ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ดวงแก้วชุดหนึ่งกับชุดสองนี่เกี่ยวเนื่องกันหรือเปล่าครับพี่น้ำใส

2. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสนะค่ะ
    ตอนแรก ก็ สองจิตรสองใจค่ะ อิอิ ว่าจะแบ่งดีไม่แบ่งดีน้า (เพราะดวงแก้วดวงน้อยนี้รู้สึกอยากได้มานานแล้ว ค่ะ อิอิ ) นึกไปนึกมา แว็ปหนึ่งบอกตัวเองว่า แบ่งเถอะ เราเอาแค่ 1 ดวง ก็ได้ แบ่งให้เพื่อนดีก่า(สงสัยท่านเทวดามาดลใจแน่เลย คริ คริ) เขาจะได้ไว้บูชาเหมือนกัน อิอิ เลยโพสแจ้งให้คุณเก่ง ค่ะ

ไว้รอรอบสองค่อยจองอีก 1 ดวงละกัน อิอิ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านนะค่ะ
    จันทรกาล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2013
  3. teerapote

teerapote เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    ผมได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์แล้ววันที่ 27 ธันวาคม 2556 สถานที่ K00842 เวลา 09.54 น. จำนวนเงิน 1,600 บาท สำหรับการร่วมบุญบูชาดวงแก้ว 2 ดวง

กรุณาจัดส่งที่อยู่แจ้งทาง PM
    ขอโมทนาบุญครับ

4. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินค่ะ วันนี้ 27/12/2556 รวม 1800.-

โอนของพี่เยาว์ 1 ดวง
    ของจันทรกาล 1 ดวง

และร่วมบุญถวายเครื่องสักการะพระศรีฯ -ถวายภัตตาหารและโรงทาน.. จำนวน 200 บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ
    จันทรกาล

5. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    จองโดย เพื่อนนอกเว็บหหลายท่าน ชุด ๒ จำนวน ๘ ดวงค่ะ

เป็นเรื่องแปลกที่มีเพื่อนที่เคยร่วมบุญมา แต่ขาดการติดต่อนานเกือบปี โทรมากลางดึก บอกว่า..

"อยู่ก็นึกถึงพี่ จึงกำหนดจิตมาที่บ้านพบพระภิกษุอยู่ในห้องพระจีวรสีแดงคล้ายน้ำหมาก อาการของท่านสงบนิ่งมาก จึงถามว่า...จีวรคล้ายพระปัจเจกฯ ที่บ้านสายลมป่าวคะ

เพื่อนตอบว่า.."ใช่ค่ะพี่ ช่วงนี้รู้สึกเหมือนมีพลังงานอะไรบางอย่างต่อเนื่อง เป็นพลังที่แรงมาก แต่เย็น ตั้งจิตก็เห็นหน้าพี่คิดว่า พี่ต้องมีบุญใหญ่ให้ทำแน่ เลยไลน์มา รู้สึกไม่ทันใจก็เลยโทรมา ขอโทษที่รบกวนเวลาค่ะ"

จึงได้เล่าเรื่องพระปัจเจกฯให้ฟัง รวมทั้งงานบุญต่าง ๆ ผลที่ทำบุญอย่างรวดเร็ว ทำให้ได้ดวงแก้วมา เป็นช่วงเวลาเดียวกันกับที่เธอได้รับกระแส เป็นกระแสของดวงแก้วที่ติดตามเจ้าของมา และได้บอกเธอว่า

"ดวงแก้วนี้ เนื่องกับพระปัจเจกพุทธเจ้า"

ขณะที่พูด เธอบอกว่า "เธอเห็นภาพพระวิสุทธิเทพมีรัศมีสีทอง และปรากฏภาพพระปัจเจกฯขึ้นมา เธอบอกสีจีวรได้ถูกต้องทุกประการ"

จึงได้จองดวงแก้วไว้ ๒ คู่ค่ะ ส่วนที่เหลือเป็นของเพื่อนอีกกลุ่มที่ตั้งใจทำพานบูชาครูมาให้ พร้อมพานรองรับดวงแก้วอีก ๑ คู่ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

6. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอจองดวงแก้วชุด สอง 2 ดวงครับ

7. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอจองชุดที่ ๒ จำนวน ๒ ดวงครับ

8. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองแก้วจุลจักรพรรดิ ชุดที่๒ จำนวน ๒ ดวงครับ

9. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุญาตสรุปการจองดวงแก้วชุดที่ ๒ ดังนี้....

๑.คุณsuwat.su ดวง

๒.คุณJindamunee ดวง

๓.คุณOnarmol ดวง

๔.คุณLanta999 ดวง

๕.คุณPaktawadee ดวง

๖.คุณกึกก้อง ดวง

๗.คุณเพชร2545 ดวง

๘.คุณhalf wave ดวง

๙.คุณจันทรกาล ดวง

๑๐. เพื่อนคุณน้ำใสนอกเว็บ ดวง

๑๑.คุณam12 ดวง

๑๒.คุณsun2555 ดวง

๑๓.คุณKoKoWalK ดวง

๑๔.พระมหาวิทยา ดวง

๑๕.คุณkitphi ดวง

รวมจองแล้ว ณ ปัจจุบัน ๓๒ ดวง

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2013
  10. half wave

ดวงแก้วชุดที่สองจองแล้ว 29 ดวง จากทั้งหมด 32 ดวง
    สาธุ ๆๆ

11. half wave

ท่านวิทยาลืมของหนูดี ไปซะแล้ว
    ดวงแก้วชุดสองเหลือ 1 ดวงนะครับรวมกับของท่านวิทยาแล้ว

12. kit_por

kit_por เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองแก้วจุลจักรพรรดิ ชุดที่๒ จำนวน 1 ดวงค่ะ

13. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    เพิ่ม....

๕. คุณคุณPaktawadee ๒ ดวง

๑๕. คุณkitphi ๑ ดวง

ดวงแก้ว ๓๒ ดวง ถูกจองหมดแล้วครับ

14. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

ชุดที่ ๒ ก็หมดแล้ว เร็วมากครับ
    อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

15. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน widya ที่ช่วยสรุปให้เจ้าค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

16. half wave

โอนเงินแล้วครับ 1000 บาท เวลา14.03 น
    ค่าดวงแก้ว 800 บาท
    ร่วมบุญเครื่องสักการะ 100 บาท
    ร่วมบุญโรงทาน 100 บาท

17. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

**ในวันนั้นนอกจากเราจะเตรียมดอกไม้ธูปเทียนแพ เพื่อไปสักการะพระศรีฯ แล้ว

พวกเราได้เตรียมขนมจีน -น้ำยาไปร่วมบุญโรงทาน ๒๐ กก. และอาหารคาว(กับข้าว) ๓ อย่าง มี ผัดกระเพราเป็ด ผัดวุ้นเส้น และแกงเขียวหวานปลากราย พร้อมทั้งผลไม้อีก ๓ -๔ อย่าง เพื่อร่วมบุญถวายภัตตาหาร และโรงทาน

ขอเชิญร่วมบุญได้ที่...

พุทธารา โรจนฤทธิกร เพื่อโครงการฝึกมโนฯ
    เลขที่ 080-250584-0
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ ( กรุงเทพ – กรีฑา )

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยคะ

Numsai

หนูดีและกัลยาณมิตรร่วมบุญ300 บาทค่ะ โอนปัจจัย27/12/56เรียบร้อยแล้วค่ะ

หนูดี(f)

18. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    โมทนาบุญ กับพี่น้ำใส และทุกท่านด้วยครับ...

ดวงแก้วทั้ง 2 ชุด จองเร็วมาก...
    ของผม คงต้องรอต่อไป..ยินดีกับทุกท่านครับ...

19. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    วันนี้ผมโอนเงิน4000บาทเพื่อร่วมบุญบูชาดวงแก้ว1ดวง เพรชพญานาค8สี 2ชุด และโอนเงิน100บาทเพื่อร่วมบุญบายศรีและโรงทาน และโอนเงิน200บาทเพื่อร่วมบุญพรมแดง และ โคมไฟร่วมกับกัลยาณมิตรทุกๆท่านในกองบุญด้วยครับ

20. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าของดวงแก้วและเพชรพญานาคทุกท่านค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้