ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับพระคุณเจ้า widya ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้วบรมภพไตรจักรด้วยครับ

2. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ผมขอร่วมบุญในการจัดซื้อ และจัดส่ง น้ำมันประเสริฐฤทธิ์ วัดทุ่งสว่าง จ.หนองคาย

เพื่อส่งไปถวาย Lopen Gembo ด้วยครับ

จำนวน 2,000.99 บาท

โอนวันนี้ 27/06/57 เวลา 18.47 น.

ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญโดยแบ่งออกดังนี้

1. สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ จำนวน 20 %
    2. เทวดาและพระโพธิสัตว์ผู้ดูแลดวงแก้วจักรพรรดิ ของข้าพเจ้า ทุกๆ องค์ จำนวน 10 %
    3. เทวดาผู้ดูแลดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ องค์ ของข้าพเจ้า จำนวน 10 %
    4. พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า ครอบครัวของข้าพเจ้าทั้งหมด จำนวน 10 %
    5. พญาครุฑ และบริวาร พญานาค และบริวาร ทั้งหมด จำนวน 10 %
    6. หลวงปู่ฤาษีเกษรี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด จำนวน 10 %
    7. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน จำนวน 10 %
    8. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน จำนวน 10 %
    9. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ จำนวน 10 %

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2014
  3. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2014
  4. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

rabbit_heartrabbit_heartrabbit_heartrabbit_heartrabbit_heartrabbit_heart​
    diya ขออนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยนะคะ
    อ่านกระทู้นี้แล้วปลื้มปริ่มมในบุญกุศลของทุกท่านมากๆ ค่ะ...สาธุ สาธุ สาธุ​

5. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    กราบขอบพระคุณพี่น้ำใสมากค่ะ ปลื้มใจจัง ไม่รู้จะพูดออกมาเป็นคำพูดอย่างไรดีค่ะ
    ตอนแรกที่พี่จะถวายขี้ผึ้งแซมบัคเพื่อแก้อาการแมลงสัตว์กัดต่อยและอื่นๆนั้น
    ก็นึกถึงยาตัวนี้ค่ะ น้ำมันประเสริฐฤทธิ์เป็นขี้ผึ้งสำหรับใช้บรรเทาอาการแมลงสัตว์กัดต่อย
    รวมถึงใช้บรรเทาอาการบวมแดงได้ดีมาก เป็นตัวยาที่มีชื่อพอสมควรในเมืองหนองคายค่ะ
    หนูได้ทดลองใช้หลายครั้ง เห็นผลเป็นที่น่าพอใจ
    เมื่อได้ทราบว่าทางภูฏานขาดแคลนยาแบบนี้จึงอยากจะถวายยาให้ท่านเจมส์เจ้าค่ะ

เมื่อหลายวันก่อนได้สนทนากับทางวัดทุ่งสว่าง คุณลุงผู้จำหน่ายเล่าว่า
    ยาตัวนี้ทางเจ้าอาวาสเป็นผู้ลงมือทำเอง โดยได้สูตรมาจากครูบาอาจารย์ค่ะ
    ก่อนใช้ให้อธิษฐานเอาว่าจะใช้รักษาโรคอะไร แล้วรับประทานลงไป (หากโรคเกิดภายใน)

ผลบุญใดที่เกิดจากการถวายยาในครั้งนี้ ตาลขอน้อมถวายแด่ท่านเจ้าของสูตรยาสูตรนี้ทุกประการเจ้าค่ะ
    และขอโมทนาบุญกับท่านสัตตะเภรี เอ้ย ท่านสุวัฒน์และท่านอื่นๆ ทุกประการนะเจ้าคะ

6. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุขอกราบอนุโมทนาบุญ กับท่านพระอาจารย์widya ครับ
    ขออนุโมทนาทุกบุญครับ

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    1.ขออนุโมทนาบุญกับ ท่านวิทยา ด้วยนะครับ
    ขอให้สำเร็จพระโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าแบบพิเศษตามที่ปรารถนาครับ สาธุ

2.ขออนุโมทนาบุญกับ ตาล ด้วยนะครับ
    ขอให้มีสุขภาพที่ดี สมบูรณ์แข็งแรง ทุกๆชาตินะครับ เมื่อสำเร็จเป็นพระอรหันต์แล้ว
    ขอให้เป็นเลิศในด้านเป็นผู้มีอาพาธน้อย ตายแล้วขอให้พระธาตุสามารถรักษาโรคได้
    เพื่อให้สาธุชนได้อธิษฐานจิตทาถู ทาถู รักษาโรคได้ครอบจักรวาล นะจ๊ะ ตาล สาธุ

อโรคา ปรมา ลาภา ความไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ร่วมบุญทาสีโบสถ์ ร่วมเชียร์การประมูลด้วยนะครับ
    ขอให้มีความสุข ความเจริญ และสมหวังทุกประการครับ สาธุ สาธุ

ธรรมวิวัฒน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2014
  8. bealm

bealm เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีและโมทนาบุญกับ ท่าน widya ด้วยครับที่ได้ดูแลดวงแก้วบรมภพไตรจักร

ขออนุโมทนาบุญของทุกท่านในเมืองนี้ที่ได้ทำไว้ดีแล้วทุกประการครับ

9. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82

10. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลด้วยค่ะ เมื่อคืนท่านเจมส์ตอบเมลล์มาฝากขอบคุณน้องน้ำตาล และทุกท่านที่มีส่วนในการถวายของครั้งนี้ด้วยค่ะ

สำหรับขี้ผึ้งแซมบัคนั้น เป็นสิ่งที่ท่านเจมส์ให้ถวายแทนผ้าไหม พร้อมทั้งผอบบรรจุพระธาตุค่ะ ท่านบอกว่า ใช้ดี และได้แจกจ่ายของที่พวกเราถวายไปคราวก่อน ตามวัดสาขาต่าง ๆ และพระเถระชั้นผู้ใหญ่เรียบร้อยแล้ว

เดิมทีพี่ตั้งใจจะส่งน้ำมันของวังพรมไปเพิ่ม แต่ดูสรรพคุณแล้วน้ำมันประเสริฐฤทธิ์จะดีกว่า

ที่สำคัญมีครูอาจารย์ดูแลย่อมมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น ด้วยตัวยา พร้อมพุทธคุณ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลอีกครั้งค่ะ

Numsai

11. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

/\ ขอกราบอนุโมทนากับคุณน้ำตาล พี่น้ำใส และสมาชิกทุกท่านด้วยครับ /\

12. Numsai

บุญด่วน!!ขอเชิญร่วมบุญหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ออกจากกรรมฐาน ๒๙ มิย.๕๗..

เนื่องจากดิฉันได้ทราบข่าวจากคุณ suwat.su และคุณ KoKoWalk ซึ่งเดินทางไปร่วมบุญถวายภัตตาหาร และปัจจัยแด่พระครูสุวีรธรรมานุยุต หรือหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร วัดพระธาตุจอมทอง จ.เชียงใหม่

ซึ่งขณะนี้ได้เข้ากรรมฐาน ณ.วัดหนองมะกรูดธรรมาราม ต.หนองย่างเสือ อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี

และจะออกกรรมฐานวันที่ ๒๙ มิถุนายน ๒๕๕๗ ก่อน เวลา ๐๔.๐๐ น.

ท่านใดมีจิตศรัทธาร่วมบุญด่วน หาทำยากได้ที่

พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 214-4-06458-7
    ธ.กรุงเทพ
    สาขาถนนสายลวด
    ประเภทออมทรัพย์

ปิดรับคืนนี้เวลา ๒๒.๒๙ น. เนื่องจากหลังจากนั้นโอนต่อให้คุณ KoKoWalk ต่อไปค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

13. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมบุญด้วยนี้ครับ จำนวน 300 บาท
    โอนเงินแล้ววันนี้ เวลา 19.58 น.
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

14. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ร่วมบุญ 20.18น. จำนวน 230 บาท ถวายภัตตาหารและปัจจัยแด่พระภิกษุที่จะออกจากกรรมฐานค่ะ อนุโมทนา สาธุ

15. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพัชรี เลิศคงคาทิพย์ และคุณ Noinea ร่วมบุญถวายภัตตาหารและปัจจัยแด่ หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร
    โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ เลขที่ ๒๑๔๔๐๖๔๕๘๗ วันนี้ เวลา ๑๙:๕๙ น. จำนวน ๒๑๙ บาท

diya ร่วมบุญถวายภัตตาหารและปัจจัย แด่หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร
    โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ เลขที่ ๒๑๔๔๐๖๔๕๘๗ วันนี้ เวลา ๒๐:๐๔ น. จำนวน ๒๐๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญคุณ suwat.su และคุณ KoKoWalk ด้วยนะคะ ที่จะเดินทางไปร่วมบุญ
    ถวายภัตตาหารและปัจจัยแด่หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร

ขอกราบอนุโมทนาบุญพี่น้ำใสและทุกๆ ท่านทั้งหมดทั้งมวล สาธุค่า

ปอลิง...ขอขอบพระคุณ
    ครั้งนี้ต้องของพระคุณพี่เพชรเป็นอย่างสูงค่ะ เป็นความประจวบเหมาะอย่างยิ่ง
    diya เผลหลับทับตะวันเพิ่งจะตื่นเมื่อหัวค่ำนี้เอง (ฝันร้ายอีกตะหาก)
    เข้าเว็บอินทราพงษ์ เจอข้อความที่พี่เพชรฝากไว้ว่าพี่น้ำใสเปิดให้ร่วมบุญปิดรับสี่ทุมคืนนี้
    diya ไลนบอกต่อคุณNoinea ปรากฏว่าคุณNoineaเพิ่งออกจากธ.กรุงเทพพอดี๊ค่ะ ยังไม่ไปไหนไกล
    คุณNoinea ก็จัดการโอนร่วมบุญให้เรียบร้อยค่ะ คุณNoinea เล่าว่าแปลกๆ อยู่เหมือนกัน
    ตอนเดินออกจากธนาคารรู้สึกขนลุก ก็พอดีกับที่diyaไลน์ไปหาค่ะ
    ส่วนตัว diya เอง พอคุณNoineaโอนให้เรียบร้อยก็ขนลุกด้วยเหมือนกันค่ะมาเต็ม อิอิ
    เทวดาท่านรับรู้และอนุโมทนาหรือป่าวคะพี่น้ำใส รู้สึกว่า เป็นอะไรที่ประจวบเหมาะไปหมดเลยค่ะ
    ดีใจจัง ฝันร้าย ตื่นมามีบุญ...สาธุ

16. vingo

vingo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    โอนร่วมบุญถวายภัตตาหาร และปัจจัยแด่พระครูสุวีรธรรมานุยุต จำนวน 300 บาท วันที่ 28/6/57 เวลา 20.39 น.

17. ธรรมวิวัฒน์

82
    ร่วมบุญ 100 บาท โอน 28 มิย. สาธุครับ

18. Smilerider

Smilerider เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ออกจากกรรมฐาน ๒๙ มิย.๕๗ ด้วยครับ 500 บาท

สาธุ

บัญชีผู้รับเงิน
    ชื่อเรียกบัญชี - เลขที่บัญชี พุทธารา - 2144064587
    ชื่อบัญชี PHUTTARA ROJJ
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน)
    วิธีการโอนเงิน
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 500.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 25.00 บาท
    คำอธิบาย
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 28/06/2557 - 21:01:33
    วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี 28/06/2557 - 21:01:33

19. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร วัดพระธาตุจอมทอง จ.เชียงใหม่
    ท่านเข้ากรรมฐานจำนวน 29 วัน ออกวันที่ 29 ก่อน 04.00 น. ครับ

20. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ร่วมบุญหลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ออกจากกรรมฐาน
    โอน 300 บาท 28/06/2557 - 21:06:23

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su และคุณ KoKoWalk ด้วยครับ ที่เดินทางไปร่วมบุญ
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้