เว็บพลังจิต ประมวลภาพทริปเป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน-สงคราม ๙ ทัพ-โรงถ่ายพระนเรศวร P.๑๔

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 1 เมษายน 2011.

1. malangpor_999

malangpor_999 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจอง 2 ที่นั่ง ค่ะ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคะ
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

2. malangpor_999

malangpor_999 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2009

โอนเงินแล้วนะคะ
    จำนวนเงิน 1,211 บาท
    วันที่ 23/4/2554 เวลา 19.31 น.
    สถานที่ขึ้นรถ ขึ้นจุดที่ 1 ปั๊มน้ำมัน ปตท.สนามเป้า
    โอปอ 084-0570089
    ขอบคุณค่ะ

3. สุข.ส.ส.

สุข.ส.ส. Active Member

15 กันยายน 2009
    ขอไปด้วย ๑ ที่ ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

4. แผงลอย

แผงลอย สมาชิกใหม่

ขอจอง 3 ที่ครับ

ขอจอง 3 ที่ครับ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

5. สุข.ส.ส.

สุข.ส.ส. Active Member

15 กันยายน 2009
    โอนแล้วครับ เวลาประมาณ ๑๔.๒๖ น.
    ขอขึ้นรถจุดที่ ๑ ปั๊มปตท.สนามเป้า
    ศิษฎ์ โทร 081-6476300 ครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      400.3 KB
      เปิดดู:
      76
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2011
  6. karan20

karan20 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยจองไว้จำนวน 2 ที่ คือลำดับที่ 35 และ 36
    ๓๕. คุณ karan20 (๑)

๓๖. คุณ karan20 (๒)

ต้องการจองเพิ่มอีก 2 ที่
    ดังนั้นรวมจองทั้งหมด 4 ที่

หากเป็นไปได้ รบกวนช่วยจัดให้นั่งรถคันเดียวกันด้วยครับ

ขออภัยและขอบพระคุณครับ

7. หยุด!!

หยุด!! สมาชิก

ขอจอง 2 ที่นั่ง ค่ะ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคะ
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

8. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

รับทราบและทำการปรับปรุงรายชื่อให้แล้วค่ะ

9. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

นับถอยหลังอีก ๑๑ วัน

กับงานเป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน

(ว่าง)

ตรวจสอบรายชื่อผู้ร่วมบุญ-ร่วมเดินทางหน้า ๑ คคห.ที่ ๒ [​IMG][/SIZE]
    [​IMG] ทริปธรรมสัญจร (๖) เป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน-<wbr>อุทยานสงคราม ๙ ทัพ-ย้อนรอยโรงถ่ายตำนานสมเด็จ "พระนเรศวร" จ.กาญจนบุรี ๗ พ.ค.๕๔ เสาร์ ๕ One day trip (ว่าง) [​IMG]

10. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณหญิงที่กรุณาให้ข้อมูลค่ะ คงต้องรอดูใกล้วันมากๆ ถึงจะทราบว่าจะได้ไปไหมน่ะค่ะ กรณีที่ต้องเดินทางไปเอง คงมีโอกาสได้ใช้ข้อมูลที่คุณหญิงมอบให้นะคะ ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

11. shybangkae

shybangkae สมาชิก

10 กรกฎาคม 2010
    โอนเงินแล้วนะครับ
    จำนวนเงิน 1,200 บาท
    วันที่ 25/4/2554 เวลา 11.33 น.
    สถานที่ขึ้นรถ ขึ้นจุดที่ 3 หน้าขนส่งสายใต้ใหม่
    ชาย 082-4807060
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

12. ญ.ผู้หญิง

ตอนนี้มีสมาชิกที่แจ้งความประสงค์ร่วมเดินทางเข้ามาจนถึงคันที่ ๔ ถ้าได้มีโอกาสเดินทางไปก็ขอเรียนเชิญมาร่วมลงชื่อเดินทางกันใหม่ด้วยความยินดี หรือจะเดินทางไปด้วยตัวเองก็แล้วแต่ความสะดวกค่ะ

รับทราบค่ะ

ปฎิทินพลังจิตธรรมสัญจร ปี ๒๕๕๔ /ประมวลภาพบวชเนกขัมมะปฎิบัติธรรมฯ รุ่นที่ ๕ [​IMG][/SIZE]
    [​IMG] ทริปธรรมสัญจร (๖) เป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน-<wbr>อุทยานสงคราม ๙ ทัพ-ย้อนรอยโรงถ่ายตำนานสมเด็จ "พระนเรศวร" จ.กาญจนบุรี ๗ พ.ค.๕๔ เสาร์ ๕ One day trip (ว่าง) [​IMG]

13. ญ.ผู้หญิง

แจ้งความคืบหน้าของทริปงานเปายันต์เกราะเพชร วัดท่าขนุน

[​IMG] เรียนสมาชิกร่วมเดินทางทุกท่านทราบ เหลือเวลาอีกเพีย๑๑ วันจะถึงงานเป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน ขออนุญาตแจ้งความคืบหน้าให้สมาชิกทุกท่านได้รับทราบโดยพร้อมเพรียงกัน ดังนี้

๑. สมาชิกท่านใดที่ติดวาระทางโลกทำให้ไม่สามารถร่วมเดินทางไปได้ ขอให้แจ้งยกเลิกก่อนวันเดินทางอย่างน้อย ๗ วัน

๒. สมาชิกที่โอนชำระเงินค่าเดินทางเข้ามาแล้ว อย่าลืมรักษาสิทธิ์ของท่านโดยการแจ้งชื่อ วันเวลาและจำนวนเงินที่โอนเข้ามาเพื่อให้ทราบและง่ายต่อการตรวจสอบ เนื่องจากยอดค่าเดินทางจะเป็นตัวเลขที่เท่ากัน สมาชิกท่านใดที่เงินเดือนออกวันที่ ๓๐ เม.ย. สามารถชำระภายในวันที่ ๑ พ.ค. ได้

๓. จำนวนสมาชิกแจ้งความประสงค์ร่วมเดินทาง ณ วันที่ ๒๔ เม.ย. ๑๗๑ คน เบื้องต้นได้ทำการจองรถบัสปรับอากาศไว้จำนวน ๓ คัน เหลือระยะเวลาอีก ๕ วันจะถึงวันปิดรับการจอง เพราะฉะนั้นเพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกสำหรับผู้ที่ต้องการจะเดินทางไป จะดำเนินการจัดรถเพิ่ม สมาชิกท่านใดที่อยู่ระหว่างการตัดสินใจ ขอให้รีบลงชื่อด่วน

๔. ในกรณีที่วันปิดรับจอง (๓๐ เม.ย.) ยังไม่เต็ม จะทำการเปิดรับเพิ่มจนกว่าจะเต็มบริบูรณ์ แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ขอสงวนสิทธิ์ในการจัดรถให้เหมาะสมกับจำนวนสมาชิก (รถที่จัดเตรียมไว้สำรองมี ๒ รูปแบบ คือรถตู้ปรับอากาศและรถบัสปรับอากาศ)

๕. ประกาศผังที่นั่งและการเตรียมตัวในวันอังคารที่ ๓ พ.ค. การแต่งกาย ขอเป็นเสื้อขาว กางเกงตามอัธยาศัย และขอให้สมาชิกทุกท่านเข้ามาตรวจสอบรายชื่อและผังที่นั่งทางหน้ากระทู้ภายในวันที่ระบุไว้

ขอบคุณกับสมาชิกทุกท่านทั้งที่เป็นสมาชิกเว็บ และบุคคลภายนอกที่ได้ร่วมเดินทางกันในกิจกรรมบุญนี้

โมทนาค่ะ

ปฎิทินพลังจิตธรรมสัญจร ปี ๒๕๕๔ /ประมวลภาพบวชเนกขัมมะปฎิบัติธรรมฯ รุ่นที่ ๕ [​IMG][/SIZE]

14. อวยชัย จิรชัยธร

อวยชัย จิรชัยธร เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    พี่หญิงครับ
    ผมโอนเงินให้แล้วครับ 700 บาท
    วันที่ 24/4/54 15.57 atm กรุงไทย
    และขอขึ้นรถที่จุดที่ 3 สายใต้ใหม่ครับ

15. อวยชัย จิรชัยธร

อวยชัย จิรชัยธร เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    โอวว,,,,ท่าทางจะโอนเงินให้เกินครับ สงสัยจำสับสนกับอีกที่หนึ่ง
    ไม่เป็นไรครับพี่ ฝากทำบุญเงินส่วนที่เกินไปด้วยเลยครับ 100 บาท
    ส่วนจุดที่ขึ้นรถขอเปลี่ยนเป็นที่ จุดที่ 1 ครับ อนุสาวรีย์:cool:

16. กล้วยป่า

กล้วยป่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอจอง 1 ที่ค่ะ..จะโอนเงินให้ในวันพรุ่งนี้นะคะ
    มือถือ 084-0444099
    email : babara128@yahoo.com
    ถ้าโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ (วันพรุ่งนี้)

17. dewvader

dewvader Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจอง 2 ที่ครับ..จะโอนเงินให้ในวันพรุ่งนี้นะครับ
    มือถือ 085-3851477
    email : shanider@hotmail.com
    ถ้าโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ (วันพรุ่งนี้)
    (ก็อปด้านfromบนมา ขอยืมก่อนอิอิ ขอบคุมครับ)

18. ญ.ผู้หญิง

โมทนา รับทราบและดำเนินการให้ตามที่แจ้งมาแล้วค่ะ

รับทราบและทำการปรับปรุงรายชื่อให้แล้วค่ะ

19. taweewattana

taweewattana เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    จองจำนวน ๒ ที่นั่งครับ โอนเงินแล้วจะรีบแจ้งให้ทราบ
    รายละเอียดทาง PM. ขอบคุณครับ

20. itipizo

itipizo Active Member

13 พฤศจิกายน 2010
    ปีที่แล้วเป่ายันต์คนก็แน่นเต็มศาลา
    ปีนี้ เฉพาะคณะ พี๋ ญ. นี่ก็จะล้นศาลาอยู่แล้ว

น้องแทนขอแนะนำให้ พี่ ญ. เร่งสร้างศาลา
    1 ไร่หลังใหม่ให้พระอาจารย์ท่านโดยเร็ว

เพราะพี่ ญ. กำลังทำให้ศาลาวัดท่าขนุน เล็กลงไปทุกที..
    ...........................

ปล. คนแ่น่น แบบนี้ ถ้าน้องแทนปีติ ขึ้นจะทำยังไง
    สงสัยต้องไปนั่งแอบ ๆ พี่ ญ. เวลา ปีติขึ้นจะได้ไม่ต้องกังวล :boo: