ปิดรับบริจาค บุญด่วน…สร้างสะพานถวายสงฆ์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เตอร์, 2 พฤศจิกายน 2012.

1. เตอร์

เตอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณjjkate และครอบครัว ด้วยครับ

2. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

3. neaven

neaven เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 200 บาท โอนแล้ว 18/11/12 คะ

4. poiily

poiily เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2012
    อนุโมทนาสาธุค่ะ ^^

ข้าพเจ้าสุพัตรา จันตาแสงและนายพัฒนภูมิ ผ่องยุบล ร่วมทำบุญด้วย 100฿ค่ะ โอนเข้าแบงค์ไทยพาณิชย์ เมื่อเวลา 06:43น. วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012

อนุโมทามิค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2012
  5. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณneaven ด้วยครับ

6. สมศักดิ์2510

สมศักดิ์2510 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้าบัญชีเลขที่ 160-2-48929-0
    ชื่อบัญชี นายกิตติฐานันดร์ ชิษณุพงศ์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ
    จำนวน 50.- บาท
    ค่าธรรมเนียม 12.- บาท
    วันที่เข้าบัญชี 19-11-2555 ช่วงเย็น

ข้าพเจ้าร่วมสร้างสะพานถวายสงฆ์ข้ามลำห้วยหก ตำบลบ้านอ้อน อำเภองาว จังหวัดลำปาง จำนวน 50.-บาท

7. Sponga

Sponga Active Member

โอนเงินร่วมทำบุญสร้างสะพานถวายสงฆ์ค่ะ

โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะคะ SCB จำนวนเงิน 500บ. เวลา 18:01น. ค่ะ (^_^)

8. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณสุพัตรา จันตาแสง และคุณพัฒนภูมิ ผ่องยุบล ด้วยครับ

9. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญสร้างสะพานถวายสงฆ์วันนี้ 55 บาทครับ

denceeขอสมาทานศีล 5 ก่อนและร่วมทำบุญสร้างสะพานถวายสงฆ์ข้ามลำห้วยหก ตำบลบ้านอ้อน อำเภองาว จังหวัดลำปางวันนี้ 55 บาทครับ
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    อุทิศส่วนกุศลให้เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    ขอให้อุปสรรคทางโลกคลี่คลายครับ
    ขอให้ทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ
    :z8

10. วิรวิน

วิรวิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมได้โอนเงินร่วมทำบุญไป 200 บาทเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ สาธุ ๆ ๆ _/\_

11. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขอร่วมบุญทุกอย่าง รวม 300 บาท โอน 20/11/55
    อิทัง ปุญญะผะลัง
    ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆพระองค์ พระอินทร์ พระพรหม พระยายมราช และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และ ทุกดวงจิตทั่วทั้งจักรวาล ที่ได้ทำมาในทุกภพทุกชาติ
    ด้วยอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และ ตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรมนับแต่บัดนี้ด้วยเทอญ
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ทั้งทางโลกทางธรรม ด้วยความราบรื่นรวดเร็ว นับแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน
    พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาลัง สังฆัง นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ
    ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญ ครับ

12. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณนินจารัศมี ด้วยครับ

13. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณSponga ด้วยครับ

14. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณเบเบ้ ด้วยครับ

15. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณวิรวิน ด้วยครับ

16. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณณพล เลิศสุมิตรกุล และครอบครัวด้วยครับ

17. ธรรมมะใจ

ธรรมมะใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุ กับทุกๆท่านครับ

นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

18. คนแก้กรรม

คนแก้กรรม เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ผมโอนเงินไปร่วมทำบุญสร้างสะพาน 300 บาท เมื่อ 13.00 น. 22 11 55

ข้าพเจ้า นาย ณฐวัฒน์ นางศศิวารุณี ด.ช.ธรรศฐพล ศรีเก็จแก้วมณี ขออุทิศบุญกุศลที่ได้ทำในครั้งนี้ ให้กับ ตัวข้าพเจ้า ครอบครัวของข้าพเจ้า เตี่ยกับแม่ของข้าพเจ้า ด.ญ. สุชาดา (ลูกที่แท้งไป) ปู่ ย่า ตา ยาย ญาติทั้งหลาย ของข้าพเจ้า ที่ล่วงลับไปแล้ว หรือมีชีวิตอยู่ก็ดี เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า เทวดาผู้ดูแลบ้านร้านค้าของข้าพเจ้า พระอินทร์ พระพรหม ปู่เสือ ปู่ฤาษี ทุกพระองค์ พญายม ยักษ์ ปู่นาคา ย่านาคีที่หน้าบ้านข้าพเจ้า ครุฑ พระแม่ธรณี เจ้าที่ เจ้าของที่ เจ้าของบ้านที่ข้าพเจ้าอาศัยอยู่ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่คุ้มครองข้าพเจ้าและครอบครัวของข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวร สัตว์ทั้งหลาย เปรตทั้งหลาย สัมภเวสีทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินท่านไว้ ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ตายก็ดี พิการก็ดี บาดเจ็บก็ดี ท่านจะอยู่ภพใด หรือภูมิใดก็ตาม ขอให้ท่านได้รับส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้ ขอให้ท่านมีภพภูมิที่สูงขึ้นเดี๋ยวนี้ แล้วโปรดอโหสิกรรมและอนุโมทนาบุญแก่ข้าพเจ้า ด้วยอำนาจบุญนี้ด้วยเทอญ

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าที่ได้ทำในครั้งนี้ จงช่วยหนุนส่ง กิจการร้านค้าของข้าพเจ้า ให้ค้าขายดีมีกำไร เงินทองไหลมาเทมา เจริญก้าวหน้าในทุกๆด้าน ปลอดภัยจาก ไฟ อุบัติเหตุ ตลอดจนโจรร้าย มิจฉาชีพทั้งหลายทั้งปวง ขออย่าได้มาพานพบกัน ขอให้คำอธิษฐานของข้าพเจ้าเป็นจริงโดยฉับพลันในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ

โมทนาบุญ กับผู้นำบุญ และผู้ร่วมบุญกระทู้นี้ทุกท่าน ทุกรูป ทุกนาม สาธุ

19. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณณฐวัฒน์ คุณศศิวารุณี และด.ช.ธรรศฐพล ศรีเก็จแก้ว ด้วยครับ

20. Pui-pui

Pui-pui สมาชิก

วันนี้22-11-55ได้โอนเงินไปร่วมทําบุญจํานวน 100 บาท ผ่านธนาคารยูโอบีค่ะ