บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    แพ้น้ำเน่า ???
    จริงอ่ะ !!!

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

สะสมปืน…

เพื่อนที่สร้างแต่โครงอสังหาริมทรัพย์ข้างบนที่เล่าให้ฟัง ชอบเก็บสะสมปืนค่ะ เขามี 200 กว่ากระบอก เวลาเขาต้องการเงินด่วน เขาจะเอาออกมาขายค่ะ แถมราคาไม่ค่อยตกด้วยค่ะเพื่อนๆ

เขาเอาปืนรุ่นดังๆที่เขาสะสมเอาไว้ ไปประมูลขาย แล้วเอาเงินไปซื้อแหวนเพชรเม็ดงามให้แฟนสาวเขาใส่ค่ะ สถานที่ขายปืนและแหล่งซื้อเพชรก็คือแถวบ้านหม้อค่ะ เขาบอกว่า สะสมปืนกับนาฬิกา ราคาไม่ค่อยตกค่ะ เขาสอนค่ะ

นอกจากนี้ เขายังหุ้นกับเพื่อนๆ ซื้อเครื่องบินเซสน่าร์รุ่นเก่าๆ เอามาบินอวดสาวๆ อีกด้วยค่ะ เขาเป็นพีพี คือ ไพรเวท ไพล็อต ค่ะ นั่นคืองานอดิเรกของเขา เวลาเขาเอาฉันใส่เครื่องบินไป เขาจะบินหลงทันทีค่ะ ไม่ทราบว่าด้วยเหตุใด แถมเขาเอาหวีมาวัดระยะทางบนแผนที่ เพื่อหาทางกลับ โดยไม่มีตลับเมตรหรือไม้บรรทัดค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2024 at 16:21
  3. Suryar

ปลุกน้ำมนต์…

สมัยก่อนนั้น ฉันรู้จักกับรุ่นพี่วิศวะจุฬาท่านหนึ่งคือ อาจารย์อาชวิน ท่านสอนให้ฉันปลุกน้ำมนต์จากหัวเชื้อน้ำมนต์เข้มข้น ที่อยู่ในหลอด คล้ายหลอดระดับของเครื่อง Total Station โดยท่านบอกว่า เป็นน้ำมนต์เข้มข้นของหลวงพ่อโสธร

วิธีปลุกน้ำมนต์คือ การถ่ายกระแสน้ำมนต์จากในหลอดเล็กๆ ลงไปยังน้ำดื่มหลายๆ โหล ในคราวเดียวกัน โดยต้องใช้พลังสมาธิมาก ในการอัดกระแสน้ำมนต์นี้

จากนั้นจะได้น้ำมนต์หลายๆ โหล นำไปใช้ดื่มกินรักษาโรคค่ะ

4. Suryar

พี่ก๊อต จิรายุ จอมขมังเวทย์ มีจริงไหม ?

อันนี้ก่อนเฉลย ขอถามความเห็นของเพื่อนสมาชิกก่อนค่ะ ว่าเพื่อนสมาชิกคิดว่า พี่ก๊อต มีจริงไหม ?

5. Suryar

อันนี้ฝากให้พี่ก๊อตนะคะ…

โยกย้ายส่ายสะบัด จัดจ้าน
    เพ่งพิศวาสเริงร่าน กร้านเชิง
    ร่อนรุกระเริงรับ ดับเพลิง
    สอดส่ายสุดร่าเริง หงส์ร่อน มังกรไพร
    แหวกว่ายวิหคเหิร ลิ่วลม
    ชื่นชุ่มอกตรม แพ้พ่าย
    หนึ่งบุรุษสตรีสอง กอดก่าย
    ใดใดผิห์พิรอดไซร้ สิ้นสูญ กระพันคง…

6. Suryar

วิจารณ์ฉาก ดูดวิชาอาคมของเป้าหมายมาที่ตนเอง ด้วยการรวมมวลสาร

ต้องมี สสารตั้งต้น เพื่อเป็นสื่อในการรวมมวลสารนะคะ เช่นจะใช้สารปรอท ซึ่งมีจุดเดือดสูงมาก ฉะนั้นต้องก่อให้เกิดแรงระเบิดของอะตอมในระดับที่ทำให้ปรอทสามารถหลอมเหลวรวมกันได้ค่ะ แรงระเบิดต้องเกิน 350 องศาเซลเซียสค่ะ จึงจะเกิดการรวมมวลสารได้
    อะตอมของเป้าหมายจะมารวมอยู่ที่อะตอมของพี่ก๊อต คล้ายวิธีการปลุกน้ำมนต์ที่กล่าวเมื่อสักครู่ค่ะ อัดมวลสารเข้าไป พี่ก๊อตก็จะได้วิทยายุทธทั้งหมดของเป้าหมายไปค่ะ นี่คือการอธิบายอย่างคร่าวๆ ค่ะ

7. Suryar

ค่าตัวพี่ก๊อตเท่าไร ?

อันนี้แล้วแต่งานค่ะ พี่ก๊อตไม่ชอบออกสังคม เคยมีคลิปที่พี่ก๊อตถ่ายไว้เพื่อ อัพค่าตัว แต่ได้ทำหายไปแล้ว น่าเสียดายค่ะ แต่ปกติ ชีวิตพี่ก๊อตก็เสื่อผืน หมอนใบค่ะ เพราะมีแต่คนจะตามเก็บพี่ก๊อตอ่ะค่ะ