เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องนี้ภาค advance น่ะครับ แต่ผมจะอธิบายอีกที ตามวิธีของผม และ แค่กับพี่น้อง ที่ เชื่อถือกัน ใครไม่เชื่อให้ข้ามไป เป็นความเชื่อส่วนตนของผม ผมไม่รู้จักศัพท์สูงๆด้านจิต หรือ คำบาลียากๆ แต่ผมรู้กลไกบางอย่างของจิตตาม สภาพของผม ( มีไม่มาก ) เพราะผมชอบทดลองครับ เหมือนท่านหัดขับรถ ผมก็หัดขับจิตของผม ได้มั่ง มได้มั่ง ว่ากันตามกรรม

ข้างล่างเป็น PM มาจาก แฟนคลับ

สวัสดีครับ

--------------------------------------------------------------------------------

พระชัยหลวงปู่ มีการผูกพลังเป็นชั้นๆ ซ้อนและซ่อนไว้
    เหมือนการผูกกลทับซ้อนไปซ้อนมา แต่ละเงื่อนแต่ละปมที่ท่านซ้อนไว้ก็ประจุสิ่งต่างๆไว้ แถมมีการต่อยอดกันขึ้นมาอีกเป็นชั้นๆๆ เหมือนค่ายกลที่ทับซ้อนกันไปมา แบบหลักของอิทปัจจยตา อันหนึ่งซ้อนอันหนึ่ง เหมือนกฏไตรลักษณ์ที่ เกิดขึ้นตั้งอยู่ ดับไป พอขึ้นก็ลง แต่ช่วงรอยต่อของขึ้นกะลง มีการซ้อนหลักของการมีสิ่งหนึ่งก็มีอีกสิ่งหนึ่งสอดแทรกเข้าไป เพื่อที่จะให้มีการพลิกตัว (คิดมากไปรึป่าวอิอิ)

ละเอียดอ่อนมากๆๆ

เพิ่งเอาพระชัยมาแขวนได้ไม่กี่วันเองครับ

แหะๆ อยู่กับผมมาเป็นปี

ผมเคยบอกในกระทู้นี้ หลายครั้ง แล้วว่า หลวงตาเล็ก เวลาท่านเสกของ หรือ อธิฐานวัตถุมงคล รับรองว่าจะไม่เหมือนใคร อะไรที่เป็นของเดิม หรือของไสยศาสตร์ (ยกเว้นต่ำมาก เทวดาท่านมาท่านไล่ไปเอง )จะไม่ถูกไล่ไปด้วยพุทธคุณ แต่จะมี วงใหม่ เข้าไปครอบวงเดิม เหมือน ลูกแก้วอีกลูกไปครอบลูกเก่าเอาไว้ข้างใน ...... จะเสก เท่านั้น ครั้งก็มี ครอบ มากขึ้นเท่านั้นครั้ง .....ของเดิมไม่หายแต่ของใหม่มาเพิ่ม จงวงกว้างขึ้นเรื่อยๆ

พระชุดแพฯ ผ่านการเสกมานานมาก เป็นปี ตั้งแต่ชนวน ยันครั้งสุดท้าย บนแพโบถส์น้ำ ที่ไม่เหมือนใคร เพื่อหนุน ธาตุน้ำ การไหลของพลังงานมหาศาล เช่นน้ำ อาถรรพ์ตามธรรมชาติให้ เพิ่มขึ้น กว่าเดิม เป็น คูณทวี จะศักสิทธิ์ กว่าธรรมดามาก

และที่ยังมีไปมากกว่านั้น หลวงตาท่านมีบารมีสูง ท่านเป็น สพหธรรมกับท้าวสักกะเทวราช หัวหน้าของ เทพ เทวดา ท่านยังเชิญ เทววดามาสถิตย์ที่ วัตถุมงคลยิ่งมากครั้ง เทพ เทวดา ที่ท่านท้าวสักกะเทวราช ฝากมายิ่งมากขึ้น ตามตำรา หนึ่ง ปรมาณู มีเทวดาได้ แปดองค์ ในวัตถุมงคลชิ้นหนึ่งจะมีกี่ปรมาณู เมื่อเสกหลายๆครั้ง เทพ เทวดามาอยู่ มาอารักษ์เพียบ

การใช้วัตถุมงคล ต้องหมั่นสื่อ เวทมนต์ คาถา ต้องหมั่นท่อง และ ภาวนา และ ต้องรู้เคล็ด

เคล็ดของหลวงตา ท่านทำสำเร็จมาแล้วและ ท่านบอกแล้ว ว่า

๑) อธิษฐานเอา ต้องอธิษฐาน ต้องขอ ย้ำ ต้องอธิษฐาน ไม่บอก ไม่เกิด เป็นเคล็ด

๒) จิตมั่นใช้ได้ ถ้าจิตท่านดี ไม่ต้องใช้ คาถา เอาจิตของท่านกำหนดไปที่วัตถุมงคล หรือ รูปหลวงตา แล้ว อธิษฐานเอา ไม่ต้องมี เครื่องเซ่นไหว้ คาถา พิธีรีตรอง อยู่ที่จิตอย่างเดียว

การ เกิด ดับ เป็นธรรมของ พระพุทธองค์ อิทธฤทธิ์ ก็ไม่พ้น ไม่มีเว้น มีการเกิด มีวันดับ วัตถุมงคลก็เหมือนกัน หลวงตาท่านจะต่อ เอาไว้ เมื่อชุดหนึ่งจะดับ อีกชุดจะมาต่อไป เหมือนลูกโซ่ ไม่มีวันดับในอายุขัย ของท่านไม่มีข้อห้าม ผมกราบรียนถาม หลายที ท่านบอกชัดๆ ไม่มีข้อห้าม

และ ของหลวงตาที่ท่านเสกให้ จะมีกำบัง คนที่มีตาใน จะมองอะไรของท่านว่าท่านเสกอะไรไว้ จะไม่เห็นอะไร ยกเว้นอธิษฐานขอชม เพราะบังไว้หมด นอกจากนั้น ยังมีสะท้อนถ้าเอาจิตเข้าไปแบบลบหลู่ หรือ อยากลอง

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ซองแม่พิม แถมเพชรพญาธร จำนวน ๖ ซอง และ ซองแต๊ะเอีย ( เพชร ) อีก ๘ ซองครับ พรุ่งนี้ เดินทางแน่นอนครับ...แหะๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      220.4 KB
      เปิดดู:
      61
  3. พี เสาวภา

โหลดยากไม่มัน...เช้าๆเจอกันน่ะครับ

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ เอาฤกษ์ เอาชัย ก่อนไปทำงาน

5. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา

มาเลยครับทุกท่าน แจก เพชร ล้านหกครับ...แจกฟรี

แม่พิมก็แจกฟรี แต่จากที่ทำมา ส่งแล้วแตกหักเสียหาย น่าเสียดายของดีแบบนี้มากครับ ทำไม่ได้อีกแล้ว เพราะมวลสาร ไม่มีอีกแล้ว

ตามกติกา ท่านต้องส่ง ซองกันกระแทก จ่าหน้าซองถึงท่านเอง ปิดแสตมป์มา ๕ บาท และ กล่องพลาสติก พร้อม พลาสติกกันกระแทก ผมจะเอาแม่พิมใส่ให้หนาแน่น แล้วส่งให้ท่าน

ที่นี้ ถ้าท่านส่งมา ผมจะแถม เพชร พญาธรไปในวซองเดียวกันครับ ลองใช้เพชรดู ขยันทำมาหากิน น่าจะดัง น่าจะรวยครับ .... เหอๆๆๆ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา อ่านข้อความ
    Attachment 2552957

ล้านหก เพชรพญาธร

แจกฟรีครับ แจก บรรดา แฟน บ้านเหรียญบินที่ได้แสดงตนไปแล้วและ จะแสดงตน ในกระทู้ สมณาคุณ ตามอ่านกันมา ถึง ล้าน หกแสน คลิ้ก

ให้ PM ชื่อที่อยู่ มาให้ผมแค่นั้นครับ เขียนหัวข้อมาใหทราบ ว่ารับแจก เพชร พญาธร ไม่อย่างนั้น ผมไม่ทราบว่าท่านต้องการอะไร

มาเงียบผมไม่แน่ใจ จึงไม่แจก รายการนี้ ที่ไม่แจกมั่ว เพราะเป็นของดีมาก มีแค่ ๑๐๐ ผืน แจกแก่ผู้ที่เป็นแฟนพันธ์แท้ บ้านเหรียญบินครับ ไม่ว่าแฟนเก๋ากึ้กส์ หรือ แฟนใหม่ครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา อ่านข้อความ
    เริ่มส่งซองกันได้แล้วครับ รับแม่พิม ของฟรี ขลังสุดๆ

๑) มารับเอง โทรมาก่อน เช้าวันเสาร์ วันอาทิตย์ เวลา ๙ โมง ถึง ๑๐ โมง

หรือ

๒) หรือ ส่งซองกันกระแทกมา

๒.๑ จ่าหน้าซอง ถึงตัวท่านเอง

๒.๒ ใส่โพยมาว่า user ในพลังจิตชื่่อ ......... หรือวงเล็บที่มุมซองก็ได้

๒.๓ ติดแสตมป์ ให้เรียบร้อย เท่าไหร่ผมไม่ทราบครับ ท่านต้องไปถามไปรษณีย์เอาเอง ว่ากี่บาท (ไม่ทราบว่าแม่พิมหนักไหมครับ ถ้าไม่มากก็น่าจะ 6 บาท)

๒.๔ ใส่ซองให้เรียบร้อย ส่งมาที่

(พี เสาวภา)

๙๔/๑๐ หมู่ ๖

ซ. กรุงเทพ - นนท์ ๑๔

อ. เมือง

จ. นนทบุรี ๑๑๐๐๐

รวมกติกา ขอรับ แม่พิม และ ครูเพชรพญาธร จาก คุณ พี เสาวภา ดังนี้ ค่ะ

ขอรับเฉพาะครูเพชรฯ pm ถึง คุณพี เสาวภา ระบุขอรับครูเพชรฯ+ แจ้งชื่อ ที่อยู่จัดส่ง

ขอรับ แม่พิม พร้อม ครูเพชรฯ pm ถึงคุณพี เสาวภา ระบุ รายละเอียดว่า ขอรับครูเพชรฯพร้อมแม่พิม+ส่งซองกันกระแทก + กล่องพลาสติกใส่แม่พิม +เขียนชื่อที่อยู่ส่งกลับ แสตมป์ ๕ บาท

ขอรับ เฉพาะ แม่พิม ส่งซอง กันกระแทกเขียนชื่อ ที่อยู่ของท่าน ติดแสตมป์ ๕ บาท + กล่องใส่แม่พิม
    [/COLOR][/SIZE]

รวมกติการับของแจกฟรี จาก คุณ พี เสาวภา ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2013
  6. พี เสาวภา

ชุดแรกส่งออกไปแล้วครับ

7. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    มากราบ พระประธาน วัดใหม่ ศรีสุทธาวาส ( หลวงตาเล็ก วัดใหม่ ) เอาโชค เอาลาภ กลับจากทำงาน

8. พี เสาวภา

วันนี้กลับมาดึกหน่อยครับ

ที่จะเขียนรอไว้วันพรุ่งนี้ครับ

9. พี เสาวภา

Re: สวัสดีครับพี่

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปปปปป

ทราบจากเพื่อนสมาชิกว่า ช่วงนี้พี่ยังแจกนายอำเภอของหลวงปู่อั๊บอยู่หรือเปล่าครับ...น่าสนใจมากๆ เพราะของดีๆ ต่อไปภายภาคหน้างมเข็มในมหาสมุทรก็คงยากส์กว่าแน่ๆครับ...

แจกครับ มารับเลยครับ

ทันหลวงพ่อ แต่ หลวงพ่อ ไม่ได้เสกให้น่ะครับ ท่านป่วยมาก หลวงพี่วัดเงินเสกให้ ตามสูตรหลวงพ่อครับ

ลองไปใช้ดูน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2013
  10. kasems

kasems เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับแม่พิมและผ้ายันต์เพชรพญาธรแล้ว สวยถูกใจม๊ากมาก
    ขอบคุณ คุณพี เสาวภา มากครับ

11. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเพชรที่อาจารย์พี แจกแล้ว

สวยงามมาก จิ๋วแต่แจ๋ว จริงๆเลย

อนุโมทนาครับผม

12. paper_white

paper_white เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับทั้ง 2 อย่างแล้วครับพี่พี ขอบคุณมากครับ วันนี้นำ เพ็ชรพญาธรใส่กระเป๋าตังส์เลยครับ มีคาถาด้วยไหมครับ พรุ่งนี้จะได้ถูกหวย 3 ตัวตรงเลยครับ 555555++
    เอา 708 หรือ 300 ดีเอ๋ย

13. มรรคเวทย์

มรรคเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ได้รับแม่พิมและผ้ายันต์เพชรพญาธรแล้วเมื่อเย็นวันนี้้(15มีค.56)
    ขอบคุณพี่พีมากครับ

14. พี เสาวภา

แหะๆ..เรื่องหวยนี่ ...ตามกรรมท่านครับ กรรมดีก็มีเฮ

แต่ตอนอาจารย์ผมยังอยู่ ผมถูกประจำครับ พอค่าน้ำมันวิ่งไปหาท่าน

สำหรับหลวงพ่อทรง ถูกมั่งตามอรรถภาพ

ครูเพชรที่ผมมี ผมใช่ทำมาหากิน งานทำไม่ทันครับ หมอลองดูซิ...เหอๆๆ

15. พี เสาวภา

ท่านใดยังไม่ได้รับของประมูล หรือ ของแจก

แจ้งโดยด่วนครับ

16. paper_white

paper_white เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็หวังว่าครับ 2 งวดแล้ว แต่ยังไม่ตรง ๆ งวดนี้ขอตรง ๆ หน่อย ฮา ๆ ครับ
    ผมก็งานพอเต็มอยู่ แต่มันรั่วหมดนี่ซิคับ กำลังหางานอย่างอื่นเพิ่มอยู่ เผื่อนึกออก รอ..ชื้ทาง :cool:

17. พี เสาวภา

เรื่องรั่วนี่ต้องให้เมียเก็บครับ

ผมเองคนมายืมเงินประจำ ไม่ใช่แค่รั่ว แต่ โบ๋เลยล่ะครับ

18. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

ได้รับซองแต๊ะเอียแล้วครับ ... :cool::cool::cool: ขอบคุณมาก ๆ ครับ

19. พี เสาวภา

เอามาใช้เลยครับ

20. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

ใช้แล้วครับพับใส่กระเป๋าเงินเรียบร้อยแล้วครับ .... :cool::cool:

ส่วนแม่พิม ใส่กรอบเจาะรูตรงกับปาก แล้วเหน็บเอวไว้ครับ .... :cool::cool: