ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011

ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมบุญ จำนวน 2 กองบุญ รวม ๒๒๕ บาท
    • สร้างพระสมเด็จพ่อองค์ปฐม หน้าตัก 9 นิ้ว
    • สร้างแก้วมณีนาคราช 3 สี
    • และร่วมสร้างสร้างศาลากตัญญู พระครูโสภิตสังฆการ (หลวงพ่อปัน) พร้อมชำระหนี้สงฆ์
    ถวาย ณ.วัดชลธารวดี(น้ำฉ่า) หมู่ 10 ต.บ้านควน อ.หลังสวน จ.ชุมพร

ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญนี้แด่

1. พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    2. เทวดาผู้ดูแลดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆองค์
    3. พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า
    4. หลวงปู่ฤาษีเกษรี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    5. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    6. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    7. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ธรรมวิวัฒน์ คุณ ปทุมมา ท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai และญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับ

ผลการโอนเงินไปยังบัญชีบุคคลอื่น : รายการโอนเงินของท่านสำเร็จแล้ว
    วัน/เวลาการทำรายการ 17-06-2014 20:41:55
    เลขที่อ้างอิงการทำรายการ 26510998472014617
    บัญชีผู้โอน XXX-X-XXX41-1
    บัญชีผู้รับโอน 232-0-23310-5 น.ส.ปทุมมา ชูเนื้อนิ่ม
    จำนวนเงิน 225.00 บาท
    ประเภทการโอนเงิน ทันที
    แจ้งเตือนผู้รับโอน โทรศัพท์มือถือ: 0819401310

2. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมถวายเทียนพรรษา
    ผ้าอาบน้ำฝน และสังฆทานแด่วัดในประเทศลาว
    ร่วมกับคุณ Kratium ด้วยครับ

วันนี้ 17/06/57 เวลา 21.38 น.
    ชื่อบัญชี สุชาดา
    เลขที่ 391-2-60625-1
    ธนาคาร กสิกรไทย
    สาขา เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์
    จำนวน 500.90 บาท

ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญนี้แด่

1. สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์
    2. เทวดาผู้ดูแลดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ องค์ ของข้าพเจ้า
    3. พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า ครอบครัวของข้าพเจ้าทั้งหมด
    4. พญาครุฑ และบริวาร พญานาค และบริวาร ทั้งหมด
    5. หลวงปู่ฤาษีเกษรี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    6. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    7. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    8. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2014
  3. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดเงินร่วมบุญถวายเทียนพรรษา 3 วัด เป็นเงินทั้งสิ้น 21,600 บาท
    ... อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ

สิ่งของต่างๆได้จัดเตรียมเรียบร้อยแล้ว ประกอบด้วย

--- เทียนพรรษาลายมังกร 3 คู่ ขนาด 15 x 120 พร้อมฐาน (ปีที่แล้วถวายลายดอกพิกุลค่ะ)
    --- ชุดสังฆทานยา 3 ชุด
    --- เที่ยนเหลืองไร้ควันขนาดจุดได้ 7 วัน 3 คู่
    --- ชุดสังฆทาน ประกอบด้วย เทียนหนัก 1 บาท 108 เล่ม, กระบอกน้ำสแตนเลส สำหรับน้ำร้อน น้ำเย็น, สบู่มาดามเฮง ซึ่งจัดทั้งหมด 15 ชุด
    --- ผ้าอาบน้ำฝน สำหรับถวายพระทุกรูป 30 ผืน
    --- อาหารสดคาวหวาน เตรียมไปทำสำหรับถวายพระ ในตอนเช้าที่วัดป่าชลิตานุสรณ์ (กำลังรับสมัครแม่ครัวค่ะ ใครมีฝีมือตามไปช่วยกันนะค่ะ)
    --- ปัจจัยสำหรับใส่ซองถวายพระ

--- มีผู้ร่วมทริปบุญครั้งนี้ 20 ท่าน มาจากแดนดินถิ่นอีสาน หนึ่งท่าน จับเครื่องบินมาแบบไม่คิดมาก อนุโมทนาบุญกับน้องตาลด้วยนะจ๊ะ ว่าแต่แถวปัตตานี ,กระบี่, ชุมพร มาเจอกันที่ประจวบก็ได้นะคะ

--- ออกเดินทางในตอนเช้าวันเสาร์ประมาณ 5.30 น นัดเจอที่ไหนอย่างไร คุณจันทกาล จะเป็นผู้ประสานงาน *** ท่านใดสะดวกที่จะขับรถตามไปด้วยกัน แจ้งความประสงค์ได้ที่คุณจันทกาลเช่นกันค่ะ

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญกัน หลังเสร็จงานบุญ จะนำภาพประทับใจมาให้ชมกันนะคะ

---

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2014
  4. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขออนุโทนาบุญกับสิ่งดี ๆ ที่พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ทั้งหลายได้ตั้งใจทำแล้วด้วยความบริสุทธิ์เจ้าค่ะ
    กราบอนุโมทนาสาธุบุญทุกประการกับ คุณ am12 สำหรับบุญการถวายดวงแก้วที่นำมาบอกกล่าว
    คุณ kratium สำหรับบุญถวายเทียนพรรษา ผ้าอาบน้ำฝน และสังฆทานแด่วัดในประเทศลาว
    คุณ pizza4g ที่นำบุญหล่อพระมาเล่าให้อนุโมทนาสาธุนะคะ
    และท่านอื่น ๆ ที่ร่วมบุญในทุก ๆ กองบุญและกิจการงานของพระพุทธศาสนามาด้วยดีเสมอมา

ขอโมทนาบุญกับพี่หม่อน ภูญ่า มหาเศรษฐีนีผู้ใจบุญ แม่ทัพประจำเมืองด้วยนะคะ
    ที่ทำบุญทุกอย่างด้วยแบบจัดเต็ม จัดหนัก ทั้งปราณีตและละเอียดลออ
    ก็อย่างนี้แหละ จะไม่ให้น้องไปร่วมงานที่พี่ช่วยจัดได้อย่างไร ^^

กราบขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ สำหรับทุก ๆ ท่าน
    กราบขอบพระคุณพี่น้ำใสอีกคนนะคะ ที่ทำให้ชีวิตหนูเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น
    ไม่ได้มีทรัพย์ศฤงคารมากมาย แต่ก็มีความสุข เย็นกายสบายใจ เมื่อได้เข้ามาในกระทู้นี้ค่ะ

5. tharathan

tharathan เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2013
    ร่วมบุญถวายเทียนพรรษา ผ้าอาบน้ำฝน และสังฆทานแด่วัดในประเทศลาวกับคุณ Kratium
    จำนวน ๒๐๐ บาท ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
    .................................................................................................
    ธนาคารจะดำเนินการตามคำสั่งโอนเงินในวันที่ 18 มิ.ย. 2557
    และนำเงินเข้าบัญชีผู้รับโอนในวันที่ 19 มิ.ย. 2557
    บัญชีผู้รับโอน KBANK 3912606251
    จำนวนเงิน 200.00

6. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านอย่างที่สุดค่ะ

ปิติอย่างยิ่ง ใกล้วันที่จะได้ไปแล้วค่ะ และมีข่าวดีสำหรับท่านที่อยากไป แต่จองไม่ทันนะค่ะ

ณ ขณะนี้ มีที่ว่างอีก 4 ที่ค่ะ ท่านใดมีความประสงค์จะไปกับคณะของเรา แจ้งรายชื่อได้เลยค่ะ
    (เนื่องจากบางท่านนำรถส่วนตัวไปค่ะ)

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านทั้งหมดทั้งมวลค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล

7. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

8. เอ๋ปากน้ำ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ diya ด้วยนะค่ะ

... หลงดีใจ นึกว่า คุณdiya จะไปด้วย อิอิ.... catt26catt26

จันทรกาล

9. เอ๋ปากน้ำ

น้องหนู๋ดี จองเพิ่มอีก 1 ที่ค่ะ

ปล.เหลืออีก 3 ที่นะค่ะ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ
    จันทรกาล

10. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    น้องขาลจอง ๑ ที่ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

11. เอ๋ปากน้ำ

จันทรกาล จองอีก 1 ที่ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ

จันทรกาล

12. Numsai

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับคุณ am12 ที่นำภาพการถวายดวงแก้วมหาจักรธนบดี แด่สำนักสงฆ์หนองโพธิ์น้อย จังหวัดสุรินทร์ด้วยค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับคุณธรรมวิวัฒน์ที่นำบุญมาฝากแก่ทุกท่านด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ถวายเทียนพรรษา ๓ วัด และถวายเทียนพรรษาประเทศลาวด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

Numsai

13. Numsai

Transfer has been made according to the following details.
    From Account
    Account No. Savings - XXXX526472
    New Balance
    To account
    Account nickname - Account No. คุณภูริชญา เหมรา - 0367152345
    Account Name PURICHAYA HEM
    Bank Name BANGKOK BANK PUBLIC COMPANY LTD.
    Transfer Option
    Transfer Option Real-time

Amount transferred
    Amount 3,179.00 Baht
    Fee 25.00 Baht
    Description ประมูลดวงแก้ว เพื่อร่วมบุญถวายเทียน ๓ วัด
    Transaction Date - Time 18/06/2014 - 20:08:16
    Account Debit Date - Time 18/06/2014 - 20:08:16

Transfer has been made according to the following details.
    From Account
    Account No. Savings - XXXX526472
    New Balance
    To account
    Account No. สร้างพระวิปัสสี - XXXX505840
    New Balance

Amount to be transferred
    Amount 4,776.00 Baht
    Fee 0.00 Baht
    Transaction date 18/06/2014
    Account Debit Date 18/06/2014

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวาสุเทพ และคุณ prapart54ด้วยค่ะ

14. Numsai

..จดหมายจาก Lopen Gembo Dorji-ภูฏาน..

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญถวายธาตุกายสิทธิ์ ผอบบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ แซมบัค สบู่ ธูปเทียน เกลือทะเล และอื่น ๆ ด้วยค่ะ วันนี้ได้รับเมลล์จาก Lopen Gembo จากภูฏาน ดังนี้ค่ะ

Thank you for the parcel (3 boxes). I am sorry that you have to incur so much expenditure. I will distribute the relic Stupas and the ointment to all senior monks.

As for the salt, I will handover to the mess committee of the Sangha and other institutions.

The big Stupa is for whom? Shall I offer to the Sangha headquarter here in Thimphu?

May the merit generated bring peace and happiness in the minds of all sentient beings including you and your friend, and prevent from any misfortunes and sufferings.

Thank you once again.

Sincerely,
    Gembo.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2014
  15. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะทุกท่าน ตอนนี้ดิฉันอยู่ต่างจังหวัดค่ะ จะกลับกรุงเทพ ค่ำวันศุกร์ คงเช็คบัญชีวันสุดสัปดาห์ และคงมีเวลาวันเดียวในการเตรียมของถวายพระ คาดว่าจะเป็นวันอาทิตย์ก่อนเดินทางในเช้าวันจันทร์ค่ะ ได้เข้ามาในกระทู้และอ่านPM ก็มีความรู้สึกปิติมากมาย ต้องขอบพระคุณในเมตตาจิต ของคุณน้ำใส ที่ช่วยเป็นพี่เลี้ยง ให้คำปรึกษา และช่วยบอกบุญ และขอโมทนาสาธุกับทุกท่านที่โอนเงินมาร่วมบุญค่ะ และที่เหนือความคาดหมายคือ คุณน้ำใสจะส่งพระบรมสารีริกธาตุมาร่วมบุญด้วย ไม่เคยนึกฝันมาก่อนเลย ทำให้รู้สึกมีกำลังใจในการสร้างบุญยิ่งๆขึ้น
    ขอโมทนาสาธุการกับทุกบุญกุศลที่แต่ละท่านได้ร่วมกันสร้าง และขอน้อมรับพรจากท่าน Gembo ด้วยค่ะ

16. Numsai

..เปิดบูชาดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า ชุด ๑๖ ค่ะ..

เปิดบูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิ ชุด ๑๖ จำนวน ๒๕ ดวง (ในภาพเป็นเพียงตัวอย่างดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า)

ดวงแก้วจุลจักรพรรดิจากการอธิษฐานของพระฤาษี ๕๐๐ รูป ก่อนที่จะบรรลุธรรมเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า ก่อนสมัยสมเด็จพระสมณโคดมพุทธเจ้า

เปิดบูชาดวงละ ๘๘๘ บาท

กติกาการบูชา

๑. เปิดให้บูชาตั้งแต่ ๑๘ มิย.๕๗ เป็นต้นไป จนกว่าดวงแก้วจะหมด

๒. ขอสงวนสิทธิ์ ท่านละไม่เกิน ๒ ดวง และสามารถจองให้เพื่อน หรือญาติที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิตได้

๓. กรุณาโอนปัจจัยบูชาก่อนวันที่ ๒๓ มิย.๕๗ จากนั้นจะทำการส่งมอบดวงแก้วในวันจันทร์ที่ ๒๓ มิย.๕๗ ค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่

พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย ๕๐% นำไปร่วมสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาด ๔ ศอก

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

17. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ..ค่ะ

ยินดี และเต็มใจเป็นอย่างยิ่งค่ะ คณะของเราขาดไม่ได้คือ การถวายพระบรมสารีริกธาตุค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ kratium อีกครั้งค่ะ

18. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ หน้าตัก ๔ ศอก

จอง ๒ ดวง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2014
  19. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    จองแก้วจุลจักรพรรดิ์ 2 ดวงค่ะ

20. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

่บูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิ ๒ ดวงครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้