##########บันทึกบุญขอเชิญโมทนาบุญเพื่อสำเร็จพระอริยบุคคลเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 14 เมษายน 2022.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับถวายสังฆทานทำบุญทำบุญบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์กราบบูชาสมเด็จองค์ปฐม-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานทุกบุญ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด1/1/66
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    ข้าพเจ้าขออัญเชิญองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์, องค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, องค์หลวงพ่อปาน องค์พระอรหันต์ทุกๆพระองค์บนชั้นพระนิพพานเสด็จมารับสังฆทานประเคนของข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทิด บุญกุศลทั้งหมดข้าพระเจ้ายกถวายพระองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าข้า
    1/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      440.2 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      188.5 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      280.3 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      285.5 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      278.4 KB
      เปิดดู:
      17
  2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองชำระหนี้สงฆ์ทำบุญทำบุญบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์กราบบูชาสมเด็จองค์ปฐม-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองชำระหนี้สงฆ์
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด2/1/66
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    ข้าพเจ้าขออัญเชิญองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์, องค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, องค์หลวงพ่อปาน องค์พระอรหันต์ทุกๆพระองค์บนชั้นพระนิพพานเสด็จมารับสังฆทานประเคนของข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทิด บุญกุศลทั้งหมดข้าพระเจ้ายกถวายพระองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าข้า
    2/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      114.9 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      310.1 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      140.8 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      265.8 KB
      เปิดดู:
      18
  3. nanbatakeshi

ทำบุญปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทั้งหมดทุกบุญถวายสังฆทานทำบุญตัดชีวิตพระสงฆ์จ.สมุทรสาครปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าทั้งหมดปลาที่น่าสงสารหายใจไม่ออกที่กำลังถูกสับขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับถวายสังฆทานบุญตัดชีวิตทำบุญชำระหนี้สงฆ์ทำบุญทำบุญบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์กราบบูชาสมเด็จองค์ปฐม-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองชำระหนี้สงฆ์
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด7/1/66
    7/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      207.3 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      246.4 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      220.3 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      214.6 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      179.6 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      291.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      241.2 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      221.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      119.5 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      131.6 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      135.6 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      244 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      247.3 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      250.5 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      215.7 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      239.6 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      225.7 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      218.4 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      227.2 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      323.9 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      291.6 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      273.6 KB
      เปิดดู:
      16
  4. nanbatakeshi

สังฆทานองค์พระสงฆ์หลวงพ่อรองเจ้าอาวาสวัดฯขอเชิญโมทนาบุญสาธุและร่วมทำบุญได้ครับชำระหนี้สงฆ์บูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทั้งหมดทุกบุญถวายสังฆทานพระสงฆ์วัดกระโจมทองจนนทบุรีทั้้งวัดปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าทั้งหมดปลาที่น่าสงสารหายใจไม่ออกที่กำลังถูกสับขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับถวายสังฆทานบุญตัดชีวิตทำบุญชำระหนี้สงฆ์ทำบุญทำบุญบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์กราบบูชาสมเด็จองค์ปฐม-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด15/1/66
    15/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      337.3 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      255.8 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      300.7 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      295.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      223.4 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      149.7 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      106.4 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      204.3 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      245.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      259.3 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      176.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      266.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      203.8 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      255.2 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      267 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      183.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      168.7 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      223.4 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      305.4 KB
      เปิดดู:
      16
  5. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ เพื่อปัตตานุโมทนามัย ในการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 16 – 20 ม.ค. 2566 นี้ ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร เดินจิตสติปัฏฐาน 4 โดย พระมหาวรพรต กิตฺติวโร นะครับ (^‿^) อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

ใน “บุญกิริยาวัตถุ 10” นั้น... “บุญ” ที่ทุกคนสามารถทำได้โดยไม่ต้องลงทุนปัจจัยใดๆและทำได้ง่ายที่สุดคือการ "อนุโมทนาบุญ" ครับ… ขออำนาจบุญจงรักษาคุณ @nanbatakeshi (ท่านเจ้าของกระทู้) และทุกๆท่านและครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ สาธุ ครับ _/|\_

“ปุญญานิ ปรโลกัสมิง ปติฏฐา โหนติ ปาณินัง”

“บุญเท่านั้นที่จะเป็นที่พึ่งของสัตว์ในโลกนี้และในโลกหน้า”

6. nanbatakeshi

21/1/66สังฆทานองค์พระสงฆ์ฯวัดโกมุทพุทธรังสีทั้งวัดขอเชิญโมทนาบุญสาธุทุกบุญและร่วมทำบุญได้ครับบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทั้งหมดทุกบุญถวายสังฆทานพระสงฆ์ทั้้งวัดขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับถวายสังฆทานบุญตัดชีวิตทำบุญชำระหนี้สงฆ์ทำบุญทำบุญบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์กราบบูชาสมเด็จองค์ปฐม-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดโกมุทพุทธรังสีจ.กทม
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด21/1/66
    21/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      255.4 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      148.3 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      185 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      204.1 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      181 KB
      เปิดดู:
      15
  7. nanbatakeshi

23/1/66ชำระหนี้สงฆ์ทั้งหมดสังฆทานองค์พระสงฆ์ฯวัดกระโจมทองจ.นนทบุรีทั้งวัดขอเชิญโมทนาบุญสาธุทุกบุญและร่วมทำบุญได้ครับบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทั้งหมดทุกบุญถวายสังฆทานพระสงฆ์ทั้้งวัดขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับถวายสังฆทานบุญตัดชีวิตทำบุญชำระหนี้สงฆ์ทำบุญทำบุญบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์กราบบูชาสมเด็จองค์ปฐม-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดกระโจมทองจ.นนทุบรี
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด23/1/66
    23/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      289.3 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      275.9 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      269.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      102.8 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      158.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      243.4 KB
      เปิดดู:
      11
  8. nanbatakeshi

ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านในภพภูมิและที่พระนิพพานทั้งหมดโปรดเป็นพยานสักขีในทุกบุญที่กระผมได้บำเพ็ญและทำทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ด้วยเทอญพระพุทธเจ้าข้าขอให้อานิสงส์สังฆทานถวายเจ้าอาวาสวัดและพระสงฆ์ทุกรูปในวัดส่งผลให้กระผมสำเร็จฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้และสำเร็จคุณธรรมฌานสมาบัติมรรคผลทุกขั้นที่พระที่นิพพานทุกรูปสำเร็จแล้วในชาตินี้ขอให้กระผมสำเร็จโสดาปัตตผล-อรหัตตผล-สกิทาคามีขั้นผล-อนาคามีขั้นผลทุกขั้นในชาตินี้เข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้และสำเร็จทั้งหมดในชาตินี้จบกิจในพระพุทธศาสนาในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญสาธุครับ25/1/66ถวายสังฆทานพระพุทธรูปและสังฆทานเจ้าอาวาสวัดโพธิ์แจ้จ.สมุทรสาครและพระสงฆ์ทุกรูปในวัดปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทั้งหมดและทำบุญทุกบุญทั้งวัดขอเชิญโมทนาบุญสาธุทุกบุญและร่วมทำบุญทุกบุญกับกระผมได้ในทุกบุญครับและกระผมบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทั้งหมดทุกบุญถวายสังฆทานพระสงฆ์ทั้้งวัดขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับถวายสังฆทานบุญตัดชีวิตทำบุญชำระหนี้สงฆ์ทำบุญทำบุญบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์กราบบูชาสมเด็จองค์ปฐม-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดกระโจมทองจ.นนทุบรี
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด25/1/66
    25/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      162.9 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      297.7 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      221.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      153.7 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      242.4 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      157.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      232.7 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      187.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      257.7 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      273.4 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      238.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      197.1 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      194.2 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      257.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      190.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      192.8 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      226.7 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      258.2 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      272.3 KB
      เปิดดู:
      15
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2023
  9. nanbatakeshi

-------นิ่ง------- ให้เงินบิดามารดาใช้เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"พระ9นิ้วพระสงฆ์วัดโกมุททุกรูปขอเชิญทำบุญและร่วมโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับขอให้อานิสงส์สังฆทานส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่รวยสุดเพรียบพร้อมที่สุดหล่อสุดเท่สุดรูปร่างสูงเท่หล่อที่สุดแข็งแรงที่สุดเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระอรหันต์พระอัครสาวกทุกรุปทุี่พระนิพพานเป็นอมตะตลอดไปอายุเป็นอมตะเช่นพระที่นิพพานทั้งหมดเช่นเดียวกับพระที่นิพพานทุกรูปโดยเฉพาะสมเด็จองค์ปฐมจนถึงองค์พระพุทธเจ้าพระอรหันต์ทั้งหมดที่พระนิพพานตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านในภพภูมิและที่พระนิพพานทั้งหมดโปรดเป็นพยานสักขีในทุกบุญที่กระผมได้บำเพ็ญและทำทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ด้วยเทอญพระพุทธเจ้าข้าขอให้อานิสงส์สังฆทานพระสงฆ์ทุกรูปในวัดส่งผลให้กระผมสำเร็จฌานทุกขั้นจนถึงผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้และสำเร็จคุณธรรมฌานสมาบัติมรรคผลทุกขั้นที่พระที่นิพพานทุกรูปสำเร็จแล้วในชาตินี้ขอให้กระผมสำเร็จโสดาปัตตผล-อรหัตตผล-สกิทาคามีขั้นผล-อนาคามีขั้นผลทุกขั้นในชาตินี้เข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้และสำเร็จทั้งหมดในชาตินี้จบกิจในพระพุทธศาสนาในชาตินี้โดยเร็วที่สุดด้วยเทอญสาธุครับ27/1/66ถวายสังฆทานพระพุทธรูปและสังฆทานเจ้าวัดโกมุทพุทธรังสีกทมและพระสงฆ์ทุกรูปในวัดปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทั้งหมดและทำบุญทุกบุญทั้งวัดขอเชิญโมทนาบุญสาธุทุกบุญและร่วมทำบุญทุกบุญกับกระผมได้ในทุกบุญครับและกระผมบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ทั้งหมดทุกบุญถวายสังฆทานพระสงฆ์ทั้้งวัดขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับถวายสังฆทานบุญตัดชีวิตทำบุญชำระหนี้สงฆ์ทำบุญทำบุญบูชาพระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์กราบบูชาสมเด็จองค์ปฐม-----------##########ต้องย้ำ#########กระผมได้เตือนส่งจดหมายบอกกล่าวให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+แน่นอนอย่างต่ำสุดตั้งแต่ปี2560รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################คิดว่าอย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด27/1/66
    27/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดมีรูปได้มากกว่านี้แต่ถ่ายรูปตอนถวายสังฆทานน้อยเพราะกลัวกรรมปรามาสองค์พระสงฆ์กระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      182.7 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      227 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      253.8 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      251.9 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      224.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      204.2 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      237.8 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      255.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      239.7 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      246.9 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      216.9 KB
      เปิดดู:
      15
  10. nanbatakeshi

พระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานหลวงพ่อสุทัศน์โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองจ.นนทบุรี ปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดโกมุทพุทธรังสี
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด28/1/66
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    28/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      97.2 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      114.1 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      314.2 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      306.1 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      275.7 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      291.1 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      304 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      100 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      308.6 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      292.7 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      263.7 KB
      เปิดดู:
      15
  11. nanbatakeshi

30/1/2566ชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานหลวงพ่อสุทัศน์โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองจ.นนทบุรีต่อเนื่องชำระหนี้สงฆ์ ปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานหลวงพ่อสุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองจ.นนทบุรีขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด30/1/66
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    30/1/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      318.1 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      378.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      179.7 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      280.7 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      313.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      281.3 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      356.6 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      371.8 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      112.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      188.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      326.6 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      372.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      343.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      331.3 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      372.5 KB
      เปิดดู:
      13
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2023
  12. nanbatakeshi

----ต้องย้ำหลายครั้งและถ่ายรูปหลายรูปซ้ำๆกันหลายทีเพราะต้องการให้องค์พระที่นิพพานทุกรูปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านไม่ลืมได้โปรดเป็นสักขีพยานให้กระผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับ ------ ถวายสังฆทานต่อเนื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับในบุญสังฆทานทั้งหมด พระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ นิ่ง ถวายสังฆทานพระวัดท่าซุงบ้านสายลมกทมชุดใหญ่ทำบุญทุกบุญวัดท่าซุง #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานบ้านสายลมกทมพระวัดท่าซุงทั้งหมด
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด4/2/66
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-โสดาปัตติผล-โสดาปัตติมรรค-สกิทาคามีผล-สกิทาคามีมรรค-อนาคามีผล-อนาคามีมรรค--พระอรหัตมรรค-พระอรหันต์ขั้นสูงสุด-พระอรหัตตผลทุกขั้นในชาตินี้และสำเร็จ-สุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานแบบพระอริยบุคคลพ้นโลกของพระโสดาบัน-พระอรหันต์(ฌานโลกุตระระ)อภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    4/2/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2023
  13. nanbatakeshi

บุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    สังฆทาน
    8/02/2566ปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าทุกตัว400บาทชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานหลวงพ่อสุทัศน์โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองจ.นนทบุรีต่อเนื่องชำระหนี้สงฆ์ ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานหลวงพ่อสุทัศน์ โกสโลวัดกระโจมทองจ.นนทบุรีขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด08/02/2566
    ##### ขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    8/02/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      412.1 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      326.5 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      279.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      336.5 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      399.9 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      138.8 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      351.8 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      395.8 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      393.4 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      281.4 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      237.7 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      373 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      171.1 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      265.7 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      320.6 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      348.5 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      219.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      271.8 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      257.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      173.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      194.1 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      205 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      272.6 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      373 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      383.3 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      127.5 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      393.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      389.7 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      296.8 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      343.1 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      310.9 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      245.3 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      260.1 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      272.8 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      336.5 KB
      เปิดดู:
      14
  14. nanbatakeshi

สังฆทาน
    10/02/2566ชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานวัดศาลาแดงกทมต่อเนื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดศาลาแดงกทมขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด10/02/2566
    10/02/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      132.5 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      74.8 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      86.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      122.6 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      100.8 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      190.4 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      206.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      205.1 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      196.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      65 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      145.1 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      119 KB
      เปิดดู:
      13
  15. nanbatakeshi

สังฆทาน
    15/02/2566ชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมต่อเนื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดศาลาแดงกทมขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด15/02/2566
    ##### วายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    15/02/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      391.6 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      383.8 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      370.6 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      365.2 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      140.9 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      386.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      352 KB
      เปิดดู:
      16
  16. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ เพื่อปัตตานุโมทนามัย ในการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 14 – 17 ก.พ. 2566 นี้ ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร เดินจิตสติปัฏฐาน 4 โดย พระมหาวรพรต กิตฺติวโร ครับ (^ ^) อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

ผมขอน้อมกราบอนุโมทนาบุญกับ คุณ @nanbatakeshi ที่ได้เคยได้สร้างกระทำบำเพ็ญมาทุกๆประการ ตั้งแต่ในอดีตชาติที่นับไม่ถ้วน ตลอดจนทุกภพทุกชาติที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบันวันนี้ เวลานี้ วินาทีนี้ ตอนนี้ ด้วยเทอญ ขอให้คุณ @nanbatakeshi จงมีความสุข ความเจริญ ทั้งในทางโลกและทางธรรม ปรารถนาสิ่งใด ขอให้สมความปรารถนาทุกๆประการเทอญ _/|\_

… ขออำนาจบุญจงรักษาคุณ @nanbatakeshi และ ครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ... สาธุ สาธุ สาธุ ครับ _/\_

“วิริเยน ทุกฺขมจฺเจติ”
    “บุคคลจะล่วงทุกข์ได้เพราะความเพียร”

ภาพจากการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 14 – 17 ก.พ. 2566 ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร เดินจิตสติปัฏฐาน 4 โดย พระมหาวรพรต กิตฺติวโร ครับ _/|\_ อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

Credit: ขอขอบพระคุณที่มาจาก Facebook ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ (ย.พ.ส.)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2023
  17. nanbatakeshi

สังฆทาน
    19/02/2566ชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมต่อเนื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดกระโจมทองกทมขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด19/02/2566
    ##### ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    19/02/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      303 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      336.4 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      320 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      346.6 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      323.5 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      198.4 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      291.6 KB
      เปิดดู:
      14
  18. nanbatakeshi

ถวายสังฆทานบ้านสายลมกทมเต็มกำลังและปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าเต็มกำลังขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    สังฆทานขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระที่นิพพานทั้งหมดท่านลุงทุกท่านพระอริยบุคคลทั้งหมดใน31ภพภูมิและพระนิพพานทั้งหมดขอจงอนุโมทนาบุญสาธุทุกบุญกับกระผมและกระผมขอน้อมนำบุญทั้งหมดให้พระที่นิพพานทุกรูปจงโมทนาบุญสาธุด้วยเทอญสาธุครับและเป็นพยานให้กระผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    04/03/2566ชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมต่อเนื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    ทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ -----ถวายสังฆทานวัดกระโจมทองกทมขอให้อานิสงส์ส่งผลให้กระผมเป็นผู้ชายที่มีลักษณะเช่นเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมและพระที่นิพพานทั้งหมดมีลักษณะมหาบุรุษ32เช่นองค์พระพุทธเจ้ามีสุรเสียงไพเราะร่างกายแข็งแรงสูงใหญ่ที่สุดหล่อหน้าตาดีที่สุดเช่นสมเด็จองค์ปฐมอายุเป็นอมตะเช่นสมเด็จองค์ปฐมพระที่นิพพานทั้งหมดวาจารูปร่างหน้าตาผิวพรรณบุคลิกทั้งหมดสง่างามองอาจเช่นองค์พระพุทธเจ้าทั้งหมดขอให้กระผมมีตำแหน่งทางโลกและทางธรรมรวยที่สุดใหญ่ที่สุดในทางที่ชอบและขอให้เป็นอย่างนี้ทั้งหมดตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับขอเชิญร่วมทำบุญทั้งหมดและโมทนาบุญสาธุได้ทุกบุญครับ
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด04/03/2566
    ##### ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    04/03/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      103.2 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      199.5 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      153.3 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      217.4 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      257.9 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      257.3 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      137.5 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      255.1 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      13
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2023
  19. nanbatakeshi

ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโล วัดกระโจมทอง ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    สังฆทานขอท่านลุงพุฒิพญายมราชพระที่นิพพานทั้งหมดท่านลุงทุกท่านพระอริยบุคคลทั้งหมดใน31ภพภูมิและพระนิพพานทั้งหมดขอจงอนุโมทนาบุญสาธุทุกบุญกับกระผมและกระผมขอน้อมนำบุญทั้งหมดให้พระที่นิพพานทุกรูปจงโมทนาบุญสาธุด้วยเทอญสาธุครับและเป็นพยานให้กระผมตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    05/03/2566ชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานหลวงปู่สุทัศน์ โกสโลเจ้าอาวาสวัดกระโจมทองกทมต่อเนื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด05/03/2566
    05/03/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      357.2 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      347.4 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      106.2 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      351.4 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      299.5 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      288.5 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      265.1 KB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      312.9 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      301.3 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      12
  20. nanbatakeshi

ถวายสังฆทานบ้านสายลมวัดท่าซุงกทม. ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทุกบุญได้ครับบุญใหญ่มหาอาจิณกรรมกุศลกรรม
    06/03/2566ชำระหนี้สงฆ์ต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จองค์ปฐมพระอาทิตย์เต็มดวงหลังจากถวายเสร็จ ทำใจนิ่ง ถวายสังฆทานบ้านสายลมกทม.วัดท่าซุงต่อเนื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญและโมทนาบุญได้ทุกบุญครับขอท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมทุกบุญทุกคำอธิษฐานทุกคำพูดครับปิดทองพระพุทธรูปบูชาพระพุทธเจ้าบูชาพระธรรมบูชาพระอริยสงฆ์เมตตาพรหมวิหารต่อทุกท่านพร้อมจะช่วยเหลือถ้าลำบากพร้อมถวาย"สังฆทาน"หลวงปู่สุทัศน์ โกสโลพระ9นิ้วพระสงฆ์วัดกระโจมทองจ #ย้ำ#########กระผมได้ขอเมตตาให้ท่านลุงพุฒิพญายมราช ท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทั้งหมดเป็นพยานในบุญสังฆทานบูชาองค์พระพุทธเจ้าพระธรรมพระอริยสงฆ์ปิดทองพระพุทธรูปของผม รวมถึงปล่อยปลาเกิน100ตัวยังไม่รวมปลาที่ปล่อยตอนปีพ.ศ.2554+รวมถึงที่ปล่อยที่วัดพิชยญาติการามหลายตัวมากรวมถึงลูกปลาขององค์พระคูรไทยทุกท่านรูปนามที่เห็นกระทู้กระผม ###################อย่างต่ำน่าจะเกิน100ครั้งแล้วคับ####################
    กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองทุกบุญตั้งแต่ต้นจนถึงพระนิพพานทั้งหมด06/03/2566
    ##### ถวายสังฆทานบ้านสายลมกทมเจ้าอาวาสวัดท่าซุงขอให้อานิสงส์#####สังฆทานการโมทนาบุญอุทิศบุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรที่อาฆาตจองเวรผมอยู่ส่งผลให้กระผมสำเร็จนิโรธสมาบัติทั้งหมด######ส่งผลให้กระผมสำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้นพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดโสดาปัตติมรรค-ผล-อรหัตตมรรค-ผล-อนาคามีมรรค-ผล-สกิทาคามีมรรค-ผลสุกขวิปัสโก-ปฏิสัมภิทาญานทั้งหมด สำเร็จฌานโลกุตระระอภิญญา6สมาบัติ8ปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดในพระพุทธศาสนาจนถึงอภิญญาผลสมาบัติ-นิโรธสมาบัติ-ผลนิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่แดนพระนิพพานชาตินี้ครับ#######
    06/03/66 กราบโมทนาบุญบุญนิโรธสมาบัติของหลวงพ่อกีสสปมุณีวัดปลิวนารามจ.ระยองแบบไม่มี"กังวล"ตามหลักกังวลน้อยบุญมากกังวลมากบุญน้อยไม่ได้กำหนดวันถวายสังฆทานใดๆ ไม่มีพิธีตรีตรองใดๆ ทำใจนิ่งตั้งสมาธิแล้วถวายทันทีทำบุญกราบโมทนาบุญสมเด็จองค์ปฐมที่พระนิพพานอุทิศบุญสังฆทานนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ขวางการปฏิบัติธรรมครับจงโมทนาบุญถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานแล้วครับ(ท่านลุงพุฒิ)(ไม่กล้าถ่ายมากเพราะกลัวบาป)ทำบุญ"สังฆทาน"(ไม่ใช่"ปาฏิปุคลิกทาน")เจตนาแก่พระสงฆ์ทุกรูป"ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมสิ่งศักดิสิทธิ์ที่รักษาข้าพเจ้าทุกรูปนาม ถ่ายรูปเป็นหลักฐานว่าได้ทำบุญสังฆทานและกระผมขอโปรดให้พระที่นิพพานทุกรุปท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านโปรดเป็นสักขีพยานบุญกุศลให้กระผมด้วยคับเกิน100ครั้งใช้วิธีอธิษฐานบารมีครับบุญฝ่ายมหากุศลอาจิณกรรมทำบุญตัดชีวิตทำใจ"นิ่งช่วยชีวิตสัตว์ทุกชีวิตจนเป็นฌานสมาบัติทั้งวัดเป็น"มหากุศลอาจิณกรรม"ขอเชิญโมทนาบุญและร่วมทำบุญทั้งหมดได้ครับทั้งหมดขอให้อานิสงส์ทั้งหมดส่งผลให้ผมบุญบารมีเต็มจบกิจเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เข้าสู่100เปอร์เซนเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกขั้น(พระโสดาบันขั้นสูงสุดและทุกขั้นสักตัดขัตตุงปรมะ-เอกพิซี-พระอรหันต์ขั้นสูงสุดทุกขั้น)สุกขวิปัสสโก-ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติปฐมฌาน-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธในชาตินี้ตลอดไปตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอโรคร้ายทุกประเภทเช่นโรคโควิด19เป็นต้น(พบเจอคนพาลชั่วสันดาลหยาบทั้งที่เห็นรูปมนุษย์อมนุษย์และเห็นรูปสัมภเวสีหยาบจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้กระผมมียศและตำแหน่งรวยทั้งทางโลกและทางธรรมสูงที่สุดในทางที่ชอบตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ ขอโปรดให้ท่านลุงพุฒิท่านลุงใหญ่นายบัญชีท่านลุงใหญ่ท่านลุงทุกพระองค์พระที่นิพพานทุกรูป(เกิน100ครั้ง)เป็นพยานให้ผมในทุกการทำบุญครับตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ขอให้ผมปลอดภัยจากเชื้อโรคร้ายและโรคร้ายทุกชนิดตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ และขอให้ผมไม่พบไม่เจอคนชั่วคนพาลสันดานหยาบทุกเพศตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์"สังฆทาน"ทั้งหมดกระผมขออุทิศบุญทั้งหมดให้เทวดาสิ่งศักดิสิทธิ์ทุกรูปนามเจ้ากรรมนายเวรเทวดาพรหมเจ้ากรรมนายเวรพ่อแม่ปู่ย่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดที่รักษาชีวิตและทุกอย่างของข้าพเจ้าทั้งหมดจงโมทนาบุญทั้งหมดกับกระผมและขอให้กระผมและท่านทั้งหมดเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอริยบุคคลทุกท่านทุกรูปทุกนามเทอญสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      99.7 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      185.1 KB
      เปิดดู:
      11
      ขนาดไฟล์:
      213.3 KB
      เปิดดู: