(ปิดกระทู้)แจ้งข่าวอ.ต้น (คนวัด) เรื่อง พิธีขอขมากรรม,ระเบิดจิต,สักผงสีวลี,สักไก่แดง ประจำปี 2554

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย saipote, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    รับทราบการจองคะ ลงชื่อให้แล้วค่ะ

2. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

20 ปีเลยหรอ :eek: พี่ไปก่อนไซกับ'จารย์อีก 55

3. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    ทำไงดีเนี่ยอยากเรียน ญาติเยอะครับ

4. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณไซคะ ถ้าสักกาแป๊ดอยู่ได้ 20 ปี แล้วรวมถึงสักชนิดอื่นๆ ด้วยหรือเปล่าคะ

5. smile072

smile072 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณไซครับลงชื่อจองสักผงยากาแป๊ดด้วยครับขอเป็นรอบที่5(สุดท้าย)ในปีนี้ครับจำนวน2คนครับ(อาจมีเพิ่ม)และก็ขอเรียนวิชาอังคะธาตุจากอ.ต้นด้วยครับ 1คนไม่ทราบว่าจะเรียนได้หรือเปล่า และอ.ได้ฤกษ์สอนหรือยังครับ ช่วยแจ้งด้วยครับทางpm ขอบคุณครับ

6. saipote

เจงอ่ะ ไม่แน่นะ พี่สัก บ่อย ๆ อาจจะอายุยืนยาว ซัก 130 ปี ต้องตะบันหมากกินอ่ะ ก๊ากๆๆ

7. saipote

อืม อย่างนี้ต้องนัดเรียนกันเป็นการส่วนตัวอ่ะ มาเลยว่าจะอยู่กี่วัน เรียนได้เท่าไหร่ก็เอาไปก่อน แล้วค่อยมาเพิ่มอ่ะ น่าเสียดาย 55

8. saipote

ตัวอื่น ก็แล้วแต่เราค่ะ ว่าจะปฎิบัติ ตามครูบาร์อาจารย์ห้ามได้มากน้อยเท่าไหร่

9. saipote

รับทราบการจองค่ะ เดี๋ยวจัดให้ 55

10. saipote

ทำไงดีทำ รายชื่อคนที่ลงเรียนหาย แงๆๆ ไซต้องนั่งนับ 1 ใหม่หมดเลย 55

11. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งฤกษ์การสักกาแป็ดครั้งที่4ครับ จะทำการสักกาแป็ดในวันเสาร์ที่ 2 ตุลาคม2553
    ตามหมายกำหนดการเดิมครับ ในครั้งที่4-5นี้ จะมีตัวยาด้านโชคลาภ เพิ่มขึ้นมาอีก1ตัวยาครับเป็นเร่งลาภลอยอย่างเดียวครับ ตัวยานี้มีคนถามผมกันมามากเมื่อก่อนผมสักให้ไปแล้วแต่ผงยาหมดครับ ในการสักครั้งที่4-5นี้ผมจะบูชาผงยาดังกล่าวมาเพิ่มโดยเฉพาะเป็นกรณีพิเศษ ส่วนกำหนดการสักก็เหมือนเดิมครับ
    จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน
    อคนวัด

12. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการเรียนอังคะวิชาธาตุ ผมจะเริ่มทำการสอนตั้งแต่วันเสาร์ที่ 18 กันยายน เป้นต้นไปท่านใดสดวกหรือว่างก็ขอเรียนเชิญนะครับสอนวันละ 3ชม
    และช่วงหลังวันที่ 10 ตุลาคม 2553 เป็นต้นไป ผมจะเปิดตรวจกรรม ระเบิดจิต ตามหลักการที่ถูกต้อง และอธิบายเกี๋ยวกับเรื่องกรรมตามหลักคำสอน วิเคราะห์กรรมและปัญหาที่เกิดในชีวิตของแต่ละคนโดยละเอียด โดยจะทำการวิเคราะห์กรรมและปัญหาในชีวิต ในแต่ละวันแต่ละบุคคลแบบละเอียด แล้วใช้การบริหารกรรม การระเบิดจิต และเคล็ดการพัฒนากรรมการปรับชาตาชีวิตของทางพม่า มาแก้ไข ในแต่ละรายแต่ละท่าน
    โดยจะรับวันละ5-7ท่าน ในแต่ละวัน หยุดวันพระและวันจันทร์ครับ
    การวิเคราะห์กรรม การพัฒนากรรม การระเบิดจิตนี้ผมจะรวบรวมสรรพวิชาทั้งหมดที่มีทุกอย่างมาใช้ในการแก้ไขและวิเคราะห์ให้ในแต่ละท่าน ถือว่าเป็นสุดยอดของการสงเคราะห์
    อย่างไรท่านใดก็ขอลงชื่อจองคิว กันได้เลยนะครับ ช่วงเดือนมีนาคมปี54 ผมจะพักยาวเป็นระยะเวลา20วัน เพื่อต่อยอดชีวิตและกำลัง
    จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน
    อ คนวัด บ้านดวงธรรม

13. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองคิวตรวจกรรม ระเบิดจิต....ด้วยคนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2010
  14. พนลำ

พนลำ สมาชิก

เสาร์ที่ 18 กันยา เริ่มสอนกี่โมงถึงกี่โมงครับอาจารย์ แล้วต้องเตรียมอะไรไปบ้างรึปล่าวครับ

15. เด็กไร้เดียงสา

มีหลายคนถามผมว่าอาจารย์ที่เปิดสักผงยานี่เป็นทางการเพราะอะไร
    ผใมบอกว่าเพราะแม่ค้าขายไก้ทอด ที่อ.พนมสารคาม
    แต่ผมก้ไม่กล้าเอามาลงในกระทู้กลัวว่าจะเป็นการอวดอ้างชวนเชื่อ
    ผมถึงบอกกับคนที่มาสักว่า มีอะไรได้อะไรดีๆห้ามมาแจ้งหรือเชียร์ในกระทู้นะ แต่มาเล่าสู่กันฟังได้ ทีนี้มีหลายคนมาขอร้องว่าอาจารย์ช่วยบอกว่าทำไมถึงเปิดสักอย่างเป็นทางการ
    เนื่องด้วยเมือ่เดือนกันยายนปี53 มีแม่ค้าขายไก่ทอดมาหาผมเพราะค้าขายไม่ดี ผมดุด้วยจิตแล้วพบว่า ภายในเดือนธันวาคมปี53 เขาจะมีโชคแรงครูบอกว่าให้เอาหมายเลขทะเบียนรถไปซื้อในวันที่15ธันวาคม53 ผมทราบว่าเขาจะมีโชคเลยเอาผงยาไก่แดงสักที่มือให้ ผลปรากฏว่าเขามีโชคแบบคาดไม่ถึงคือถูกรางวัลเป็นเงิน16ล้านบาทในงวดนั้น
    ต่อมาคนก็ถามว่าไปทำอะไรมา เท่านั้นแหละครับ คนแห่มาขอสักจนทำมาทำไป จึงเปิดสักเป็นทางการ เรื่องของเรื่องก็เป็นแบบนี้
    จึงเรียนมาให้ทราบทั่วกันในสิ่งที่ถามกัน
    อ.คนวัด

16. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ๊ครับ วันนี้เลขาพี่ไซไปไหนซะแล้วปล่อยให้เจ้าสำนักมาเองเนี่ย

17. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    คุณไซครับ ขอเลื่อนสักกาแป๊ดเป็นรอบที่5นะครับ
    รอบที่ 4ขอวันหยุดไม่ทันแล้วครับผม ขอโทษจริงๆครับ

18. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    ขอจองด้วยสักคนนะครับอาจารย์
    ไม่รู้คุณไซเป็นคนจัดคิวเหมือนเดิมหรือเปล่า
    ขอบคุณครับผม

19. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณไซสู้ๆ นะคะ, อีกเรื่องคือ อยากรบกวนคุณไซช่วยส่งคาถาบูชาผงยาทาง pm ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

20. beesuny

beesuny เป็นที่รู้จักกันดี

คุณไซ ขอลงชื่อเรียนอังคะวิชาธาตุ ด้วยค่ะ ชื่อหาย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้