(ปิดกระทู้)แจ้งข่าวอ.ต้น (คนวัด) เรื่อง พิธีขอขมากรรม,ระเบิดจิต,สักผงสีวลี,สักไก่แดง ประจำปี 2554

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย saipote, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    555 ก็เรื่อยๆ เปื่อยๆ ไปตามประสาคนบ๊องส์ ก๊ากๆๆ

2. saipote

รบกวนญาติธรรมทุกๆท่าน ถ้าใครว่าง ช่วงบ่าย รบกวนขอแรงไปช่วย อ. ต้น เตรียมของสำหรับสักกาแป๊ด พรุ่งนี้ด้วยค่ะ พอดีตอนนี้ อ. กำลัง จัดของอยู่คนเดียว เพราะเดี๋ยวถ้าพรุ่งนี้สักอีก คาดว่าแกจะ หมดแรงเสียก่อน 55

3. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    ต้นก.ย.จะมีสักกาแป๊ดหรือเปล่าครับ

4. saipote

สักแล้วอ่ะคุณ wood วันที่ 11 กย. นี่ไงอ่ะ แล้วจะเหลืออีก 2 ครั้ง อ่ะในปีนี้

5. hirun

hirun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ต้องขออภัยด้วยครับไปแล้วแต่หลงทางครับติดต่อใครไม่ได้เลยครับ
    ไว้คราวหน้านะครับ
    ต้องขอโทษอีกครั้งครับ

6. Maha Jakkraput sutta

Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอาจารย์และทีมงานที่ช่วยงานอาจารย์ทุกท่านครับ
    ขอบคุณอาจารย์ที่สักด้านหลังให้ครับผม
    คนเมืองแป้

7. chatmongkon

chatmongkon เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    อ.มีฤกษ์สักกาแป๊ดเดือนตุลาหรือเปล่าครับ

8. saipote

อันนี้ต้องดูจำนวนคน และฤกษ์ของ อ. ค่ะ เพราะปีนี้เหลือสักอีก 2 ครั้งค่ะ

9. saipote

น่าเสียดายอ่ะค่ะ เพราะไซขึ้นเบอร์ไว้ให้ทุกคนเลย น่าจะลองโทรหาคนที่ไปสักคนอื่นดูบ้าง ไซก็ไม่ได้ปิดโทรศัพท์ น่าเสียดายจริงๆ 55

10. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    ขอโทษครับคุณไซผมพิมพ์ผิด คือจะถามถึงต้นเดือน พ.ย.น่ะครับ

11. sosweet

sosweet Active Member

จองสักกาแป๊ดรอบ 4 จำนวน 2 คนค่ะ

12. hirun

hirun เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hirun [​IMG]
    ต้องขออภัยด้วยครับไปแล้วแต่หลงทางครับติดต่อใครไม่ได้เลยครับ
    ไว้คราวหน้านะครับ
    ต้องขอโทษอีกครั้งครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    น่าเสียดายอ่ะค่ะ เพราะไซขึ้นเบอร์ไว้ให้ทุกคนเลย น่าจะลองโทรหาคนที่ไปสักคนอื่นดูบ้าง ไซก็ไม่ได้ปิดโทรศัพท์ น่าเสียดายจริงๆ 55<!-- google_ad_section_end -->

13. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อระวัง
    ญาติธรรมทุกท่าน ที่สักผงยากับอาจารย์ทุกผงยา ภายใน 7 วัน นับจากวันที่สักผงยา ห้ามทาน หัวไชเท้า เพราะเป็นการล้างผงยาที่สัก ยกเว้นเฉพาะน้ำที่ได้จากหัวไชเท้าสามารถทานได้เท่านั้น

14. saipote

อ๋อค่ะต้นเดือน พย. ต้องดุจำนวนคน และฤกษ์สักอ่ะค่ะ

15. saipote

ไม่เป้นไรค่ะ รอบ 4 -5 ยังว่างอีกค่ะ อิๆ

16. saipote

ร่วมด้วยช่วยกันก๊าปปม คนล้างเข็มสัก อิๆๆ

17. saipote

รายชื่อคนจองสักผงกาแป๊ด

( การทำพิธีนี้จะทำที่ บ้านคลอง 29 โทรสอบถามเส้นทาง กับ อ. คนวัด ได้เลยค่ะ ) นี่เบอร์มือถื อ อ. ต้น ค่ะ 087 - 7524995
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

รอบที่ 3 ( วันที่ 11 กันยายน 2523 ) เวลา 9.00 น. ที่บ้าน อ. คนวัด

(เตรียมมาเพียง ชุดอาบน้ำมนต์ + ถังอาบน้ำมานต์ + ค่าครู (ที่ อ. กำหนดค่ะ )

แจ้งไปทางญาติธรรมอีกที รบกวนใครที่ยังไม่ได้ให้เบอร์มือถือไซ กรุณาแจ้งด้วยค่ะ และ ในวันสักใครไปไม่ไปยังไง หรือไปช้ารบกวนโทรแจ้ง ทาง อ. คนวัด ด้วยนะคะ เพราะจะมีผลในฤกษ์สักค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ( เดี๋ยวเบอร์โทรศัพท์ที่ลงไว้ ไซจะลบให้หลังวันที่สักผ่านไปแล้วค่ะ )

- <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sosweet<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3618252", true); </SCRIPT> - 2 คน (ยืนยันแล้ว)
    - <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->beecrazy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3661662", true); </SCRIPT> - 2 คน (ยืนยันแล้ว)
    - <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->apiluk_tarot<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3598052", true); </SCRIPT> - 2 คน (ยืนยันแล้ว)
    - <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->khuno<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3691476", true); </SCRIPT> - 8 คน (ยืนยันแล้ว)
    - DAPA - 2 คน (ยืนยันแล้ว)
    - pinu - 2 คน (ยืนยันแล้ว)
    - <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เอกณัฏฐ์<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3739164", true); </SCRIPT> - 2 คน (ยืนยันแล้ว)
    - hirun - 2 คน (ยืนยันแล้ว)
    - <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kyjackkkk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3746967", true); </SCRIPT> - 2 คน (ยืนยันแล้ว) <!-- google_ad_section_end -->

อ. คนวัด จะเป็นคนจัดของให้ ถ้าใครว่าง ๆ ก่อนวันสัก ยังไงก็ไปช่วย อ.เตรียมของ เตรียมงานได้นะค่ะ แกจะได้ไม่เหนื่อย เพราะไหนจะเตรียมของ ไหนจะมาสัก พอดีถ้าเตรียมของไม่ทัน ก็อาจจะไม่ได้สักตามฤกษ์ ก็ได้ 555 แต่ยังไงย้ำอีกที ว่าคนที่ลงชื่อ จำนวนคนถูกต้องไหม เพราะจะต้องเตรียมของให้ตรงจำนวนคนแป๊ะ ถ้าใครมานอกเหนือคิว ก็อดนะคะ อิๆๆ รอรอบใหม่ ฤกษ์ใหม่ ไม่รู้ว่าจะได้เดือนไหน 555<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2010
  18. Maha Jakkraput sutta

Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองสักกาแป๊ดรอบที่ 4 จำนวน 1 ที่ ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2010
  19. saipote

รับทราบ การจองค่ะ เดี๋ยวลงชื่อให้เลยค่ะ

20. saipote

รับทราบการจองค่ะไซลงชื่อให้แล้วค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้