บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. Jeerachai_BK

Jeerachai_BK เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ขอบพระคุณคุณบอลสำหรับคำแนะนำ ครับ

ขอให้บุญของข้าพเจ้าจากการถวายหนังสือธรรมะและสตางค์ในงานกฐิน ส่งผลถึงความสุขแก่คุณบอลในปัจจุบันและต่อๆ ไป ด้วยเทอญ _/\_

2. prair

prair เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบอลยิงโทรศัพท์หา แต่พอโทรกลับไปก็ไม่รับสายค่ะ อย่างนี้จะพลาดมั้ยล่ะคะนี่

3. rerina

rerina สมาชิก

รอจนเกือบเดือนนึงแล้ว T^T ไม่เป็นไรรอต่อไป

4. sonsinekaew

sonsinekaew สมาชิกใหม่

อนุโมทนาบุญให้กับคุณบอล วัตสุพล ด้วยค่ะ..
    วันนี้ได้รับโทรศัพท์จากคุณบอล ได้รับคำแนะนำต่างๆ ปกติเดิมเป็นคนสวดมนต์ทุกคืนอยู่แล้ว แต่ต่อไปจะสวดบทเมตตาใหญ่เพิ่มตามที่คุณบอลแนะนำค่ะ

5. nisapi

nisapi เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    คุณ บอลโทรมานะค่ะ แต่ว่าวุ่นวายจนลืม ชื่อก้อแมมไว้นะค่ะพยายามนึกอยู่ สามวันว่ทาใครเพราะโทรกกลับคุณบอลก็ไม่ได้รับสาย พึ่งจะนึกออกกวันนี้เองค่ะ - - แบบนี้ ต้องลงทะเบียนต่อคิวใหม่มั้ยค่ะ

6. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

คิวยาวไหมครับส่งsmsไปเมื่อเดือนที่แล้ว ต้องรออีกนานไหมครับ

7. uri_taro

uri_taro สมาชิกใหม่

วันนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้วค่ะ หลังจากส่ง sms ไป วันที่ 16 ตุลาคม คุณบอลใช้วิธียิงมา รีบโทรกลับไปแทบไม่ทัน(deejai) แต่ดันมีอุปสรรคนิดหน่อย เนื่องจากเงินในมือถือมีอยู่แค่ 3 บาท ขอเวลาคุณบอลไปเติมเงินแป๊บ คุณบอลช่างมีน้ำใจค่ะ โทรกลับไปใหม่อีกรอบ ก็รับสายค่ะ ต้องขอบคุณมาก ได้คุยแล้วสบายใจมากเลยค่ะ คุณบอลฝากให้บอกเพื่อน ๆ ที่รอต่อคิวว่า คิวยาวมากค่ะ ให้สวดมนต์ทุกวันรอไว้เลยค่ะ เพราะคุณบอลถามคำถามแรกเลยว่า สวดมนต์บทอะไรบ้าง อาทิตย์นึงสวดกี่วัน และถ้าเป็นไปได้ทุกเช้าช่วยใส่บาตรพระให้คุณบอลด้วยนะคะ ช่วยเสริมแรงบุญให้คุณบอลหน่อย และอีกอย่างหนึ่ง ไม่ใช่ว่าคุณบอลจะเปิดกรรมทุกวันนะคะ เพราะต้องแบ่งเวลาไปวิปัสสนากรรมฐานด้วยค่ะ
    สุดท้าย ก็ขออนุโมทนาบุญให้แก่คุณบอลนะคะ ขอให้มีแต่สิ่งดี ๆ เ้ข้ามาในชีวิตนะคะ อ้อ! คุณบอลแนะให้สวดมนต์ คาถาเมตตาใหญ่ด้วยค่ะ

8. indizign

indizign สมาชิกใหม่

13 พฤศจิกายน 2009
    ได้มีโอกาสคุยกับคุณบอลแล้วค่ะ
    ช่วงนี้คุณบอลมีคิวยาวเกือบ 500 ท่านอ่ะค่ะ อาจจะต้องใช้เวลาหน่อยนะคะ เพราะคุณบอลอยากช่วยทุกคนจริงๆ

เพราะเราได้มีโอกาสคุยกับคุณบอลแล้ว คุณบอลมีน้ำใจ และเป็นคนจิตใจดีจริงๆ ค่ะ

และขอบพระคุณคุณบอลมากๆ นะคะ สำหรับคำแนะนำต่างๆ

ก็ไม่รู้จะตอบแทนความมีน้ำใจคุณบอลอย่างไร ก็ขออนุญาตฝากบุญนะคะ

" ด้วยอานุภาพ คุณพระรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์
    ด้วยบุญบารมีที่ข้าพเจ้า และด้วยอธิษฐานบารมี
    บุญอันใดที่ข้าพเจ้าได้เคยทำมา ด้วยการทำทานทั้งหลาย การรักษาศีล
    การเจริญภาวนา บุญทั้งหมดทั้งหลายนี้
    ข้าพเจ้าขอแบ่งบุญให้กับ คุณบอล วัตสุพล
    ขอให้คุณบอล วัตสุพล จงได้รับบุญของข้าพเจ้าด้วยเทอญฯ

สาธุ สาธุ สาธุ

จากชนาภาค่ะ

9. j&j

j&j สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2009
    วันนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้วค่ะหลังจากส่งsmsไปวันที่20/10ต้องขอขอบคุณบอลมากเลยค่ะ ที่ให้คำแนะนำดีๆ คุณบอลฝากบอกทุกๆคนที่รอคุณบอล ติดต่อกลับ ให้สวดมนต์ตามที่คุณบอลแนะนำด้วยนะคะ เวลาที่คุณบอลตรวจกรรมจะได้ไม่ต้องเหนื่อยมาก และก็จะเห็นกรรมของคนนั้นได้ชัดเจนค่ะ
    ถ้าตรวจกรรมแล้วใส่บาตรให้คุณบอลด้วยนะค่ะ

ขออนุโมทนาบุญ

10. 1111

1111 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ สมาชิกเว็บพลังจิต ได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณบอลแล้วค่ะ วันนี้ เวลา 13.10 น
    ได้แนะนำให้ปฏิบัติซึ่งทาน ศีล ภาวนา ฝึกสติ ตัวรู้อย่างต่อเนื่อง พร้อมให้สวดชิณะบัญชรและมหาเมตตาใหญ่เพิ่มเติม ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    พอดีคุณบอลฝากบอกบุญ ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ คือคุณบอลจะหล่อหลวงพ่อโต เหมือนวัดอินทร์ บางขุนพรหม เนื้อซิลิกา และองค์อื่นๆรวม 5 องค์ ชื่อบัญชี คุณแม่สมลักษณ์ พูลศรีสวัสดิ์ ธ.กรุงเทพ สาขาสยามสแควร์์ ซอย 6 เลขที่ 152-443395-8
    ร่วมกันตามจิตศรัทธาค่ะ

11. jakkraphat

jakkraphat สมาชิกใหม่

ด้วยความเคารพ

คือว่าผมได้โหลดบทสวดแผ่เมตตาประกอบเพลง(มีบทสวดพระคาถาชินบัญชรประกอบเพลงด้วย) เปิดฟังทุกคืน จนสวดร้องได้ ไพเราะมาก มีความสุขสงบดี และขอขอบคุณ และอนุโมทนาด้วยนะครับ คุณบอล

12. อารมณ์สุนทรีย์

อารมณ์สุนทรีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    สัมมาอนุโมทนา

แต่ผมสนับสนุนอยากให้ทุกๆท่านฝึกจนสามารถดูได้เอง ไม่ดีกว่ารึครับ

13. TA 0303

TA 0303 สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009
    ได้เคยโทรหาน้องบอล แล้ว น้องบอลทายได้อึ้งจริงๆ เพราะ ทายในสิ่งที่เราคาดไม่ถึง น้องให้คำแนะนำที่ดีมากๆ เลยค่ะ ขอบคุณนะคะน้องบอล และขอโมทนากับบุญกุศลที่น้องได้ให้ความช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยนะคะ

14. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คุยกับคุณบอลแล้วครับเมื่อวานนี้ช่วงบ่ายๆ คุณบอลแนะนำดีมากครับก็จะพยายามสวดบทเมตตาใหญ่ที่คุณบอลแนะนำเพิ่มอีกนะครับ ต่อไปนี้จะตั้งใจปฏิบัติให้สม่ำเสมอกว่าเดิมครับ

15. GSS

GSS เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบอลค่ะ วันนี้ตักบาตรพระ 9 องค์ ตอนใส่นึกถึงคุณบอลด้วย และตอนกรวดน้ำก้อนึกถึงคุณบอล คิดว่าคงได้รับนะค่ะ เพราะให้ลูกชายกับสามีช่วยกันใส่ด้วยค่ะ

16. Ukie

Ukie เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    รอเหมือนกันค่ะ

ตอนนี้ได้แต่ สวดมนต์และแผ่เมตตาบทใหญ่ รอต่อไปด้วยใจหวังค่ะ

17. ทิดทิด

ทิดทิด เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    รอคุณบอล อยู่เหมือนกันครับ
    มีทุกข์ใจ อยู่ได้ด้วยธรรม ความทุกข์ก็เบาบางลงครับ
    ทุกวันนี้ผมพยายามปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ ตามแนวทางแห่งพุทธศาสนา
    เชื่อเรื่องกรรม-เวร 100เปอร์เซ็นต์
    ทุกวันนี้สิ่งที่ผมทำคือ
    1. สวดมนต์ พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ
    2. สวดพาหุง มหากา
    3. ชินบัญชร
    4. เดินจงกลม
    5. นั่งสมาธิ
    6. แผ่เมตตา
    7. อุทิศส่วนกุศล
    8. ถ้าวันหยุดก็เพิ่มการใส่บาตรตอนเช้าด้วย
    9. ถ้ามีโอกาสได้คุยเรื่องเวรกรรม กับเพื่อนก็จะแนะนำ โดยผมจะยกตัวอย่างเรื่องมาเล่า เช่นเรื่องของหนูพิมพวดีเป็นต้น (แต่ไม่ได้ทำตัวเวอร์ทำตัวเป็นธรรมะ ทำโม เกินไป เดี๋ยวเขาหาว่าบ้า ไม่มีคนคบอีก)
    และจากที่อ่านกระทู้เพื่อนๆ ที่เคยคุยกับคุณบอล คุณบอลจะแนะนำให้สวดเมตตาใหญ่ด้วย ผมก็เลยดาวโหลดไปลองสวดดูครับ ครั้งแรกผมจับเวลาด้วยใช้เวลาประมาณ 50 กว่านาทีรวมทั้งคำแปลด้วย (ท่านใดไม่มีบทสวด PM บอกได้ครับผมจะส่ง Link )ไปให้
    เป็นบทสวดที่ยาว ถ้ามีเวลาพอผมก็จะสวด
    บุญกุศลที่เกิดขึ้นผมขอให้คุณบอลมีความสุข มากๆ นะครับ
    ถ้ามีบุญ ผมคงได้มีโอกาสได้คุยกับคุณบอลครับ

18. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    เมตตาใหญ่เป็นอย่างไรเหรอ ยังไม่เคยเห็น ใครทราบโปรดแนะนำด้วย

19. ทิดทิด

ทิดทิด เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
  20. khunnutty

khunnutty สมาชิกใหม่

ได้คุยกับคุณบอลแล้ว

ได้คุยกับคุณบอลแล้วค่ะ รู้สึกดีมาก ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ พยายามรอและสวดมนต์มากๆนะคะ