เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2015
  2. nop070

nop070 เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้จะโอน 267 บาท (พระปิดตาในครรภ์) ให้นะครับ ขออภัยช้าไปหน่อย ไม่ได้เข้าเวปเลย ช่วงนี้

3. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    เวลาเกิดไม่ชัดเจน สอบลัคนาลำบากนะครับดวงนี้ เอาแบบคร่าวๆ
    ปัจจุบันเทวดาเสวยอายุ ราหูเสวยอายุ อาทิตย์เสวยแทรกมาตั้งแต่ช่วงต้นปีนี้ / จุดจรปีที่ พฤษภ / ทักษาจร ตากลาง
    ราหูกำเนิดเดชอยู่ในราศีมิถุนเรือนพุธอันเป็นกาลีต่อวันเกิด ก็ต้องระวังเสียชื่อเสียง ถูกใส่ร้าย เกิดปัญหาจากเพื่อนฝูงหรือถูกหลอกได้
    ทักษาตกตากลาง ท่านว่ากึ่งดีกึ่งร้าย ต้องระมัดระวังการดำเนินชีวิตไม่ควรประมาท 5จรเข้าเรือนจันทร์ ดวงเดิมอยู่เรือนศรีเล็งจันทร์อุตสาหะเดิมในเรือนเดช
    ก็ให้ระวังคดีความชื่อเสียงจะเสียหาย เดือดร้อนมาถึงครอบครัวและความเป็นอยู่ได้โดยง่าย หรือเป็นหนี้สินก้อนใหญ่

จรปีในราศีพฤษภ เจ้าเรือนคือศุกร์เดิมเป็นอุจปัจจุบันถูก ๐ จรทับ ทำให้มีเรื่องร้อนใจกระทันหันได้ในปีมะแมนี้
    ราศีพฤษภในสภาพดาวจรตอนนี้ ก็มีทั้งดาว 4จร ที่พักร์กดเรือน ร่วมกับ 13จร ถ้าลัคนาราศีมิถุนก็ให้เดือดร้อน
    เสียชื่อเสียงจากความประมาทหรือไม่ทันรู้เนื้อรู้ตัว
    อาทิตย์เองเป็นดาวเสวยแทรก ถูก134จรทับ 7จรเล็ง ก็ให้เดือดร้อนเสียชื่อเสียงอยู่แล้ว

โดยรวมจากดวงชะตาโดยไม่เน้นลัคนา ก็อยู่ในช่วงดวงตก อาจจะมีคดีความได้โดยง่าย พฤหัสจะจรเข้าเรือนอาทิตย์ดาวแทรก
    ในอีกสองเดือน ก็อาจจะมีเรื่องร้อนใจทางกฏหมายให้ต้องไปจัดการ แต่อาทิตย์แทรกอยู่ถึงปลายก.ย.ปีนี้เท่านั้น
    พ้นไปแล้วกำลังดาวอาทิตย์ก็จะลด ปัญหาทางคดีความก็น่าจะลดทอน ไม่น่าใช่เรื่องยุ่งยากยาวนานอะไร
    จากลักษณะดาวออกทางเสียชื่อเสียง ต้องเสียเงินเพื่อจัดการคดี เป็นที่เดือดร้อนไปถึงครอบครัวและคนใกล้ชิดต้องยื่นมือช่วย
    แต่ไม่ใช่เรื่องยาวนานอันหมายถึงการติดคุกตามที่เห็นในดวง ช่วงนี้เดือดร้อนมากด้วยจากเหตุกลุ่มดาวจร 134ที่ทับ 7ที่เล็งเข้าใส่ราศีพฤษภ
    อันเป็นจุดจรปี และมีอาทิตย์เดิมอันเป็นดาวแทรกทำงานอยู่ตรงนั้น พอมี1จรเข้ามาห้าวันนี้เลยจุดชนวนให้มีเรื่องร้อน
    เป็นลักษณะดาวจรให้โทษ รอกลุ่มดาวจรพ้นไปราวๆอีกเดือนกว่าๆ ปัญหาจะมีแนวโน้มคลี่คลายไปเอง
    อีกประการอาทิตย์แทรกทำงานถึงปลายก.ย. อย่างช้าก็ตุลาคมปีนี้ ทุกอย่างก็น่าจะเริ่มสงบแล้วครับ

สรุป.. มีคดี เสียชื่อเสียง และน่าจะเสียเงิน แต่น่าจะแก้ไขได้ในอย่างช้าภายในสี่เดือน คิดว่าไม่ติดคุกครับ

ป.ล.ทดลองทำนายฝึกหัดแบบไม่เน้นลัคนานะครับ

• Clipboard 1.png
      Clipboard 1.png
      ขนาดไฟล์:
      56.8 KB
      เปิดดู:
      774
  4. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ดวงนี้ถามเวลา 21.56 น. วันอังคาร
    รหัสดวงยามได้ 2 5 6
    ดาว 2อัตตะเป็นกาลี
    ดาว 5 เป็นตนุ ตั้งอยู่บนฐาน 10 กำลังพระเสาร์
    ในตำราอาจารย์นภา วรบุตร
    บอกเอาไว้ว่า เลขฐาน 10 และ 20
    หมายถึง การติดคุก ง๊ะ

5. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงนี้ถ้าว่างลัคนา ผมจะวางไว้ที่ราศีกรกฏครับ.... เพราะผมจะดูที่ทักษา ศรี-กาลี ด้วย แล้วเทียบกับดวง แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าจะถูก จึงจะทายเน้นไปที่มหาภูติที่ไม่ใช้เวลาเกิดแทน

ใช้วิธีนับอายุตามที่ท่านหนา(พิมาน)แนะนำนะครับ อายุย่าง33ปี ตกภูมิ๒
    ๒เดิมเป็นธงไชย ทายดี แต่ก่อนทายดี เจ้าของคำถามกำลังเดือดร้อน ดูที่กาลีคือ๑

๑เป็นราชโชค เป็นเรื่องของราชการ หรือราชการให้โทษ อันนี้ไม่ต้องทาย เพราะเค้าถามมาเรียบร้อยแล้วว่า "จะติดคุกไหม" แปลว่าเป็นคดีแล้ว

เจ้าชะตาขับรถเจอด่าน ด่านตรวจพบปืนเถื่อน อีกทั้งเจ้าชะตาเคยต้องโทษมาก่อน จึงโดนบันทึกและปล่อยตัว รอหมายฯ

๒เป็นธงชัย มาทับ๗ชาตะเดิม เป็นคู่พลัดพราก ผมหนักใจเลย เพราะมันคู่ดาวผลัดพรากแน่ โยกย้ายเปลี่ยนแปลงแน่ แต่มันมาจากธงชัย ผมยังไม่กล้าทายเสีย
    และที่สำคัญ ภูมิอายุตกจันทร์ เสาร์ย่อมเป็นศรี แม้ตกอริในมหาภูติก็จะเดือดร้อนลำเค็ญแต่ไม่ใช่ติดคุก(มรณะ)

๒ทับ๗ หรือบริวารทับศรี ถ้าทายดี คือการโยกย้ายเปลี่ยนแปลงไปสู่ที่ที่ดีกว่า และน่าจะทายดี เพราะเป็นศรี แต่มันตกอริ.... แบบนี้ก็ทำเอาชงักเหมือนกันครับ

ทีนี้ดูรายเดือน เจ้าชะตาตกภูมิจันทร์จร เดือนกำเนิดคือเดือน6นับที่จันทร์เป็น6 แต่ถามมาเดือน7(ภูมิ๓) แปลว่าภูมิจันทร์(เดือน)ตอนนี้เป็นกาลี เจ้าชะตาเดือดร้อนแล้ว
    แต่ก็อีก ถ้าภูมิ๓ เสาร์ก็เป็นเดช น่าจะเอาตัวรอดได้

ดาวอังคาร(เดือน)ก็จะเป็นชาตะแทนเสาร์ และเสาร์ย้ายไปขุมทรัพย์

สุดท้ายตัดสินใจทายดี ทายว่าไม่ติดคุก แต่มีเกณฑ์โยกย้ายแน่ และอาจเสียตังค์ด้วย
    ผมทายย้ายหลังวันเกิด(ดูจากจักราศี)

ก็พอดีมีคนกล้าทายลักษณะคล้ายๆกัน เลยผสมโรงร่วมไปด้วย..... ทุกคนที่ทายน่าจะเหมือนกันหมด คือเห็นดวงว่าไม่อยู่ติดที่แน่ ย้ายแน่ แต่จะย้ายเข้าคุกหรือเปล่าเท่านั้น อยู่ดีๆจะย้ายทำไม เรื่องนี้คนถามที่เป็นพี่ชายก็ยังไม่รู้

วันนี้เฉลยแล้ว ว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจพบว่าเป็นปืนของผู้อื่นที่ขอยืมรถเจ้าชะตาไปใช้แล้วลืมทิ้งเอาไว้ เจ้าชะตาไม่ติดคุก แต่ตั้งใจจะย้ายไปอยู่ที่อื่นโดยไม่บอกใคร ได้ตังค์จากเจ้านายมาแล้วด้วยเป็นค่าโยกย้าย

..........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2015
  6. numthip

หลวงพ่อกวยรุ่นนี้ เป็นรุ่นเดียวกับของผม หน้าตัก12นิ้ว ออกที่วัดหลวงพ่อฯ รุ่นพิพิธภัณฑ์ฯ

ใครรักหลวงพ่อฯ ก็ลองไปสืบราคาดูนะครับ ถ้าถูกใจก็ติดต่อเข้ามาครับ เจ้าของหมุนตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน็อตแล้ว....

7. nop070

nop070 เป็นที่รู้จักกันดี

โอน 267.50 บาท ให้แล้ววันนี้ (ปิดตาในครรภ์) เวลา 13.10น.

8. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยกเลิกรายการทั้งหมดนะครับ โอนไม่ทันจริงๆ

ขออภัยอย่างยิ่ง................

9. numthip

ฝากคุณFunfun27 บันทึกไว้ด้วยนะครับ

สมาชิกท่านใดยังไม่โอน ก็ขอรับไว้แค่น้ำใจนะครับ

10. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009

รหัสยาม 2 5 6 ตรง ดาว 5 ศรี ตนุ ฐาน 10 กำลังพระเสาร์ (ดาว 7 )
    โยงไปที่ดาว 7 คือ โภคา+สหัชชะ+ศุภะ น่าจะแปลได้ว่า ได้เงินจากเจ้านายเป็นค่าโยกย้ายนิ
    ปล. ผมยังสงสัยว่าปืนเถื่อนเป็นของเพื่อนคนไหน (น่าสงสัยมากๆนิ)

11. numthip

ใครที่มีลัคนาราศีพิจิก แล้วมีดาวอังคาร๓ กุมลัคน์หรือลอยอยู่ในราศีพฤษภ ให้ระวังอุบัติเหตุ สุขภาพ ให้มากไว้นะครับ และช่วงนี้ก็ระวังการใช้วาจาด้วย จะได้ไม่เจ็บเพิ่ม
    ตอนนี้ดาว๑เล็ง-ทับอยู่ในราศีนี้ตั้งแต่วันที่ 15 พ.ค.-15มิ.ย. ระหว่างนี้หากไปเที่ยวไหนไกลๆก็แวะไหว้พระทำบุญนะครับ ปล่อยชีวิตสัตว์บ้างหากมีโอกาส

12. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    หนุ่มทิพย์ครับ พอดีได้อ่านในเว๊ปพระพูดถึงพระอาจารย์พิจารณ์ว่าท่านมีผงกรุวัดสัมฤทธิ์ท่านเก่งใช้ด้วย ไม่เห็นหนุ่มทิพย์พูดถึงเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2015
  13. ไชย

ไชย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2013
    แจ้งพี่หนุ่มทิพย์และพี่ไพรัชเจ้าของตะกรุดข้อมือกันงู เหตุเกิดเมื่อเช้าช่วงก่อน 06.00 น.วันที่21พ.ค.58 คือวันนี้นั่นเองครับ
    เมือเช้านี้แฟนผมจะออกไปทำงานตามปกติ ช่วงเปิดประตูก็ดูก่อนทุกครั้งก่อนทุกครั้งว่าไม่มีตัวอะไรมานอนขดขวางประตู เธอดูจนแน่ใจก็ก้าวออกไปแล้วหันมาล็อกประตูบ้านเรียบร้อย หันกลับไปจะออกจากบ้านสังเกตุที่พื้นเหมือนมีอะไรดำๆยาวๆขวางอยู่ ห่างไม่ถึงเมตรเมื่อเธอแน่ใจแล้วว่าใช่งูแน่นอน ใจเธอตกไปอยู่ตาตุ่มเลยครับเธอบอก แล้วรีบหันกลับมาไขกุญแจเข้าบ้าน รอสักพักมันก็ยังนิ่งอยู่ที่เดิมเลยตัดสินใจไปเรียกผม พอผมลงมาก็หายไปแล้ว น่าจะเป็นงูเห่าตัวขนาดแท่งกาวยู้ฮูสีเหลืองนั่นแหละครับ วันก่อนตัวขนาดนิ้วก้อยก็เข้าครัวนอกบ้านก็หายจ้อยหาไม่เจอ ถ้าไม่มีตะกรุดของพี่ไพรัชก็ไม่รู้เหมือนหันว่าจะเป็นยังไงซึ่งก็มีที่แฟนผมแค่เส้นเดียวเพราะที่เหลือเอาไปให้พี่ชายหมดแล้ว จะรบกวนพี่หนุ่มทิพย์หากมีตะกรุดข้อมือที่พี่ไพรัชทำเหลือสักสามเส้น ผมจะขอบูชามาใช้ให้ครบคนที่บ้านนี้นะครับ ขอบคุณพี่หนุ่มทิพย์และพี่ไพรัชครับที่ให้ของดีไว้ใช้

14. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่หนุ่มทิพย์,

ดำเนินการเรียบร้อยครับ

ขอบคุณครับ

15. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทายมั่ว ๆ ดูสักที

ดาวที่หมายถึงอาวุธคือ อังคาร ๓

อังคาร ๓ อยู่ สหัชชะ มี เสาร์ ๗ และ เกตุ ๙ ร่วมราศี (เสาร์มาจากปัตนิ - 3 กับ 7 เป็นคู่ศัตรูแฝง)

ดาวเจ้าเรือนสหัชชะคือ พุธ ๔ ไปอยู่ที่ ลาภะ มี อาทิตย์ ๑ ร่วมราศี (อาทิตย์มาจากกดุมภะ - 4 กับ 1 เป็นคู่อุปัจจัย )

ดาวเจ้าเรือนลาภะคือ ศุกร์ ๖ ไปอยู่ที่ ศุภะ เจ้าเรือนศุภะอยู่ที่พันธุ สลับเรือน

สหัชชะ + ลาภะ + ศุภะ

ปืนน่าจะเป็นของเพื่อนที่เป็นผู้ร่วมผลประโยชน์กัน ศุภะ - พันธุ สลับเรือน น่าจะมีความเกี่ยวดองเป็นญาติกันทางใดทางหนึ่ง

ดวงนี้ถ้าไม่ระวังสงสัยจะมีปัญหาเรื่องอาวุธอีกหลายรอบ

ดาวอังคารยังหมายถึงบุคคลผิวดำแดง หน้ากระดูก ผมหยักศก (แหมสีผิว ผม เค้าหน้าเหมือนพวกโรฮิงญาเลยนิ)

16. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัดดีครับพี่ทิพย์ ผมโอนเงินค่าพระปิดตาในครรภ์ส่วนที่เหลือให้เรียบร้อยเเล้วครับ

ขอบคุณครับ

17. numthip

ตะกรุดกันงูของพี่ไพรัชมีข้อห้ามนะครับ จำได้ไหม...

"ห้ามเข้าใกล้งู"

18. numthip

พูดแทนผมได้เลยครับ...

ถ้าชอบพระอาจารย์พิจารณ์ ก็ดูบทสัมภาษณ์ท่านในยูทูปละกันครับ
    ผมคงไม่ตัดต่อละ

https://www.youtube.com/watch?v=HPu0bkTfpFw

19. numthip

ใครได้ตะกรุดกันงูเส้นเล็ก(ของพี่ไพรัช) แล้วใช้ติดตัว ช่วยถ่ายรูปให้หน่อยครับ ที่ผมไม่มีเลย

..............

พระกริ่งของพี่ธวัชชัย เก็บไว้ทำน้ำมนต์นะครับ
    พระชัยวัฒน์ เอาไว้ติดตัวเป็นมงคล

..............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2015
  20. numthip

เจ้าของปืนหน้าตาแบบที่พี่ว่ามาเลยครับ....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้