ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ ชื่อคล้องจองกันแบบนี้ และผู้ที่ได้ครอบครองก็เป็นคนเดียวกันอีก
    ชักอยากอ่านประวัติแล้วซิค่ะ จริงว่าป่าวค่ะ คุณKokowalk อิอิ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะค่ะ

จันทรกาล

2. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับทุกท่านด้วยครับ

ร่วมบุญถวายสัปทนแบบล้านนา ๒ คัน

วันพฤหัสบดี ที่ ๑๐ เม.ย.๕๗ เวลา ๑๗.๔๗ น.

ได้โอนปัจจัยเข้า ธ.กรุงไทย ๑๗๒-๐๑๔-๙๙๘๔

จำนวน ๕๐๐ บาท

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

3. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ร่วมบุญอุณาโลมอัญมณี

ข้าพเจ้าและครอบครัว ขอร่วมบุญอุณาโลมอัญมณี ถวายวัดปากเหมือง อ.สารภี จ.เชียงใหม่

จำนวน 1,089.98 บาท ดังนี้

1. พลอยสปิเนลพม่า สีชมพูแดง น้ำหนัก ๑ กะรัต ราคา ๑,๐๐๐ บาท จำนวน ๑ เม็ด

2. ร่วมบุญใน ส่วนขาด หรือ ส่วนเกิน จำนวน ๘๙.๙๘ บาท

ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญนี้แด่

1. พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์

2. เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ

3. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน

4. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน

5. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณน้ำฝนและทุกๆท่านด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

สถานะการทำรายการ
    ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง TRTR140410831446237
    รายละเอียดการทำรายการ
    จากบัญชี DC 1
    เพื่อเข้าบัญชี 654-2-18165-4 NamfonBaanfa
    ชื่อบัญชี น้ำฝน อมรสุรกานต์
    จำนวนเงิน (บาท)1,089.98
    วันที่โอนเงิน10/04/2014

4. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    โอนแล้วครับวันนี้ 11/04/57 เวลา 08.31 น. ได้ทำการโอนเงินเข้าบัญชี
    ธนาคารกสิกรไทย เลขที่ 654-2-18165-4 ชื่อบัญชี "น้ำฝน อมรสุรกานต์"
    จำนวน 1009 บาท

ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญนี้แด่

1. พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    2. เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ
    3. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    4. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    5. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ

ขอท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2014
  5. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญอุณาโลมประดับองค์พระปางจักรพรรดิ หน้าตัก 4.5 เมตร กับคุณน้ำฝน
    จำนวน 108 บาทครับ โอนแล้ววันนี้ครับ

โมนาบุญกับคุณน้ำฝนและทุกๆท่านด้วยครับ

6. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    วันนี้ผมโอนเงิน200บาทเพื่อร่วมบุญประดับอุณาโลมพระปางจักรพรรดิ์หน้าตัก4.5เมตร และ200บาทเพือร่วมบุญสัปทนแบบล้านนา2คันครับ

7. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินร่วมบุญจำนวน ๑,๐๐๐ บาทในวันนี้ เวลา ๑๑.๒๓ น. เข้าบัญชีไทยพาณิชย์ เลขที่ ๐๘๐-๒๕๒๖๔๗-๒ แบ่งเป็นดังนี้นะครับ

๑. ๒๐๐ บาท ร่วมให้ชีวิตสัตว์เป็นทาน

๒. ๒๐๐ บาท ร่วมถวายสังฆทานเทียน

๓. ๒๐๐ บาท ร่วมบุญถวายสัปทนหลวง กับคุณ Vatechayana สีแดงเลือดนก และสัปทนสีฟ้าแถบทอง ๒ คัน เพื่อถวายวัดขุมเงิน อ.แม่ทา จ.ลำพูน และถวายครูบาอาจารย์ จ.อุทัยธานี

๔. ๒๐๐ บาท ร่วมบุญถวายอุณาโลมพระปางจักรพรรดิ หน้าตัก ๔.๕ เมตร วัดป่าเหมือง จ.เชียงใหม่ กับคุณน้ำฝน

๕. ๒๐๐ บาท ร่วมงานบุญอื่นๆ ในกองบุญพระพุทธวิปัสสี

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

8. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับ คุณ Phuya ด้วยครับ
    ที่ประมูลได้ดวงแก้วแก้วอัสดรมหิทธิกาล

ร่วมบุญอุณาโลม 500 บาท
    โอน 12/4/2014 บัญชีผู้รับโอน 654-2-18165-4 ธ.กสิกร

ร่วมบุญสัปทนแบบล้านนา 500 บาท
    โอน 12/4/2014 บัญชีผู้รับโอน 172-0-14998-4 ธ.กรุงไทย

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ

9. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ร่วมบุญอุณาโลม 500 บาท
    และ
    ร่วมบุญสัปทานแบบล้านนา 500 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมบุญในการนี้ด้วยครับ

10. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยด้วยค่ะ ใส่จำนวนเงินร่วมบุญผิดค่ะ วันที่ 10 เมษายน 2557 ดิฉันโอนเงิน ร่วมบุญสัปทน300 บาท และบุญอุณาโลม 300 บาทค่ะ
    พยายามลบข้อความเดิมหลายครั้ง แต่ทำไม่สำเร็จ ขอโทษด้วยค่ะ โมทนาสาธุค่ะ

11. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณพี่น้ำฝนครับ
    ผมยังยืนยันร่วมบุญอุณาโลมอยู่นะครับ
    แต่ที่ยังไม่โอนเงินเนื่องจาก รอสายบุญท่านอื่นด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญ ทุก ๆ บุญครับ

12. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมบุญอุณาโลม 200 บาท
    โอน 14/4/2014 บัญชีผู้รับโอน 654-2-18165-4 ธ.กสิกร เวลา 20.04น.

ร่วมบุญสัปทนแบบล้านนา 200 บาท
    โอน 14/4/2014 บัญชีผู้รับโอน 172-0-14998-4 ธ.กรุงไทย เวลา 20.02น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ

13. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แจ้งการโอน

โอนเงินร่วมบุญแล้วนะครับ เมื่อวานนี้ จำนวน 1009 บาท
    ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2014
  14. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    วันนี้เห็นว่ายังเงียบอยู่เลยขอเอาเรื่องการพิจารณาร่างกายซึ่งเป็นบทสวดมนต์มาให้อ่านและพิจารณากันนะคะ

ท๎วัตติงสาการปาฐะ
    (หันทะ มะยัง ท๎วัตติงสาการะปาฐัง ภะณามะ เส)
    เชิญเถิด เราทั้งหลาย จงกล่าวคาถาแสดงอาการ ๓๒ ในร่างกายเถิด

อะยัง โข เม กาโย กายของเรานี้แล
    อุทธัง ปาทะตะลา เบื้องบนแต่พื้นเท้าขึ้นมา
    อะโธ เกสะมัตถะกา เบื้องต่ำแต่ปลายผมลงไป
    ตะจะปะริยันโต มีหนังหุ้มอยู่เป็นที่สุดรอบ
    ปูโรนานัปปะการัสสะ อะสุจิโน เต็มไปด้วยของไม่สะอาด มีประการต่างๆ
    อัตถิ อิมัสมิง กาเย มีอยู่ในกายนี้

เกสา คือผมทั้งหลาย
    โลมา คือขนทั้งหลาย
    นะขา คือเล็บทั้งหลาย
    ทันตา คือฟันทั้งหลาย
    ตะโจ หนัง
    มังสัง เนื้อ
    นะหารู เอ็นทั้งหลาย
    อัฏฐี กระดูกทั้งหลาย
    อัฏฐิมิญชัง เยื่อในกระดูก
    วักกัง ไต
    หะทะยัง หัวใจ
    ยะกะนัง ตับ
    กิโลมะกัง พังผืด
    ปิหะกัง ม้าม
    ปัปผาสัง ปอด
    อันตัง ไส้ใหญ่
    อันตะคุณัง สายรัดไส้
    อุทะริยัง อาหารใหม่
    กะรีสัง อาหารเก่า
    ปิตตัง น้ำดี
    เสมหัง น้ำเสลด
    ปุพโพ น้ำเหลือง
    โลหิตัง น้ำเลือด
    เสโท น้ำเหงื่อ
    เมโท น้ำมันข้น
    อัสสุ น้ำตา
    วะสา น้ำมันเหลว
    เขโฬ น้ำลาย
    สิงฆาณิกา น้ำมูก
    ละสิกา น้ำมันไขข้อ
    มุตตัง น้ำมูตร
    มัตถะเกมัตถะลุงคัง เยื่อในสมอง

เอวะมะยังเม กาโย กายของเรานี้อย่างนี้
    อุทธังปาทะตะลา เบื้องบนแต่พื้นเท้าขึ้นมา
    อะโธเกสะมัตถะกา เบื้องต่ำแต่ปลายผมลงไป
    ตะจะปะริยันโต มีหนังหุ้มอยู่เป็นที่สุดรอบ
    ปูโรนานัปปะการัสสะ อะสุจิโน เต็มไปด้วยของไม่สะอาด มีประการต่างๆ อย่างนี้แลฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2014
  15. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    วันสงกรานต์แวะไปทำบุญที่วัดดอนเมือง กทม. มาครับ

ร่วมทำบุญซื้อปูน ทราย บำรุงพระวิหาร-เจดีย์ สะเดาะเคราะห์ ทำบุญถวายหลอดไฟ ทำบุญซ่อมแซมถาวรวัตถุ
    ทำบุญกิจกรรมสงฆ์ ทำบุญเพื่อการศึกษา ชำระหนี้สงฆ์ และร่วมทำบุญทุกอย่างในวัดดอนเมือง กทม. ครับ

เอาบุญมาฝากชาวเมืองครับ ผลบุญใดที่ผมได้ทำไปแล้ว ขอมอบแด่เพื่อนๆและญาติธรรม ทุกๆท่านนะ โมทนาครับ สาธุ อนุโมทามิ

16. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อีกหนึ่งบุญครับ ฝากเพื่อนเขียนแผ่นทองบรรจุในองค์พระที่หล่อ วัดป่าหนองศาลา จ.ขอนแก่น

เอาบุญมาฝากชาวเมืองเช่นกันครับ ผลบุญใดที่ผมได้ทำไปแล้ว ขอมอบแด่เพื่อนๆและญาติธรรม ทุกๆท่านนะ โมทนาครับ สาธุ อนุโมทามิ

17. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    เปิดให้บูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้า ชุดที่ ๘ และชุดที่ ๙

ดวงแก้วจุลจักรพรรดิจากการอธิษฐานของพระฤาษี ๕๐๐ รูป ก่อนที่จะบรรลุธรรมเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า ก่อนสมัยสมเด็จพระสมณโคดมพุทธเจ้า ปรากฏขึ้นวันพระในช่วงเดือนมีนาคม ๒๕๕๗ ที่ผ่านมา

16778.jpg 16782.jpg

ชุดนี้ที่นำมาประมูลนี้เป็นชุดที่ ๘ จำนวน ๕ ดวง

16783.jpg 16784.jpg

และชุดที่ ๙ จำนวน ๙ ดวง

เปิดบูชาดวงละ ๘๘๘ บาท

กติกาการบูชา

๑. เปิดให้บูชาตั้งแต่วันที่ ๑๘ เมษายน ๒๕๕๗ เป็นต้นไป จนกว่าดวงแก้วชุด ๘ และชุด ๙ จะหมด

๒. ขอสงวนสิทธิ์ ท่านละไม่เกิน ๒ ดวง

๓. กรุณาโอนปัจจัยบูชาภายใน ๒ วัน หลังจากโอนปัจจัยแล้วจะทำการส่งมอบดวงแก้วในวันทำการไปรษณีย์ต่อไป

กรุณาโอนปัจจัยไปที่

พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยส่วนหนึ่งนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๑๐ % หลังจากหักค่าใช้จ่าย เพื่อร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาด ๔ ศอก

๒. ๑๐ % ร่วมบุญทาสีโบสถ์ วัดโพธิญาณรังสี อ.เมือง จ.สุรินทร์

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2014
  18. Numsai

ขออภัยทุกท่านที่ห่างหายไปจากเว็บหลายวัน หลังจากติดเทศกาลสงกรานต์หลายวัน ต้องอุปัฏฐากครูบาอาจารย์มาพักที่บ้าน ต้องจัดเตรียมสถานที่พักสำหรับพระภิกษุ ๒ รูป จึงไม่ได้เข้าเว็บค่ะ

ท่านออกเดินทางไปประเทศนิวซีแลนด์ เมื่อช่วงก่อนเที่ยงวันนี้ค่ะ

ขอผลบุญในการถวายภัตตาหารพระภิกษุ ๒ รูป และบุญอุปัฏฐากพระอาจารย์ จงบังเกิดแก่ทุก ๆ ท่านเช่นเดียวกับที่ดิฉันได้รับค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

19. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองดวงแก้วจุลจักรพรรดิชุดละ ๑ ดวง รวมเป็น ๒ ดวงครับ

20. Numsai

ชุดที่ ๘ ท่าน widya จองให้น้องสาว ๑ ดวง เพื่อร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ และร่วมสร้างบุญทาสีโบสถ์ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน widya ด้วยเจ้าค่ะ

Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้