ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ผมและครอบครัวขอร่วมบุญหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ออกจากกรรมฐาน ๒๙ มิย.๒๕๕๗ ก่อน เวลา ๐๔.๐๐ น. จำนวน ๓๓๓ บาท

ขอน้อมถวายบุญนี้แด่

1. สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    2. เทวดาผู้ดูแลดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆองค์
    3. พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า
    4. พระมหาโพธิสัตว์ ผู้จะสำเร็จพระสัมมาสัมโพธิญาณ หลังจากยุคของพระศรีอารียเมตไตรย เป็นองค์ที่ ๑๕ พร้อมบริวารทั้งหลาย
    5. ท่านเซียน ท่านพญาครุฑและบริวารผู้ดูแลเหรียญครุฑทุกเหรียญ ตลอดจนท่านพญานาคและเหล่าบริวารทั้งหมด
    6. หลวงปู่ฤาษีเกษรี ครูบาอาจารย์สืบ ๆ กันมา โดยมีหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    7. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    8. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    9. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su คุณ KoKoWalk ท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai และญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับ

ธนาคารได้ดำเนินการตามคำสั่งโอนเงินของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 70679202
    วันที่ 28 มิ.ย. 2557
    เวลา 21:07:22 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    โอนเงินจาก: บัญชีผู้โอน BBL XXX-X-XXX470
    โอนเงินไป: บัญชีผู้รับโอน BBL 214-4-064587
    ชื่อบัญชี น.ส.พุทธารา โรจนฤทธิกร
    จำนวนเงิน 333.00

2. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ออกจากกรรมฐาน ๒๙ มิย.๕๗

จำนวนเงิน = 600 บาท

ผู้ร่วมบุญ
    จันทรกาล น้องเอ็ม = 300 บาท
    พี่เจี๊ยบ (อนุชา ) = 200 บาท
    น้องจู๊บแจง (ธิดารัตน์) = 100 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านนะคะ
    จันทรกาล

3. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ร่วมบุุญทำบุญถวายหลวงปู่อินสม จำนวน 300 บาทเมื่อเวลา 20.17น.

4. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ขอร่วมบุญด้วยครับ
    ๑. ta2498 และคณะ 100 บาท โอนแล้วเวลา 20:19 น.
    ๒. คุณ half wave และครอบครัว 100 บาท โอนแล้วเวลา 21:08 น.
    ขอโมทนาอย่างสูง

5. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอร่วมบุญหลวงปู่ครูบาอินสมออกจากกรรมฐาน
    โอนเงินจำนวน ๕๐๐ บาทแล้วค่ะ สาธุขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านทั้งหมดทั้งมวลค่ะ
    ผู้ร่วมบุญมี
    ท่านสิทธิสัตตะเทพบุตรและบริวารทุกๆพระองค์
    ครอบครัววรรัตน์ คุณวรารัตน์ คุณปราโมทย์ น้องภูเขา พลยะมาตย์
    และคุณน้ำฝน พุฒิสันติกุลค่ะ

6. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญถวายภัตตาหาร และปัจจัยแด่....หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ออกจากกรรมฐาน 1,000 บาท
    กราบอนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su และคุณ KoKoWalk ด้วยนะคะ ที่นำบุญที่หาทำได้ยากมาให้ชาวเมืองได้ร่วมบุญกัน

ขอน้อมถวายบุญนี้แด่...ท่านปทุมมุตตรา...ท่านสหบดินทร์...ท่านท้าวจาตุมหาราชทั้งสี่...เทวดารักษาดวงแก้วทุกดวง

และกราบอนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสด้วยค่ะ

---

7. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญหลวงปู่ครูบาอินสม สุวีโร
    28/06/2014 เวลว 21:01น. จำนวน 2,000 บาทครับ
    ขอแจ้งชื่อผู้ร่วมบุญครับ
    1. พระและผม 210 บาท
    2. คุณสาลักษณ์ ลิ้มสกุล 1,000 บาท
    3. คุณจินตนา สีสง่า 20 บาท
    4. คุณระพีพรรณ ปิงมูลทา 50 บาท
    5. คุณอรุณ คำตั๋น 50 บาท
    6. คุณสุพิศ เดื่อนวล 20 บาท
    7. คุณธรรศพงษ์ ขำไข่ + ครอบครัว 100 บาท
    8. คุณปรานอม อินทะศักดิ์ 100 บาท
    9. คุณนฤพร ธรรมะธรสิริ 100 บาท
    10. คุณรัญจวน คุณอำพน มะโนพิงค์ +ครอบครัว 200 บาท
    11. คุณมิตรธิรา อึ้งตระกูล 50 บาท
    12. คุณปริยากร คุณพ่อสวัสดิ์ สันทราย 100 บาท อุทิศให้คุณแม่คำ สันทราย
    ขออนุโมทนาและขอบพระคุณหลวงพี่เมตตา โอนเงินให้ก่อนครับ
    ขอขอบคุณและโมทนาพี่ๆ ที่นำบุญทั้งหลายมาแบ่งปัน
    สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญทุกบุญอีกครั้งครับ
    ขออภัยครับหากพิมพ ์ผิดหรือตกหล่นครับ

8. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su และคุณ KoKoWalk อีกครั้งค่ะ

๑. ร่วมบุญในนามขอท้าวสหัมสบดีพรหม และพรหมทุกองค์ ท้าวสักกเทวราช พระมเหสีทั้ง ๔ มเหสักข์เทพทุกองค์ ท้าวจาตุมหาราชทั้ง ๔ ท่านอินทกะ และบริวารทุก ๆ องค์ อากาศเทวาทั้งหลาย ภุมเทวาทั้งหลาย และทุกภพภูมิที่สามารถรับรู้ และร่วมอนุโมทนาบุญได้ โดยฝากท่านอนันตกเทวบุตร และบริวาร โปรดบอกกล่าวบุญนี้

โดยท่านทั้งหลายได้ร่วมบุญ ประหนึ่งได้กระทำด้วยตนเอง จำนวน ๕๐๐ บาท

๒. บิดามารดา ครูบาอาจารย์ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันของข้าพเจ้า และครอบครัวของข้าพเจ้า จำนวน ๑๐๐๐ บาท

๓. น้องพักตราวดี และครอบครัว จำนวน ๒๐๐ บาท

ขออุทิศบุญนี้แด่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายได้โปรดอโหสิกรรม

และขออุทิศส่วนกุศลบุญนี้แด่ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทั้งหลาย ขอท่านพระยายมราช ได้โปรดอนุโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าทั้งหลายในครั้งนี้ด้วยเถิด สาธุ..

ขอผลบุญในการสร้างกุศลครั้งนี้ เป็นปัจจัยในสำเร็จเป็นคู่บารมีพระโพธิสัตว์ตามพุทธพยากรณ์ด้วยเถิด..สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

9. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญถวายหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ออกจากกรรมฐาน
    โอน 150 บาท 28/06/2557 - 22.04 น.
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

10. kit_por

kit_por เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    28/6/57 เวลา 21.50 น.โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพร่วมบุญหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ออกจากกรรมฐาน 29 มิ.ย. 57 จำนวนเงิน 100 บาทค่่ะ
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

11. Numsai

- ท่าน widya และญาติธรรม ร่วมบุญ ๑,๑๑๑.๐๐ บาท
    - คุณ am12 ร่วมบุญ จำนวน ๒๐๐ บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

12. Numsai

..สรุปปัจจัยร่วมบุญหลวงปู่ครูบาอินสมออกกรรมฐาน.ณ.๒๒.๕๐ น.

ก่อนอื่น ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญครั้งนี้ค่ะ สรุปยอดปัจจัยทั้งสิ้น จำนวน ๑๒,๕๙๙.- บาท เหลือคงค้างบัญชี ๐.๘๗ บาทค่ะ

ขอให้ทุกท่านเจริญด้วยโภคทรัพย์ -อริยทรัพย์ และสำเร็จตามความปรารถนาทุกประการค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2014
  13. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ :cool:

ผลบุญด่วนๆเร็วจริงๆ ทำบุญกับพระอริยสงฆ์เจ้าออกจาก "อนุปุพพวิหารธรรม" อานิสงค์นั้นพระคุณหลวงพ่อเคยกล่าวว่า "หลายแสนเท่ากับการทำบุญพระทั่วไปและให้ผลเร็ว"

หลวงพ่อพระราชพรหมยานกล่าวว่า "การบำเพ็ญกุศลผล ความดีในศาสนาของเรานี้ จงอย่าให้เนิ่นช้า ต้อง ตุลิตะ ตุลิตัง สีฆะ สีฆัง คือเร็วๆ ไวๆ"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2014
  14. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณลูกวัดท่าซุงเช่นเดียวกันค่ะ

Numsai

15. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ

เวลาเพียงไม่กี่ชม. สามารถบอกบุญโดยมีผู้ร่วมบุญจำนวนมาก นอกจากทำด้วยตนเองแล้วยังชักชวนผู้อื่นร่วมบุญด้วย ถือเป็นการสร้างทานบารมีครบสูตร

อีกทั้งหลวงปู่ครูบาอินสม เป็นพระผู้สำเร็จแล้ว ถือว่าสร้างบุญถูกเนื้อนาบุญย่อมมีผลเป็นอัศจรรย์

ขอผลบุญนี้ส่งผลให้ดวงแก้วมณีอันเนื่องกับคุณ Prar โปรดปรากฏขึ้นโดยอัศจรรย์ เพื่อสงเคราะห์ตน และกัลยาณมิตรทั้งหลายด้วยเถิด

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Prar ด้วยค่ะ

Numsai

16. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ /\
    เสียดายครับที่ไม่มีโอกาสได้ทำบุญใหญ่บุญหาทำยากในครั้งนี้ :cool:
    เพราะมัวแต่ปฏิบัติกิจสวดมนต์เจริญภาวนาตั้งแต่๒ทุ่ม-เที่ยงคืน :'(

17. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    สนใจร่วมบุญสัก100บาทไหมละครับ หากสนใจถือว่าได้ร่วมบุญไปกับผมแล้ว
    โอนเข้าบัญชี กองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร ได้เลยครับ

18. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีมากครับคุณวาสุเทพ :cool: สาธุกราบขอบพระคุณสำหรับความเมตตาที่มีให้ครับ และขออนุโมทนามหากุศลร่วมกับสมาชิกทุกท่านในกองบุญพระพุทธวิปัสสีอีกครั้งครับ /\

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      71.4 KB
      เปิดดู:
      24
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2014
  19. Numsai

สำหรับท่านที่ร่วมบุญไม่ทัน ดิฉันได้กันไว้ในส่วนของท่าน widya แต่ร่วมบุญ 20 บาทค่ะ วงเงิน 200 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่มีส่วนในบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2014
  20. Numsai

..ภาพหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม ออกจากอนุบุพพวิหารธรรม...เช้านี้ค่ะ..

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su และคุณ KoKoWalk ที่เป็นผู้นำบุญด่วนพิเศษมาให้พวกเราในครั้งนี้ค่ะ

วันนี้คุณ suwat.su ได้ส่งภาพมาให้แต่เช้า ให้พวกเรามีส่วนที่จะปลื้มปิติกันอีกครั้ง

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่มีส่วนในบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

Numsai

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้