ปิดกระทู้นี้ครับ โพสไม่ขึ้น กุมารทองของขึ้น!!!เชิญบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาสิงห์โต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย teaycub2009, 3 สิงหาคม 2009.

1. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจองไว้แล้วนะครับกลายเป็นว่าตอนนี้ในรายการจองมี
    น้ำมันดอกรักซ้อน 1 ขวด 149
    สีผึ้ง 1 ตลับ 99
    จิ้งจกเจ้าเสน่ห์ 1 ตัว 299
    ตระกรุดเทพรำจวน 1 ดอก 499
    ค่าส่ง 50
    149+99+299+499+50 = 1096
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ 1100 บาท
    ถูกผิดยังไงทักท้วงได้นะครับ

2. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
  3. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่เต้ย จิ้งจกผม ยังจองอยู่นะพี่ครับ
    ขอเวลาเก็บตังแปปนึงนะครับพี่

ขอบพระคุณครับ

4. concentration

concentration Active Member

โอนแล้วนะครับ 850 บาท เวลา 12.12 น ครับ
    ที่อยุาแจ้งทาง PM นะครับ

5. concentration

โอนแล้วนะครับ 850 บาท เวลา 12.12 น ครับ
    ที่อยุาแจ้งทาง PM นะครับ

6. concentration

ที่โทรไปคุณเมื่อเที่ยงตรงนี้อะครับ ^^

7. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ข่าวดี!!!
    ตอนนี้ผมมีโควต้าตะกรุดเทพรำจวนจากทางวัด ๗ ดอก(เพิ่มยอดจากพี่เอกอีก ๙ ดอกเป็น ๑๖ ดอก) ซึ่งดึงกลับมาจากศูนย์พระเครื่องท่านใดต้องการของดีสุดยอดหายากของหลวงปู่ครูบาสิงห์โต และไม่สร้างอีกแล้ว กรุณาลงชื่อจองไว้ในบอร์ดและโอนเงินภายใน ๓ วัน หลังจากนั้นถือว่าสละสิทธิ์ เพื่อเปิดโอกาสให้ท่านอื่นที่อยากได้ไว้บูชาจริงๆครับ

หมายเหตุ :จำกัดท่านละ ดอก ดอกละ ๔๙๙ บาท ค่าส่ง ๕๐ บาท

1-คุณ sulady81 ดอก
    2-คุณ interionut ดอก
    3-คุณ Bar ดอก
    4-คุณ lelor ดอก
    5-คุณ ราชันย์ ดอก
    6-คุณ concentration ดอก ​
    7-คุณ mail2wissnu ดอก
    8-คุณ tumnansakyun ดอก
    9-คุณ rinnem ดอก
    10-คุณ nu_wa ดอก
    11-คุณ นาคน้อยคอยใช้กรรม ดอก
    12-คุณ ตั้งชื่อยากจัง ดอก
    13-คุณ na_mo ดอก

เหลืออีก ดอกเท่านั้นครับ

chearr​
    <!-- google_ad_section_end -->

8. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาบูชาตะกรุดเทพรำจวน
    (ตั้งนะโม ๓ จบ) ปิโยมามา ปิยังมะมะ เอหิจิตตัง จิต..(ชื่อ-นามสกุล หรือคนทั้งหลาย )..ทนอยู่มิได้จงมาหากู มานิมามา

ในบรรดาอาถรรพณ์เวทย์นั้นถ้าเป็นมนต์ดำคุณไสยทำให้เจ็บให้ตายเราคงต้องยกให้ สายวิชาเขมรเป็นเอก แต่ถ้าเป็นทางเสน่ห์ลุ่มหลงแล้วสายเขมรคงสู้ล้านนามิได้ อาจจะเป็นด้วยว่าวัฒนธรรมความเป็นอยู่ของชาวล้านนานั้นสุขสบาย ผู้คนไม่ค่อยชอบทะเลาะเบาะแว้ง มีแต่เรื่องเป็นมิตรเมตตารักใคร่ๆต่อกัน เลยทำให้วิชาทางเสน่ห์เมตตามหานิยมเฟื่องฟูเข้มขลังและมีประสิทธิผลกว่าสาย วิชาใดๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งวิชา เทพรำจวน ที่หลวงปู่ครูบาสิงโตนำมาจัดสร้างตะกรุดนั้นน่าจะเรียกได้ว่าเป็นสุดยอดของ วิชาทางเสน่ห์เมตตาก็มิผิด เพราะขนาดเทพเทวายังต้องรำจวนหลงใหลเรียกท่านเมื่อใดท่านยังต้องมา แล้วถ้าเรียกมนุษย์ธรรมดามันจะไม่มารึ ตำราระบุว่าครั้งใดที่ใช้ตะกรุดเทพรำจวนนี้เป็นสื่อ กำไว้ในมือแล้วเขียนชื่อผู้ที่เราต้องการเรียก สอดไว้ในแกนกลางตะกรุด ภาวนาคาถาข้างต้นจนตะกรุดดูดมือตุ้บๆ ไม่เกิน ๘ คืนผู้ที่เราเรียกจะทนอยู่มิได้ต้องมาหาเรา
    ตะกรุดเทพรำจวนมีขั้นตอนการจัดสร้างที่ยุ่งยากมาก ตามปั๊ปสา ( คัมภีร์โบราณ ) ระบุว่าต้องใช้รากไม้จวงหอม ( ทางใต้เรียกว่าไม้เทพทาโร ) เลือกรากที่ชี้ไปทางทิศตะวันออกด้วย ( เป็นทิศที่พระพุทธเจ้านั่งหันหน้าไปเมื่อยามตรัสรู้ จึงถือเป็นเคล็ดแห่งความสำเร็จ) และต้องตัดในเวลาจันทร์เพ็ญ ( พระจันทร์เต็มดวง ) เท่านั้นโดยก่อนตัดต้องตั้งเครื่องบวงสรวงบัดพลี ด้วยผลไม้หอม ๙ ผล ขนมหอม ๙ อย่าง น้ำหวานหอม ๙ แก้ว ดอกไม้หอม ๙ ชนิดและที่สำคัญต้องใช้สาวพรหมจรรย์หอมๆ ๙ คนผลัดกันไปนั่งคร่อมถูรากไม้จวงหอมนี้ (ในขณะที่ผู้ทำพิธีสวดมนตราเทพรำจวน ) จนกระทั่งเทวดาใจอ่อนรากไม้หอมนั้นแตกน้ำ ( มีน้ำมันหอมระเหยซึมออกมาจากเนื้อไม้ ) จึงทำการตัดได้ เมื่อตัดเสร็จต้องรีบร่ายเวทย์ว่ามนต์ผูกตรึงอาถรรพณ์ของไม้ไว้ จากนั้นนำมากลึงเป็นแท่งกลมยาว ๒ นิ้วและเจาะรูตรงกลางบรรจุแผ่นยันต์ที่ลงคาถาเทพรำจวน(หลวงปู่สิงห์โตลง ทุกดอก)แล้วเอาไปถักเชือกสีชมพูบานเย็น ปลุกเสกประจุเวทย์กลึงปิดมนตราอาถรรพณ์กันผู้มีวิชามาคัดออก สำเร็จเป็นตะกรุดเทพรำจวนอันโด่งดัง
    การจัดสร้างตะกรุดของหลวงปู่ครูบาสิงห์โต มีความศักดิ์สิทธิ์ ครบทุกประการ เนื่องจากท่านได้ทำการพลีไม้ลงอักขระคาถาและปลุกเสกครบถ้วนตามตำรับที่ได้ เรียนจากหนานทางเสน่ห์ชื่อดัง ประกอบกับหลวงปู่ฯเป็นผู้มีสมาธิจิตสูงเนื่องจากได้เรียนปฏิบัติกับครูบา เจ้าศรีวิชัย หลวงปู่แก้ว หลวงปู่แหวน และครูบาพรหมจักรซึ่งล้วนแต่เป็นอาจารย์ใหญ่ทั้งสิ้น จึงทำให้ตะกรุดเทพรำจวนนี้มีประสบการณ์มากมายตามที่บรรดาศิษยานุศิษย์ทั้ง หลายนำกลับมาเล่าสู่กันฟังมีทั้งพวกแฟนทิ้งอยากให้แฟนกลับมา พวกยังไม่มีแฟนก็อยากมีแฟน พวกพ่อแม่ที่ลูกหนีไปก็อยากตามลูกกลับมา พวกค้าขายก็อยากเรียกลูกค้ามาซื้อของร้านตัวเองมากๆ พวกขับรถแท็กซี่ก็อยากมีแต่คนโบกเรียก พวกเหล่านี้ประสบความสำเร็จกันมาก บางคนเป็นคนที่ไม่มีใครสนใจก็มีคนมาสนใจ มาทักทายซื้อของมาฝาก บางคนเจ้านายไม่ชอบขี้หน้า ทำอะไรก็ดูขวางหูขวางตาไปหมด พอบูชาตะกรุดไปวันแรกเจ้านายยิ้มให้ วันสองเจ้านายชวนคุย วันสามถึงกับชวนไปเลี้ยงข้าว บางคนนำไปใช้ทวงหนี้กับลูกหนี้ที่ตามยากเย็นแสนจะผัดผ่อน กลับต้องนำหนี้มาใช้คืนถึงที่บ้านไม่ต้องไปทวง

9. avis1998

avis1998 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาบุญ ให้กับทุกท่านด้วยคะ รีบมาเก็บของหลวงปู่ซะก่อนจะหมด

ดีจ้ะคุณเต้ย

10. concentration

เทพรำจวน จริงๆๆ จวนจะหมดวัดแล้ว ^^

11. teaycub2009

เหลืออีก ๓ ดอกก็หมดจริงๆแล้วครับ คราวนี้ต่อไปก็จะเป็นอีกหนึ่งตำนานวิชาเทพรำจวน วิชาด้านเสน่ห์ตำรับล้านนา ที่อนาคตต่อไปอาจมีค่ามากและหาของไม่ได้ และอาจไม่มีใครสืบสานวิชานี้อีก เพราะการสร้างนั้น บอกได้เลยว่ายากมากครับ เพราะตะกรุดเทพรำจวนมีขั้นตอนการจัดสร้างที่ยุ่งยากมาก ตามปั๊ปสา ( คัมภีร์โบราณ ) ระบุว่าต้องใช้รากไม้จวงหอม ( ทางใต้เรียกว่าไม้เทพทาโร ) เลือกรากที่ชี้ไปทางทิศตะวันออกด้วย ( เป็นทิศที่พระพุทธเจ้านั่งหันหน้าไปเมื่อยามตรัสรู้ จึงถือเป็นเคล็ดแห่งความสำเร็จ) และต้องตัดในเวลาจันทร์เพ็ญ ( พระจันทร์เต็มดวง ) เท่านั้นโดยก่อนตัดต้องตั้งเครื่องบวงสรวงบัดพลี ด้วยผลไม้หอม ๙ ผล ขนมหอม ๙ อย่าง น้ำหวานหอม ๙ แก้ว ดอกไม้หอม ๙ ชนิดและที่สำคัญต้องใช้สาวพรหมจรรย์หอมๆ ๙ คนผลัดกันไปนั่งคร่อมถูรากไม้จวงหอมนี้ (ในขณะที่ผู้ทำพิธีสวดมนตราเทพรำจวน ) จนกระทั่งเทวดาใจอ่อนรากไม้หอมนั้นแตกน้ำ ( มีน้ำมันหอมระเหยซึมออกมาจากเนื้อไม้ ) จึงทำการตัดได้ เมื่อตัดเสร็จต้องรีบร่ายเวทย์ว่ามนต์ผูกตรึงอาถรรพณ์ของไม้ไว้ จากนั้นนำมากลึงเป็นแท่งกลมยาว ๒ นิ้วและเจาะรูตรงกลางบรรจุแผ่นยันต์ที่ลงคาถาเทพรำจวน(หลวงปู่สิงห์โตลง ทุกดอก)แล้วเอาไปถักเชือกสีชมพูบานเย็น ปลุกเสกประจุเวทย์กลึงปิดมนตราอาถรรพณ์กันผู้มีวิชามาคัดออก สำเร็จเป็นตะกรุดเทพรำจวน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2009
  12. concentration

พี่เต้ย !! ช่วยบอกวิธีห้อย ตะกรุตหน่อยซิครับ ว่าทำยังไงครับ

ไม่เคยห้อยตะกุรตเลย

เลี่ยมแบบไหน พี่ทำยังไง รบกวนด้วยครับ เพื่อเป็นวิทยาทาน ให้กับน้อง ๆ ^^
    อนุโมทนา ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2009
  13. interionut

interionut เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินแล้วครับ

08/09/09 จำนวน 549.75 บาทครับ เวลาประมาณ 14.10 น.(เศษนาทีอาจคลาดเคลื่อนนิดหน่อยครับเพราะผมโอนที่ธนาคาร ใบเสร็จไม่ระบุเวลาครับ)

ที่อยู่ในการจัดส่งครับ
    ศักย์ศรณ์ ศรีประสงค์
    26/3-4 KC อพาร์ทเม้นท์ R3201
    ถ.พหลโยธิน 48 แขวงอนุสาวรีย์
    เขตบางเขน กรุงเทพ 10220

14. teaycub2009

ตะกรุดเทพรำจวนนี้ หลวงปู่ท่านไม่ให้เลี่ยมครับ ให้ร้อยเชือกผ่านรูตะกรุดแล้วห้อยเลย เหตุที่ไม่ให้เลี่ยมเพราะตะกรุดเทพรำจวนนี้ ต้องแนบกับตัวให้โดนเหงื่อ ไอกลิ่นไม้จวงหอมก็จะระเหยออกมาเย็นๆ ทำให้ตะกรุดเทพรำจวนนี้มีอานุภาพพุทธคุณดีที่สุดครับ

15. concentration

อ๋อๆๆๆ ครับ ๆูู ^^

16. tua_boong

tua_boong สมาชิกใหม่

จองตะกรุดเทพรำจวนนี้ 1 ดอก โอนเงินแล้วจะโพสแจ้ง คงโอนไม่เกินพรุ่งนี้เที่ยงค่ะ ผู้หญิงใช้ได้มั้ยคะ

17. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับรายละเอียดใน pm

18. Rinnem

Rinnem สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2009
    payment already

จ่ายเงินเรียบร้อยแล้วคะ จำนวน 848 ฿ นะคะ

ที่อยู่เหมือนเดิมนะคะ ชาลิสา ภูเก็ต คะ

ถามสักนิด ไม่ทราบว่า ตะกรุดสายคาดเอวมงคลจักรวาล ๑๐๘ ดอก กับ ตะกรุดเทพรำจวน สามารถคาดเอวได้ไหมคะ? หรือว่า ห้อยคอได้อย่างเดียวคะ?

ขอบคุณค่า ^w^

19. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007

ยังมีเหลือให้บูชาอีกบ้างไหมครับ wel lcome_mokey

20. teaycub2009

ยังพอมีครับ ๖๙๙ บาท ค่าส่ง ๕๐ บาทครับ