแก้วนั้น ต้องใช้สมาธิจิตขั้นสูง และเจริญวิปัสสนาควบคู่กัน

ดังนั้น ผู้ที่สามารถสื่อกับท่านผู้ดูแลได้ จะต้องมีจิตละเอียด ยกเว้นกรณีเทวดารักษาพระเขี้ยวแก้วจะอนุญาตค่ะ

16. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วสรรพสิทธิ์ราหู ๔,๙๙๙ บาท ครับ
    และพระเขี้ยวพระโกนาคมโนพุทธเจ้า ด้านล่างซ้าย ๔,๙๙๙ บาท ครับ

17. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วสรรพสิทธิ์ราหู 5100 บาท ครับ

18. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วสรรพสิทธิ์ราหู ๕,๕๕๕ บาท
    ขอร่วมบุญประมูลพระเขี้ยวแก้วพระกกุสันโธพุทธเจ้า ๕,๐๐๐ บาท

19. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอประมูลพระเขี้ยวแก้วพระกกุสันโธพุทธเจ้า ๕,๒๐๐ บาท

20. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ร่วมบุญ ทาสี อุโบสถ 100 บาทครับ
    Transfer Slip เลขที่รายการ: 201406301644470001
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 30/06/2557 - 16:45:03
    วันที่เงินเข้าบัญชี 30/06/2557
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที
    สถานะรายการ สำเร็จ
    บัญชีที่โอนออก
    เลขที่บัญชี XXXX139741
    บัญชีรับเงิน
    เลขที่บัญชี 6542186966
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
    จำนวนเงินโอน 100.00 บาท
    ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้