ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ผมอ่านออกเสียงแบบนี้ครับ
    สะ-หัส-สะ-เนต-โต เท-วิน-โท ทิพ-จัก-ขุง วิ-โส-ทา-ยิ

2. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007

ผมก็ออกเสียงแบบนี้น่ะ รอพี่ชอปเปอร์มาให้คำแนะนำ อีกครั้ง

3. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    90
    ผมอ่านว่า สะหัสสะเนตโต เทวินโท ทิพพะจักขุง วิโสทายิ

4. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำท่วมครั้งนี้ทำให้แยกแยะได้ดีมากขึ้นว่าอะไร สิ่งใดที่จำเป็น หรือไม่จำเป็นต่อชีวิต...=ชอบครับ คำนี้....ภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ต้องเซฟเหมือนกันครับ

5. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    ผมก็อ่านแบบนี้ครับ :cool:....แต่จำไม่ได้แล้วว่าวิธีอ่านแบบนี้ มาจากหนังสือเล่มไหน....

6. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    90

ผมคุ้นๆว่าตัวเองอ่านเจอว่าอ่านแบบนี้มาจากหนังสือของป้าอัญเชิญ (บันทึกของชาโดว์) แต่เล่มไหนจำไม่ได้แล้วครับ มีหลายเล่มมาก

7. konkoh

konkoh เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมเทศนา โดย สมเด็จองค์พระจอมไตร
    -------------------------------------------

ท่าน ทั้งหลาย เมื่อใดที่ท่านรู้จักอกุศลและรากเหง้าของอกุศล กุศลและรากเหง้าของกุศล รู้จักชราและมรณะ
    เหตุเกิดแห่งชราและมรณะ ความดับของชราและมรณะ ทางที่จะให้ถึงทางดับแห่งชราและมรณะ รู้จักทุกข์เหตุให้เกิดทุกข์ ความดับทุกข์ ทางปฎิบัติเพื่อถึง ความดับทุกข์ ด้วยเหตุเพียงเท่านี้ ชื่อว่า สัมมาทิฏฐิ

8. konkoh

konkoh เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมเทศนา โดย สมเด็จองค์พระจอมไตร
    -------------------------------------------

ท่าน ทั้งหลาย ภิกษุในธรรมวินัยนี้ ได้สดับว่า ธรรมทั้งปวงไม่ควรยึดมั่น เมื่อสดับ แล้วย่อทราบชัดด้วยปัญญา เมื่อทราบชัดด้วยปัญญาแล้ว
    ย่อมกำหนดรู้ธรรมทั้งปวง ว่าเธอได้เสวยเวทนา อย่างหนึ่ง สุขก็ดี ทุกข์ก็ดี ไม่สุข ไม่ทุกข์ ก็ดี เมื่อรู้เวทนาที่เกิด
    เธอย่อมพิจารณาเห็นความไม่เที่ยง คือ การเกิดขึ้นตั้งอยู่และดับไปของเวทนาเหล่านั้น ซ้ำแล้ว ซ้ำเหล่า อยู่เป็นนิจ
    เมื่อเห็นความไม่เที่ยงย่อมเบื่อหน่าย เมื่อเบื่อหน่ายย่อมปล่อยวาง ย่อมพิจารณาเห็นความสละคืน
    คือ ไม่ยึดมั่นถือมั่นในเวทนา ย่อมพิจารณาเห็นความดับ

9. Chinaphat

Chinaphat เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2011
    อยากทราบว่า พระหลวงพ่อรุ่นนี้ มีพุทธคุณด้านไหนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.2 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      5.3 KB
      เปิดดู:
      89
  10. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010

ขอตอบแทนพี่ๆท่านอื่นเลยนะครับ
    ไม่ว่าจะรุ่นไหนองค์ไหนพุทธคุณก็ครอบคลุมจักรวาลได้หมดครับ
    ผมมีพระหางหมากอยู่แต่ผมจะห้อยชานหมากหลวงปู่ทิมด้วยและข้างหลังตะกรุดแดงหลวงพ่อจำลองเมตตาดีเยี่ยม

11. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

กฏแห่งกรรมยังไงก็หนีไม่พ้น

เมื่อ 3 วันผมประสบอุบัติเหตุ ผมขับรถมอไซค์ชนกับรถยนต์ โดยที่รถยนต์มาจากไหนก็ไม่รู้ จะเลี่ยวเข้าซอย ผมเองขับมอไซค์อยู่ไหล่ทาง ทำให้รถยนต์ชนเข้าให่อย่างจัง จากจุดที่ชนผมกระเด็นไปสัก 4 5 M. และกลิ่งต่อไปกระทกกับเสาไฟ ตัวผมจึงจะหยุด แต่ที่ทำให้ลืมความเจ็บชั่งนั้นไปได้ชั่วขณะ คือ
    ขณะที่นอนมองฟ้าอยู่นั้น ปรากฏภาพ พระรูปนึง ยืนบนดอกบัว และเห็นพระสงฆ์อีกหลายรูป และในนั้นมีหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษี เช่นกัน และยังมีเทวดาอีกจำนวนนึง

ผมนอนเล่นอยู่ข้างถนน อยู่สักครู่ กว่าจะมีคนพาไปส่งโรงพยาบาล ผลคือ ผมมีแผลถลอก นิดหน่อย แต่ กระดูกไหปลารา หัก ครับ

นี้หากไม่มีบารมีสมเด็จท่าน และหลวงพ่อ และผู้มีพระคุณ ผมคงนอนฟังสวด กุสลาแน่ เพราเห็นสภาพมอร์ไซค์ พังยับเลยคับ

12. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    โชคดีครับที่ไม่เป็นไรมากกว่านี้...:'(

บารมีหลวงปู่ฯ , หลวงพ่อ คุ้มครอง...หายไวๆนะครับ....
    อนุโมทนาครับ..:cool::cool:

13. chopper1972

...พระของหลวงพ่อฯ มีพุทธคุณทุกด้าน แล้วแต่จะอธิษฐานขอ...แต่จะหนักไปด้านลาภครับ:cool:

14. Dhanainan

สำหรับตัวผมน้ำมันชาตรี ต้องกินวันละช้อนชา เจิมหน้าผากทุกเช้า,,,,(น้องที่ทำงานเป็นฝี,,,ติดต่อกัน 4 เม็ด ผ่าออกสองครั้ง พอเริ่มเป็นเม็ดที่ 5 ุ6 ผมเลยให้น้ำมันพร้อมใบอาราธนา และก็รูปถ่าย ขนาด 4 นิ้วไปด้วย ) กำชับน้องว่าให้ว่าตามใบคาถานะ แล้วก็ขอพระที่อยู่ในรูปว่า,,,ขอให้รักษาหายเพราะถ้าเป็นขึ้นมาต้องขาดงานหลายวัน ....สรุปว่า ฝีที่เริ่มขึ้นด้านไปเลยครับ ,,,น้องเค้าเป็นคนดี กตัญญู ไม่ดื่มเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ผมมั่นใจเกินร้อยว่ายังไงหลวงพ่อก็ต้องช่วย,,,,,เวลาจะให้พระ หรือของมงคลที่เนื่องด้วยหลวงพ่อ ต้องดูคนก่อนครับ ถ้าเค้านำไปปฏิบัติแล้วไม่ได้เหมือนบอกไว้ เผลอไปปรามาสเข้า,,,,ก็เรื่องใหญ่เลยล่ะครับ ,,,

15. Dhanainan

อยากได้พระหลวงปู่ปานแท้ๆสักองค์ ก็ต้องใช้เงินเยอะมากมาย (ไม่รู้ว่าอยากได้มากเกินไปจนเก็บฝันหรือเปล่า,,,,หลวงปู่มาบอกว่า,,,ให้ไปหาเอากับชาวบ้านแถวเขาสะพานนาค,,,)

16. jeenus

มีเรื่องเล่าสู่กันฟัง เกี่ยวกับลูกแก้วจักรพรรค์ ของหลวงพ่อ

จากที่ผมประสบอุบัติเหตุ กระดูกหัก มีอาการปวดบวม บ้าง อยู่ๆ ก็นึกถึงลูกแก้วขึ้นมา
    ก็เลยนำมาอธิฐาน แล้วเอาลูกแก้ว มาลูบบริเวณที่ปวดบวม เหลือเชื่อ ครับ อาการปวดค่อยๆลดลง ทันทีและอาการบวม ก็ลดลง เช่นกัน

17. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    หลวงพ่อคุ้มครองครับ ขอให้หายไวๆนะครับ:cool:

18. chopper1972

**..
    :cool: สุดยอดครับ:cool:

ตอนนี้ผมเหลือลูกแก้วกลีบมะเฟืองอยู่ลูกเดียว ....แต่บางทีพอแขวนแล้ว คนที่คะนองปากมาแซว เพราะรูปลักษณ์ก็คือลูกแก้วที่เด็กเล่น.. จะไม่ดีกับตัวเขาน่ะครับ ก็เลยไม่ค่อยแขวน บางทีก็ใช้เหน็บแบบไม่ให้คนอื่นเห็นน่ะครับ..
    อนุโมทนาครับ...:cool:

19. jeenus

พี่ๆ ครับ พี่ๆท่านไหน พอมีเหตุ หรือ ประสบการณ์ การใช้มีดชาตรี บ้างคับ เล่าสู่กันฟังหน่อย

20. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม [www.marateebook.com]