ปิดการแจกพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีปัฐวีธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สัญญา, 28 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    กราบอนุโมทนาหลวงพี่มาก ๆ ค่ะ ที่ช่วยมาตอบคำถาม ตอนเก็บกลับนี่ต้องขออนุญาติจากท่านพยานาคหรือเปล่า พอดีสงสัยอีกข้อค่ะ

2. สัญญา

สัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    เจริญพร...ขอนี่ขอตั้งแต่เริ่มดำริที่อยากได้แล้ว...ดังนั้นที่ได้มาคือที่ท่านเหล่านั้นมอบให้เพื่อมาร่วมสร้างบุญบารมีด้วยกัน...คือ..นาคตนใดจะสร้างบารมีต่อก็มาอยู่ด้วยกันและอาตมาจะได้แจกจ่ายมอบให้กับญาติโยมผู้ที่มีวาสนากับเขาเหล่านั้นไป...เป็นอย่างนี้แหล่ะคุณโยม...ปกติก่อนที่อาตมาจะดำเนินการอะไร...ก็จะชักชวนสิ่งลี้ลับเหล่านั้นมาช่วยกันสร้างบุญสร้างบารมี...ไม่มีการบังคับ...ไม่มีการอ้อนวอนร้องขอ...คือถือปัจจัยประกอบ ๓ ส่วน ๑.ตัวอาตมา(คนกลาง) ๒.สิ่งลี้ลับ ๓.ผู้ที่จะรับสิ่งลี้ลับนั้น...(ขึ้นอยู่กับบุญบารมีที่เคยสร้างร่วมกันกับสิ่งเหล่านั้น)....ขอให้เข้าใจดังนี้นะ

3. bytoomtoom

bytoomtoom เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    หลวงพ่อ คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ป๋ม ขอ.......ลง ชื่อ จอง ด้วย น๊า คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

+++++++ นาย ประกาญจน์ ++++++++++

4. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

กระผม อยากมีไว้บูชา นานแล้ว

ธวัชชัย งามจิตต์
    700/105 ม.1
    ต.บ้านเก่า อ.พานทอง
    จ.ชลบุรี 20160

5. z66

z66 Active Member

4 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการพะคุณเจ้าครับ

ขออนุโมทนาบุญครับ

นายชวโรจน์ สว่างโลก
    119/70 ม.6 ซ. นวมินทร์ 99 แขวงคลองกุ่ม
    เขตบึงกุ่ม กรุงเทพ ฯ 10240

ขอบพระคุณครับ

ขอความเจริญรุ่งเรือง จงบังเกิดแก่ท่านครับ สาธุ .

6. LMong

LMong เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุพระคุณเจ้าครับผม สาธุๆ

7. สัญญา

ภาพปัฐวีธาตุที่นำกลับมา

เจริญพรท่านทั้งหลาย...อาตมาได้ไปเชิญปัฐวีธาตุมาแล้ว...ขณะนี้ก็เตรียมตัวทำพิธีเชือมต่อพลังศักดิ์สิทธิ์เมื่อทำพิธีเสร็จแล้วก็จะมอบให้ท่านทั้งหลายต่อไป...(รับได้ท่านละ ๑ องค์เท่านั้น) ....สำหรับท่านที่ลงชื่อจองไว้สามารถส่งซองกันกระแทกโดยจ่าหน้าถึงตัวเองพร้อมแนบปัจจัยค่าจัดส่ง ๖๐ บาท..มาที่พระสัญญา ชิตมาโร วัดพระธาตุพนม ต.ธาตุพนม จ.นครพนม..๔๘๑๑๐ เพื่อขอรับได้เลย...
    มีภาพให้ดูด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      221
      ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      93
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กรกฎาคม 2010
  8. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการครับ

ขอลงชื่อครับ

นายดนุ สายสุทธิชัย

9. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับพระอาจารย์

10. LMong

ครับผมจะรีบส่งไปนะครับหลวงพ่อ อนุโมทนา สาธุครับผม

11. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาด้วยครับ
    แล้วผมจะส่งซองไปในวันจันทร์นะครับ
    ณัฐพันธุ์ ตติยาภรณ์

12. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    ขอร่วมรับด้วย และจะส่งซองไปรับครับ
    พิชัย เกรียงศักดิ์เจริญ

13. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    ขอรับไว้ด้วยครับ
    วรภัทร ครับแล้วจะส่งซองไปให้ครับผม

14. สัญญา

พระธาตุนาคเนรมิตร

เจริญพรญาติโยมทุกท่าน...อาตมามีข่าวดีจะแจ้งให้ทราบ..สืบเนื่องจากที่ไปรับปัฐวีธาตุเพื่อนำมามอบให้กับญาติโยมนั้นปรากฏว่าหลังจากตรวจสอบดูแล้วพบว่านอกจากปัฐวีธาตุแล้วยังพบพระบรมสารีริกธาตุที่นาคทั้งหลายผู้เป็นสัมมาทิฏฐิได้เนรมิตขึ้นไว้สักการะบูชาเพื่อเป็นการระลึกถึงองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า...เป็นพุทธานุสสติ ซึ่งอาจเรียกว่า "พระธาตุนาคเนรมิต" หรือ "พระธาตุนาคนฤมิต" ... ดังนั้นเพื่อความเป็นสิริมงคลและเป็นการร่วมสร้างบารมีกับเหล่านาคสัมมาทิฏฐิ..ผู้มีจิตเมตตาหวังอนุเคราะห์มนุษย์ผู้หวังในบุญในกุศลทั้งหลาย...อาตมาจึงขอมอบพระธาตุนาคนฤมิตนั้นให้ท่านที่ได้ลงชื่อขอรับปัฐวีธาตุทุกท่านไปพร้อมกันท่านละ ๑ องค์..เพื่อท่านจะได้ไม่ต้องส่งซองมารับถึง ๒ รอบ...วันพรุ่งนี้อาตมาจะนำภาพพระธาตุนาคนฤมิตบางส่วนมาลงให้ชมกัน...ขอความร่มเย็นเป็นสุขและเจริญในธรรมจงมีแด่ท่านทั้งหลายตลอดจนญาติมิตรทุกๆ ท่าน ยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ....
    ***ภาพพระธาตุนาคนฤมิต***

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      231
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2010
  15. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ผมจะส่งซองใหม่ซองเก่าน่าจะตกหล่น ขอรับด้วยนะครับ อนุโมทนา

16. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาด้วยคราบบบบ

17. สัญญา

ปิดการลงชื่อขอรับ ๕ ก.ค. ๒๕๕๓ เวลา ๑๘.๐๐ น.

เจริญพรญาติโยมทั้งหลาย...สำหรับการมอบพระปัฐวีธาตุและพระธาตุนาคนฤมิตนี้...อาตมาขอปิดการลงชื่อจองในวันนี้ คือ วันที่ ๕ ก.ค.๕๓ ก่อน..เนื่องจากพระปัฐวีธาตุและพระธาตุนาคนฤมิตนั้น..มีจำนวนน้อย..เกรงว่าท่านลงชื่อไว้แล้วจะไม่มีมอบให้..เพราะปรากฎว่าญาติโยมที่ใกล้ชิดที่จะเดินทางมาร่วมเป็นเจ้าภาพถวายผ้าป่าทุนการศึกษาพระภิกษุสามเณรในวันเสาร์ ที่ ๑๐ ก.ค.นี้ เมื่อได้ทราบข่าวต่างได้แจ้งความประสงค์ที่จะขอรับ...ดังนั้นอาตมาจึงขอเจริญพรท่านทั้งหลายขอหยุดการลงชื่อรับผ่านทางกระทู้นี้ไว้ก่อน...ส่วนผู้ที่ลงชื่อแจ้งความประสงค์ไว้ก่อนเวลาที่หนดปิดนั้น...ท่านก็สามารถทะยอยส่งซองมารับได้เลย...ส่วนการจะเปิดให้ขอรับได้อีกเมื่อไหร่อาตมาจะดูที่จำนวนว่าทั้งพระปัฐวีธาตุและพระธาตุนั้นยังเหลืออยู่มากน้อยเพียงใดและจะได้แจ้งให้ท่านทั้งหลายได้ทราบอีกครั้ง..ในวันที่ ๑๑ ก.ค. ๕๓ นี้.....
    ภาพ ซ้าย....พระเพชร/ปัฐวีธาตุของพระเดชพระคุณหลวงปู่คำพันธ์
    กลาง...พระศิลามณี/ปัฐวีธาตุที่จะมอบให้ท่านทั้งหลาย
    ขวา....พระธาตุนาคเนรมิต หรือ พระธาตุนาคนฤมิต ที่ท่านจะได้รับพร้อมกับพระศิลามณี********

ขนาดไฟล์:
      99.6 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      115
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2010
  18. nick2009

nick2009 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาขอรับด้วยครับ จะส่งซองไปพรุ่งนี้ครับ
    สมบูรณ์

19. LMong

กระผมจะส่งซองในวันนี้ละคัรบพระคุณท่านครับผม อนุโมทนาสาธุครับผม

20. rutchanon

rutchanon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วย 1 ชุดครับ
    กราบนมัสการ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้