เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ เอาฤกษ์ เอาชัย ก่อนไปทำงาน

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แม่พิม ต้องส่งกล่องพลาสติกและ ซองมาครับ แสตมป์ ๕ บาทตามกติกาครับ

เขียนชัดๆน่ะครับ ถ้าใครอยากได้ ต้องออกแรงหน่อยครับ...แหะๆๆ

3. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา อ่านข้อความ
    มาเลยครับทุกท่าน แจก เพชร ล้านหกครับ...แจกฟรี

แม่พิมก็แจกฟรี แต่จากที่ทำมา ส่งแล้วแตกหักเสียหาย น่าเสียดายของดีแบบนี้มากครับ ทำไม่ได้อีกแล้ว เพราะมวลสาร ไม่มีอีกแล้ว

ตามกติกา ท่านต้องส่ง ซองกันกระแทก จ่าหน้าซองถึงท่านเอง ปิดแสตมป์มา ๕ บาท และ กล่องพลาสติก พร้อม พลาสติกกันกระแทก ผมจะเอาแม่พิมใส่ให้หนาแน่น แล้วส่งให้ท่าน

ที่นี้ ถ้าท่านส่งมา ผมจะแถม เพชร พญาธรไปในวซองเดียวกันครับ ลองใช้เพชรดู ขยันทำมาหากิน น่าจะดัง น่าจะรวยครับ .... เหอๆๆๆ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา อ่านข้อความ
    Attachment 2552957

ล้านหก เพชรพญาธร

แจกฟรีครับ แจก บรรดา แฟน บ้านเหรียญบินที่ได้แสดงตนไปแล้วและ จะแสดงตน ในกระทู้ สมณาคุณ ตามอ่านกันมา ถึง ล้าน หกแสน คลิ้ก

ให้ PM ชื่อที่อยู่ มาให้ผมแค่นั้นครับ เขียนหัวข้อมาใหทราบ ว่ารับแจก เพชร พญาธร ไม่อย่างนั้น ผมไม่ทราบว่าท่านต้องการอะไร

มาเงียบผมไม่แน่ใจ จึงไม่แจก รายการนี้ ที่ไม่แจกมั่ว เพราะเป็นของดีมาก มีแค่ ๑๐๐ ผืน แจกแก่ผู้ที่เป็นแฟนพันธ์แท้ บ้านเหรียญบินครับ ไม่ว่าแฟนเก๋ากึ้กส์ หรือ แฟนใหม่ครับ

อ้างอิง:
    เริ่มส่งซองกันได้แล้วครับ รับแม่พิม ของฟรี ขลังสุดๆ

๑) มารับเอง โทรมาก่อน เช้าวันเสาร์ วันอาทิตย์ เวลา ๙ โมง ถึง ๑๐ โมง

หรือ

๒) หรือ ส่งซองกันกระแทกมา

๒.๑ จ่าหน้าซอง ถึงตัวท่านเอง

๒.๒ ใส่โพยมาว่า user ในพลังจิตชื่่อ ......... หรือวงเล็บที่มุมซองก็ได้

๒.๓ ติดแสตมป์ ให้เรียบร้อย เท่าไหร่ผมไม่ทราบครับ ท่านต้องไปถามไปรษณีย์เอาเอง ว่ากี่บาท (ไม่ทราบว่าแม่พิมหนักไหมครับ ถ้าไม่มากก็น่าจะ 6 บาท)

๒.๔ ใส่ซองให้เรียบร้อย ส่งมาที่

พี เสาวภา / ร.ท. สันติ ศรีงาม

๙๔/๑๐ หมู่ ๖

ซ. กรุงเทพ - นนท์ ๑๔

อ. เมือง

จ. นนทบุรี ๑๑๐๐๐

รวมกติกา ขอรับ แม่พิม และ ครูเพชรพญาธร จาก คุณ พี เสาวภา ดังนี้ ค่ะ

ขอรับเฉพาะครูเพชรฯ pm ถึง คุณพี เสาวภา ระบุขอรับครูเพชรฯ+ แจ้งชื่อ ที่อยู่จัดส่ง

ขอรับ แม่พิม พร้อม ครูเพชรฯ pm ถึงคุณพี เสาวภา ระบุ รายละเอียดว่า ขอรับครูเพชรฯพร้อมแม่พิม+ส่งซองกันกระแทก + กล่องพลาสติกใส่แม่พิม +เขียนชื่อที่อยู่ส่งกลับ แสตมป์ ๕ บาท

ขอรับ เฉพาะ แม่พิม[/SIZE] ส่งซอง กันกระแทกเขียนชื่อ ที่อยู่ของท่าน ติดแสตมป์ ๕ บาท + กล่องใส่แม่พิม
    [/COLOR]

คุณพี เสาวภา แจก แม่พิม ครูเพชรฯ ตามกติกานี้ค่ะ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กติกาน่ะครับ

ไม่ใช่คนล่ะทาง ส่ง PM มาขอเพชรล้านหก แล้วแถมแม่พิม

ต้องส่งซองมา มาขอ แม่พิม ผมจะแถมเพชรล้านหก ถ้ายังไม่หมดน่ะครับ...แหะๆ

ไม่รีบ หมด แน่นอน ผมไม่กั้กใคร ใครมาก่อน ได้ก่อนครับ ตามคิว ตามวาสนาที่ร่วมกับครูเพชรมา

แจกหมดแล้วผมสบายใจ โล่งไปอีกงานล่ะครับ

5. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเพชรพญาธรเรียบร้อยแล้วค่ะ.....

ขอบพระคุณพี่พีมากๆค่ะ.....(deejai)

6. พี เสาวภา

ครูเพชรกำลังกลับนครปฐม...แหะๆ

7. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับพี่พี แต่จะมาถึงผมนั้น มีพี่ที่ทำงานเก็บซองจดหมายนี้ได้ครับ (สงสัยไปรษณีทำหล่น) หล่นอยู่ร้านก๋วยจั๊บแถวบริษัทซึ่งระยะทางไกลมาก พี่เค้าบอกว่าเดินไปทานข้าวกลางวันเห็นซองแดงๆหล่นอยู่ หยิบมาดูเป็นชื่อผม เลยเก็บมาให้ครับ สงสัยครูเพชรฯท่านแวะร้านก๋วยจั๊บ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2013
  8. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

มาแจ้งว่าได้รับครูเพชรเรียบร้อยแล้วครับ..ขอโมทนาบุญกับท่านเจ้าบ้านอีกครั้งนะครับ

9. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

บารมีหลวงปู่อั๊บต้องการจะโปรดลูกศิษย์คนนี้แน่ๆเลย....แบบนี้ต้องนำติดตัวตลอดเวลาเลยนะคะเนี่ย....:cool::cool::cool::cool::cool:

10. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพ่อเพชรเรียบร้อยแล้ว ขอบพระคุณมากครับพี่พี

11. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

พับใสกระเป๋าเงินเรียบร้อยครับ

12. พี เสาวภา

เรื่องนี้จัดว่าแปลกน่ะครับ

หลวงพ่ออั้บ ท่านถึงมานิมิต ตีกลองดังลั่น สงสัยรุน นี้ถ้าจะดังครับ ยังแจกไม่หมด แสดงอภินิหารซ่ะแล้ว ใครน่าจะเก็บไปซ่ะก่อน ดันเป็นคนรู้จัก

พ่อ เพชร ล้านหก ขอจังๆสักงวดจะไม่ลืมพระคุณ...เหอๆๆ

13. พี เสาวภา

ท่านได้ไปแล้ว สมหวัง ร่ำรวย ผมก็ดีใจน่ะครับ

14. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับอั่งเปา เพชรล้านหก แล้วครับ
    ขอบพระคุณพี่พี มากๆครับ

15. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    มากราบ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ เอาโชค เอาลาภ กลับจากทำงาน

16. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพ่อเพชรล้านหกแล้วครับ สวยมากครับ มีเคล็ดลับอะไรพิเศษในการนำไปบูชามั้ยครับ

17. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ท่านครูเพชร มีประสบการณ์ตั้งแต่ยังไม่เจอเจ้าของเลยครับ

18. พี เสาวภา

อ้อลืมทัก ครูเพชรท่านไม่ใช่แขกแน่นอนครับ แบบนี้ สงสัยท่านชอบหมู...เหอๆๆๆ

เอาก๋วยจั้บ เซ่นสักชามน่ะครับ ท่านมาบอก เอาเคล็ด อิ่มตลอดไปครับ ไม่มีทางอดครับ แม่พิมด้วยอีก

อดไม่เป็นครับ กินจนอ้วนเหมือนแม่เขาล่ะ...เหอๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2013
  19. พี เสาวภา

มีคนแอบมาถามพระคาถา ผมบอกไม่ได้ครับ ครูท่านหวง บอกตรงๆ ไม่ได้ครับ...แหะๆ

แต่ท่านหาในเน็ทน่ะครับ พระคาถา เพชรพญาธร ของ หลวงพ่อ ชื่น วัดตาอี คล้ายคลึงกันมาครับ

อธิฐานเอาตามนั้นครับ

และ สายหลวงพ่อ ท่านไม่ได้ให้เซ่นอะไรพิเศษ ผม ทำบุญ ใส่บาตร กรวดน้ำให้ ทำบุญอุทิศให้บ่อยๆ

เราไปไหน ชวนไป กินอะไร บอกว่าให้กินด้วย บอกทีเดียว ครั้งแรกพอ ผมอนุญาตให้กินได้ทุกอย่างในบ้านและ ตู้เย็น ( รวมทั้ง รัก ยมและ กุมารทองของผม )

ไปไหน ไม่ต้องถอดออก เหมือนกับพระเครื่องครับ ไปได้ทุกที่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2013
  20. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเพชรพญาธรแล้วครับ

ขอบคุณครับน้าพี