ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ดวงแก้วนวสุรกานต์

ดวง 1 เมื่อวาน 2.jpg

๑. ดวงแก้วนวสุรกานต์ อธิษฐานโดยพระสีหบดินทร์ฤาษี
    ได้รับการพยากรณ์จากพระพุทธเจ้าในอดีตจะได้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้า พระนามว่า “พระพุทธสิกขีทศพลที่ ๗”

เปิดประมูลที่ ๗,๗๙๙ บาท
    ( ดวงแรกนะคะ สวยกว่าเมื่อวานมากค่ะ )

ดวงแก้วอภิบวรวิสุทธิ์

ดวง 2 เมื่อวาน 2.jpg

๒. ดวงแก้วอภิบวรวิสุทธิ์ อธิษฐานโดย พระมหารัตนฤาษี
    ได้สำเร็จเป็นพระอรหันต์ ผู้เลิศด้วยอภิญญาใหญ่ในสมัยสมเด็จพระพุทธสมณโคดมพุทธเจ้า

เปิดประมูลที่ ๖,๗๙๙ บาท​

( ดวงที่ 2 ค่ะ วันนี้ท่านเปลี่ยนอีกแล้วนะคะ ส่วนขาว ๆ หายไป )

กติกาการประมูล..

๑. เปิดประมูลวันที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๗ สิ้นสุดเวลาประมูล ๑๙.๒๙ น. ตามอมฤตโชคฤกษ์ ตรงกับวันแรม ๓ ค่ำ เดือน ๓ ปีมะเส็ง

๒. การประมูลครั้งนี้เป็นการประมูลเฉพาะกิจ เพื่อนำปัจจัยร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ

๓. ขอสงวนสิทธิ์ให้ประมูล เพียงท่านละ ๑ ดวงเท่านั้น เนื่องจากเป็นของหายากให้ผู้มีบุญได้ไว้บูชา

๔. กรุณาโอนปัจจัยบูชาภายใน ๒ วัน หลังจากโอนปัจจัยแล้วจะทำการส่งมอบดวงแก้ว-ธาตุกายสิทธิ์ในวันทำการไปรษณีย์ต่อไป

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2014
  2. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเล่าประสบการณ์ดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ในช่วงวันเสาร์ที่15 ก.พ 57ที่ผ่านมา

เรื่องมีอยู่ว่าหนูดีได้กลับบ้านที่ต่างจังหวัดเพื่อกลับไปทำบุญบ้าน
    หนูดีก็พกดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ไปด้วย3ดวง ที่บูชาเอง2ดวงและที่พี่เอ๋จองให้อีก1ดวง
    ก็นำดวงแก้ววางไว้ที่โต๊ะหมู่บูชา และการทำบุญบ้านก็นิมนต์พระมา9องค์ มีเพียงพระอาจารย์
    1องค์ ที่รู้จักดวงแก้ว ท่านก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่คุณไก่(คุณสามี)บอกว่าถวายดวงแก้วให้พระอาจารย์ไหม
    ตอนแรกบอกว่ายังไม่รู้เดียวก่อนนะ พอไปส่งพระอาจารย์กับวัด พระอาจารย์ท่านบอกว่า
    ดวงแก้วของท่านหายไป2ดวงไม่รู้หายไปไหน ไม่รู้ใครหยิบไป พระอาจารย์เอาไวนั้งสมาธิ
    พอท่านพูดถึงเหตุที่ดวงแก้วหาย หนูดีจึงหยิบดวงแก้วทั้ง3ดวงขึ้นมาพร้อมกับอธิฐานถามว่า
    หากหนูดีปรารถนาที่จะถวายดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์นี้แด่พระอาจารย์1ดวง หากสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือท่านผู้ดูแลอนุญาต
    ขอให้หนูดีรู้ด้วยนะคะ ว่าจะถวายดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ดวงใดก็ขอให้ทราบนะเจ้าค่ะ ก็หยิบดวงแก้วทั้ง3มาวางบนพานพร้อมกัน
    และมีดวงแก้วดวงหนึ่งกลิ้งบนพานไปทางพระอาจารย์ และอีก2ดวงกลิ้งมาทางหนูดี สรุปดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์1ใน3ของหนูดี
    ก็ได้ถวายพระอาจารย์ไปเรียบร้อยแล้วค่ะ

**ท่านอยู่วัดป่าช้า ที่มาของชื่อวัดก็ตรงประเด็นค่ะเพราะเป็นป่าช้าเก่า มีความเงียบสงบมากและสามารถไปปฏิบัติธรรมนั่งสมาธิได้ค่ะ ท่านจัดที่พักไว้สำหรับผู้ไปฝึกค่ะ

หนูดีขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะค่ะ

หนูดี:z8

3. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ประมูลดวงแก้วอภิบวรวิสุทธิ์ 9999 บาท

4. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

ประมูลดวงแก้วอภิบวรวิสุทธิ์ 11,500.-
    เพื่อร่วมสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาด ๔ ศอก

5. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ผมขอร่วมประมูลดวงแก้วนวสุรกานต์12100บาทครับ

6. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอประมูลดวงแก้วนวสุรกานต์ 14,000 บาทครับ

7. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมประมูลดวงแก้วนวสุรกานต์ ๑๔,๔๓๘ บาท ครับ

8. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วนวสุรกานต์ 14127 บาท

9. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประมูลดวงแก้วอภิบวรวิสุทธิ์ 12,500. บาท

10. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

ประมูลกันแบบวัดใจเลยที่เดียว :cool:ปลื้มๆสมกับเป็นดวงแก้วที่หายากมากๆค่ะ
    น้อยมากๆค่ะที่จะมีมาปรากฎและต้องขออนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสค่ะที่นำมาให้ประมูลกัน
    ถ้าเป็นของหนูดีก็คงขอเก็บไว้ก่อนค่ะอิอิ
    หนูดีขออนุโมทนากับท่านที่ประมูลได้ด้วยนะค่ะ

หนูดี:)

11. mooom

ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณKoKowalkและพี่Phuyaด้วยครับที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้วทั้ง2และได้ร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ
    ขออนุโมทนาบุญกับกุศลจิตของทุกท่านที่ช่วยกันโพสรูป,ร่วมลุ้นและร่วมเชียร์กันด้วยครับ

12. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขออนุโมทนาบุญกับคุณ kokowalk และคุณ phuya ด้วยค่ะ

วันนี้ 07:29 PM
    sun2555 ขอร่วมบุญประมูลดวงแก้วนวสุรกานต์ 14127 บาท

KoKoWalK ขอร่วมประมูลดวงแก้วนวสุรกานต์ ๑๔,๔๓๘ บาท ครับ

prapart54 ขอประมูลดวงแก้วนวสุรกานต์ 14,000 บาทครับ

mooom ผมขอร่วมประมูลดวงแก้วนวสุรกานต์12100บาทครับ

Phuya ประมูลดวงแก้วอภิบวรวิสุทธิ์ 11,500.-
    เพื่อร่วมสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาด ๔ ศอก

มีนัม ประมูลดวงแก้วอภิบวรวิสุทธิ์ 9999 บาท

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับท่านที่ร่วมประมูลดวงแก้วกำพลแดง และช่วยเชียร์ทุกท่านค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat.su ที่ช่วยในการลงภาพให้ทุก ๆ ท่านได้ชมค่ะ

ขอแสดงความยินดีกับคุณ KoKoWalK ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแกนวสุรกานต์ค่ะ

และขอแสดงความยินดีกับคุณ phuya ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้วอภิบวรวิสุทธิ์ต่อไปค่ะ

สำหรับคุณ phuya นั้น เป็นกัลยาณมิตรที่สนิทกันมาก แต่เรื่องดวงแก้วชุดนี้ คุณ phuya ก็ไม่ได้ทราบเรื่องนี้มาก่อนค่ะ ดังนั้น การประมูลดวงแก้วกำพลแดงนี้ ผู้ที่ได้ไปดูแล ขึ้นอยู่กับคุณธรรมข้อใดข้อหนึ่ง ซึ่งมีลักษณะเด่นของท่านผู้เป็นเจ้าของค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทั้ง ๒ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

13. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สำหรับคุณ suwat.su นั้น ผลบุญแห่งการขวยขวายการช่วยเหลือผู้อื่น จนงานได้รับความสำเร็จด้วยดี ดิฉันมีดวงแก้วสีแดงสด ซึ่งเป็นดวงที่ ๓ มีนามว่า
    ดวงแก้วนฤากัมปนาท

เป็นดวงแก้วภายในมีผ้ากำพลแดง มีเศษเถ้าสีดำและปรอทอยู่ภายใน มีความงดงามมาก

หากคุณ suwat.su ประสงค์จะรับสิทธิ์นี้ ขอเพียงร่วมบุญในราคาที่คุณ suwat.su ร่วมประมูลครั้งแรกค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

14. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ยินดีและอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ดวงแก้วสวยมากๆ จริงๆครับ แถมหายากด้วย เป็นบุญของเจ้าของจริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2014
  15. suwat.su

ขอบพระคุณ พี่น้ำใส ครับ ผมขอรับครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2014
  16. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalK คุณ phuya และคุณ suwat.su ที่ได้เป็นผู้ดูแลดวงแก้วผ้ากำพลแดง ที่หาได้ยากครับ

17. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาสาธุบุญกับผู้ร่วมประมูล ทุกๆท่านด้วยครับ
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalK คุณ phuya และคุณ suwat.su ครับ

18. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ขอแสดงความยินดีกับคุณ KoKoWalk และคุณ phuya ที่ชนะการประมูลดวงแก้วกำพลแดง ตลอดจนผู้มีบุญทุกท่านที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ ขออนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ

19. mooom

ขอแสดงความยินดีกับคุณsuwat.suด้วยนะครับ ผลแห่งความดีปรากฏไว เพื่อเป็นกำลังใจให้สร้างความดีกันต่อไป
    และขออนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสด้วยครับที่สละดวงแก้วอันมีค่าแก่คุณsuwat.su

20. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ยินดีด้วยครับ ขออนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้