"ปิดการแจกครับ"

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 6 พฤศจิกายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ทักทายยังไงบ้างครับ เล่าสู่กันฟังมั่ง...

2. dhammahansa

dhammahansa เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    ลำดับที่ 76 จองลูกอมพรายเพียบ

3. dhammahansa

dhammahansa เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    หลักฐานการโอนค่ะ
    ลำดับที่ 75 -76 ค่ะ
    เป็นพี่น้องกันนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      478.6 KB
      เปิดดู:
      56
  4. namayti

namayti เป็นที่รู้จักกันดี

"ลำดับที่ 77 ขอรับลูกอมพรายเพียบ"

ขออนุโมทนา...และขอบพระคุณมากครับ
    นายเจตพมร อุทัยพรม
    214 ม.19 ต.เชียงหวาง
    อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี
    41150
    โอนแล้วจะแจ้ง PM นะครับ

5. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วนะครับ

ผมได้รับก็เอามาปิดทองด้วยการทาสีผึ้งสีเขียว ที่ได้จากทีมน้าต๋อย แล้วปิดทองคำแท้ ก็ดูสวยดี เสียดายเวลาน้อย เพราะมีธุระ เลยได้เท่านี้ ครับ

6. นายธนา

นายธนา เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    เมื่อวานนี้(14 พ.ย.) ผมได้โอนเงินจำนวน 85.50บาทแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

7. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    เมื่อเช้านี้ ตอน หกโมงกว่า ๆ 80.22 บาท ครับ ..

8. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ทยอยจัดส่งได้ส่วนนึงครับ
    เอามาไม่หมดจริงๆครับ วันจันทร์จัดส่งให้อีกนะครับ

ธนกร EK291058621TH
    ธวัชชัย EK291058635TH
    สุริยา EK291058649TH
    ประคอง EK291058652TH
    ธิตต EK291058666TH
    อิทธิพงษ์ EK291058670TH
    สันติ EK291058683TH
    ภานุเดช EK291058697TH
    ธัญวา EK291058706TH
    พรธวัล EK291058710TH

9. มหานิยม

มหานิยม เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    มาถึงวันแรกผมก้เอาไปเข้ากรอบ แล้วก็มาจุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทางที่บ้านอนุญาตให้นำลูกอมพรายนี้มาเข้ามาบูชาที่บ้าน ตกเย็นผมก็ไหว้พระตามปกติโดยถือสร้อยลูกอมนี้ไว้ด้วย รู้สึกปวดหัวมึนๆ ปวดตามแขนตามคอ เหมือนมีอะไรมากดทับ พอไหว้พระเสร็จ ผมก็เข้านอนตามปกติ พอหลับก็ฝันว่ามีคนมาบ้านผมเยอะมากๆ ทั้งเด็กทั้งผู้ใหญ่ ทั้งหญิง ชาย นั่งคุยกันเต็มบ้านไปหมดเลย แล้วรู้สึกว่าได้ยินเสียงตุยกันจริงๆ แต่พอตื่นขึ้นมาไม่มีใครเลย ...ผมเลยคิดเอาเองว่าเป็นอาถรรพ์ของลูกผมพรายเพียบนี้ครับ (แต่มาวันนี้อาการปวดต่าง หายไปแล้วครับ)

10. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    ได้รับลูกอมแล้วครับ
    รอเข้ากรอบก่อนแล้วจะแขวนเดี่ยวครับ

สอบถามครับ
    เปิดกล่องมาได้กลิ่นหอมอ่อนๆ
    นี่กลิ่นว่านหรือเปล่าครับ
    ดูมวลสารแล้วเหมือนว่าน-ชานหมากเลยครับ

11. sasiraya

sasiraya เป็นที่รู้จักกันดี

"ลำดับที่ 78 ขอรับลูกอมพรายเพียบ" ค่ะ

12. bamee888

bamee888 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับผม เวลา13.21 จำนวน 80.88 บาท ที่อยู่แจ้งในพีเอ็มนะครับผม

13. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ครับผมกลิ่นว่านครับ

14. gibgub

gibgub เป็นที่รู้จักกันดี

"ลำดับที่ 79 ขอรับลูกอมพรายเพียบ"

15. whitetiger

whitetiger เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

16. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    แจ้งโอนเงินค่าส่งลูกอมพารยเพียบ ลำดับ 51จำนวน 83.25 บาทครับ
    ที่อยู่แจ้งทาง pm ครับ

17. nookylaw

nookylaw เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 25 ขอแจ้งการโอนเงินครับ

วันนี้ 15 พ.ย.56 เวลา 12.25 น. ผมโอนเงินค่าจัดส่งลูกอมพรายเพียบจำนวน 80 บาทให้แล้วครับ ที่อยู่ส่งทาง PM นะครับ

ขอบคุณครับ

18. oyo-oho

oyo-oho เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่49โอนเงินแล้วครับ

19. Surfers

UPDATE UPDATE UPDATE UPDATE

20. romancehawk

romancehawk เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ลูกอมมาถึงวันพฤหัสบดี วันดีเป็นวันครู กลับถึงที่พักนำมาทาด้วยน้ำมันพรายนะกุกูแล้วปิดทองรับขวัญ 1 แผ่น แล้วนำใส่คืนถุงซิบ กลางคืนนำมานอนด้วย
    เช้าวันศุกร์วันนี้ นำใส่กระเป๋าเสื้อไปทำงานด้วยเพราะจะนำไปกรอบตอนกลางวัน วันนี้ก็ไม่ได้ใส่พระนำแต่ลูกอมติดตัวไปด้วยอย่างเดียว
    เช้าขับรถไปตามทางปรกติเป็นทางลาดยางมะตอยพอรถสวนได้ 2 คันผ่านหมู่บ้านเพื่อไปออกถนนใหญ่ กลางทางถนนลาดยางระหว่างหมู่บ้านนั้น วันนี้มีหมาดำนอนหันหลังให้อยู่ริมถนนพอขับมาใกล้จะถึงหมาดำ ปรากฏว่ามีแมวดำวิ่งออกจากข้างถนนฝั่งขวามือวิ่งตัดหน้ารถไปฝั่งซ้ายมือที่หมาดำนอนอยู่ ตกใจนิดหน่อยเพราะกลัวรถจะไปเหยียบแมว
    แปลกใจว่าเป็นลางอะไรหรือเปล่าเพราะผ่านทางนี้ทุกๆเช้าไม่เคยเห็นหมาดำตัวนี้และไม่เคยมีแมวดำวิ่งมาตัดหน้ารถแบบนี้ด้วย
    แต่ก็รู้สึกเฉยๆไม่ได้กลัวอะไร เพราะไม่ค่อยจะกลัวลางประเภทนี้อยู่แล้ว

วันนี้แทนที่จะขับตรงไปทำงานเลย แวะไปจ่ายค่าน้ำปะปาก่อน(ยอมไปทำงานสาย) จ่ายค่าน้ำเสร็จแล้วขับรถกลับออกมา เห็นถนนรถติดมากเลยเช้านี้(ธรรมดามันที่เคยมามันไม่ติดขนาดนี้) เลยตัดสินใจวิ่งอ้อมไปอีกทางซึ่งอ้อมกว่าแต่ไม่มีรถติดเพราะเป็นทางในหมู่บ้าน ขับไปซัก 200 เมตรก็ไปผ่านป่าเห็ว(เชิงตะกอนเผาศพของถิ่นล้านนา ซึ่งไม่นิยมเผาที่วัดแบบภาคกลาง) ซึ่งก็ไม่ใช่ว่าผ่านทางนี้และป่าเห็วนี้เป็นครั้งแรก แต่วันนี้สายตาไปสัมผัสกับปล่องเมรุเผาศพเข้าแล้วเกิดความรู้สึกใจสงบขึ้นมาอย่างทันทีโดยนึกถึงมรณานุสติ ว่าทุกคนที่เกิดมาไม่ว่าใคร ยาก ดี ที จน สาวสวย หนุ่มหล่อแค่ไหน ปลายทางก็มาจบลงที่เชิงตะกอน ถูกเผาไหม้สลายไปเหลือแต่เถ้ากระดูก ไม่มีแก่นสารตัวตนเป็น อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา นึกถึงรุ่นน้องคนหนึ่งเป็นคนหมู่บ้านนี้และต้องเสียชีวิตตั้งแต่ยังหนุ่มๆอายุไม่ถึง 30 ปี จากนั้นก็นึกต่อเนื่องไปถึง ปู่ ย่า ตา ยาย และญาติพี่น้องของตัวเองที่เคยได้อยู่ด้วยกัน พูดคุยหยอกล้อ ทานข้าวด้วยกัน แต่บัดนี้ก็ได้ตายไปบ้าง แก่ลงไปบ้าง แยกย้ายกันไปมีชีวิตและครอบครัวบ้าง ทุกๆอย่างเปลี่ยนแปลงมีทั้งเสื่อมและที่เกิดมาใหม่ สร้างมาใหม่ทดแทน ไม่มีอะไรเที่ยงแท้เลย

ถึงที่ทำงาน เกิดปวดท้องต้องเข้าห้องน้ำปลดทุกข์ ก็เกิดนึกขึ้นมาในใจว่า ก่อนเราจะถ่ายมันออกนี่ เราก็เลือกทานแต่ของดี อร่อย ตบแต่งสวยงามน่ารับประทานทั้งนั้น แต่บัดนี้มันกำลังจะถูกถ่ายออกมา เป็นของเสีย ของเน่า ของเหม็น ตอนทานมันดูดีสวยงาม กลิ่นหอมกรุ่นน่ารับประทาน มาตอนนี้ไม่ต้องถึงกับจะทานมันกลับเข้าไปหรอกแค่ลมที่ผายมาก็เหม็นแล้ว ตัวเองยังรู้สึกว่าเหม็นเลยไม่ต้องถึงกับให้คนอื่นมาดมหรอก นั่นอารมณ์ปฏิกูลเหราเกิดขึ้นในห้องน้ำขณะกำลังถ่ายนั้นเอง

แล้วก็เลยมาคิดว่า เช้านี้เกิดอะไรขึ้น วันนี้มีแต่ลูกอมพรายเพียบติดตัวมาอย่างเดียวไม่มีพระหรือเครื่องลางของขลังอื่นติดตัวมาด้วยเลย แล้วลูกอมพรายเพียบนี้ก็ได้รับการบอกกล่าวสรรพคุณว่าเด่นทางมหาเสน่ห์ แต่สิ่งที่เกิดขึ้นในจิตใจเช้าวันแรกที่นำลูกอมพรายเพียบติดตัวมาวันนี้ กลับเป็นสิ่งที่น่าจะเรียกว่าตรงกันข้ามคือเป็นอารมณ์มรณานุสติและปฏิกูลเหรา แปลกจริงๆ
    แต่สุดท้ายนี้ก็ไม่ขอสรุปว่าสิ่งที่เกิดขึ้นเกี่ยวอะไรกับลูกอมพรายเพียบหรือไม่ เพราะไม่ทราบจริงๆ ก็เพียงนำมาเล่าสู่กันฟัง คิดเสียว่าฟังนิทานเรื่องสั้นซักเรื่องแล้วกันเนาะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้