เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      134.3 KB
      เปิดดู:
      1,135
      ขนาดไฟล์:
      164.1 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      239.1 KB
      เปิดดู:
      1,137
  2. numthip

อย่าว่าอะไรเลยนะครับ ดวงคุณนี้ เป็นครูได้เลย

เจ้าชะตาก็น่ารักมาก ไม่ปิดบังเลย....

ผมขอทวนความรู้หน่อยนะครับ

๑ เจ้าเรือนศุภะ(ที่พึ่ง)แทนคุณพ่อ ตกมรณะ สภาพแบบนี้ ถ้าดูจังหวะเดียว ก็ทายว่า ถ้าไม่จากเป็น ก็จากตาย คือถ้าไม่แยกกันอยู่ ก็อาจจะไม่ได้เห็นกัน

ปัตนิของ๑ คือ๒ เป็นประ(เสื่อม,ไม่มั่นคง,ชั่วคราว)
    ดาวที่๒ ไปอาศัย คือ๗ กลายเป็นคู่ ๒๗ คู่ผลัดพราก

ทีนี้มาดูดาวเจ้าเรือนพันธุ แทนญาติและคุณแม่
    ๕ เจ้าเรือน มาอยู่ในเรือนวินาสน์ ได้ตำแหน่งมหาจักร์ แทนที่จะดี กลับมีดาว๐ มากุม
    ดาวดวงนี้ให้ผลทางด้านลึกลับ ผลิกผัน แถมยังมาโดนดาวราหู ตัวลุ่มหลงเล็งให้อีก
    ๘ ในเรือน๓ เป็นคู่นักเลง
    ถ้า๘ ตัวลุ่มหลงนี้ไปอยู่ในเรือนธาตุน้ำ ก็จะหลงน้ำ(เมา) แต่ตัวนี้มาหลงอยู่ในธาตุดิน ก็เลยหลงบนดิน-ใต้ดิน (แต่๕ ลอยธาตุน้ำ เล็งกันอยู่ เอาทั้งสองอย่างเลย...เศร้า)
    ไม่แค่ดาว๐ ที่กุม๕ แต่ยังมีดาว๙ เป็นตัวเร่งลอยในเรือน๘ ส่งผลถึงกันด้วย
    ดาว๙ ยังรวมถึงต่างชาติ ต่างแดน ต่างภาษาได้อีกด้วย

ดาว๘ ที่ลอยในภพอริของเจ้าชะตา ทำให้เจ้าชะตาไม่มีความสุขในเรื่องนี้

แต่ย้อนมาดูดาว๑ เป็นศุภะกับดาว๕ ทายได้ว่า คุณพ่อ เป็นที่พึ่งให้คุณแม่
    ดูดาว๕ เป็นปุตตะกับดาว๑ ทายได้ว่า คุณแม่รักคุณพ่อดี.....

การพนันทำให้ครอบครัวแตกแยก
    รัฐบาลบางประเทศ พยายามทำให้การพนันเป็นเรื่องถูกกฎหมาย.....

3. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    ขอบพระคุณอีกครั้งครับพี่ :cool:

4. numthip

คุณบี ไปธุระที่ญี่ปุ่น เลยไม่รู้จะฝากซื้ออะไร นอกจากฝากถ่ายรูปวัดที่ญี่ปุ่นให้หน่อย(ไม่เอาวัดไทยนะ) วัดที่เหลืออยู่ มีอายุหลายร้อยปี
    เป็นวัดที่สะอาด มีระเบียบ และสงบ แม้จะเป็นสถานที่ท่องเที่ยว ก็ยังดูมีความเป็นวัด มากกว่าสวนสนุกเหมือนบางประเทศ

แต่ถ้าเป็นคนหนุ่มๆไปเที่ยวญี่ปุ่น ผมคงฝากซื้อเพียบ.....

...................

คุณบีส่งมีดให้ผมดู เผื่อประมูลได้ จะได้รับเป็นเจ้าภาพดูแลเงิน 60,000 บาท (ไม่ใช่แค่ 30,000 บาทแล้วครับ)

เป็นมีดที่สวยมาก ด้ามเป็นงา ฝักเป็นไม้ ปลอกหุ้มฝักเป็นเงิน แต่ตัวมีดเป็นแสตนเลส
    พรุ่งนี้จะเอาไปอวดพี่ไพรัช กับพี่ธวัชชัย แล้วจะถ่ายรูปมาอวด

ดูแล้วเป็นงานฝีมือแถวพยุหะ คุณบีสงสัยว่าจะทันหลวงพ่อกวยหรือไม่
    เบื้องต้น ทุกอย่างดูเก่าหมด ยกเว้นตัวมีด แต่ให้ชัวร์ ต้องให้ดูกันหลายคนครับ

ใครเห็นก็อยากได้ แต่เรื่องประมูล ต้องให้ประมูลของแท้
    ผมรับรองว่า เป็นมีดแท้ๆ แต่แท้ที่ไหนนั้น ขอสืบอีกที

งานนี้มีเจ้าภาพแล้วครับ ก็จะขยันตัวเองขึ้นอีกนิดนึง.......

....................

เนื้อดำ ผมตากฝุ่นเพิ่มความขลัง
    เนื้อขาว ถ้าเก่าแล้วเหลือง ไม่สวย
    ผมจะทำเนื้อแดง น่าจะสวยกว่า อยู่ที่กรองเนื้อทำเนื้อดีๆ ก็สู้เค้าได้เหมือนกัน

5. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับพี่ทิพย์

เห็นหนุมาณพี่ผมเลยแอบไปดูในกล่องพระที่เคยบูชาไว้ตอนนี้เริ่มขึ้นเป็นขนเล็กทั้งหนุมาณและพญาหมูด้วยครับยังไม่ยาวครับแต่ขึ้นทั้งองค์ แปลกดีถ่ายรูปมาให้ดูครับ พี่ๆพออธิบายได้ไหมครับ ?

ปล.ตั้งแต่บูชาได้มายังไม่มีเวลาไปเลี่ยมแขวนเลยครับแฮ่ะๆๆ

ขอให้พี่สบายดีนะครับ
    Chatchai_/\_

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      116
  6. numthip

วันไหนที่ว่างจากงานปลุกเสก พี่นิ่มจะเดินทางติดต่อธุรกิจหาเงินมาเลี้ยงครอบครัว

ลองถ้าคิดง่ายๆว่าการเดินทางปลุกเสกแต่ละครั้ง ต้องมีค่าใช้จ่ายสถานที่ละ 2-3 พันบาท พี่นิ่มต้องจ่ายเดือนละเท่าไหร่

บางเกจิอาจารย์ ต้องทำบุญ 10,000-20,000 บาท เพื่อมิให้ลูกศิษย์ค่อนขอด แม้ท่านจะกระซิบบอก "ไม่ต้องไปให้มัน" แต่ใช่จะว่ามาขอพึ่งบารมีแค่ครั้งเดียว ครั้งหน้าก็ต้องมาอีก

ถ้ารักถ้าชอบแบบที่ทำออกมาสวยๆเป็นจิวรี่ ตั้งชื่อเท่ห์ๆ พิธีฯใหญ่ๆ แล้วจบกัน
    กระทู้นี้ไม่มีของครับ....

เมื่อคืนพี่นิ่มโทรฯมาคุย ชวนผมลงใต้เอาข้าวของเครื่องใช้-พระเครื่อง ไปแจกทหารทางใต้ ถึงพื้นที่อันตราย
    แกยืนยันหนักแน่น ว่าคุ้มได้ทั้งคันรถ ยังโม้มากกว่านี้อีก แต่เรื่องแบบนี้ ไว้ฟังจากปากแกดีกว่า

พี่ไพรัชบอกคุณเซฟาโร่ว่ามีอย่างเดียวคือ "เหาะ.." ที่พี่นิ่มยังไม่ทำให้ดู

7. numthip

ลิงกะหมู ขนแก้ว สวยดีครับ แต่เวลาถ่ายรูป ใช้มาโครถ่ายจะชัดขึ้นอีกครับ
    ภาพที่ได้ ไม่ชัดเลยไม่สวย อย่าเพิ่งเลี่ยม รอเอามาให้พี่ไพรัชถ่ายรูปก่อนก็ดีครับ ....เลี้ยงดี น่ามีรางวัลเนอะ

8. numthip

เล่มเล็กของคุณบี
    เล่มใหญ่ของผม
    เอามาอวดก่อน แท้แค่ไหนยังไม่รู้ แต่คนละฝีมือ อักขระตัวเดียวกัน ต่างที่ยันต์
    ด้ามกับฝักสวยอยู่ ตัวมีดยังต้องให้ผู้รู้ช่วยดูฝีมือ

ใครเก่งช่วยหน่อยเด้อ....

9. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มทิพย์ ครับ
    ยังมี หนุมาน กับ หมู เนื้อผง ให้บูชาป่าวครับ
    หนุมาน 700 หมู 500 ใช่ป่าวครับ
    ถ้ายังมี ราคาเดิม ขอบูชา อย่างละ 1องค์ครับ
    ขอบคุณครับ

10. numthip

ขอไปค้นที่ห้องก่อน หมูน่าจะเหลือ
    แต่ลิงถ้าหาไม่เจอ จะถามพ่อประดู่ฯให้

11. numthip

มีดของคุณบี มีคนทักว่าเป็นของหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว
    ใครถนัดดูมีดช่วยกันหน่อยเร็ว อาจได้ของดีไว้ใช้กัน

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ให้กำลังใจครับ ผมก็อยู่ไกลเหลือเกิน

ขอให้เหลือ ให้ได้ร่วมบุญกันทุกคนครับ............

13. numthip

ใครมีลิงก็สังเกตดู
    แต่ระหว่างขนกับเชื้อราไม่เหมือนกัน ต้องสังเกตว่าเป็นเส้นยาวหรือเปล่า

เคยเห็นของพี่ไพรัชไปแล้ว ลองดูของผมตรงที่คาง

..

ขนาดไฟล์:
      721.3 KB
      เปิดดู:
      103
  14. totto99

สาธุครับ เห็นความตั้งใจของพี่ นิ่ม ที่จะช่วยทหารภาคใต้แล้ว ผมก็ขออนุโมทนาด้วยครับ
    เห็นข่าวแต่ละครั้ง ถ้ามีการระเบิดก็มัก จะมีทหาร เสียชีวิต เคยคิดเหมือนกัน วัตถุมงคลส่งไปภาคใต้ก็เยอะแล้วพวกทหาร แนวหน้าจะได้กับเค้าบ้างไหม ข่าวออกแต่ละครั้ง ถูกยิงบางถูกระเบิดบาง แต่ถ้ามีวัตถุมงคลที่กันระเบิดได้ทั้งคัน คงจะดีมากๆๆๆๆเลยครับ ทหารตายเพราะระเบิด กันเยอะครับ

ปล. พี่หนุ่มทิพย์ ครับ ชุดที่ไปแจกทหาร คุ้มครองได้ทั้งคันรถ มีให้บูชา ในเวป ป่าวครับ (ไม่ได้ไปรบ แต่อยากมีไส้คุ้มครองบ้างครับ)
    ขอบคุณครับ

15. numthip

ไอ้ที่คุ้มได้ทั้งคันรถ แกหมายถึงตัวแกครับ
    ของในตัวแกนะ คุ้มได้จริง แกว่างั้น

แกคุยขนาดให้ตัวแกไปยืนปากหลุมระเบิดด้วย
    คนไม่โกหก เวลาพูดแล้วดูมีน้ำหนัก

ส่วนคนอื่น อยู่ที่บุพกรรมครับ รู้จักหลวงพ่อโกย วัดพนัญเชิงไหม หลวงปู่ดู่แนะนำว่าเก่งจริง ท่านเป็นพระ1ใน9 รูปที่ได้รับนิมนต์ให้เสกพระเครื่องร่วมกับพระอีก8รูป ที่ได้รับการยอมรับในคุณวิเศษ (อีกหนึ่งในแปด ก็คือหลวงพ่อกวย)

รู้ไหมว่าท่านมรณะภาพอย่างไร....... อย่าประมาท ดีที่สุดครับ
    ถ้าตายตอนยังไม่ประมาท ก็ไปสวรรค์ไปนิพพานได้เหมือนกัน ดีกว่าเป็นคนหาเช้ากินค่ำ ขึ้นโรงขึ้นศาลรอทอนอตั้งเยอะ......

16. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน ไม่ได้เข้าเวปมานานเลยครับ พอดีติดภาระกิจเดินสายปลุกเสกพระให้พี่นิ่มนี่แหละครับ กว่าจะได้มาแต่ละรูป แต่ละองค์ ค่าใช้จ่ายเยอะมากจริงๆครับ กว่าจะได้ขอดีไว้ใช้กันคนเดินสายปลุกเสกหมดไปเยอะจริงๆครับ สมาชิกทุกท่านลองคิดเล่นๆนะครับว่าแค่ผมพึ่งช่วยเดินสายปลุกเสกพระแทนพี่นิ่มไม่กี่เดือนผมใช้เงินส่วนตัวโดยเป็นเงินอนาคตไปแสนกว่าบาทแล้วครับ ถามว่าผมได้อะไรตอบแทนไหม ผมไม่เคยร้องขอว่าต้องตอบแทนอะไรผม ผมได้ทำบุญ ได้กราบเกจิปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ และได้ช่วยชีวิตบางคนที่นำไปใช้ได้ จากหนักอาจจะกลายเป็นเบา ผมก็ได้บุญแล้ว ผมช่วยเพราะผมพึ่งเคยเจอคนจริงคนนี้ คือพี่นิ่ม แกทำจริง แกเดินสายปลุกเสกจริง และแกก็ไม่คิดถึงผลตอบแทน แกจะย้ำเสมอว่าของที่แกทำต้องคุ้มครองคนแขวน คนใช้ได้จริง ถ้าเป็นอะไรไปโดยที่ในคอแขวนของพี่ ไม่ต้องมานับถือพี่เลย แกจะพูดกับผมอยู่ตลอดครับ แล้วลองคิดดูครับพี่นิ่มแกหมดไปเท่าไหร่กว่าจะได้ของดีดีมาให้สมาชิกทุกท่านได้มีไว้ใช้กันครับ เชื่อผมเถอะครับราคาที่สมาชิกได้ทำบุญกันนะ ผมว่าเหมือนได้ฟรีครับ แถมยังได้ของคุณภาพเกินล้านเลยครับ ทำบุญเก็บไว้เถิดครับไม่มีผิดหวังแน่ครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมไม่บอก หลังปีใหม่นี้พี่นิ่มคงจะเหนื่อยขึ้นอีกเยอะครับ เพราะว่าผมจะขอลาพักร้อนกับพี่นิ่มอยู่เหมือนกันครับ เพราะต้องหาใช้เค้าคืนเอาของอนาคตมาใช้เยอะไปหน่อย

17. totto99

ขอบคุณ คุณAkE369 ที่เข้ามาเล่าให้ฟัง
    เป็นกำลังใจ ให้นะครับ
    แล้วจะรอร่วมทำบุญ นะครับ
    ขอบคุณครับ

18. kwapoo

kwapoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีค่ะ คุณหนุ่มทิพย์คะ
    ว่าที่เจ้าสาวกลับมาแล้วค่ะ ที่หายไปเพราะไปหาสถานที่จนได้ตามฤกษ์ที่คุณหนุ่มทิพย์ให้มาแล้วค่ะ 5 มค :)
    ฤกษ์ก็ยึดตามที่คุณหนุ่มให้มาใน Quote ค่ะ รบกวนถามว่า พิธีหมั้น 07.30-09.00 น. อันนี้คือเวลาสวมแหวนรีป่าวคะ
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
    ปล ยังใช้ account ของพี่อยู่เหมือนเดิม ไว้เสร็จงานมีเวลาแล้วจะสมัคร account ของตัวเองบ้างไว้มาตามอ่าน เผื่อมีงานบุญจะได้ตามไปทำด้วย จะได้ไปขอบคุณคุณหนุ่มทิพย์ด้วยตัวเองบ้างค่ะ

19. numthip

ขอบคุณที่วางใจขนาด
    แต่เนื่องจากผมเคยแต่งงานมาเพียงครั้งเดียว ยังไม่มีโอกาสแก้ตัวสร้างความชำนาญ ก็เลยขอแขวนไว้ก่อน ไว้ดึกๆ จะเข้ามาให้รายละเอียดนะครับ

เรื่องฤกษ์แต่งงาน เป็นอะไรที่เยอะมาก
    อย่างฤกษ์หมั้น ก็ยังมีฤกษ์เข้า(เข้าบ้านเจ้าสาว) ฤกษ์ออก(ออกจากบ้านเจ้าบ่าว) ฤกษ์สวมแหวน ฤกษ์เจรจาสู่ขอ ฤกษ์ส่งตัว ฤกษ์ปูผ้า จำไม่ได้ว่ามีฤกษ์ปิดไฟด้วยรึเปล่า.....

จะเอาให้ละเอียดเลย แต่ขอเป็นช่วงดึกนะครับ
    ฤกษ์ส่งตัวคงไม่ต้อง แต่เตรียมยาบำรุงไว้เยอะๆ.........(เจ้าสาวอาจต้องใช้)

......................

ใกล้ที่ทำงานผม เค้ามีคนให้ฤกษ์แต่งงานอยู่ มีชื่อเสียงพอสมควร
    ใช้ระบบสิบลัคนา ในการหาฤกษ์ คิดค่าบริการ 5,000 บาท เผื่อจะสนใจ

แต่ถ้าเคยอ่านบทความของผมมาก่อน ก็ขอให้ระฤกไว้ว่า มีแต่เพียงบ่าวสาวเท่านั้น ที่สามารถประคองชีวิตรักให้ราบรื่นได้ ดีกว่าฤกษ์ใดๆทั้งมวล
    บอกเจ้าบ่าวด้วย ว่าชีวิตคู่ก็คือคู่สองเรา ไม่มีมือที่สามเด็ดขาด สัญญาใจขลังกว่าสัญญาบนกระดาษ

20. numthip

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้