บ้านใหม่ลูกศิษย์ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nitisartthai, 17 กรกฎาคม 2012.

1. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    ------------------------------------

จะไปวันไหนแจ้งด้วยนะน้องแบงค์ พี่ยังไม่ลืมสัญญาที่ให้ไว้

2. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับพี่ชาย
    ต้องแจ้งแน่นอนครับ อยากเจอพี่ครับ
    เราไม่ได้เจอกันตั้งนาน แล้วนะครับผม

3. paskon

paskon เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2012
    พี่ๆท่านใดทราบส่งข่าวมาบ้างน่ะครับ

4. หน่อง07

หน่อง07 เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบหลวงปู่เสงี่ยม ครับ
    และสวัสดีสมาชิกลูกศิษย์หลวงปู่ทุกท่านครับ

5. แหยมla

วันนี้โทรสอบถามทางวัดมา เบี้ยแก้ยังไม่เปิดให้บูชายังไม่มีกำหนด ตอนนี้อยู่ในกุฏิหลวงปู่อยู่ หลังจากหลวงปู่ทำวัตรเย็นเสร็จแล้วก็จะนั่งบริกรรมเสกให้ทุกวันครับ ยังไงผมก็จะพยายามติดตามข่าวสารเพื่อแจ้งให้ทราบกันนะครับ หรือท่านใดรู้กำหนดการแล้วก็ช่วยแจ้งให้ลูกศิษย์ได้ทราบกันด้วยนะครับ

6. บางระกำ

บางระกำ เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    สวัสดีลูกศิษย์หลวงปู่เสงี่ยมทุกท่าน มีข่าวมาบอก

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

เป็นข่าวดีมาก ๆ เลยครับผม แบบเหรียญสวย มาก ๆ ครับ
    ยันต์แบบนี้ชอบ มาก ๆ ครับผม ยังไม่เคยเห็นทีึ่ไหนมาก่อน
    ต้องเป็นเหรียญที่เป็นตำนานแน่นอนครับผม หลวงปู่ท่านเมตตา
    ช่วยให้ผู้ที่เคารพบูชาท่าน ได้สมความปรารถนาตามที่ต้องการ
    นับว่าเป็นวาสนาแก่ผู้ที่ได้บูชาอย่างแน่แท้ครับผม

8. บางระกำ

บางระกำ เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    ดำริพระสุวรรณสีลาจารย์ (ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ) เจ้าอาวาสวัดสุวรรณเจดีย์ จะทำการ-
    บูรณปฏิสังขรณ์ศาลาการเปรียญและศาสนถานภาย
    ในวัด ซึ่งได้ชำรุดทรุดโทรมไปตามการเวลา เพื่อจะ
    ให้พุทธศาสนิกชนได้ใช้ประโยชน์ในการประกอบพิธีกรรมทางพระพุทธสาสนา ซึ่งจำเป็นต้องใช้ปัจจัยในการบูรณะในครั้งนี้เป็นจำนวนมาก จึงโปรดประทานอนุญาตให้คณะกรรมการวัด จัดสร้างวัตถุมงคลเหรียญสมปรารถนา เพื่อหาเงินรายได้มาบูรณะศาลาการเปรียญและศาสนสถานภายในวัด ให้แล้วเสร็จดังเจตจำนงของพระเดชพระคุณท่านเจ้าคุณ จึงบอกบุญมายังศิษยานุศิษย์ทุกๆท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

9. u_dom

u_dom เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญสวยดีครับ

10. Pong55

น้อยครั้งนะครับที่หลวงปู่เสงี่ยมท่าน จะดำริว่าอยากจะจัดสร้าง
    ด้วยองค์ท่านเอง ส่วนใหญ่จะเป็นลูกศิษย์ที่ขอจัดสร้างเพื่อ
    บูรณะวัด แต่คราวนี้เป็นพระประสงค์ของท่านเองที่ต้องการ
    บูรณะัวัด และทำนุบำรุงพระศาสนา
    :cool::cool::cool:

11. ่JHON_FON

่JHON_FON เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องอย่างที่คุณ Pong55 พูดไว้เลยครับ เหรียญรุ่นนี้เป็นดำริโดยตรงจากหลวงปู่เอง อีกชั้งชื่อรุ่นและยันต์ด้านหลังพร้อมทั้งตัวอักษรด้านหลัง เป็นมงคลมากๆครับ รุ่นนี้ผมไม่ผลาดแน่ๆ แบบเหรียญสวยมากคล้ายๆเหรียญกฐินเลยครับ

ป.ล.อยากทราบจริงๆ ว่ามีเนื้ออะไรบ้าง พี่น้องท่านใดทราบรายละเอียดรบกวนลงเพิ่มเติมด้วยนะครับผม ผมไปหาข้อมูลในเว็บวัดก็ยังไม่เจอ ไม่แน่ใจว่าลงไว้ที่ไหนครับผม

12. Whiskeys

Whiskeys เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่เสงี่ยม พร้อมทั้งสวัสดีพี่ๆครับ

13. แหยมla

------------------------

วันนี้ไปวัดมา สอบถามมาได้ข่าวว่าจะเปิดให้จองวันที่15-17มีนา แต่ก็ยังไม่ทราบรายละเอียดว่ามีเนื้ออะไรบ้าง ส่วนเบี้ยแก้ก็ต้องคอยหลวงปู่จะอนุญาติให้นำออกมาเมื่อไหร่ก่อนแล้วทางกรรมการวัดจะนำมาตอกโค๊ดจึงจะเปิดให้บูชาซึ่งก็ยังไม่มีกำหนดอีก เพราะหลวงปู่ท่านจะเสกให้จนกว่าท่านจะพอใจก่อนถึงจะอนุญาติให้นำออกมาได้

14. ่JHON_FON

่JHON_FON เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ คุณแหยมla ที่นำข่าวมาแจ้งให้พี่ๆน้องๆบ้านเราทราบอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับผม

15. แหยมla

------------------------------

ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับ ข้อมูลที่ผมสอบถามมาถ้าผิดพลาดอะไรก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ เพราะวันนี้หลวงปู่ไปพิธีปลุกเศกที่จ.สระบุรึ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นวัดถ้ำดาวเขาแก้ว ต้องคอยหลวงปู่นานมากครับประมาณ4ช.ม.กว่าๆ พอหลวงปู่มาถึงผมก็ต้องรีบกราบและต้องรีบกลับบ้านแล้วครับ จึงมีเวลาสอบถามข้อมูลมาได้แค่นิดๆหน่อยๆจากกรรมการวัด(พี่กำนัน)ที่ไปกับหลวงปู่ครับ

16. Pong55

น่าปลื้มปิติใจเป็นอย่างยิ่งครับผม พี่พจ หลวงปู่เสงี่ยมท่าน
    เมตตาพุทธาภิเษกให้อย่างเต็มที่ น่าปิติยินดีเป็นอย่างยิ่ง
    จริง ๆ ครับผม ผมดีใจสุด ๆ เลยครับ รอคอยมานานเหลือเกิน
    วาสนาจะมีกับเขาก็คราวนี้แหละครับ

17. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฝากทำบุญ บูชาเบี้ยแก้ด้วยครับ

18. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน ยุ่งๆๆกับงานหล่อพระ
    อย่างที่ผมเล่ามาเบี้ยแก้นั้นต่อไปจะสร้างได้ยากขึ้นเพราะอุปกรณ์บางอย่างหายากขึ้น และเพิ่มราคากันมากกว่าก่อนมาก ลงทุนสูง
    และถ้าสร้างก็จะมีคนบูชาเรื่อยๆๆไม่ต้องกลัวจะไปกระทบวัตถุมงคลที่จะออกอย่างอื่นเลยละครับ
    เพราะเบี้ยแก้สร้างเท่าไรก็เป็นที่ต้องการแม้จำนวนจะมากจำนวนหลักหลายพันตัวก็ตาม ยกตัวอย่างเบี้ยหลวงปู่ทรง เบี้ยหลวงพ่อเสียน ทุกวันนี้หลักหมื่นตัวหายวับไปเลยครับ โดยเฉพาะเบี้ยหลวงปู่ทรง มีตังก็ใช่ว่าจะหาได้
    โดยเฉพาะรุ่นที่ตอกโค้ดต่อไปจะดูง่ายขึ้นว่ามาจากวัดใด
    ขอยืนยันครับว่าเบี้ยสร้างเท่าไหร่ก็ไม่พอกับความต้องการครับ
    หลวงปู่ทรงเคยบอกว่า เบี้ยแก้ที่ดีนั้นสรรพคุณเหมือนมีดหมอทุกประการ
    แต่ผมเพิ่มให้ พกง่ายกว่าแถมไม่โดนตำรวจยึดครับอิๆๆๆๆ

19. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    นึกว่าน้อยใจใคร แล้วหายไปลับไม่กลับมา
    ดีใจที่คุณอาทิกลับมา เอาผลงานมาชมกันบ้างสิครับ

20. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ๕๕๕๕๕ไม่หรอกครับพี่ เพราะผมก็แค่มีหน้าที่ทำ แต่เกรงใจคนร่วมบุญมากกว่า
    ครับ
    อันนี้ให้ชมไม่ได้ครับ เจ้าของที่ให้ทำเขายังไม่อนุญาตครับ