ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ...ขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKowalk ด้วยค่ะ

06:28 PM
    มีนัม ร่วมประมูลพระเขี้ยวแก้วพระพุทธกกุสันโธพุทธเจ้า 7156 บาท
    วันนี้ 06:28 PM
    KoKoWalK ประมูลพระเขี้ยวแก้วพระพุทธกกุสันโธพุทธเจ้า ๙,๙๙๙ บาท
    ครับ

ก่อนอื่นต้องขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญประมูลในครั้งนี้ค่ะ

และขอแสดงความยินดี และอนุโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalK ที่ได้ร่วมบุญสร้างสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ

ดิฉันขอมอบพระขรรค์นาคราช สีม่วงเข้ม ที่เพิ่งอัญเชิญจากสถานที่ใหม่ ๑ องค์ค่ะ เพื่อเป็นที่ระลึกในการร่วมบุญครั้งนี้ค่ะ

โดยพระขรรค์ชุดนี้ มีจำนวน ๕ องค์ อธิษฐานโดยพระฤาษี ๕ ท่านค่ะ และพระขรรค์สีม่วงเข้ม อธิษฐานโดยพระสุตันตระฤาษี ภายหลังได้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าพระนามว่า "พระกกุสันโธพุทธเจ้า"

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKowalk และทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

2. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน บูชาดวงแก้ว 900 บาทค่ะ

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านค่ะ

จันทรกาล

3. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในบุญที่ทุกๆท่านได้ร่วมประมูลพระเขี้ยวแก้วพระพุทธกกุสันโธพุทธเจ้าในครั้งนี้ด้วยครับ
    และขอขอบคุณพี่น้ำใสที่ได้มอบพระขรรค์นาคราช สีม่วงเข้มที่เนื่องด้วยพระพุทธกกุสันโธพุทธเจ้าให้ด้วย

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านอีกครั้งครับ

4. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอแสดงความยินดี และขออนุโมทนาบุญกับ คุณ KoKowalk ด้วยครับ

5. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalK ด้วยครับ...ปลื้มใจแทนที่ได้ทั้งพระเขี้ยวแก้วและพระขรรค์นาคราชมาครอบครอง...สักวันหนึ่งครับทุกท่านที่มีความปรารถนาโดยสั่งสมบุญบารมีจนถึงวาระ เมื่อนั้นความปรารถนาจะเป็นจริง ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่านในการกระทำกุศลกรรมอย่างต่อเนื่องตลอดไปนะครับ /\ /\ /\ สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      13.3 KB
      เปิดดู:
      27
  6. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขอโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalk. ด้วยค่ะที่ได้พระเขี้ยวแก้วพระกกุสันโธพุทธเจ้าไปบูชา ขอโมทนาเป็นอย่างสูงค่ะ

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขอแสดงความยินดี และขออนุโมทนาบุญกับ คุณ KoKowalk ด้วยครับ

8. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..เรียน ท่านสมาชิกที่เคารพ..

สำหรับท่านที่ได้จองพระเขี้ยวแก้ว และดวงแก้วจุลจักรพรรดิ-พระปัจเจกฯ ชุดที่ ๗

ดิฉันขออนุญาตจัดส่งในวันเสาร์นะคะ เนื่องจากพรุ่งนี้ต้องเดินทางไปทำบุญหล่อพระพุทธรูป และต้องการจัดชุดพระบรมสารีริกธาตุที่มีมาเพิ่ม เพื่อจัดส่งไปพร้อมกันค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบและขออภัยทุกท่าน มาณ.ที่นี้ด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านอีกครั้งค่ะ

Numsai

9. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้โอนร่วมบุญเข้าบัญชีสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาด ๔ ศอก แล้วครับ
    วันที่ ๑๓/๒/๒๕๕๗ เวลา ๒๐.๑๓ จำนวนเงินร่วมบุญ ๑๐,๑๐๐.๐๙ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

10. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอแสดงความยินดีกับคุณ KoKowalk ด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

ปัญหารุมเร้า งานใกล้เสร็จนึกว่าจะสบาย มีปัญหางอกมาเรื่อยๆ สู้ต่อไปไอ้มดแดง อิอิ

11. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalK

ที่ได้เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วเทพนิรมิตของพระพุทธกกุสันโธพุทธเจ้า

พร้อมได้รับพระขรรค์สีม่วงเข้มด้วยนะครับ

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2014
  12. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalK
    ที่ได้เป็นผู้ดูแลพระเขี้ยวแก้วเทพนิรมิตของพระพุทธกกุสันโธพุทธเจ้า
    พร้อมได้รับพระขรรค์สีม่วงเข้มด้วยครับ

13. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ขออนุญาตอัพรูปงานบุญในวันมาฆบูชานะครับ

ขอชาวเมืองทั้งหลายได้อนุโมทนาบุญร่วมกันะครับ

ที่มา ขอขอบคุณและอนุโมทนากับญาติธรรมในเฟสบุ๊คครับ

1.งานบุญในพิธียกพระหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ (สมเด็จพระปทุมุตตรพุทธเจ้า)
    ประดิษฐานบนหน้าบันวิหารหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์

ขอทุกท่านได้อนุโมทนาเป็นเจ้าของบุญนี้ร่วมกัน
    ขออานุภาพแห่งบุญยังให้ท่านเป็นผู้มีดวงชะตาที่สูงส่ง ไม่ตกต่ำและไม่เข้าถึงอบายภูมิอีกเลย
    ขอให้ถึงสุคติภูมิ และขอให้ท่านได้เข้าถึงพระนิพพานได้โดยง่ายครับ สาธุ สาธุ

สรุปยอดร่วมบุญ จากมูลนิธิหลวงพ่อปาน-พระมหาวีระ ถาวโร

สำเร็จ ราบรื่น รวดเร็ว .. ขณะนี้ได้อัญเชิญหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ องค์หน้าตัก 6 ศอก สูง 6 เมตร ทั้ง 2 องค์
    ขึ้นประดิษฐานบนหน้าบันของวิหารหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์หลังใหญ่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    และขอแจ้งยอดเงินทำบุญอัญเชิญหลวงพ่อศักดิ์สิทธืขึ้นหน้าบัน
    ในวันนี้ เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 445,334.75 บาท
    ทางคณะหน่วยงานทำบุญหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์กราบขออนุโมทนากับทุกท่านที่มาร่วมทำบุญในครั้งนี้
    กราบขออาราธนาบารมีคุณพระศรีพระรัตนตรัย จงอำนวยพรให้ทุกท่าน มีความสุข สมหวังทุกประการเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  14. ธรรมวิวัฒน์

82
    2. เวลา12.00 น. บวงสรวงหล่อพระองค์ปฐม ๒ องค์ ณ โรงหล่อแม่จำเนียร
    และบ่ายโมงทำพิธีหล่อพระครับ
    (องค์ ๔ ศอก ของคณะหลวงพี่สมปอง อีกองค์ ๕๐ นิ้ว )

น้อมระลึกนึกพระรัตนตรัย และร่วมอนุโมทนาบุญหล่อพระไปพร้อมๆกันนะครับ

พุทโธ โลเก อุปปันโน พระพุทธเจ้าเกิดขึ้นแล้วในโลก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  15. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับคุณ KoKoWalK ด้วยครับ

16. kungzaza88

kungzaza88 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ

17. ธรรมวิวัฒน์

82
    3.พิธีงานฉลองพระ และบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ
    ณ.วัดนาคราช อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ

สังเกตในรูปนะครับ อุณาโลมของพระท่านจะเป็นสีน้ำเงินครับ
    ซึ่งในโครงการสร้างพระวิปัสสีพุทธเจ้าของพี่น้ำใสก็น่าจะออกมาคร่าวๆประมาณนี้นะครับ

18. Callme Zupta

Callme Zupta เป็นที่รู้จักกันดี

/\ ขออนุโมทนาบุญร่วมกับคุณธรรมวิวัฒน์และทุกๆท่านด้วยครับ /\

19. Callme Zupta

ในวันนี้เป็นวันสำคัญเป็นวันดีที่ผมเชื่อว่าหลายๆท่านได้กระทำกุศลในวันนี้ ตัวผมเองก็ได้ร่วมถวายปัจจัยจำนวนหนึ่งและเข้าร่วมพิธิบวงสรวงเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมกายมนุษย์ (พระองค์ที่๑๑) จำนวน 10 องค์ และองค์ปฐมปัจเจก (มังคละปัจเจก) จำนวน 2 องค์ รวมถึงหล่อพระพุทธเมตตาฯ (พระครูโลกอุดร) ณ โรงหล่อพระ จ.นครปฐม...บรรยากาศภายในงานสงบร่มเย็น แม้แดดจะจัดก็ตาม บางช่วงของงานมีลมพัดเย็นวูบเป็นระลอก รู้สึกสัมผัสได้ถึงกระแสบุญกระแสสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่มาเข้าร่วมงานพิธี พิธีเต็มไปด้วยความเรียบง่ายและเสร็จสิ้นโดยสวัสดี. ผมเลยขออนุญาตนำกระแสบุญ กระแสบารมี กระแสความความมั่งคั่งร่ำรวย มั่งมีในทรัพย์ทั้งโลกสมบัติและนิพพานสมบัติมาฝากทุกๆท่านด้วยครับ อนุโมทนาสาธุร่วมกันนะครับ. /\ /\ /\

ขนาดไฟล์:
      214.7 KB
      เปิดดู:
      47
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  20. ธรรมวิวัฒน์

82
    4.งานบุญสุดท้าย.....ของวันนี้ครับ
    งานบุญติดพระเนตรพระศรีอาริย์ พระมหาวิหารพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์
    วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว จ.เพชรบูรณ์

-ร่วมอนุโมทนาบุญกับญาติธรรมที่ได้ถวายพลอยสีรัตนชาติ
    พระบรมสารีริกธาตุ ร่วมบรรจุบนพระเกศ พระศรีอาริย์
    พระมหาวิหารพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้