ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    เพื่อให้กัลยาณมิตรในกระทู้นี้ได้ร่วมบุญถวายพระบรมสารีริกธาตุด้วยกัน ผมขอแบ่งสิทธิ์ในการร่วมบุญ 1 ชุดสุดท้าย ให้คุณ tharathan ครับ ขออนุโมทนาบุญครับ

ขอความกรุณาคุณ suwat.su<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_8839123", true); </SCRIPT> ช่วยแก้ไขรายชื่อการร่วมบุญด้วยนะครับ

ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญครับ

2. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2014
  3. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ suwat.su คะ ของ Noinea 170 บาท รวมของคุณขาวผ่องด้วยค่ะเป็น 2 ชุด

ขอบคุณมากค่ะ ^^

4. tharathan

tharathan เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2013

tharathan ขอขอบพระคุณ คุณ sun2555 เป็นอย่างสูงค่ะ
    ในจิตอันเป็นกุศลที่ได้แบ่งปันสิทธิ์ในการร่วมบุญถวายพระบรมสารีริกธาตุในครั้งนี้
    ขอกุศลผลบุญในครั้งนี้ ส่งผลดลบันดาลให้ คุณ sun2555
    เพียบพร้อมไปด้วยความสุข ทั้งทางกายและใจ ประสบแต่ความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆๆๆๆๆๆๆๆขึ้นไป
    และสมหวังดั่งดวงจิตปรารถนาในทุกประการเทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2014
  5. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในบุญกุศลของทุกท่านที่ได้ร่วมประมูลดวงแก้วพรหมกรวิสุทธิ์ และขอขอบคุณทุกท่านที่ได้ร่วมเชียร์และร่วมยินดีในบุญกุศลในครั้งนี้

ขอแจ้งการโอนร่วมบุญสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ จากการประมูลดวงแก้วพรหมกรวิสุทธิ์ จำนวน ๒๘,๓๐๐ บาท ในวันที่ ๗/๓/๒๕๕๗ เวลา ๑๓.๐๗ น. ส่วนที่เกินขอช่วยในส่วนค่าจัดส่งครับ

และได้โอนเงินร่วมถวายพระบรมสารีริกธาตุพร้อมกรรไกรตัดเล็บแก่พระสงฆ์ในประเทศพม่า ๑๐๘ ชุด จำนวน ๔๙๙ บาท ในวันที่ ๗/๓/๒๕๕๗ เวลา ๑๓.๐๓ น.

ขออนุโมทนาในบุญกุศลของทุกๆท่านด้วยครับ

6. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    แจ้งโอนเงินร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายพระบรมสารีริกธาตุพร้อมกรรไกรตัดเล็บแก่พระสงฆ์ในประเทศพม่า ๑๐๘ ชุด จำนวน ๑๙๓.๘๕ บาท ในวันที่ ๗/๓/๒๕๕๗ เวลา ๑๖.๓๒.๔๕ น. โดยมีรายละเอียดดังนี้

๑ ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายพระบรมสารีริกธาตุพร้อมกรรไกรตัดเล็บแก่พระสงฆ์ในประเทศพม่า ๑ ชุด จำนวน ๘๕.๘๕ บาท

๒ ร่วมบุญถวายปัจจัยแก่กระสงฆ์ในประเทศพม่า ๑๐๘ รูป จำนวน ๑๐๘ บาท

ขออนุโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

7. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ผมได้โอนเงินร่วมบุญแล้ววันที่ 7 มีนาคม 2557 จำนวน 900 บาท สำหรับการร่วมบุญดังนี้

1.ร่วมบุญหล่อพระ สมเด็จองค์ปฐมขนาด 110 นิ้ว พร้อมด้วยพระอัครสาวก ซ้าย-ขวา โอนเงินเข้าธนาคารกสิกรไทย เวลา 16.47 น. จำนวนเงิน 200 บาท
    2.ร่วมบุญปล่อยปลา ๑๐๘ ตัวทุกสัปดาห์ โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ เวลา 16.46 น. จำนวนเงิน 200 บาท
    3.ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายพระบรมสารีริกธาตุพร้อมกรรไกรตัดเล็บแก่พระสงฆ์ในประเทศพม่า 3 ชุด จำนวน 255 บาท และร่วมบุญอื่นๆ ในการถวาย 245 บาท โอนเงินเข้าธนาคารกรุงเทพ เวลา 16.48 น. จำนวนเงิน 500 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

8. tharathan

tharathan เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2013
    tharathan โอนปัจจัยร่วมบุญแล้ว ดังนี้ค่ะ
    ๑. ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายพระบรมสารีริกธาตุพร้อมกรรไกรตัดเล็บแก่พระสงฆ์ในประเทศพม่า ๑ ชุด จำนวน ๘๕ บาท ค่ะ
    ๒. ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายพระบรมสารีริกธาตุพร้อมกรรไกรตัดเล็บแก่พระสงฆ์ในประเทศพม่า ๑๐๘ ชุด จำนวน ๑๕๐ บาท ค่ะ
    ๓. ร่วมบุญทุกสิ่งทุกอย่างในการดำเนินการ ถวายพระบรมสารีริกธาตุพร้อมกรรไกรตัดเล็บแก่พระสงฆ์ในประเทศพม่า จำนวน ๑๕๐ บาท ค่ะ

ขอน้อมจิตโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ...

...........................................................................................................................................................
    โอนวันที่ ๗ มีนาคม ๒๕๕๗ เวลา ๑๘.๐๘ น. ค่ะ

9. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ยอดจองเต็มรวดเร็วมากครับ ขออนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านครับ

10. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    เหอๆ...อะไรจะเร็วปานนั้น
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญถวายกรรไกรตัดเล็บและพระบรมสารีริกธาตุด้วยครับ

11. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งกลับจากสัมนาต่างจังหวัด เสียดายไม่ได้มีโอกาสร่วมบุญถวายพระบรมสารีริกธาตุ ขอโมทนาสาธุบุญ กับทุกท่านค่ะ อยากมีโอกาสได้ร่วมถวายด้วยจัง

12. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าคุณkratium ต้องการขอยกให้ ๑ ชุดครับ สำหรับเงิน ๘๕.- ที่โอนไปแล้วขอร่วมในการถวายปัจจัยแก่พระสงฆ์ในงานนี้แทนครับ

13. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

บังเอิญจริงๆ ค่ะ แต่แปลกแฮะคนชื่อน้ำตาลเนี่ยสวยทุกคนเลยว่ามั้ย ^^

14. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณในเมตตาจิตของคุณกึกก้องด้วยค่ะ ที่ให้ดิฉันได้มีโอกาสร่วมถวายกรรไกรตัดเล็บและพระบรมสารีริกธาตุ โมทนาสาธุค่ะ ดิฉันจะโอนเงินร่วมบุญ วันอาทิตย์ที่ 9 นี้ค่ะ โมทนาสาธุกับทุกท่านค่ะ

15. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    วันนี้ 06:59 PM
    am12 ยอดจองเต็มรวดเร็วมากครับ ขออนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านครับ

ความจริงน้ำใสกันเอาไว้สำหรับตนเองและเพื่อน ๆ ค่ะ ตอนนี้เหลือเพียง ๓ ชุด ขอยกให้คุณ am12 และคุณวาสุเทพ และคุณ mooom ท่านละ ๑ ชุดค่ะ

เหตุที่นำบุญนี้มาบอกแก่ทุก ๆ ท่าน เดิมทีตั้งใจว่าจะทำเอง และนำปัจจัยส่วนหนึ่งที่ได้จากการประมูลครั้งก่อน ๆ ตามที่ได้เรียนให้ทราบ

ทราบจากท่านผู้ดูแลท่านหนึ่งว่า พระภิกษุพม่าที่จะไปถวายสังฆทาน ๑๐๘ วัดนี้ มีพระอรหันต์ และพระอริยเจ้ารวมอยู่ด้วย

จึงปรารถนาอยากให้ทุกท่านได้ร่วมบุญนี้ แต่ติดที่ว่า การสร้างพระมหามุนีฯ ถวายเพื่อช่วยอัญเชิญดวงพระวิญญาณพระสุพรรณกัลยากลับประเทศตามเจตนารมณ์ของท่านผู้สร้างนั้น เป็นเรื่องเฉพาะกิจ และเป็นการแก้วิบากกรรมของบางท่าน

จึงคิดหาทางว่าจะทำอย่างไรที่จะไม่ไปยุ่งกับกรรมของคนอื่น เมื่อคืนตื่นตี ๓ กว่ามานั่งสมาธิ ในช่วงเช้าปัญญาญาณเกิด (หรืออาจจะเป็นท่านใดท่านหนึ่งดลใจ) ว่า...

"ควรจะประกาศแก่พรหมเทวา และท่านเจ้ากรรมทั้งหลายว่า การสร้างบุญครั้งนี้ มิได้เป็นการมาช่วยแก้กรรมให้ท่านใด หรือคณะใด

แต่เพื่อเป็นการบำรุงพระภิกษุในพระพุทธศาสนา แม้ต่างชาติต่างภาษา ด้วยเจตนารมณ์ในการจะทะนุบำรุงพระศาสนาให้ครบ ๕๐๐๐ ปี"

จากนั้นช่วงเช้าได้มีโอกาสได้คุณไลน์กับคุณ phuya เธอได้อาสาจะบอกบุญแก่ทุกท่านได้ร่วมบุญในครั้งนี้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ am12 คุณวาสุเทพ คุณ mooom คุณ phuya และทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

16. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    สาธุ... โอนแล้วครับ

17. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    เพิ่งเข้ามาดูแต่เต็มแล้ว
    กราบอนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

18. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010

น้อมรับความเมตตาจากพี่ครับ สาธุ

19. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ผมแบ่งให้ร่วมบุญ 1 ชุดครับ

20. rathsarin

rathsarin เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญปล่อยปลา 100 บาท (SCB วันที่ 26/2/57)
    ร่วมบุญหล่อพระและโรงทาน 100 บาท ( KBANK 7/3/57)

สาธุ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้