ประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และหลวงปู่-หลวงพ่อ ทั่วประเทศไทยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 19 มิถุนายน 2015.

1. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้ คงต้องพอแค่นี้ก่อนนะครับ เพราะมีธุระ แต่ว่าไปดูห้องอื่นบ้าง เรื่องหลวงปู่ทวด กับหลวงปู่ปาน เดี๋ยวมีเวลา ค่อยมาคุยกับทุกๆท่านครับ และแลกปลี่ยนกับท่านที่ จะมาคุยกัน ถ้าเอาละเอียดจริงๆ คงจำได้ไม่เท่าไหร่ เอาเนื้หา บางตอนบางเรื่องเท่านั้นครับผม ขอบคุณครับทุกๆท่าน ที่เข้ามาอ่าน

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ก็มาพบกันใหม่ เล่าเรื่อง หลวงปู้ทวด พ.ศ.๒๐ เศษๆ มีพระหลวงตาองค์ หนึ่ง อยู่แถว จ.นครปฐม อายุ ตอนนั้น อายุท่าน ประมาณ ๗๕ กลางๆมีพระเยอะ ท่านชอบสะสมพระ และท่านมีพระหลวงปู่ทวด องค์หนึ่ง เนื้อสวยมากครับ มีไขน้ำทะเลขาวขึ้น เต็มทั้งองค์ ผมเองนั้นอยากได้ เป็นชีวิตจิตใจ เฝ้า ขอบูชา และเอาพระไปแลกเพิ่มอีกหลายองค์ ท่านไม่เอา ผมเพียรพยายาม อยู่ถึง ร่วมปี แต่ ไปหาไม่บ่อยครับ นานๆครั้ง แต่ เพียรอยู่นาน ผลปรากฎว่า ได้มาครับ ทั้งเสียเงิน และพระไปหลายองค์ และที่สำคัญได้พระสมเด็จวัดสระเกษ มาด้วย ๑ องค์ เขาเรียก เนื้อกล้วยหอม ที่เซียนภูธรเขาเรียกกันครับ

ทุกวันนี้ พระสมเด็จ ยังอยู่ ก็ตก ๔๐ ปี เนื้อคงเหมือนเดิม ไม่แปรสภาพไปเช่นไร มีหลายท่านที่พอดูพระได้ บอกว่าพระใหม่ แต่ผมไม่สนใจ ขนาด อยู่กับผมมาตก ๔๐ เนื้อก็ไม่เปลี่ยนครับ หลวงปู่ทวดองค์นี้ ไปแล้ว เมื่อไม่ถึงสิบปีมานี่ เพราะมีเหตุจะเป็นด้วยมีคนอยากได้ด้วย และอีกข้อ สำคัญ เมื่อได้พระหลวงปู่ทวดมา เหมือนมันเป็นสื่อดึงหลวงปู่ทวด เข้ามาหาผม และมีพิมพ์ ที่ไม่มีในหนังสือเลย มีทั้ง เนื้อผง เนื้อว่าน และใช้ ว่านแท้ ทำ ไมรู้สำนักไหนทำ ทั้ง เป็น โลหะ ก็รวมๆ ตก ๔๐ กว่าองค์ และมีพระรุ่นใหม่ๆอีก ตก ๒๐ องค์ มาตอนหลัง ใกล้ พ.ศ.๕๐ ใจมันเริ่มจะพอแล้ว มันไม่ค่อยอยากเท่าไหร่

3. บุญทรงพระเครื่อง

2
    พระนี่ เมื่อก่อน ไม่ค่อยได้ สระสม เท่าไหร่ เพราะมีเหตุการหลายประการ และข้อสำคัญ ผมได้ มรดก จากของท่านพ่อผมมาก็หลายองค์อยู่ครับ ได้จากการทำบุญ มาบ้างสระสมจริงๆ ก็ พ.ศ. ๓๐ กว่าๆพระคำข้าวพระหางหมาก และหลังจากหลวงพ่อ ฤาษี มรณะไปแล้ว ถ้าพูดจริงๆไม่ว่าพระหลวงพ่อหลวงปู่องค์ไหนๆ ถ้าผมต้องการอยากจะได้ มันจะ เป็นสื่อกันมาเอง เหมือนตัวผมเอง มีบุญเกี่ยบกับเรื่อง วัตถุ มงคลครับ อันนี้ ก็ของใครของมัน ครับ เหมือนแร่ เพชรพยานาค ก้เช่นกัน บังเอิญ มีคนนำมาให้ ๑ องค์ กับแร่เกราะล้านก็เช่นกัน ตานี้ มันเป็นสื่อดึงกันมาพากันมาชนิด ไม่ต้องการเลยครับ ตอนระยะ หลัง ๆ ก็เบื่ออีกแหละครับ พอเบื่อทุกๆเรื่อง ทุกๆอย่างก็จะพากัน ห่างเหิรไปทันทีครับ มันก้แปลกเหมือนกันครับ นี่ เป็นเรื่อง เฉพาะเรื่อง ส่วนบุคคล จริงๆครับ

สมุนไพร ก้เช่นกัน เราเริ่มปลูก สมุนไพร ชนิดต่างๆ มาให้เราได้ศึกษา มากมาย ที่ไม่เคยได้ยินได้เห็นก็ได้เห็นได้ปลูก ได้ทดลอง โดยเฉพาะ อย่างยิ่ง โรคตัวใหม่ๆให้เราได้ศึกษา เกิดการจากกลายพันธุ์ ของเชื้อโรคต่างๆ ทำให้โรคเกิดกับคนในครอบครัว ถึงกับไม่อยากปลูก และศึกษาต่อไปครับ พูดง่ายๆมันเซ็ง เราไม่ใช่หมอ แต่โรค มันเสือก มาเกิด กับครอบครัว ของผม มันอะไรกัน ก็ฝาก แล้วกัน ให้พ่อแม่พี่น้องทั้งหลาย อ่านเป็นข้อคิด สกิดใจ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2015
  4. บุญทรงพระเครื่อง

2
    เรื่องแบบนี้ มันเป็นเรื่องจริง สำหรับผมครับ พูดไปแล้ว มันก้เหมือนเป็นเรื่องโกหกพกลม แต่ว่า ถ้าผมไม่มีประสบการณ์ คงไม่มีเหตุ มาเล่า ให้ท่านทั้งหลาย ได้อ่านได้ กันหรอกครับ นี่มันแค่เศษๆเอง เรื่องจริง มันเกิดเหตุการณ์นี่ มันใช้เวลาพอ สมควร แต่ละเหตุการณ์นี่ บางที่บางเรื่อง ต่อวันๆ ถึงเป็นสิบเรื่องๆ ก็มี บางทีก็แทบจะทนไม่ไหว เหมือนกันนะครับ เฉพาะ สมุนไพร ก็ตก ๒๐๐ ชนิดแล้ว แล้วปลูก ผลไม้นี่ ตก ๓๐ ชนิด แล้วไม่แน่ใจว่า อยู่หรือเปล่าครับ

ถ้าพูดถึงสัตว์ ที่ไม่เคยเลี้ยง และเป็นลูกจ้างนี่ ก็ช้าง แพะแกะ เท่านั้น สัตว์ที่ชาวบ้านทั่วไป เขาเลี้ยงกัน ที่ผมไม่เคยเลี้ยง คือช้างแพะแกะ ตั้งแต่ม้าลงมา เป็นทั้งเจ้าของเอง และเป็นลูกจ้าง จึงกล้ากล่าวได้ว่า เฮ่อ ทำของจริงๆมาแล้วทั้งสิ้น นี่ไม่รวมไปถึง หนุ่มสาว รักกันนะครับ ไอ้ คนเดี๋ยวนี้ มันบ้าบอคอแตกอะไรกัน ถึงจะเอา เรื่องเพศสำพัน มาสอนกัน เข้าคอสการเรียนการสอนกัน มันบ้ากันหรือเปล่าไม่รู้นะ ท่านทั้งหลาย ที่ข่าวออกมาบ่อยๆ ก็มันเกิด มาจากพวกนี้ จะต้องไปสอน ทำเกลืออะไรกัน มันเป็นของมันอยู่แล้ว สัตว์ และ คน ที่เกิดมาในโลกนี้ พูดไปไหนกันนี่ เลอะเทอะ อดไม่ได้ เหมือนกันที่จะพูดครับ ลองไปคิดกันดูครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2015
  5. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

..ขอสอบถามนิดหนึ่งค่ะ เรื่องการขอหรืออาราธนาพระ

..ถ้าเราต้องการผลแบบเต็มที่ เราก็ต้องคล้องเดี่ยวใช่ไหมคะ

..แล้วถ้าหากว่าเราคล้องหลายองค์ จะมีผลหรือเปล่าคะ

..เช่น คุณบุญทรงบอกว่า พระยอดธง มักไม่ค่อยให้ผลเรื่องลาภ แต่ให้ผลเรื่องปกครอง อำนาจบารมี

..แต่ถ้าเรานำมาคล้องกับพระคำข้าว หรือ พระอื่นๆแล้วขอลาภ แบบรวมๆไปด้วยเนี่ย จะได้ลาภหรือเปล่า?

..ที่ถามเพราะว่า คล้องหลวงพ่อหลายองค์ค่ะ แต่ถ้าขอเรื่องลาภไม่ค่อยจะได้ ไม่เคยถูกหวยเลย แต่ถ้าถามว่าคล่องตัวไหมก็คล่องตัว พอรอดได้

..แต่ถ้า ต้องการแบบเป็นก้อนเหมือนคนอื่นๆ หรือประสบการณ์ตามคนอื่นๆไม่ค่อยจะมีผลเลยค่ะ

6. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({)สวัสดีครับ คุณพิชยากร บอกตรงๆนะครับ เมื่อตั้งนะโม ๓ จบ พุทธังอาราชธนานัง ธัมมังอาราชธนานัง สังฆังอาราชธนานัง อาราชธนาพระแล้ว พุทธังประสิทธิเม ธังมังประสิทธิเม สังฆังประสอทธิเม ต่อด้วย พระคาถา หลวงปู่ปาน อิทธิฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่ง แก่ มะอะอุ นี้ด้วยเถิด แล้วอธิษฐานขอพรเอาครับ ถ้าจะให้ดี ได้ผลเร็ว ต้องท่อง พระคาถาเงินล้านด้วยเลยครับ ทำเป็นสมาธิครับ (แต่อย่าอยากได้)

ถ้าอยากได้หมดสิทธิครับ ยิ่งอยากเท่าไหร่ ลาภจะไม่ได้ จะไม่เกิด ความอารมย์ ชอบใจไม่พอใจ จิตจะเล่าร้อนครับ ทางที่ดี ทำแบบสบายๆ จิตสอาดเท่าไหร่ จะยิ่งได้ครับ ไม่จำเป็นว่าลาภ จะเกิดทางไหน มีความคล่องตัว ก็ดีแล้วครับ อยู่ที่จิตคุณ อยากมากอยากน้ย และจิตสอาดตัวสำคัญเลยครับ เท่าที่ มีคนบอกว่า ถ้าทำถึง ญาณ ๔ ท่านบอกว่ารวย ๆอย่างเดียว ผมไม่เคยทำได้เลย แม้แต่ ฌาณ ๑ แค่จิตสงบนี่ ก็เห็นผลแล้วครับ ถ้าสวดแค่ วันละ ๗ จบ ๙ จบมันเบี้ยต่อไส้ครับ ถ้าวัน สวด ๑๐๘ จบ ๓-๕ คาบนี่ผลเกิดแน่นอนครับ แต่เวลาสวด ขอร้องอย่าอยากได้ อยากรวย เท่านี้เท่านั้น :cool:

ขอต่ออีกนิดครับ ค้องหลายๆองค์ได้ แต่อธิฐานขอเฉพาะองค์ และอยากลองแต่ละองค์ก็ทำได้อยู่แล้วครับ ผมเอง ขอเวลา ๑ อาทิตย์เท่านั้น ความมั่นคงต้องมีด้วย ประกอบหลายๆประการ ผมเอง มาจาก ๐ ครับ

7. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน (ทำดีต้องได้ดี แต่โดนลอง)

เมื่อ ปี ๒๕๕๓ ผมได้ จัดสร้างพระ สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็ของค์ปัจจุบัน ให้กับ แม่ชี วัด ก,ม, ๘ (วัดใหม่ฉายหิรัญ) อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี ผมสร้างเหรียญ ๑๑,๕๐๐เหรียญ ส่วน รูปหล่อลอยองค์ ๒ หน้า ๓,๐๐๐ กว่าองค์ ที่กว่า ๓๐๐ กว่าองค์ผมไว้แจก พักพวกกันครับ เหรียญ ก็เช่นกัน กว่าไม่กี่ร้อยองค์ผม ไว้แจกคนทั่วไป พิธีเข้าที่วัด ท่าซุง ส่วนรูปหล่อ ลอยองค์ เนื้อเงิน สั่งทำ ๖๘ องค์ แต่ทำได้จริงๆ ๓๐ กว่าองค์ ทางโรงงาน ทำได้แค่นั้น เขาบอกว่าขาดทุน แต่เขาบังคับเรา ต้องทำ เกิน ๕๐ องค์ ขึ้นไป จึงทำให้ แต่ทำจริงได้แค่ ๓๐ กว่าองค์ครับ แล้วผม ได้ ตัดแผ่น ทำน้ำมนต์ เนื้อเงิน ที่หลวงพ่อท่านได้ อธิษฐานจิต ตัดให้ไปหลอม ให้เข้ากันด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2015
  8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    เมื่อทำเสร็จ ทางโรงงานให้ไปเอาพระมาได้แล้ว ผมก็ไปเอาพระทันที ที่ทางโรงงาน โทรบอก เมื่อนำพระมาถึง หน้า วัดท่าซุง ที่หน้าพระจุฬามณี พอดีผม จะกลับรถ ก็มีรถเก๋ง ป้ายแดง กลับรถเช่นเดียวกัน แต่เขากลับเร็ยกว่าผม แต่ผม ไม่เห็น รถปิ๊กอัพที่วิ่งมาด้านหลังเร็วมาก พอผมกลับรถ ได้ ครึ่งทาง กลางทางนั่นเอง ปิ๊กอัพ คันนั้น ก็ได้ ชน รถผมดังตูม สนั่นหวั่นไหว รถเก๋งผม จอดสนิท คาที่ ไปไหนไม่ได้ เพราะ รถล้อบิด ไม่สามารถ ขับไปได้ เมื่อเคลียกันจบแล้ว ก็ได้ไปตามช่างในวัด มาช่วยกัน ทำล้อรถ ให้ตรงเพื่อนำรถ ไปไว้ อู่ในวัดเพื่อให้ช่างทำการ ตกแต่งต่อไปครับ

จ่ายค่าซ่อมรถ ฝ่ายตรงข้าม ๑๕,๐๐๐ บาท ส่วนรถผม เสียไม่ถึง หมื่นหรือกว่านิดหน่อยครับ นี่ก็แสดงถึงอานุภาพ ของพระ ที่นำมา แต่ยังไม่เข้าพิธี พุทธาภิเศกครับ เมื่อเหตุการผ่านไป ไม่นาน ไม่ถึงเดือน ผมเอง ก็ได้ลาภ จาก วัตถุมงคล เกือบๆแสนบาทครับ สิ่งที่เราเสียไป แต่ได้คืนมามากกว่า ถึง ตก ๔ เท่าครับ เรื่องจริงๆ ยาวมาก แต่เหตุการเล่ามาแค่นิดเดียวครับ ที่ผม ทำพระถวาย แม่ชี และวัด ก.ม.๘ เพราะว่า ท่ามีคุณ ต่อผม และพระพุทธศาสนา ก็มีคุณต่อผม ผมจึงดำริ ส้างพระถวายวัด ในพระพุทธศาสนา ถึง ๑๓,๐๐๐ กว่าองค์ เป็นเงิน ๒๐๐,๐๐๐ กว่าบาท ตอนหลัง ที่ผมลงทุนไป ได้คืนมาหมดครับ แค่เดือนเศษๆ เรายิ่งทำยิ่งได้ครับผม

9. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ({) สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ ไม่มีอะไรมาก แต่วันนี้ ได้ถ่ายรูป พระสมเด็จ รวมๆกันหลายองค์ ที่เคยเล่าให้ฟังไปแล้ว ครับ คือ พิมพ์สมเด็จ วัดระฆัง บางขุนพรหม และพิมพืวัดสระเกษ และบางองค์ ฝากกรุมี ที่วงการ ไม่ยอมรับ มแต่นิดเดียว แต่อาศัย ผม มีความั่นคง เฉพาะตัวผมเอง ถึงวงการอะไร ไม่ยอมรับ แต่ผมไม่ได้ สนใจ แต่ผมเอง มีประสบการณ์ ตรง วันนี้ก็เลย ถ่ายรูป มาให้ชมกันครับ ไม่ได้ มาบอกจำหน่ายนะครับ ให้ชมเป็นขวัญตากันครับ ขอเชิญชมครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      67 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      68 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      69.8 KB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      72.5 KB
      เปิดดู:
      71
  10. บุญทรงพระเครื่อง

2
    และก็ต่อด้วย พระพิมพ์ของหลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด ที่มีประสบการณ์ โดยตรง และความศักดิ์สิทธิ์ ของหลวงปู่ทวด ผมจึงกล้ากว่าวว่า พระท่านศักดิ์สิทธิ์จริง ตามที่บอกกว่าวไปครับ ถึงไม่ออกในวัด แต่ แต่ความศักดิ์สิทธิ์ ไม่แพ้กันเลยครับ นี่ส่วนหนึ่งเท่านั้น ที่ถ่ายรูป ให้ชมกัน ผมเอง ไม่ได้ คุยโม้อย่างเดียว ผมมีรูป ให้ชมกันเป็นขวัญตาด้วย ครับ ขอเชิญชมภาพครับผม

ขนาดไฟล์:
      76 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      75.6 KB
      เปิดดู:
      45
  11. บุญทรงพระเครื่อง

2
    และก็ต่อด้วยพระหลวงปู่ปานพิมพ์ ต่างๆ ได้มาจาก ในสายลูกศิษย์ หลวงพ่อ ครับ และได้นำเข้าพิธี หลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระ อย่างถูกต้องด้วย และได้เจอ ประสบการณ์ มาแล้วครับ หลวงปู่ปาน ท่านเป็นพระโพธิสัตว์ ที่มีบารมีเต็มแล้ว ตานี้ก็รอ คิว มาตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าเท่านั้นครับ กำลังท่านจึง ยิ่งใหญ่จริงๆครับ ขอเชิญชมภาพครับ นี่ก็ส่วนหนึ่งเท่านั้นครับ ที่ถ่ายมาให้ชมกัน

ขนาดไฟล์:
      65.2 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      67.3 KB
      เปิดดู:
      89
  12. บุญทรงพระเครื่อง

2
    และในวันพรุ่งนี้ ถ้ามีเวลา ผมจะลงภาพพระ หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน จ.พิจิตร ให้ท่านได้ชมกัน พระได้มาในที่ต่างๆกัน เพราะว่า ใจมันชอบครับ และพระหลวงพ่อเปิ่น นครปฐม ผมบูชามาจากวัด ในสมัยท่านมีชีวิตอยู่ครับ ไม่กี่องค์ แค่ สิบกว่าองค์ ถ่ายรูป มานิดหน่อย แต่พระผง ก็ได้มาในสายลูกศิษย์พ่อ ก็มีครับ หลายองค์ เมื่อหลวงพ่อเปิ่น มรณะแล้ว พระท่านคงไม่มีราคาเลย เงียบเหงา จริงๆพอๆกับ พระหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ทั้ง ๒ องค์หลัง นี่ก็ท่านเป็นพระโพธิสัตว์ เหมือนกัน

และถ้ามีเวลา ถ้าไม่ลืม ก็จะไปถ่ายรูป ต้นตาล หน้าวิหารสมเด็จองค์ปฐม ที่ผม ตกลงมา จากปลายยอดต้นตาล ครับจะเล่า ประวัติ ค่าวๆครับ เป็นเพราะเหตุไร จึงตก ต้นตาล ลงมาไม่เป็นไรเลย แม้แต่เสี้ยนตาล ก็หา ระคายผิวไม่ ก็คงใส่พระหลวงพ่อเช่นกันครับ คงจำได้ไม่หมด เพราะเหตุการณ์มันนานมาแล้วครับ

13. sorravut

sorravut เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะขอแบ่งบูชาสัก 1 องค์ครับ อิอิอิ

14. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ ๒๐๐๙ คุยในนี้ไม่ได้หรอกครับ มันไม่เหมาะ เพราะไม่ใช่ ห้องบูชาพระ ต้องเคารพ กฎกติกาครับ คุยนอกรอบ คงได้ อยู่ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวต้องไปงานแต่ง เย็นๆอาจเข้ามาครับ ใครมีประสบการณ์ ก้เข้ามาแชร์ กันได้นะครับ :cool:

15. Pattarakorn2010

Pattarakorn2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2014
    อานุภาพพระคำข้าวมหาลาภ

(คัดลอกบางตอนจาก "หนังสือประวัติวัดท่าซุง" และหลวงพ่อพระราชหรหมยาน หน้า ๔๗
    โดย พระบุญมา ปภาธโร เจ้าหน้าที่ธัมวิโมกข์ พิมพ์ สิงหาคม ๒๕๔๙)

โดย ศ.ธรรมทัสสี

"..มีเรื่องยืนยันจากเจ้าหน้าที่ "ศูนย์ศิลปาชีพ" ท่านหนึ่ง ซึ่งเดินทางมาร่วมอุปสมบทหมู่ถวายพระราชกุศลฯ ที่วัดท่าซุง ในเดือนสิงหาคม พ.ศ. ๒๕๔๗ เจ้าหน้าที่ท่านนี้ปฏิบัติภารกิจอยู่ภาคใต้ ญาติให้พระมาพกติดตัว ๑ องค์ เพราะความเป็นห่วงที่สถานการณ์ไม่ค่อยปกติ

ปรากฏว่าก่อนเดินทางมาบวชประมาณ ๓ วัน ได้ถูกผู้ร้ายดักยิงจนรถมอเตอร์ไซด์ล้มลง เจ้าหน้าที่ท่านนี้คิดว่าตนเองคงต้องตายแน่ เพราะผู้ร้ายได้มายืนจ่อยิงอีกหลายนัด แต่ไม่เข้าเลยสักนัดเดียว ทำให้เกิดความมั่นใจและนึกด่าผู้ร้าย ปรากฏว่าหลังจากนึกด่า ถูกผู้ร้ายยิงซ้ำอีก ๑ นัด ลูกปืนทะลุเข้าฝังอยู่ใต้ผิวหนัง

ภายหลังแพทย์ได้ลงความเห็นว่าสามมารถเดินทางมาบวชก่อนได้เพราะไม่เป็นอันตราย หากผ่าตัดเอาลูกปืนออกจะต้องรักษาแผลหลายวัน เจ้าหน้าที่ท่านนี้เมื่อมาบวชที่วัดท่าซุง ได้เล่าเหตุการณ์ให้พระพี่เลี้ยงฟัง และได้นำพระที่ห่อกระดาศทิชชูพกอยู่เพียงองค์เดียวมาให้ดู จึงทราบว่าพระที่พกอยู่นั้นเป็น "พระคำข้าว" ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุงนี้เอง.."

เรื่องอานุภาพพระคำข้าว-พระหางหมาก ของคุณเกตุ

(คัดลอกบางตอน จากหนังสือลูกศิษย์บันทึกเล่ม ๓ หน้า ๒๖๖ )

โดย ศ.ธรรมทัสสี

เกล้ากระผม ได้บูชา "พระหากหมาก และ พระคำข้าว" ของหลวงพ่อ ไปเมื่อกลางปี พ.ศ. ๒๕๓๔ จะเป็นวันเดือนใดจำไม่ได้ ได้เอาพระคำข้าว และพระหางหมาก และเหรียญของหลวงพ่อ มอบให้ลูกเขยคนเล็กชื่อ อนันต์ ... อยู่บ้านเลขที่ ๑๘๒๐ ซอยสุขศรีเฉลิมพจน์ ถนนกรุงเทพ-นนท์ เขตดุสิต กรุงเทพฯ

แกเอาพระคำข้าวและพระหางหมาก เหรียญของหลวงพ่อติดตัวไป และวางไว้หน้ารถแท็กซี่ ในขณะขับไป บังเอิญเด็กวิ่งตัดหน้ารถ เบรกไม่ทัน รถแท็กซี่ได้ชนกับเด็ก กระเด็นไป ๔-๕ วา กระโปรงหน้ารถยนต์ฉีก และได้อุ้มเอาเด็กขึ้นรถไปโรงพยาบาล ขอให้แพทย์ช่วยตรวจ และเอ็กเรย์ให้ ปรากฏว่าหมอบอกว่าไม่มีอะไรผิดปกติ จะฟกช้ำดำเขียว ถลอกก็ไม่มี

นี่เป็นที่น่าอัศจรรย์รถชนขนาดนี้ไม่มีเหลือสักราย หรือมิฉะนั้นก็ป่วยหนักเสียสุขภาพ นี่กลับไม่เป็นอะไรเลย ก็เพราะบุญของหลวงพ่อได้คุ้มครองป้องกัน และเมื่อให้หมอตรวจดูปลอดภัยแล้ว ลูกเขยก็นำขึ้นรถกลับบ้าน และมอบเงินบำรุงขวัญ ๒,๐๐๐ บาท (สองพันบาทถ้วน) แจ้งให้ผู้ปกครองทราบ และก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ทั้งนี้เพราะอำนาจศักดิ์ของพระคำข้าว และพระหางหมาก และเหรียญหลวงพ่อคุ้มครอง

16. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับ คุณ ๒๐๑๐ อนูโมทนาสาธุครับ ด้วยครับ ที่นำ ประสบการณ์ วัตถุมงคล ของหลวงพ่อ แต่ละท่าน นำมา ลงให้ ได้ อ่านกันครับ ถ้ามีความมั่ง คง ก็ตามที่คุณนำมาลง นั่นเลยครับ เรื่อง นำวัตถุมงคล ของหลวงพ่อ นำติดตัวไป กับตัว คณะ พวกตำรวจ และทหารหาญ รั้วของชาติ อันนี้ ได้ยินมาบ่อยๆครับ และผมเอง ได้เคยคุย กับอดีด เมียช่างเชียร อดีด ช่าง ทำการก่อสร้างในวัด ท่าซุง ตอนี้แกตายไปนานแล้ว คงเหลือ วัตถุมงคล ของหลวงพ่อ ไว้ให้ลูกๆเมียไว้บูชา

แต่เมื่อปีที่แล้ว แกเล่าให้ฟังว่า หลานแก ไป เป็นทหาร อยู่แถว ภาคใต้ ได้มาขอ ผ้ายันต์ ท่านปู่พระอินทร์ กับธงยันต์แดง วัดปากคลอง มะขามเฒ่า ที่หลวงพ่อสร้าง ไปบูชาช่วงไป ชายแดนใต้ กับปรากฎว่า คณะ ของหลานแก รอดปรอดภัย ผิดกับ คณะอื่นๆ โดนกับระเบิด และลูกปืนกันเป็นแถวๆ มีโอกาศ จะไป ถามแกใหม่ จะลงรายละเอียด ผมก็เลยไม่ได้จำรายละเอียดมากนักครับ ขอบคุณครับ ที่นำมา ช่วยกัน ลงรายละเอียด ข้อมูล เรื่องพระพุทธานุภาพ ธรรมมานุภาพ และสังฆานุภาพ ที่หลวงพ่อ ทำพระออกมาให้บรรดา ลูกหลานไว้บูชากันครับ

17. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ ก็นำพระรูปหล่อ หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน มาให้ได้ชมกันเป็นขวัญตาครับ ก็ชมดูกันเอาเอง ว่า เนื้อสวยไม่สวย นี่ก็ว่ากันไป ผมมีประสบการณ์ เฉพาะตัวครับ และเมื่อ มีของท่าน อย่างน้อย ก็เป็นสื่อ ดึงกันมาหาผม ด้วยวิธีการต่างๆกันไป ถ้าไม่อยากได้ ท่านก็จะไม่มาหาครับ หรือไม่มีใครนำมาให้บูช หรือได้เห็น พระพิมพ์ต่างๆครับ ถ้าอยากได้ พระหลวงพ่อองค์ไหน ก็พากันมาหาผม ไม่ขาดสาย มาตามวาระครับ บุญของใครของมันครับ

ขนาดไฟล์:
      60.8 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      70 KB
      เปิดดู:
      73
  18. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับพี่ ...ตามอ่านประสบการณ์ครับ:cool:

19. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับที่เสนออย่างต่ิเนื่อง
    เห็นพระท่านแล้ว....

20. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) lสวัสดีครับ คุณ chopper1972<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9691299", true); </SCRIPT> ที่ติดตามอ่านกันอย่างต่อเนื่อง จริงๆ มันมีเรื่องเยอะแต่จำไม่ค่อยได้ครับ เรื่องไหนจำได้ ก็จะนำ มาเล่าสู่กันฟังครับ :cool: