(ปิดกระทู้)แจ้งข่าวอ.ต้น (คนวัด) เรื่อง พิธีขอขมากรรม,ระเบิดจิต,สักผงสีวลี,สักไก่แดง ประจำปี 2554

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย saipote, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบพระคุณ อ. ที่แจ้งข่าวนี้นะคะ หนูจะได้ไปบอกรุ่นพี่คนที่อยากท้องน่ะค่ะตอนนี้หนูให้พี่เค้าสวดพาหุงมหากาฯ ของหลวงพ่อจรัญ น่ะค่ะ แต่แกบอกว่าสามีไม่ชอบสวดมนต์ ก็เลยจะสวดคนเดียว(แล้วจะแก้กรรมได้มั้ยเนี่ย) รู้สึกว่าหนูเหมือนจะอยากท้องแทนพี่เค้าเลยนะคะ เรื่องชาวบ้านคืองานของเรา เจง เจง....

2. HeartofDragon

HeartofDragon เป็นที่รู้จักกันดี

----------------------------------------------------------------------

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HeartofDragon [​IMG]
    HeartofDragon ขอลงเรียนอังคะวิชาธาตุทางสายพม่า 1 ที่นั่งค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รับทราบการจองค่ะ ลงชื่อให้แล้วค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

3. พนลำ

พนลำ สมาชิก

คุณไซครับ ตกลงว่าพรุ่งนี้ (เสาร์ 18) เริ่มเรียนวิชาอังคะธาตุกี่โมงถึงกี่โมงครับ

อันขอเสนอนะครับ

09:00-12:00 ดีป่าวครับ? บ่ายจะได้ว่างๆ

4. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับเห็นด้วยครับ เตรียมสมุดจดมาด้วยครับ

5. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    รับทราบค่ะ ไซเลื่อนให้แล้วค่ะ

6. saipote

รับทราบค่ะ ลงชื่อเรียนพิเศษให้แล้วค่ะ อิๆๆ

7. saipote

รับทราบค่ะ เดี๋ยวส่งให้ค่ะ

8. saipote

1. สถานที่สัก

ตอบ ท่านจะไปสักที่ ( หมู่บ้าน สวนแสนสุข คลอง 29 ) จ. นครนายก ถ้าไม่มีรถให้นั่งรถตู้ ที่อนุสาวรีย์ หรือฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต (รถตู้ไปนครนายก) แล้วบอกรถตู้ว่า ลง หมู่บ้าน สวนแสนสุข คลอง 29 มองหาง่ายอยู่ติดถนนเลย ด้านซ้ายมือ เวลาไป ถ้ามีรถก็แล้วแต่ท่านสะดวกค่ะ

2. บ้าน อ. คนวัด

ตอบ เส้นทางบ้าน อ. คนวัด วิ่งไปสุดถนนองค์รักษ์ ด้านขวามือจะเห็น มศว. ให้เราเลี้ยวซ้าย ไปนครนายก หลัก กม. 51 บนถนนรังสิต-นครนายก จะสังเกตุเห็นมีศูนย์ TOYOTA วิ่งไปนิดนึง ประมาณ 5 กม. จะสังเกตุก่อนถึง คือด้านขวามือประมาณ กม. 50 มีโรงงานแหนมดอนเมืองเจริญศรี วิ่งต่อไปอีกประมาณ 1 ก.ม. ด้านซ้ายมือ จะสังเกตุเห็นมีสะพานข้ามคลองสีเหลือง ๆ ด้านซ้ายมือ อยู่ติดถนนเลย จะมองเห็นชื่อหมุ่บ้าน เขียนที่สะพานว่า หมู่บ้านสวนแสนสุข พอลงรถเดินเข้ามาจะเห็นป้อมยาม + ร้านอาหาร หน้าหมู่บ้านจะมีมอไซด์รับจ้าง หรือเดินเข้าไปก็ได้ ไม่ไกล ประมาณ 100 เมตร บ้าน อ.คนวัด ไม่มีบ้านเลขที่ เดินเข้ามาจะเห็นบ้านชั้นเดียวเยอะ ๆ แล้วจะเจอศาลพระภูมิใหญ่ๆ ตรงกลางหมู่บ้าน ให้เลี้ยวซ้าย ตรงมาเรื่อย ๆ ประมาณ 130 ม. จนมาเจอบ่อน้ำด้านขวามือ เดินมาอีกนิดนึง จะสังเกตุเห็นว่าบ้านหลังสุดท้าย ซ้ายมือ เป็นบ้าน 2 ชั้น (หลังเดียว-คฤหาสถ์ ) เนื้อที่กว้าง ๆ มากๆ มีรั้วใหญ่ ๆ สีขาว นั้นเลย 555 หรือถ้าไม่อยากเดิน ก็โทรไปบอก อ.คนวัด แกจะส่งคนออกไปรับค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. [URL="http://palungjit.org/posts/3072903[/B][/COLOR][/SIZE][/URL] แต่เปลี่ยนสถานที่สักเป็นคลอง 29 นะคะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

9. saipote

รบกวนญาติธรรม ทุกท่าน ใครที่จะ เรียนวิชาอังคะวิชาธาตุ วันเสาร์ที่ 18 กย. นี้ รบกวนลงชื่อเพื่อ ยืนยัน ด้วยค่ะ

10. win006

win006 Active Member

ขอจองคนแรกครับพี่ครับ จองตรวจกรรมระเบิดจิตนะครับพี่ ขอบพระคุณมากครับ

11. saipote

ไม่ทันแหล่ะ พี่ยอร์ช ไปคนแรกแล้น ก๊ากๆๆ

12. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    ขอตรวจกรรมด้วยคนครับผม คุณไซ
    ขอบคุณครับ

13. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    ขอตรวจกรรมด้วยคนครับผม คุณไซ
    ขอบคุณครับ

14. saipote

รับทราบค่ะ เดี๋ยวลงชื่อจองให้คะ

15. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

ไซเอาไรให้ 'จารย์กินป่าว มีแรงระเบิดจิตแร้น กิ๊บ กิ๊บ (||)เคยดูเมื่อปีที่แล้ว ดูอีกได้ป่ะ

ถ้าอยากสักผงยาบางตัวเพิ่มที่กาแป๊ดรอบแรกไม่มีนี่ ทำไงอะไซ ไปสักรวมกับกาแป๊ดรอบที่ 5 หรือไปมื้ออื่นดี เก๊าอยากได้ลาภลอยมั่งง่ะ

16. saipote

เดี๋ยวให้ อ. ตอบเองง่ะ ว่าแต่ป้าอยากได้ลาภลอยแบบไหนอ่ะ 2 ขาหรือขาเดียวอ่ะ ก๊ากๆๆ ล้อเล่งๆๆ

17. เอกณัฏฐ์

เอกณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    ขออภัยครับ 18-19 กับ 25-26 ไม่ว่างเลยครับ

เสียดายจัง ไม่มีบุญได้ไปเรียน

18. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

พิธีสักกาแป๊ด เมื่อ 11 ก.ย. 53

พิธีสักกาแป๊ด เมื่อ 11 ก.ย. 53

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=JXq05Gg3JPg&rel=0"]YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2010
  19. saipote

อ๋อไม่เป็นไร ว่างเมือ่ไหร่ก็มาได้ค่ะ อ.สอนทุกวัน คุยกันแล้วค่ะ แล้วแต่คนไหนสดวกค่ะ

20. Legacy

Legacy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อตรวจกรรม วันที่ 11 ตค.ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้