เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

จัดสรรได้เลยครับ ๑ องค์

ขอภาพดวงกำเนิดด้วยครับ

เห็นจากดวงจร จันทร์ ๒ ศุกร์ ๖ ร่วมราศี ท่านว่าจะได้คู่ที่ไปขโมยเอามาครอง
    หากพฤหัส ๕ เป็นตนุลักค์ นับไล่เรียงไปถึงราศีธนู ตกภพปัตนิ(คู่รัก)พอดี
    แถมอยู่เรือนพฤหัสซะด้วย จะเป็น ตนุ - ปัตนิ - ตนุ เท่ากับความรักพันพัวเจ้าชะตาให้ยุ่งอีนุงตุงนัง

หากนับจากตนุลักค์ไปหาภพลาภะจะได้ ลาภะ - สหัชชะ - ปุตตะ คือได้ลาภ
    ที่มาจากการสมาคมติดต่อเป็นสัตว์สองเท้า เพราะภพปุตตะ เป็นเรือนเดิมของศุกร์ แถมศุกร์ไปอยู่ภพปัตนิอันเป็นเรือนคู่ครองอีกด้วยมิหนำซ้ำยังเป็นเรือนเดิมของลักคนาราศีเกิดเดิมอีก

ช่วงนี้เจ้าชะตามีเสน่ห์ล้นเหลือหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่มะรุมมะตุ้มเต็มไปหมดแน่ ๆ
    รับมือให้ดีก็แล้วกัน แต่คิดว่าเองตัวรอดได้เพราะดูจาก
    อริ - สหัชชะ - ปุตตะ
    วินาสน์ - ปัตนิ - ตนุ

ดังนั้นจึงจะเห็นว่าเจ้าชะตาจึงคิดปฏิเสธไม่เอาเพราะมี อริ คือศัตรู ความขัดแย้ง
    และ วินาสน์ คือความล้มเหลว การเปลี่ยนแปลงแทรกแซงอยู่ในเรื่องคู่ด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2013
  2. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่หนุ่มทิพย์ รบกวนช่วยแจ้งราคาทาง PM ได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

3. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหนุ่มแจ้งมา 3,000 บาท
    ผมเลิกคุย

ไว้จะขอพิมพ์นี้คืนจากหลวงพี่อูน แล้วทำเนื้อใหม่

.....................

คุณเบิด หรือเซียนเบิด มีประสบการณ์เฉียดตายมาแล้วจากคุณไสย์
    ลองมาหมดแล้ว แทบหมดตู้พระเครื่องฯที่ตนเองมี
    แต่มาได้หนุมานวัดป่าแดงช่วยชีวิตไว้ได้

รักนับถือพี่นิ่มมาก ถ้าเรียกต้องมา
    รักนับถือหนุมานวัดป่าแดงมาก เวลาเอ่ยถึง ต้องเรียน "พ่อหนุมาน"
    ใครมีหนุมานรุ่นแรก แกรับซื้อหมด

ล่าสุดไปออกรายการ "พระเครื่องเมืองสยาม" พี่ไพรัชชมรายการอยู่แล้วดูคุ้นๆ ไลน์มาถามผม ว่าใช่คนเดียวกันหรือเปล่า

ไฟล์ที่แนบมา:

4. numthip

เพื่อนสมาชิกท่านใด ประสงค์จะให้ทางผมช่วยบรรจุเส้นผมลงด้ามกริชให้
    ก็โปรดระบุมาด้วยนะครับ

เพื่อที่ผมจะได้จัดส่งให้ท่านฯที่ประสงค์จะประจุเอง ในวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ครับ

5. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ขอขอบคุณ..คุณหนุ่มทิพย์และครูศนิวาร ที่กรุณาชี้แนะ และชี้นำ แนวทางในการดำเนินชีวิต ตามดวงชะตา ซึ่งดวงจรในชีวิตของหนูตอนนี้ ถูกต้องตามคำทำนายทุกเรื่อง โดยเฉพาะเรื่องภพปัตนิ ที่ทำให้ชีวิตหนูยุ่งยากมากๆ ในตอนนี้ และคงจะเป็นวิบากกรรมที่จะต้องรับมือต่อเนื่องไปในปีหน้า..นับจากนี้ต้องเร่งทำบุญเพื่อวิบากจักได้เบาบาง...ขอบคุณค่ะ

6. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวน พี่หนุ่มทิพย์ช่วย บรรจุให้ด้วยครับ
    แล้วจะจัด ส่ง ผมไปให้ครับ
    เกิดวันอังคารครับ เห็นพี่หนุ่มทิพย์ บอกว่าวันอาทิตย์เป็นวันดี จะตัดผม วันอาทิตย์นี้ครับ แล้วจะส่งไปให้ครับ

7. jatukarm

jatukarm เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2006
    ของผมก็รบกวนพี่หนุ่มทิพย์ช่วยเป็นธุระให้ด้วยครับ
    แล้วจะรีบดำเนินการจัดส่งเส้นผมไปให้ครับ

8. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณหนุ่มทิพย์ให้บรรจุให้ด้วยครับ

9. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    คุณทิพย์ ครับ

ขอรบกวนช่วยบรรจุเส้นผมให้ด้วย จะนำไปให้อาทิตย์นี้คงทันนะครับ

ขอบคุณครับ

10. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    เพิ่งตัดผมสั้นมาอาทิตย์ก่อน ต้องรอปลายเดือนถึงจะยาว
    ยังค้างเงินค่ากริชอีกส่วน ตกลงค่ากริชเท่าไหร่ครับ
    จะได้จัดการให้เรียบร้อย

11. numthip

เบ็ดเสร็จ 3,500 บาท ครับ

พยายามเลือกเส้นที่ยาวๆมา 4-5 เส้นก็พอครับ ใส่ซองพลาสติก เขียนชื่อให้แน่ใจว่าไม่ลบไม่เลือน

12. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    กริช ผมขอรับมาบรรจุเองครับ...
    ค่ำนี้จะโอนเงินส่วนที่ค้างให้ครับ..:cool:

13. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

"หนุมาณกายทิพย์" พอจะแทนหนุมาณ รุ่นแรก วัดป่าแดงได้ไหมครับ

14. numthip

แทนได้ไหนครับ ถามสั้น ผมตอบยาก
    ถ้าถามยาวๆ ผมตอบง่าย

เรื่องราคา
    หนุมานรุ่นแรก เนื้อเงิน ตั้งราคาไว้ 40,000 แต่ที่ผมเห็นว่าซื้อขายกันจริง อยู่ที่ 20,000 กว่าๆ

เนื้อนวะ คนที่วัดป่าแดง ติดป้ายขายไว้ที่ 10,000 เนื้อทองแดง 5,000
    แต่ราคาที่ผมหาได้ถูกกว่านี้ แต่หายาก

หนุมานกายทิพย์ ราคาแพงสุดที่เคยได้ยิน คือ 1,500 ที่ระยอง
    หลังก๋งเตือง อธิฐานจิตแล้วแจกก่อนพี่นิ่มจะเอาไปตระเวนเสก

แพงกว่าตอนที่พี่นิ่มเอาไปช่วยงานที่ศาลเจ้าพ่อเสือ ที่จำหน่ายตัวละพัน

ส่วนเรื่องฤทธิ์ ก็ดูคนเสกดีกว่าครับ
    คนเสกต่างกัน หนุมานรุ่นแรก ผมให้เครดิตหลวงปู่จ้อย วัดหนองน้ำเขียว มากๆ
    รุ่นกายทิพย์ ไม่ทันหลวงปู่จ้อย
    แต่ขนขึ้นกันไปหลายคนแล้ว

คุณรู้จักพระรูปไหนเก่งๆ ก็ลองเอาไปให้ท่านดูเถิด เผื่อจะได้คำตอบตรงคำถามกว่าผม

15. numthip

ต้องเลือกทำบุญครับ

ถ้ารู้ตัวว่า เป็นคนที่ตระหนี่ถี่เหนียว วิธีทำบุญก็คือ บริจาคทาน จะช่วยได้

ถ้ารู้ตัวว่า เป็นคนขี้โมโห ฉุนเฉียวง่าย วิธีทำบุญก็คือ เมตตา อภัย ปล่อยวาง

ถ้ารู้ตัวว่า เป็นคนหลงผิด ผิดพลาดง่ายๆ เชื่อใครง่าย ก็ต้องฝึก วิปัสสนา พิจารณาให้ถี่ถ้วน

ไม่ใช่ว่าไปฟังใครที่ไหนมาว่ามีเคราะห์ ก็ทำบุญใส่ทานกันอย่างเดียวเลย แบบนี้พระก็อิ่ม แต่เราอด เหมือนว่าเกาไม่ถูกที่คัน

ดาวที่วิ่งอยู่ในดวง ก็เหมือนแผนที่ครับ เราทำอะไรไว้หรือติดค้างใครไว้ มันก็แสดงให้เราเห็น ถ้าอ่านออกหรือรู้ล่วงหน้า เราก็พร้อมรับมือได้
    แต่ถ้าดูไม่ออก แต่เป็นคนระมัดระวัง ก็ไม่ใช่เรื่องน่ากลัว สิ่งที่เกิดขึ้น เรียกว่า บุพกรรมแห่งดาว

เราก็ยกให้เป็นเรื่องของดาว ไม่ใช่เรื่องของเรา
    ตัวเรา เราเลือกได้ เราเป็นผู้กำกับ เราจะให้ตัวเองเป็นนางเองที่แสนดี และฉลาด
    ไม่แว๊ดๆ เหมือนนางร้ายในละครหลังข่าว หรือซื่อจนนางเองเรียกพี่
    เอาแค่พอดีๆ พอขำๆ

สมัยผมยังเป็นเด็กรุ่นๆ ผมขี้อาย ไม่กล้าจีบผู้หญิง กลัว เพราะจน และขี้เหร่
    เคยมีผู้หญิงแอบตามมาถึงบ้าน ผมไม่ชอบมากๆ ผมอาย และเป็นอยู่อย่างนั้น จนผมมีการมีงานทำ ถึงกล้าไปจีบสาว หน้าตาก็ดูดีขึ้นเหมือนคนฉีดคอลาเจน

แต่ผมพูดความจริง ความจริงทำให้เรากล้าหาญ
    ผมบอกสาวๆ ว่าผมแต่งงานแล้ว เมียดุ และผมโกหกเมียไม่เก่ง(หรือมันจับพิรุธเก่งก็ไม่รู้)

หรือด้วยความเกรงใจ เหมือนตอนที่มีสาวๆหรือใครๆโทรฯมาชวนทำบัตรเครดิตหรือทำประกัน รบกวนโดยใช่เหตุ
    ผมก็จะตอบกลับไปง่ายๆ "คุณชวนผมเป็นสามีคุณได้ ผมจะพิจารณา แต่ถ้าจะชวนกู้เงิน ทำประกัน บัตรเครดิต... คุณตอบผมก่อนว่าคุณไปเอาเบอร์ผมมาจากไหน ผมขอคุยกับคนที่เอาเบอร์ผมให้คุณก่อน... เบอร์นี้ผมให้เฉพาะเมียน้อยโทรฯมาเท่านั้น"

คุณบีจะเอามุกผมไปใช้ก็ได้
    มีคนมารัก ดีกว่ามีคนมาเกลียด แต่ถ้าเค้ารักเราจริง เค้าต้องไม่ทำให้เรารำคาญใจด้วย

หากเป็นผมโดนหลวงพี่จีบ จะบอกหลวงพี่เบาๆ ว่ามุกคู่สร้างคู่สม มันเชยแล้ว
    ไม่สู้ส่งเฮลิคอปเตอร์มารับไปเที่ยว ยังอินเทรนด์กว่า
    ถ้าอยากจะสึกก็จะไม่ห้าม ปล่อยให้เปลืองผ้าลาย
    แต่ถ้ารักกันจริง ก็นิมนต์ให้บวชต่อไปเถอะ อีฉันทำบุญจะเอานิพพาน ไม่เอาสามี!

16. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005

โอนค่ากริชครั้งที่สอง 2,000.02 บาทให้แล้วครับ
    วัน 08-11-2013 เวลา 19.04 น. ที่อยู่ทาง PM ครับ

17. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

กริชที่จองไว้ จะส่งเส้นผมไปให้ช่วยบรรจุครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

18. crane

crane เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณทิพย์
    ขอรบกวนช่วยบรรจุเส้นผมให้ด้วยครับ
    เดี๋ยวส่งเส้นผมไปให้ครับ
    ขอบคุณครับ

19. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณทิพย์ ขอรบกวนช่วยบรรจุเส้นผมให้ด้วยครับ

20. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณทิพย์ พิมพ์นี้ชัดเขนและสวยคมมากๆ หากจะกดใหม่ ผมขอเสนอแนะสักเล็กน้อย

๑).ใช้ผงหลวงปู่สมล้วนๆ กับตัวผสม

๒).เพิ่มด้านหลังเป็นรูปหลวงปู่เต็มองค์

๓).ให้หลวงปู่เสกองค์เดียว

๔).ออกให้ทำบุญนำปัจจัยเป็นกองทุนรักษาหลวงปู่ หรือไม่ก็ให้ท่านใช้ส่วนตัว

๕).หากได้ปัจจัยมาก นำส่วนหนึ่งมาตั้งกองทุนหรือมูลนิธิสำหรับดูแลวัดต่อไปในอนาคต ในนามหลวงปู่

๖).ออกให้ทำบุญราคาพอประมาณสัก ๓๐๐ หรือ ๕๐๐ หรือ ๑,๐๐๐ บาท ในเวปพลังจิตนี่ก่อน แล้วค่อยขยับขยาย

ผมคิดเองว่า ผู้ที่อยากได้พระผงหลวงปู่ ที่ราคาพอประมาณน่าจะมีมากอยู่ ได้ทำบุญดูแลธาตุขันธ์ ดูแลเสนาสนะท่านด้วย บุญกุศลครอบคลุม ได้สมเด็จปรกโพธิ์หลังรูปเหมือน ที่เป็นเอกลักษณ์ของท่านด้วย คุ้มสุดๆ...

ที่เสนอนี้ไม่ใช่เงื่อนไขใดๆทั้งสิ้นนะครับ เป็นเพียงข้อเสนอเพื่อการพิจารณาเท่านั้น...........................

หลังจากคิดตามที่คุณทิพย์เขียน หนุมาณ วัดป่าแดง กับ หนุมาณ"กายทิพย์"
    ตอนนี้ผมถอดหนุมาณ"กายทิพย์" ออกจากพวงรวม มาห้อยเดียวแล้วครับ ผมคิดพิจารณาทบทวนตั้งแต่เริ่มต้น กายทิพย์หลวงปู่หลวงพ่อตั้ง ๕ รูป ล้วนแต่เมตตาบารมีสูงทั้งนั้น และองค์ที่เสกในปัจจุบันล้วนแต่เก่งๆและทรงศีลทรงธรรมทั้งนั้น ขอด้านเมตตาก่อน ตามด้วยด้านโชคลาภ เงินทอง มีประสบการณ์อย่างไรจะเล่าให้อ่านกันในโอกาสต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้